3 tháng đầu: Bảy tuần chưa có túi noãn hoàng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chuottui3904, 8/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chuottui3904

chuottui3904 Thành viên kỳ cựu

Có mẹ nào như em không a 7 tuần chưa có túi noãn hoàng, bác sỹ dũng kim ngưu bảo một là hút, hai là uống thuốc thêm 3 ngày nữa. BSyx Tuấn Hàng Buồm cũng bảo sợ hỏng. HCG của em ngày 4/5 là 30370 ngày 7/5 là 38000. Có mẹ nào đã đi khám bác sỹ này bảo hỏng mà bác sỹ kia có kết quả ngược lại không ạ? E đang hoang mang quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuottui3904
    Đang tải...

2. chuottui3904

Ðề: Bảy tuần chưa có túi noãn hoàng

Hôm nay e đi siêu âm bs Tuấn ở Hội vũ vẫn chưa có noãn hoàng, túi tai vẫn tăng, e vẫn nghén, vẫn đói và vẫn đau ngực. Bs lại bảo thêm 3 ngày không có gì nữa thì hút thai. E buồn quá, mong mãi mới đậu thai....................

maithuhndbotomcoi thích.
  3. botomcoi

botomcoi Bắt đầu tích cực

cố lên mẹ nó, còn nước còn tát nhé...................

maithuhnd thích bài này.
  4. billy-the-kid

billy-the-kid Bắt đầu tích cực

Hic, đợt trc mình cũng giống như bạn, nhưng đến 7 tuần là mình bắt đầu bị đau bụng. Đến lúc bỏ thai thì toàn đen xì, bác sỹ bảo may tiến hành sớm ko hại cả mẹ. Sau đó em uống thuốc bắc và có bé bi luôn này. Chắc do có luôn nên em cũng hơi yếu, nhưng trộm vía con khỏe mạnh bình thường. Sau khi bỏ, em cũng nghiên cứu nhiều bài viết có trường hợp giống mình, thấy hầu như là ko cứu vãn được. Nhưng có mẹ dũng cảm lắm, đi khám 10 nơi bác sỹ đều nói giống bạn, rồi bạn ý vào viện theo dõi, rồi tất cả đều ngon nghẻ, mẹ tròn con vuông đấy! Vậy nên theo mình, bạn thử đi khám 1 vài chỗ uy tín nữa, vào viện là tốt nhất. Nhưng cũng phải xác định tinh thần nữa... Chúc bạn ổn!

maithuhnd thích bài này.
  5. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Ưng ý kiến của mẹ billy-the-kid..................

6. minruoi

minruoi Thành viên sắp chính thức

mẹ nó ơi. Mình cưới tháng 12/2011 và có bầu luôn.Nhưng lúc đên lịch hẹn để nghe tim thai thì k có noãn hoàng, k có phôi kích thước bình thường. Bác sĩ bảo bỏ. hai vợ chồng lại đi khám nhiều chỗ nữa, bác sĩ bảo chờ 10 ngày khám lại. Đi khám lại thì túi ối nhỏ đi nhiều, bác sĩ kết luận bỏ càng sớm cầng tốt. Cuối cùng bọn tớ phải hút thai khi thai được 11 tuần đấy. Và giờ tớ cũng vừa có lại xong. Lần này thì phải dùng thuốc ngay từ đầu. Trường hợp của mẹ nó mình cũng chia buồn trước nhé, mẹ nó cũng phải chuẩn bị tinh thần. Noãn hoàng là chất dự tru để nuôi thai. Nếu k có noãn hoàng thì thai sẽ k phát triển được đâu. Trứng của mình chỉ là trứng trống. mẹ nó chờ khám lại và có gì phải làm theo lời bác sĩ nhé.Để lâu quá là ảnh hưởng cho sức khỏe của mẹ đấy. CHúc mẹ nó sẽ được như ý

7. chuottui3904

Sáng mai e qua bác sỹ Thực khám. Mẹ chồng em cũng bảo chờ xem thế nào nhưng nếu có túi noãn hoàng mà chưa có tim thai thì còn hy vọng, đằng này ...............e chán quá. May mà em đi làm không nghỉ ở nhà lại trầm cảm mất..............Mới biêt có thai 11 ngày, siêu âm 5 lần đi 4 bác sỹ vẫn không hy vọng gì. Mai em đi kiểm tra lần cuối rồi ...............Huhu

8. mẹ_Bibi

mẹ_Bibi Thành viên tích cực

cố lên mẹ nó nhé, còn nc còn tát. của tớ xưa cũng bị lưu. 8w mà chỉ = 6w, nó k lớn lại còn ra máu nữa, khám mấy nơi k đc, ai cũng bảo làm sớm k sợ ảnh hưởng đến mẹ, tớ cũng k đành nhưng mà cũng lo nữa, nhưng đọc trên này thấy nhiều mẹ còn vớt vát, cố gắng, biết đâu gặp đc thầy đc thuốc, nhiều mẹ vẫn mẹ tròn con vuông đấy ạ, nên mẹ nó đừng suy nghĩ nhiều quá, cố lên vì con nữa nhé!

9. chuottui3904

E đã siêu âm bs Thực rồi vẫn chưa có túi noãn hoàng, chồng lại bảo siêu âm thêm bs Cường. E mệt mỏi quá.............

10. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

mẹ nó cứ thử xem, cố gắng lên, đừng nản lòng, vẫn chưa có chứ ko phải là hoàn toàn ko có...cố gắng lên bạn nhé, mong tin vui của bạn.

11. chuottui3904

Sau khi siêu âm lần nữa ở bs Nhã e đã quyết định rồi các mẹ ạ! Vì gần 8 tuần chưa có túi noãn hoàng, siêu âm trứng trống bs bảo có thể do nhiễm sắc thể, E buồn lắm vì tháng 8 năm ngoái chửa ngoài tử cung cắt vòi trứng bên phải, bây giờ lại thế này, e sợ cảm giác cứ có lại có vấn đề quá nhưng vẫn muốn có em bé tiếp............

12. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: Bảy tuần chưa có túi noãn hoàng

mẹ nó ơi, mẹ nó cố lên, nhiều mẹ trên diễn đàn vẫn cố gắng cứu vãn tình hình và đã mẹ tròn con vuông rồi đấy thôi. với cả còn nước còn tát, 12 tuần nếu như k hy vọng thì lúc í mình làm gì cũng chưa muộn mà. mẹ nó cứ uống thuốc thêm xem sao

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.