Kem dưỡng da chống nắng toàn thân vaseline và Nivea- tham khảo mẹ nào dùng rồi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi miahanh0908, 7/5/2012.

1. HuyenShop

HuyenShop Bắt đầu tích cực

Ðề: Kem dưỡng da chống nắng toàn thân vaseline và Nivea- tham khảo mẹ nào dùng rồi

Mình thấy mĩ phẩm Đức dùng 0k mà, Nivea của Đức dùng thich lắm,nhà mình dùng mỗi loại này giá cả hợp lý mà dùng lại thích nữa,chứ mua phải Nivea của Việt Nam thì dùng chán lắm mẹ nó ak

Đang tải...

2. thaivietlinh

thaivietlinh Thành viên tập sự

Ðề: Kem dưỡng da chống nắng toàn thân vaseline và Nivea- tham khảo mẹ nào dùng rồi

Lâu lắm rồi mới lại vào đây, đọc được chủ đề này. Cậu gửi cũng lâu rồi nhưng mà vẫn là vấn đề chị em quan tâm. Nên tớ cũng có tí tí nhận xét vào đây. Không biết sau một thời gian khá dài rồi thì cậu thấy việc sử dụng mấy loại mỹ phẩm này thế nào!
    Tớ có nước da bình thường không trắng không đen. Tuy nhiên vẫn muốn có nàn da trắng hơn nên rất quan tâm đến mỹ phẩm. Tớ cũng kinh qua rất nhiều dưỡng thể rồi. Cũng đã có thời kỳ (sau sinh) tắm cả cám gạo + sữa tươi không đường + chanh tươi --->nhìn chung không hiệu quả mấy! Khi chưa lập gia đình tớ cũng hay mua dưỡng thể đủ cả, đầu tiên là dùng loại này Sữa dưỡng thể herb garden (whitening trắng da) mua ở siêu thị, rất thơm, không hề nhờn, tớ dùng 2 lọ này thì chuyển sang Nivea, vaseline... sau 1 một thời gian dài sử dụng (tầm 2 tháng) thì cực trắng, toàn thân trắng đến ngỡ ngàng... tuy nhiên không hiểu là trắng bởi loại dưỡng thể nào. Sau này, tớ hay đi du lịch, ra đường ít che chắn kết hợp sau khi sinh xong da trở nên quá xấu, quá sạm nên tớ đã mua Nivea serium nhập khâu về dùng. Lúc đầu dùng tuyp nhỏ tớ thấy da khá mịn, mềm nên mua tiếp tuyp to về dùng. Nhưng mà thật là đáng buồn vì nó chẳng những không trắng lên mà còn nhờn nữa, chỉ được mỗi cái là thơm và khi ngồi điều hòa hay sau khi chạm tay vào xà phòng giặt hoặc nước rửa chén thì bôi lên tay thấy không khô căng da nữa thôi... Tớ là thành phần đã làm cái gì thì cực nhiệt tình để làm nhé... Bôi kem theo đúng hướng dẫn, 2 lần/ngày, ra ngoài biết mặc áo chống nắng rồi... Nhưng chẳng ăn thua... nay thì tớ đã chán mấy loại này rồi. Đang muốn quay lại với Sữa dưỡng thể herb garden (whitening trắng da), nhưng khổ cái là ở quê chồng tớ không có, cũng không có siêu thị luôn... để mà mua mà yên tâm. Mẹ nào có điều kiện gần siêu thị thì nên sử dụng loại này. Chắc chắn sẽ ưng ngay đấy. Tớ thề!

hungry_pt89 thích bài này.
  3. HuyenShop

HuyenShop Bắt đầu tích cực

Hic, hnay có 1 bạn nam đến nhà mình mua thuốc cũng bảo đi spa về ,vì mặt bạn í bị mụn mà,uống thuốc nội tiết rồi tiêm trắng,..vvv chỉ đc 1 thời gian thôi bây giờ da mặt lại quay trở lại trạng thái ban đầu. Hic, với lại e thấy các loại kem dưỡng da của các thẩm mĩ viện,spa toàn là kem trộn thôi ak,các loại này nếu các mẹ để í không bao giò có hạn sử dụng và ghi xuất xứ ở đâu,lại bán với giá đắt cắt cổ í ak,hic,e sợ cái khoản đầu tư kiểu này lắm chỉ sợ tiền mất tật mang thui ak :(

