Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi qingxin1802, 8/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. qingxin1802

qingxin1802 Thành viên tích cực

Chào tất cả các cha mẹ!
    Em tên Tâm. Em mới học song lớp tư vấn bảo hiểm nhân thọ của ManuLife, học song em thấy nó khá là thú vị và khi em nói với ai đó về Bảo Hiểm Nhân Thọ họ nói ngay " Anh ơi anh làm cái đó làm gì? Lừa đảo đó anh?" khi mình hỏi lại họ là lừa đảo ở chỗ nào? ManuLife vào việt nam 1999 chịu sự quản lý của Bộ Tài Chính, vậy sao nó tồn tại tận 13 năm nay? tại sao các nước như Mỹ, Canada, Nhật lai có số người tham gia bảo hiểm đông như vậy? vì sao? họ nói " anh àh nộp tiền vào thì dễ lúc lấy tiền ra khó lắm" mình chỉ trả lời 1 câu thôi " Đúng thủ tục thì cái gì cũng dễ?" có đúng vậy không? Ví dụ " khi bạn rút tiền ngân hàng, nếu ko có chứng minh thư bạn rút được không? nếu chữ ký không trùng bạn có lấy được không? và rất nhiều rất nhiều nữa. Vậy các Cha Mẹ cho em bít ý kiến của các Cha Mẹ về vấn đề này nhé. Xin cảm ơn. Tel: Mr. Tâm 0976222583, mail:qingxin1802@gmail.com. Cha mẹ nào muốn làm, hay tìm hiểu Alo em nhé?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi qingxin1802
    Đang tải...

2. teaxinh

teaxinh Bắt đầu tích cực

Ðề: Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Ko lừa đảo nhưng để lấy đc tiền bảo hiểm rất lắt léo.Mới học xong (chứ ko phải "song" nhé) chắc vẫn thấy thú vị và cái j cũng đúng theo quy trình như kiểu 1+1=2 ý."Đúng thủ tục cại cũng dễ" nhưng phải xem thủ tục đấy nó ntn bạn ạ.Tớ thấy tai nạn mà phải có quy định cụt mất bn ngón tay,ngón chân trở lên mới đc bồi thường đấy.Hay tai nạn thì phải có 3 người làm chứng và có giám định pháp y rùi cơ quan công an là nguyên nhân tai nạn ko phải do nạn nhân,vv...Cứ làm 1 time là có câu trả lời ý mà

VanUK thích bài này.
  3. qingxin1802

Cảm ơn 1 ý kiến của Teaxinh. Thì cái gì cũng phải đúng với hợp đồng chứ? Ví như khi bạn vào làm tại 1 công ty nào đó? bạn phải có hợp đồng? trong lúc làm việc bạn phải thực hiện theo hợp đồng đó? nếu có gì đó sai phạm thì sẽ bị phạt......Cũng như bảo hiểm khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra bạn phải thực hiện đầy đủ các bước trước khi nhận tiền bảo hiểm, nếu bạn cảm thấy khó khăn hãy nhờ đại lý của bạn giúp đỡ bạn từ A-Z đi? Chứ không có chuyện khi sự kiện bảo hiểm xẩy ra là họ mang tiền tới cho bạn luôn đâu? phải chờ thời gian để họ chứng minh? nếu bạn đúng bạn nhận tiền, còn bạn sai bạn sẽ không được nhận tiền đó là điều đương nhiên rùi? đúng không?

4. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

nói thật mình vẫn đang là khách hàng của BH AIA, nhưng mình ko có ý định tham gia tiếp, phần vì thời buôi khó khăn, phần vì thấy mọi người ca câm về BH nhiều quá

VanUK thích bài này.
  5. foreverqt23

foreverqt23 MẸ CỦA CÚN CON

Vấn đề là khi tư vấn có nói đến điều khoản hợp đồng không, toàn ép người ta ký có cho người ta kịp đọc và hiểu hợp đồng không?
    E cũng học 1 khóa về BH, nhưng e thấy không có gì là hấp dẫn bởi dẫn chứng đưa ra toàn thấy người này làm 1 tháng mấy trăm triệu nhưng thực tế thì sao????? chỉ có người ấy mới biết.
    Còn nữa chỉ tư vẫn ép người mua bảo hiểm mức cao nhất để hưởng hoa hồng chứ ko hề nghĩ kinh tế của họ có theo được hay không và vì thế mà BH trở thành lừa đảo trong con mắt người VN mình có cả em he he

