Cần giúp: tặng gì cho bé sơ sinh!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Nghệ thuật tò he, 10/7/2009.

1. Nghệ thuật tò he

Nghệ thuật tò he Thành viên tập sự

Thăm bạn mới sinh nên tặng gì các mẹ nhỉ? Bé thì nhỏ quá đồ chơi chưa chơi được, mẹ thì đồ ăn chẳng thiếu nên không muốn tặng đồ ăn, tặng đồ dùng được lâu lâu ý, mình hỏi thiếu gì ko thì bạn mình bảo " tạm thời chẳng thiếu gì " nên cũng khó! Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghệ thuật tò he
    Đang tải...

2. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

Bạn em cũng nhiều người sinh rồi nên theo kinh nghiệm của em thì em hay mua 1 bộ sản phẩm của Jonshon, ví dụ bây giờ bạn chị chưa dùng đến thì khoảng 5,6 tháng chắc chắn sẽ dùng đến mà bộ này để được 3 năm. Ngoài ra chị cũng có thể đặt 1 cái lắc bạc hoặc vàng tùy vào khả năng của mình. Em chúc chị tìm được món quà như ý

architect thích bài này.
  3. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Em mua bộ đồ chơi có xúc sắc cho bé nhé.Bé sẽ còn chơi dài em à

4. BachDuong

BachDuong Thành viên mới

Mình nghĩ, ngoài các thứ trên thì bạn cũng có thể ''lì xì'' cho bé cũng được.:p Mẹ bé sẽ coi bé thiếu gì rồi mua ''hộ'' bạn. Vậy cũng hay mà;)

architect thích bài này.
  5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Nhiệt liệt ủng hộ ý kiến của bạn. Kinh nghiệm của mình đã có 2 bé, đã 2 lần được mọi người đến thăm tặng quà rồi nên mình rành lắm. Vì khi có em bé thú vui nhất là sắm đồ cho con, nên hầu như mẹ nào cũng mua nhiều quần áo, đồ chơi, sữa tắm cho con hết cả rùi ...nhóc nhà mình được tặng nhiều quần áo quá, có cái còn chẳng mặc lần nào ý ...

architect thích bài này.
  6. Be_thuna

Be_thuna Thành viên rất tích cực

Đúng đấy, nói chugn lì xì là hay nhất, tuy nhiên trong 1 số trường hợp ngại gì đó phải mua quà thì bạn có thể chọn mua những thứ sau:
    quần áo, đồ dùng cho bé sơ sinh, đồ chơi, đồ trang trí phògn bé yêu,sữa bột . Ngoài sữa ra thì những thứ khác khi mua thì phải xem xét kỹ có phù hợp hay là nhà em bé đó đã có chưa. Theo mình thì sữa bột cũng là giải pháp hay đó vì nhu cầu về sữa của em bé là luôn luôn. Còn về loại sữa thì nếu mình ko mua đúng loại sữa em bé uống thì mẹ bé có thể đem đổi loại khác đc.

architect thích bài này.
  7. Mẹ Chún Chún

Mẹ Chún Chún Thành viên chính thức

Mình nghĩ là tặng bỉm cho bé, size M ấy cũng tốt. Vì bỉm, khăn ướt sẽ dùng dài dài. Đồ dùng thì có thể là bộ đồ ăn nhỏ cho bé để lúc bé ăn dặm ...vv. Rất nhiều thứ hữu dụng khác nữa, bạn có thể nghiên cứu thêm ở chỗ bán đồ dùng trẻ em.

8. Mot sach

Mot sach Thành viên mới

Tuy rằng mình chưa có baby nhưng đã có 1 năm kinh nghiệm bán hàng tại shop baby, mình thấy rằng mọi người hay vào shop mình chọn những sản phẩm sau để tặng bé khi sơ sinh: Khăn quấn giữ ấm cơ thể cho bé (ở VN các mẹ thường cảm thấy không cần thiết để quấn bé vì nghỉ trời nóng nhưng thật tế trẻ mới ra đời thì nhiệt độ thay đổi trẻ dễ bị giật mình khi ngủ nên mọi người hay quấn ngang bụng cho bé), Kem thoa sau bị con trùng cắn dành cho bé sơ sinh (VN thì quá nhiều côn trùng dù giữ thế nào bé vẫn hay bị), bình sữa cũng là 1 lựa chọn. Đa phần mọi người ít chọn sữa vì các bà mẹ thường phải chuẩn bị sữa trước khi sanh cho con và chỉ tặng sữa khi bé khoảng 9 tháng tuổi, đây là giai đoạn cần phải thay sữa cho con để bô sung dinh dưỡng tốt nhất.

