Hà Nội: Thuốc diệt côn trùng an toàn dùng cho nhà có chị e bầu bí & trẻ nhỏ

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Mehaan, 7/5/2012.

1. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Ðề: Dịch vụ phun thuốc diệt muỗi, diệt côn trùng, diệt Gián diệt chuột chỉ từ 10k 0904 960

Em chẳng bít up hình, dc bác Kiên hướng dẫn mãi mới up dc từ Flickr, nhưng mà bác Đoàn lại nói Flickr nó nặng nên explorer không nhìn nhìn được.
    Bẫy dính chuột chỉ được 1 con là đúng rùi chị ạ, vì khi các bạn chuột đã dính bẫy là chỉ có cách nằm im chờ thời khắc lên đường thui chứ ko thể lấy bạn ấy ra dc, thía iem mới lói bẫy này keo ló chắc lắm ạ,
    Còn gián thì nhà c có gián to hay gián bé. Gián to thì xử lý dễ thui, phun thuốc diệt côn trùng gói 15k vào là các bạn gián to, muỗi, ruồi dấm,.....là toi hêt,
    còn con gián bé (gián Đức) thì phải đặt bả, sạch sẽ và hiệu quả lắm, em làm nhà bác bhkien, bác ấy còn khen em nữa là..........hihi, nhưng hiện tại đang hết hóa chất bả, chắc sang tuần bả mới về.
    Riêng loại gián này em làm mà ko hết đến 90% em xin hoàn lại xiền 100% cho các mẹ.
    E có thể sang nhà c lúc mấy giờ? hehe c e mình gần nhà nhau tiện wa, e sang xem cho con gái thích gì rùi mua tặng chon gái rùi nhân riên e tặng c mấy cái bẫy để xử lý mấy bạn chuột.

2. phuongedu

phuongedu

Ðề: Dịch vụ phun thuốc diệt muỗi, diệt côn trùng, diệt Gián diệt chuột chỉ từ 10k 0904 960

3- Bẫy dính chuột:

Do đặc tính răng mọc liên tục nên loài chuột phải gặm nhấm để mài mài răng. Chúng phá hoại các kiện hàng chứa thực phẩm. Chúng cắn phá mọi thứ, từ dây điện, dây máy tính, đường ống nước nhựa, hệ thống điều hòa và thông gió, sách vở, quần áo, đồ gỗ (cửa, vách) và đục thủng tường hoặc trần nhà.Là loài vật đẻ nhanh theo cấp số nhân, trong điều kiện không bị kiểm soát một cặp chuột có thể tạo ra 800 con trong vòng 1 năm.

Tên sản phẩm: Bẫy dính Hàn Quốc, keo cực chắc, chuột đã dính bẫy là ko thể thoát dc, khác hoàn toàn với bẫy bán rong các mẹ nhé mà lại kinh tế hơn nhiều.

Giá bán: 10K/chiếc
    Mua 20 chiếc khuyến mại 1 chiếc.

Cái này nhà e ko có hình à

4. Bả diệt chuột Storm thế hệ mới nhất
    STORM là bả trừ chuột chuột chống đông máu thế hệ mới, diệt chuột rất hiệu quả chỉ sau 1 lần ăn mồi. Chuột sẽ chết trong vòng 3-6 ngày sau khi ăn bả.
    Sử dụng STORM không cần trộn thêm thức ăn khác để làm mồi do vậy nên rất sạch sẽ
    Đặt bả STORM tại các nơi sau đây:
    Trước miệng hang chuột
    Dọc đường chuột chạy & nơi chuột cắn phá: cách 2-4m đặt 1 viên.
    Cách 7 ngày kiểm tra các điểm đặt bả 1 lần để bổ sung ( nhưng theo kinh nghiệm thực tế của em thì sau 1,2 ngày đặt bả thì mình kiểm tra, nếu chuột ăn bả rồi thì mình bổ sung tiếp bả ).
    Bả này rất hiệu nghiệm: Nếu nhà các mẹ có chuột to thì nên kết hợp dùng cả bẫy lẫn bả để cho hiệu quả tốt nhất
    Hiện tại em có 2 lại bả
    Loại vỉ 4 viên: 10k/vỉ ( thường các mẹ khác bán 12k -14k)
    Loại gói 20 viên: 27k/g ( thường các mẹ khác bán 30k - 35k)
    Loại 1kg:

Loại này chị sợ là nó ăn nó chạy vào đâu đó nó chết, mình đi tìm chết toi, ????

nhà chị đang bị chuột hoành hành em ơi, hu hu........

3. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Iem post hình lên rùi c ạ nhưng nó nặng hay sao ấy, em dùng trình duyệt google chrome thì nhìn thấy dc, còn explorer thì ko, iem đang chỉnh sửa lại.
    Loại bả mà iem giới thiệu là loại bả công thức mới, làm các bạn chuột sau khi ăn bả sẽ bị xuất huyết trong, khi bị xuất huyết trong thì các bạn ấy sẽ rất khát nước và sẽ tìm ra những nơi có nước và ánh sáng để chết chị ạ, tuy nhiên cũng có những trường hợp ko như mong muốn.

Nhà chị đã bị mấy chú đấy cắn phá gì chưa a?

Hôm nay chị bán hàng có được ko a?

4. phuongedu

phuongedu

em ở 16 đại cồ việt à, thế sáng mai rảnh ko, mang sang cho chị 2 gói , loại 20 viên/ gói ấy, chị thử luôn, chứ nhà chị bị bọn chuột nó oanh tạc khủng lắm, tối đêm chúng như đi dạo dưới bếp nhà chị ấy, hu hu. Có 1 cái tủ bếp, hôm qua chắc ai để kênh, sáng nay nó oanh tạc mà nhìn buồn hết cả người, tối nay dọn dẹp hết hơi, hic hic.

nhà chị là nhà bán két sắt ấy, qua đường chỗ ngã 3 đại cồ việt, nhà sát cạnh tòa nhà to to ấy nhé. đến gọi chị phương nhé, nếu ko gặp thì cứ gửi lại em hà bán hàng két sắt hộ chị, sáng mai chị sẽ dặn e ấy gửi tiền e luôn, ko kịp thì cứ gửi lại nhé, chị ck online được mà.

thanks em.

5. aloaiday123

aloaiday123 Thành viên tích cực

Đánh dấu topic.
    Mình đã biết dịch vụ của bạn bên CSTT rồi.

6. Trông em

Trông em Cô Mối

Mình quan tâm đến dịch vụ này lắm. Gửi con bé về quê mà nhà ông bà cực nhiều muỗi, chuột, mỗi lần về thấy con bị muỗi đốt nhè nhẹt mà buốt hết cả ruột. Mua thuốc về tự phun được mẹ nó nhỉ. Còn chuột thì mình quan tâm cái viên bả ý nhưng mà nhà ông bà nuôi gà, chó, chim câu... Sợ mấy con đó chết theo chuột thì toi. Một điều sợ nữa là chuột nó ăn bả rùi nó chạy vào góc nhà nó chết thì còn kinh hơn

7. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Vâng, lát nữa em sẽ mang storm sang nhà chị nhé, em bít nhà bán két sắt rùi.
    Em cảm ơn chị !

8. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Khi nào có nhu cầu ủng hộ iem nhé, bên em dùng hóa chất nhập nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng, khác hoàn toàn hàng Tung Của giá rẻ!
    Cảm ơn me aloaiday123 ( em ứ dịch dc nick này đọc là rì, hihi)

9. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Iem trả lời thắc mắc của mẹ nó nhé
    1. Sợ chuột ăn bả rùi chết ở ngóc ngách khó tìm:
    Như em đã trả lời cho mẹ Phuongedu bên trên
    Loại bả mà iem giới thiệu là loại bả công thức mới, làm các bạn chuột sau khi ăn bả sẽ bị xuất huyết trong, khi bị xuất huyết trong thì các bạn ấy sẽ rất khát nước và sẽ tìm ra những nơi có nước và ánh sáng để chết chị ạ, tuy nhiên cũng có những trường hợp ko như mong muốn.
    2. Sợ gà, chó, chim ăn phải:
    Viên bả này rất rắn, chỉ có loài chuột mới có đặc tính mọc răng liên tục, và chỉ có chúng mới có nhu cầu mài mòn răng hàng ngày nên mới thích gặm nhấm những đồ cứng, rắn. Nó hoàn toàn ko hấp dẫn chim, chó hay những loài vật khác. Tuy nhiên cũng nên phòng tránh nếu có thể, theo em nhà ông bà có nuôi những con vật đấy thì nên để bả ở phía bên trên 1 chút, ko để dưới đất, ví dụ như những nơi như kệ bếp, gần góc để rác, những nơi mà trước kia chuột hay tới để ăn thức ăn,.......để vào 1 cái đĩa nhỏ nhỏ và bổ sung sau khi hết, mỗi lần để 2 đến 3 viên, tuy nhiên theo em thì chị nên kết hợp cả bẫy dính, bẫy dính sẽ bắt dc chuột tại chỗ luôn và những chú chuột khác nhìn thấy thế cũng sợ, chẳng dám đến nữa đâu ạ.
    3. Mua thuốc về tự phun
    Các mẹ mua nhìu thuốc bên e về tự phun lắm ạ, phun bằng bình phun thuốc sâu hoặc bình phun nước tưới cây, phun vào bề mặt tường cao khoảng 2m, cho hóa chất thẩm thấu đều vào bề mặt tường để có tác dụng tốt nhất, hóa chất có thể tồn lưu dc từ 3-6 tháng tùy vào môi trường, 1 gói 5ml phun dc 20m2 tường. Thuốc này dùng cả để tẩm mùng màn nữa nên các mẹ ko phải lo lắng lắm về độ độc hại.
    Theo em nhà ông bà nên kết hợp dùng cửa lưới chống muỗi nữa, và buổi tối nên hạn chế mở cửa vì có ánh sáng, muỗi vào rất nhìu,
    Nhìn những vết muỗi đốt trên người con thương lắm mẹ nó nhỉ !

