Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 67
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 22 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Chào tất cả các cha mẹ!
    Em tên Tâm. Em mới học song lớp tư vấn bảo hiểm nhân thọ của ManuLife, học song em thấy nó khá là thú vị và khi em nói với ai đó về Bảo Hiểm Nhân Thọ họ nói ngay " Anh ơi anh làm cái đó làm gì? Lừa đảo đó anh?" khi mình hỏi lại họ là lừa đảo ở chỗ nào? ManuLife vào việt nam 1999 chịu sự quản lý của Bộ Tài Chính, vậy sao nó tồn tại tận 13 năm nay? tại sao các nước như Mỹ, Canada, Nhật lai có số người tham gia bảo hiểm đông như vậy? vì sao? họ nói " anh àh nộp tiền vào thì dễ lúc lấy tiền ra khó lắm" mình chỉ trả lời 1 câu thôi " Đúng thủ tục thì cái gì cũng dễ?" có đúng vậy không? Ví dụ " khi bạn rút tiền ngân hàng, nếu ko có chứng minh thư bạn rút được không? nếu chữ ký không trùng bạn có lấy được không? và rất nhiều rất nhiều nữa. Vậy các Cha Mẹ cho em bít ý kiến của các Cha Mẹ về vấn đề này nhé. Xin cảm ơn. Tel: Mr. Tâm 0976222583, mail:qingxin1802@gmail.com. Cha mẹ nào muốn làm, hay tìm hiểu Alo em nhé?

thay đổi nội dung bởi: qingxin1802, 05-14-2012 lúc 01:05 PM

2. Người dưới đây đã cám ơn qingxin1802 về bài viết hữu ích:

VanUK (05-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    ngách 107,ngõ Quỳnh,Thanh Nhàn,Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    206
    Được cám ơn 95 lần trong 70 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Trích Nguyên văn bởi qingxin1802 View Post
    Chào tất cả các cha mẹ!
    Em tên Tâm. Em mới học song lớp tư vấn bảo hiểm nhân thọ của ManuLife, học song em thấy nó khá là thú vị và khi em nói với ai đó về Bảo Hiểm Nhân Thọ họ nói ngay " Anh ơi anh làm cái đó làm gì? Lừa đảo đó anh?" khi mình hỏi lại họ là lừa đảo ở chỗ nào? ManuLife vào việt nam 1999 chịu sự quản lý của Bộ Tài Chính, vậy sao nó tồn tại tận 13 năm nay? tại sao các nước như Mỹ, Canada, Nhật lai có số người tham gia bảo hiểm đông như vậy? vì sao? họ nói " anh àh nộp tiền vào thì dễ lúc lấy tiền ra khó lắm" mình chỉ trả lời 1 câu thôi " Đúng thủ tục thì cái gì cũng dễ?" có đúng vậy không? Ví dụ " khi bạn rút tiền ngân hàng, nếu ko có chứng minh thư bạn rút được không? nếu chữ ký không trùng bạn có lấy được không? và rất nhiều rất nhiều nữa. Vậy các Cha Mẹ cho em bít ý kiến của các Cha Mẹ về vấn đề này nhé. Xin cảm ơn.
    Ko lừa đảo nhưng để lấy đc tiền bảo hiểm rất lắt léo.Mới học xong (chứ ko phải "song" nhé) chắc vẫn thấy thú vị và cái j cũng đúng theo quy trình như kiểu 1+1=2 ý."Đúng thủ tục cại cũng dễ" nhưng phải xem thủ tục đấy nó ntn bạn ạ.Tớ thấy tai nạn mà phải có quy định cụt mất bn ngón tay,ngón chân trở lên mới đc bồi thường đấy.Hay tai nạn thì phải có 3 người làm chứng và có giám định pháp y rùi cơ quan công an là nguyên nhân tai nạn ko phải do nạn nhân,vv...Cứ làm 1 time là có câu trả lời ý mà