6. foreverqt23

Mẹ nó ơi đã tham gia thì nên theo chứ ko bỏ giữa chừng chỉ làm lợi cho bảo hiểm, đó là nguyên nhân họ vẫn tồn tại mười mấy năm ở VN đấy, mình cứ theo nửa rồi lại thôi nghĩa là bỏ hợp đồng và mất tiền + lãi + công trong giai đoạn đã nộp trước đấy đấy mẹ nó ạ.E thì làm cái sổ tiết kiệm chứ ko nghĩ đến mua bảo hiểm nữa. Tiết kiệm có tiền thì gửi không có thì thôi chứ bảo hiểm ko có cũng phải nộp, con thì còn bé tẹo hic

7. teaxinh

teaxinh Bắt đầu tích cực

Chuyện đấy ai mà chẳng biết hả bạn.Mình có phải ko hiểu biết j về BH đâu.Bạn học ở Manu là học thầy Xuân Thắng,cô Phương hay ai??? Còn về đại lý bảo hiểm,họ chẳng có rằng buộc j với cty BH cả.1 HĐ có thể kéo dài 20 năm.Đến lúc đấy biết đại lý ở đâu mà tìm.Ký đc HĐ xong là cũng chẳng thấy đâu rùi chứ nói j đến 20 năm sau.Còn chuyện người mụa BH làm đúng hay làm sai j đó như bạn nói,cái ĐÚNG hay SAI ở đây rất là rộng,tùy vào từng trường hợp cụ thể.Mình chẳng biết nói sao nữa cả.Bạn chịu khó làm 1 time đi rùi sẽ biết chính xác câu trả lời của điều bạn đang thắc mắc là BH có lừa đảo ko nhé.Cái j cũng phải bản thân mình trải nghiệm thì mới rõ đc.Dù sao cũng chúc bạn làm tốt cv mà bạn đã lựa chọn.Over!

Fremde thích bài này.
  8. tanlinh84

tanlinh84 Thành viên rất tích cực

Muốn làm bảo hiểm thì nên tìm hiểu kỹ các sp của nó. Mình phải có sự tin tưởng thì mới làm được. Mình không tin tưởng thì làm sao khách hàng tin được? Và cứ cố thuyết phục để khách hàng ký hđbh khi mình chưa tin thì đúng là lừa đảo rồi!

baohiembuudien thích bài này.
  9. manukamatong

manukamatong Thành viên rất tích cực

mình đang chạy đứt dép với 3 bảo hiểm đây, ACE, Manulife, fru

teaxinh thích bài này.
  10. foreverqt23

he he thấy 84 có cùng hội không nữa, vừa vote cho cu Tôm rồi, trộm vía bé xinh thế
    Nếu cùng hội thì vào đây buôn nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showt...Đoàn-kết-Thân-ái-Tình-thân-mến-thân!!/page202

tanlinh84 thích bài này.
  11. qingxin1802

Bạn foreverqt23 bạn đã học về bảo hiểm? sao bạn lại có cách nghĩ như vậy? nói đơn giản nhé? " Khi bạn muốn mua 1 cái tivi? bạn làm sẽ làm gì?" đầu tiên là chọn hãng mua? tham khảo bạn bè rằng mình mua cái tivi này được không? cái tivi này mới về phải đọc hướng dẫn sử dụng hay cứ thế xài luôn? 80% người việt nam mua là dùng, không đọc kỹ. Còn làm nghề này phải xem thu nhập của họ, thiết kế cho họ cái phù hợp nhất về lâu về dài nhé, vì thế làm 1 người đại lý trước tiên hãy cho chữ " Tâm" lên đầu bạn nhé? Chúc bạn có một cái nhìn mới lạ về Bảo Hiểm

12. qingxin1802

Bạn àh? mình không học thầy cô nào mà bạn bảo cả, tại sao đại lý lại không có rằng buộc với công ty? bạn ơi? 1 hợp đồng 20 năm nếu đại lý không làm nữa sẽ có đại lý khác thay thế? mà các sản phẩm mình đang làm đóng phí nhiều nhất là 15 năm thôi, vậy khi ký hợp đồng song bạn còn mong muốn điều gì ở đại lý của bạn? chẳng lẽ bạn tận Lào cai đại lý phải thường xuyên lên thăm bạn? 1 đại lý có thể có 100 khách hàng vậy thì sao? làm gì cũng phải thông cảm cho họ? họ đã cho mình một kế hoạch tài chính cho tương lai rùi? đừng đòi hỏi quá nhiều? khi nghĩ tới một nghề nào đó là xấu? hãy thử đặt mình vào công việc đó xem thế nào bạn nhé? dù sao cũng cảm ơn bạn đã thảo luận, chúc bạn thành công trên con đường mình đã chọn.