10. phuongedu

phuongedu

lát chị ck nhé . thanks

11. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Mai hay ngày kia, lúc này chị ck mà chẳng dc ạ, cái quan trọng là kết quả xem mấy bạn chuột nhà chị bị hành hình như thế nào thui ạ,
    Giá vé vường cổ tích ở Vincom trước kia là 80k, nhưng lên 100k cũng dc khá lâu rùi ạ. Thỉnh thoảng em cũng hay cho con bé nhà iem ra đấy chơi. Con bé nhà em nghịch lắm, trò nào cũng chơi, mà chơi tận mấy tiếng nên cũng bõ,hihihihi
    Chờ kết quả mấy bạn chuột nhà c !

12. phuongedu

phuongedu

em ơi, chị đã thấy các viên kẹo chuột đã xơi vài viên rồi, hí hí..............

13. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Viên kẹo đấy rất hấp dẫn mấy bạn chuột chị ạ, đã ăn vào thì lâu lắm là 3 đến 4 ngày là toi thôi ạ, chị nhớ kết hợp cả bẫy dính để tiêu diêt triệt để mấy bạn chuột chị nhé.
    Em đã nhận dc bill ck của chị,
    Cảm ơn chị đã tin tưởng và ủng hộ mẹ hà an !!!!!!

14. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Mẹ Phương ơi sao lại chuyển cho em 74k?
    2 gói đấy là 27k x 2 gói= 54k thui chứ ạ
    3 cái bẫy là em tặng chị mà,
    em chưa đăng ký sms banking, nên ngại ra ngân hàng chuyển lại cho chị, 20/5 chị nhập hàng mới rùi em xem chọn dc em nào rui gửi lại c xiền thừa luôn nhé.

15. nguyenpip

nguyenpip Bắt đầu nổi tiếng

Lần trước m dùng dịch vụ của vệ sinh dịch tễ đến phun nhà chẳng ăn thua vì hôm sau lai có muỗi, sau nhà m có mương nên không thể tránh đc. Nếu chỗ bạn phun tốt thì m muốn đăng ký để phun cho nhà m và nhà bà ngoại ngay gần đấy thì hết bao nh hả bạn, phun muỗi có tránh luôn đc cả kiến và mấy con ruồi hay giấm không bạn

Mehaan thích bài này.
  16. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Trả lời mẹ nguyenpip:
    Mình ko biết bên vệ sinh dịch tễ họ phun bằng thuốc gì, thường thì họ phun thuốc của VN, còn mình mình phun thuốc nhập, sx tại Pháp,thuốc này thường phun cho các Đại sứ quán, về độ an toàn thì tuyệt đối.
    Khi phun thuốc lên tường thì thuốc có độ tồn lưu từ 3-6 tháng tùy thuôc vào môi trường, sau nhà bạn có cái mương có nghĩa là muỗi sẽ có cơ hội tấn công nhà bạn rất cao,để phòng tránh bạn nên hạn chế mở cửa hoặc làm cửa lưới chống muỗi, khi muỗi bay vào nhà sẽ bám vào tường, bám vào thuốc và muỗi sẽ chết sau đó
    Thuốc này có tác dụng diệt cả gián, kiến, ruồi dấm,........
    Diên tích nhà bạn & nhà bà ngoại là bao nhiêu
    Bạn phun 2 nhà mình sẽ giảm giá chút gọi là làm quen ban đầu cho bạn
    Cảm ơn bạn đã quan tâm !

17. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Cảm ơn mẹ nguyenpip đã đặt lịch,
    Sang tuần em sẽ gọi lại thông báo lịch phun cụ thể.

18. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Hôm nay em đi gửi hóa chất ra xe cho khách tỉnh mà bực mình với bác lái xe wa, hic

19. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

em đang mún đổi tiêu đề mà hông bít topic mình nó đang nằm ở đâu,heheheheheh

20. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Iem đổi được tiêu đề rùi,
    Hông bít mấy con chuột nhà mẹ Phuongedu thế "lào" rùi nhỉ
    phải hỏi xem sao,heheheheh

Sửa lần cuối: 20/5/2012