architect thích bài này.
  9. supper_doctor

supper_doctor Thành viên mới

Tớ thấy "lì xì" là hay nhất..vì nói luôn là mình cũng thế thôi..nhiều khi bạn bè thăm bé mua đồ k đúng ý mình hoặc k đúng sở thích của bé..mất công đi đổi..dùng thì k hài lòng..tốt nhất xiền cho nhanh..hì hì

architect thích bài này.
  10. love song

love song Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghĩ vậy, lì xì là hay nhất, còn nếu xã giao hơn 1 chút thì mua đồ gì đó rồi tặng kèm.

11. Me va Jerry

Me va Jerry Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi, nếu thân thiết và không cầu kỳ, mẹ nó mua dầu tràm tặng đi, dầu này lành với trẻ em lắm. Mình sd cho 2 nhóc đến giờ đã 6 tuổi vẫn dùng, bé thích lắm. Mình không buôn bán gì nên chỉ thấy hay giới thiệu thôi. Kg biết LCM có bán khg, bạn tìm thử mục đồ dùng em bé đó

12. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Dầu tràm bạn dùng cho bé làm gì thế?

13. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bỉm bạn ạ
    Trẻ sơ sinh dùng bỉm nhan hết lắm
    Kinh nghiệm của mình đấy
    Bỉm chưa bao giờ thừa, dù được cho rất nhiều

14. Me va Jerry

Me va Jerry Thành viên đạt chuẩn

Dầu tràm xức cho bé như dầu khuynh diệp hay dầu nóng đó. Nhưng dầu tràm rất lành, giúp giữ ấm cho bé, khi bị côn trùng (nhất là muỗi) đốt, đối với trẻ sơ sinh thì dầu tràm rất tốt, không gây bỏng như các loại dầu khác, tắm cho bé xong, bạn có thể xoa ít dầu tràm ở sau lưng, ở ngực và rốn giúp bé thấy ấm áp hơn, mùi thì rất dễ chịu... nói chung, các mẹ nếu dùng dầu cho bé thì dầu tràm là số 1...:finga:

15. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

mua dầu tràm ở đâu tốt hả bạn? Mình sợ mua phải hóa chất tổng hợp lắm

16. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng ủng hộ việc tặng lì xì, nếu không nhỡ thừa ra biết đâu chúng tớ lại được ngắm hàng thanh lý ở trên này vì: dư ra không biết dùng làm gì? hihi dù rằng không muốn đâu nhưng bất đắc dĩ mà.
    Còn nếu bạn bè rất thân thì tới nhà bạn xem còn thiếu gì thì đăng ký đi mua: VD: đồ treo nôi, gối chặn,......đồ cho e bé mới sinh và sau dùng thì có rất nhiều, chẳng bà mẹ nào mà sắm 1 lúc đủ tất cả đâu, thiếu thì có thiếu nhưng chỉ người nào thân thiết thì mới biết thôi.
    Chúc bạn kiếm được món quà có ý nghĩa và thiết thực

17. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

kinh nghiệm của mình là cứ tặng trước một tẹo ý, mình hỏi đứa bạn thân mới sinh: thiếu gì tao mua cho! trả lời: không thiếu gì
    Mua: đồ treo nôi: em bé mới sinh, chưa mua nôi nên chưa được tặng cái này ( đoán vậy) mà đúng, mẹ bé cám ơn rối rít, nói sắp mua nôi, có cái này luôn hay quá

18. cangseu

cangseu Thành viên đạt chuẩn

Sao các mẹ ko nghĩ đến chuyện mua nôi rung cho bé nhỉ. Trẻ con bây giờ hay quấy, mua nôi thì mẹ có thể rảnh rang chút mà tụi nhỏ cũng thích thú chơi hơn. mà có nôi rung thì bọn nhỏ sẽ chịu khó ăn hơn.
    hay các mẹ cũng có thể mua nôi hay ghế an cho bé mà
    Ở đây này các mẹ ơi. Cũng là nhà em luôn đấy
    http://cuocsongviet.vn/index.aspx?def=499&CateID=147&MainMenuID=4&MenuItemID=388

19. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

rung thế nào bạn? sợ rung quá bé lại khoc ý

20. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

mình thích 1 cái lắc vàng (hoặc bạc) có khắc tên và ngày sinh của bé!