4. Những người sau đây 2 đã cám ơn teaxinh về bài viết hữu ích này

MẹHeoXinh (06-26-2012), VanUK (05-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 22 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi teaxinh View Post
    Ko lừa đảo nhưng để lấy đc tiền bảo hiểm rất lắt léo.Mới học xong (chứ ko phải "song" nhé) chắc vẫn thấy thú vị và cái j cũng đúng theo quy trình như kiểu 1+1=2 ý."Đúng thủ tục cại cũng dễ" nhưng phải xem thủ tục đấy nó ntn bạn ạ.Tớ thấy tai nạn mà phải có quy định cụt mất bn ngón tay,ngón chân trở lên mới đc bồi thường đấy.Hay tai nạn thì phải có 3 người làm chứng và có giám định pháp y rùi cơ quan công an là nguyên nhân tai nạn ko phải do nạn nhân,vv...Cứ làm 1 time là có câu trả lời ý mà
    Cảm ơn 1 ý kiến của Teaxinh. Thì cái gì cũng phải đúng với hợp đồng chứ? Ví như khi bạn vào làm tại 1 công ty nào đó? bạn phải có hợp đồng? trong lúc làm việc bạn phải thực hiện theo hợp đồng đó? nếu có gì đó sai phạm thì sẽ bị phạt......Cũng như bảo hiểm khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra bạn phải thực hiện đầy đủ các bước trước khi nhận tiền bảo hiểm, nếu bạn cảm thấy khó khăn hãy nhờ đại lý của bạn giúp đỡ bạn từ A-Z đi? Chứ không có chuyện khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra là họ mang tiền tới cho bạn luôn đâu? phải chờ thời gian để họ chứng minh? nếu bạn đúng bạn nhận tiền, còn bạn sai bạn sẽ không được nhận tiền đó là điều đương nhiên rùi? đúng không?

Click:

Cám ơn
    2,589
    Được cám ơn 1,153 lần trong 711 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

nói thật mình vẫn đang là khách hàng của BH AIA, nhưng mình ko có ý định tham gia tiếp, phần vì thời buôi khó khăn, phần vì thấy mọi người ca câm về BH nhiều quá

7. Người dưới đây đã cám ơn lethuyhp về bài viết hữu ích:

VanUK (05-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,756
    Được cám ơn 1,526 lần trong 1,116 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn 1 ý kiến của Teaxinh. Thì cái gì cũng phải đúng với hợp đồng chứ? Ví như khi bạn vào làm tại 1 công ty nào đó? bạn phải có hợp đồng? trong lúc làm việc bạn phải thực hiện theo hợp đồng đó? nếu có gì đó sai phạm thì sẽ bị phạt......Cũng như bảo hiểm khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra bạn phải thực hiện đầy đủ các bước trước khi nhận tiền bảo hiểm, nếu bạn cảm thấy khó khăn hãy nhờ đại lý của bạn giúp đỡ bạn từ A-Z đi? Chứ không có chuyện khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra là họ mang tiền tới cho bạn luôn đâu? phải chờ thời gian để họ chứng minh? nếu bạn đúng bạn nhận tiền, còn bạn sai bạn sẽ không được nhận tiền đó là điều đương nhiên rùi? đúng không?
    Vấn đề là khi tư vấn có nói đến điều khoản hợp đồng không, toàn ép người ta ký có cho người ta kịp đọc và hiểu hợp đồng không?
    E cũng học 1 khóa về BH, nhưng e thấy không có gì là hấp dẫn bởi dẫn chứng đưa ra toàn thấy người này làm 1 tháng mấy trăm triệu nhưng thực tế thì sao????? chỉ có người ấy mới biết.
    Còn nữa chỉ tư vẫn ép người mua bảo hiểm mức cao nhất để hưởng hoa hồng chứ ko hề nghĩ kinh tế của họ có theo được hay không và vì thế mà BH trở thành lừa đảo trong con mắt người VN mình có cả em he he