4. Müp Minhee

Müp Minhee Thành viên tập sự

E theo dõi topic cũng lâu rồi, nôm nay mạo muội đưa ra ý kiến ạ.
    Nivea vốn là một nhãn hiệu mà e cực kì thích, giá thành rẻ, mà uy tín nữa ạ, mùi thơm dễ chịu. Sau một thời gian xài Nivea thì e thấy dòng dưỡng trắng Nivea chỉ làm cho da mình sáng lên, đều màu, chứ trắng bóc như trứng gà thì không thể đâu ạ :( Váeline cũng vậy ạ.
    Còn vaseline e cũng đang thử.E dùng dòng vaseline màu hồng B3. Đọc một số bài thì thấy một số mẹ bảo Nivea thơm hơn. Cá nhân e thì thấy nếu chỉ ngửi sơ qua (đi dạo ngửi mùi thử ấy ạ) thì Nivea thơm mùi dễ chịu hơn, mùi của Vaseline thì hơi kì kì sao ấy. Nhưng khi mua về xài thì e lại thích mùi của Vaseline thơm hơn (cũng có thể do e xài Nivea lâu nên chán chăng :( ) mùi Vaseline giữ được trên da lâu hơn và như mùi nước hoa, còn Nivea thì dễ bay mùi.
    Tip cho các mẹ muốn thử mùi chắc chắn thì nên bóp bóp thân chai để đẩy mùi ra chứ ngửi sơ qua thì không chắc lắm đâu ạ :p

5. miahanh0908

miahanh0908 Thành viên tích cực

Em đã thử và vẫn trung thành với serum dưỡng thể nivea, dùng mùa đông hay mùa hè đều rất thích vì nó ở dạng serum nên thấm nhanh. Em dùng có 1 mùa đông mà lưng đầy thâm do mụn của em giờ sạch bong luôn, dĩ nhiên là phải kết hợp cả tẩy da chết để serum thẩm thấu tốt và hiệu quả cao hơn nữa. Rất kết em nivea serum này.

6. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

e cũng đang dùng vaseline ạ,dùng được mn ạ,

7. cunbabyshop275

cunbabyshop275 Thành viên tích cực

em cũng nghe các bạn nói Nivea dùng thích nhưng mà em đang dùng mỹ phẩm xách tay hàn quốc quen rồi, lên vẫn trung thành với mỹ phẩm hàn quốc hiii

8. nupham91nb

nupham91nb Thành viên tập sự

Em thì không có nhiều thời gian, nên em thích dùng dạng viên uống hơn , Hiện em đang dùng viên uống D30 White & SunCream thấy hiệu quả rất tốt các mẹ ah

9. phan thi ly

phan thi ly Thành viên tập sự

mình nghe nhiều người noiis khó trắng lên lắm, chỉ mịn và ko đen đi thôi, hihi

10. hân như

hân như Thành viên tập sự

em dùng nivea rồi ạ cả serum và lotion rồi ạ !nói chung là dùng mùa đông thì ok ạ !còn mùa hè mà nhất là hôm nào mặc áo trắng hoặc áo sáng màu ra nhiều mồ hôi thì nó dính hết lên cổ áo ống tay ý ạ !em dùng thay kem chống nắng vì có spf

11. Toicon

Toicon Thành viên tập sự

B ơi b có thể chụp ảnh loại nivia ý đc k z

12. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

13. maihuong20

maihuong20 Thành viên nổi tiếng

Tinh dầu tự nhiên trong tía tô có đặc tính khử trùng, kháng khuẩn giúp cải thiện tình trạng mụn viêm. Chữa lành và phục hồi da tổn thương: Các polyphenol như triterpenoids, axit rosmarinic có tính kháng viêm và hỗ trợ miễn dịch mạnh mẽ giúp chữa lành da bị tổn thương do mụn, do tia UV hoặc chấn thương. Tuy nhiên, để làm trắng da mặt có hiệu quả nhanh cấp tốc, đảm bảo an toàn, không mất nhiều thời gian thì thẩm mỹ căng da mặt là giải pháp hữu hiệu. Xem ngay tại đây để biết thêm thông tin chi tiết: Có nên căng da mặt tại thẩm mỹ viện Ngô Mộng Hùng

Sửa lần cuối: 3/1/2024