Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi qingxin1802, 8/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. beanxinh

beanxinh Thành viên chính thức

Ðề: Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Oánh dấu tối về tham khảo thêm
    h em cũng đang định mua 1 cái của MANU, nhưng đang phân vân mua cho chồng hay cho con zai hic hic

Đang tải...

2. moingay1niemvui

moingay1niemvui Bắt đầu tích cực

Chị nên mua cho cả 2 ng` chị ạ, chồng thì là trụ cột gđ, nói j thì nói, trụ cột mà làm sao thì mẹ con cũng điêu đứng :( còn mua cho bé thì mua ngay sẽ đc hưởng phí rẻ trong suốt tgian mua BHNT. :D Mặc dù em ko tư vấn bên MANU nhưng nếu chị có nhu cầu tìm hiểu thì cứ call hay pm cho em, tư vấn là giúp KH mà chị ^^.

3. qingxin1802

qingxin1802 Thành viên tích cực

Mua cho Chồng em àh? con trai sang năm mua cũng được. chúc em may mắn

4. qingxin1802

qingxin1802 Thành viên tích cực

Còn có ai chưa tin vào Bảo Hiểm nữa không? ai chưa tin thì alo mình giúp cho tin vào Bảo Hiểm thì thôi nhé? :D Chúc tất cả mọi người mạnh khỏe vui vẻ và hạnh phúc

5. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Em cũng đang tham gia BH cho chồng, cungz thấy BH có nhiều cái hay lắm,n hưng cũng trộm nghĩ, không có gì xảy ra thì tốt, chứ có gì thì chắc gì đã được bảo hiểm theo đúng nghĩa.Dù sao cũng tham gia BH cho yên tâm.

em xì pam nhé: Bé Linh thi ảnh, xin các bác 1 phiếu ạ,mẹ cháu cảm ơn nhiều!

6. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Em thấy thế này: Làm việc gì cũng cần có lòng tin tuyệt đối vào công việc mình đang làm thì mới thành công đc ạ! Còn lừa đảo hay ko là ở đạo đức của anh. Nếu mọi ng tham gia bảo hiểm hoàn toàn là tự nguyện, ko có sự chèo kéo, nài ép, mình kiếm đc đồng tiền là nhờ mồ hôi, công sức thì ko có j phải lăn tăn anh ạ. Em ko làm bảo hiểm, nhưng em đang làm cho 1 công ty nghiên cứu thị trường, công việc của em là thu thập ý kiến phản hồi cũng như nhu cầu của ng tiêu dùng về các sản phẩm thiết yếu hàng ngày để cung cấp cho các nhà sản xuất giúp các nhà sản xuất có cái nhìn khách quan hơn về sản phẩm mà họ làm ra - một công việc kiếm tiền dựa trên sức lao động, vô hại đối vs mọi ng. Nhưng nhiều ng vẫn có cái nhìn ko mấy thiện cảm về nó, đi đến đâu cũng tưởng là bọn lừa đảo. Nhiều lúc cũng thấy áp lực ghê gúm!!
    Chúc anh luôn thành công trong sự nghiệp!!

Sửa lần cuối: 14/8/2012
  7. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Ng ta nói nó lừa đảo vì sp của nó là ảo, bản thân mỗi ng k sờ, k cảm nhận đc nó, chỉ khi nào xảy ra họ mới thấy mà thôi. Các nước tiên tiến họ tham gia bảo hiểm như 1 phần trách nhiệm với gđ, con cái, nhưng ở VN thì dường như mọi ng vẫn thờ ơ với rủi ro và sk của mỗi người. Nếu e kiên định thì bước tiếp, còn nếu muốn thử sức mình với sp hiện hữu thì pm cho chị, tks.
    @: Mình trc kia kịch lực phản đối bảo hiểm, vì khoản đóng tiền hàng tháng/hàng năm đến rất nhanh, và nếu so ra thì k bằng lãi ngân hàng, thậm chí là lỗ to. Mới đầu xã mua 1 gói, lúc lấy nhau xong mình cắt luôn :D. Nhưng rồi khi có con, tính đến tương lai của con, với rủi ro tiềm ẩn của bố mẹ thì mình đã mua bảo hiểm cho con. Chỉ có điều, bảo hiểm giờ có nhiều loại lắm, nên cạnh tranh khốc liệt.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.