13. qingxin1802

Bạn tanlinh84 thân mến. đừng nghĩ như vậy bạn àh? nếu để khách hàng hiểu sai về sản phẩm, hiểu không đúng, không đủ về sản phẩm mình tư vấn, đó là lỗi của đại lý vì họ tư vấn chưa thực sự kỹ? còn vấn đề lừa đảo mình đưa ra để mỗi người có một ý kiến, nó giúp mình hiểu hơn về mọi người thôi. rất xin cảm ơn một đóng góp của bạn, chúc bạn luôn vui vẻ

14. qingxin1802

Chào bạn manukamatong! đầu tiên xin chúc mừng bạn, vì bạn đã có cho bạn 3 kế hoạch tài chính và bảo vệ bạn ở hiện tại và tương lai, còn việc chạy ai cũng phải chạy thôi bạn àh!

15. qingxin1802

Nói thực sự, bạn có cái nhìn khá tiêu cực về bảo hiểm? ở thế giới bảo hiểm đã tồn tại trên 125 năm rùi, các nước như Mỹ, canada, nhật,.... chẳng lẽ họ làm lợi từ việc hợp đồng bị cắt ngang chừng? làm gì cũng phải tìm hiểu kỹ vào? trong bản chạy minh họa có tất cả thông tin chi tiết? khi nào bạn được Bảo tức, tất nhiên bảo tức sẽ không cao? nhưng nó là Bảo Hiểm bạn àh? nó bảo vệ bạn là chính? đúng rùi bạn làm cái sổ tiết kiệm, có tiền thì bạn gửi? nhưng không may bạn phải nằm đó? không thể lao động được? vậy lúc này bạn sẽ có gì? lấy hết cái tiền ở sổ tiết kiệm ra lo cho đủ vậy thì thời gian 50 năm cuộc đời còn lại? bạn có làm ra tiền để gửi tiết kiệm nữa không? lúc đó ai lo cho con bạn, bạn nằm mãi đó, chồng bạn có chăm cho bạn hết đời được không?.......Bảo Hiểm sẽ giúp bạn 1 phần nào đó để bạn không quá thiệt thòi. trên chỉ là ví dụ thôi bạn àh những điều không may không ai muốn nó xảy ra hết, nhưng là cuộc sống thì không gì là không thế, có gì không phải bạn bỏ quá cho, cảm ơn bạn đã thảo luận, chúc bạn luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

16. teaxinh

teaxinh Bắt đầu tích cực

Mình có nghĩ cái j xấu hay tốt hay đang đòi hỏi cái j đâu,bạn như kiểu đang nhảy dựng lên khi nghe ng khác nói ý nhỉ.Chảng qua những j mắt thấy tai nghe thì nói vậy thui.Còn dù sao,ý kiến cá nhân của minh ko có j là tốt hay xấu ở đây cả.Mà mình nghĩ khi bạn đã lập nên topic này mọi ng có quyền nói ra các ý kiến của mình,đơn giản là để trao đổi thui.Có cả ý kiến yêu và ghét BH.ĐV những người ko thik BH hay nói về 1 mặt nào đó mà bạn cảm thấy là ko tốt thì cứ lắng nghe và cùng trao đổi,mình thấy bạn phản bác lại như kiểu trả lời chất vấn quốc hội ý =))
    Chỉ đơn giản muốn nói với bạn là,chủ đề topic của bạn bạn muốn mọi người suy nghĩ và trao đổi xem BH có lừa đảo hay ko thì mình nghĩ bạn cứ làm rùi dần dần bản thân bạn sẽ có đc sự trải nghiệm.Cái bạn làm sẽ có giá trị khi bạn hết lòng vì nó.Vậy nhé

17. teaxinh

teaxinh Bắt đầu tích cực

Bạn đi tư vấn KH mà ng ta có thái độ ko tin vào BH,bạn cứ trả lời ng ta = 1 loạt các dẫn chứng,1 loạt các câu hỏi phản bác thế này chắc sẽ chạy mất dép giống mẹ manukamatong thui :-<

18. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

Không phải là lừa đảo. Nhưng ko phù hợp với suy nghĩ của đại đa số người dân Việt Nam.

19. tanlinh84

tanlinh84 Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ chủ top nên đổi tên topic cho phù hợp hơn.

Sửa lần cuối: 11/5/2012
    foreverqt23 thích bài này.
  20. foreverqt23

Sorry bạn nhé, lúc đầu mình cũng hào hứng vì nghĩ chứ Tâm, nhưng vào đấy thất vọng tràn trề.
    Còn bạn đừng chất vấn ý kiến người khác mà phải giải thích cho người khác hiểu vấn đề mới là người làm BH, chưa gì bạn đã sợ mất luôn khách hàng, đó chính là tâm lý mà người tư vấn BH đánh mất Tâm đấy bạn ạ. Bạn đặt câu hỏi là Đại lý ở HN mà lên Lào cai thăm khách hàng thì đó là hiển nhiên rồi, các bạn làm dịch vụ, dịch vụ phải tốt thì người ta mới tham gia mà muốn tốt thì phải chăm sóc, bạn nhiệt tình, chu đáo người mua BH của bạn sẽ giới thiệu cho bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.