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,756
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi lethuyhp View Post
    nói thật mình vẫn đang là khách hàng của BH AIA, nhưng mình ko có ý định tham gia tiếp, phần vì thời buôi khó khăn, phần vì thấy mọi người ca câm về BH nhiều quá
    Mẹ nó ơi đã tham gia thì nên theo chứ ko bỏ giữa chừng chỉ làm lợi cho bảo hiểm, đó là nguyên nhân họ vẫn tồn tại mười mấy năm ở VN đấy, mình cứ theo nửa rồi lại thôi nghĩa là bỏ hợp đồng và mất tiền + lãi + công trong giai đoạn đã nộp trước đấy đấy mẹ nó ạ.E thì làm cái sổ tiết kiệm chứ ko nghĩ đến mua bảo hiểm nữa. Tiết kiệm có tiền thì gửi không có thì thôi chứ bảo hiểm ko có cũng phải nộp, con thì còn bé tẹo hic

10. Người dưới đây đã cám ơn foreverqt23 về bài viết hữu ích:

MẹHeoXinh (06-26-2012)

Nơi Cư Ngụ
    ngách 107,ngõ Quỳnh,Thanh Nhàn,Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    206
    Được cám ơn 95 lần trong 70 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Chuyện đấy ai mà chẳng biết hả bạn.Mình có phải ko hiểu biết j về BH đâu.Bạn học ở Manu là học thầy Xuân Thắng,cô Phương hay ai??? Còn về đại lý bảo hiểm,họ chẳng có rằng buộc j với cty BH cả.1 HĐ có thể kéo dài 20 năm.Đến lúc đấy biết đại lý ở đâu mà tìm.Ký đc HĐ xong là cũng chẳng thấy đâu rùi chứ nói j đến 20 năm sau.Còn chuyện người mụa BH làm đúng hay làm sai j đó như bạn nói,cái ĐÚNG hay SAI ở đây rất là rộng,tùy vào từng trường hợp cụ thể.Mình chẳng biết nói sao nữa cả.Bạn chịu khó làm 1 time đi rùi sẽ biết chính xác câu trả lời của điều bạn đang thắc mắc là BH có lừa đảo ko nhé.Cái j cũng phải bản thân mình trải nghiệm thì mới rõ đc.Dù sao cũng chúc bạn làm tốt cv mà bạn đã lựa chọn.Over!

12. Người dưới đây đã cám ơn teaxinh về bài viết hữu ích:

Fremde (05-10-2012)

Click:

Cám ơn
    215
    Được cám ơn 161 lần trong 134 bài
    Điểm đánh giá
    0

Muốn làm bảo hiểm thì nên tìm hiểu kỹ các sp của nó. Mình phải có sự tin tưởng thì mới làm được. Mình không tin tưởng thì làm sao khách hàng tin được? Và cứ cố thuyết phục để khách hàng ký hđbh khi mình chưa tin thì đúng là lừa đảo rồi!

14. Người dưới đây đã cám ơn tanlinh84 về bài viết hữu ích:

baohiembuudien (06-26-2012)

Click:

Cám ơn
    116
    Được cám ơn 291 lần trong 227 bài
    Điểm đánh giá
    0

mình đang chạy đứt dép với 3 bảo hiểm đây, ACE, Manulife, fru

16. Người dưới đây đã cám ơn manukamatong về bài viết hữu ích:

teaxinh (05-10-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,756
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tanlinh84 View Post
    Muốn làm bảo hiểm thì nên tìm hiểu kỹ các sp của nó. Mình phải có sự tin tưởng thì mới làm được. Mình không tin tưởng thì làm sao khách hàng tin được? Và cứ cố thuyết phục để khách hàng ký hđbh khi mình chưa tin thì đúng là lừa đảo rồi!
    he he thấy 84 có cùng hội không nữa, vừa vote cho cu Tôm rồi, trộm vía bé xinh thế
    Nếu cùng hội thì vào đây buôn nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showth...%A2n!!/page202

18. Người dưới đây đã cám ơn foreverqt23 về bài viết hữu ích:

tanlinh84 (05-11-2012)

Trang 1/7 1234567 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