Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi samhh, 14/5/2012.

1. Me Nhim&Bi

Me Nhim&Bi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

vậy là 6 tháng nữa hả chị? hihi, bi giờ luyện chưởng dần để lúc í một phát ăn ngay được luôn ku Ngựa chị nhá!

Đang tải...

2. Me Nhim&Bi

hehe, nhìn chữ ký thì bé nhà chị kém bé nhà e 2w4d nhỉ? mốc 26w e có đi khám ko?

3. keocoi170210

keocoi170210 Lá Cẩm Tím 0932212252

hi vọng hi vọng, đợt trước làm 2 phát mà chẳng trúng gì cả, hông biết sau mấy tháng luyện công có bắn phát trúng luôn như các mẹ ko hihi
    luyện rồi p khác chứ em nhỉ?

Me Nhim&Bi thích bài này.
  4. Me Nhim&Bi

hihi, chị cứ theo lời chỉ dẫn của mama, quan trọng hơn là phải thoải con gà mái là oki liền! Luyện roài chắc chắn trúng ngay chứ. Cố nhên nào!

5. The Lemon Spa

The Lemon Spa Facebook.com/thelemonspa

Bác có quả chữ kí iu quá!!!!!:heart::rolleyes:

Em vào điểm danh buổi sáng ạ :D

6. maunanghe

maunanghe Thành viên tích cực

Vưng, em cám ơn bác rứt nhìu. Em đã bảo rùi, em mà hông ra coan zai nà em bắt đền bác đấy hihi. Vợ chồng em cũng đang tẩm bổ roài bác ạ, thuốc thang khơ khớ để mí tháng nữa chiến đấu ạ.
    Ối giời, buồn gì em, kệ đi. Đó là đặc điểm chung của các ông chồng mà. Chồng chị cũng chả khác gì, giờ chị chán chả muốn nói nữa em ạ.

7. keocoi170210

keocoi170210 Lá Cẩm Tím 0932212252

oh hô mẹ này bằng tuổi với m nè, cùng chỉ định luôn, cho nhờ vả ké cẩm nhé, có tt gì hú cho phát để lót dép học tập thực hiện nào

maunanghemamadoanh thích.
  8. Me Ha Giang

Me Ha Giang Mèohen

Sáng thứ 7 tuần này em đi siêu âm mốc 26w đây chị ạ:), sau đó tiêm phòng uốn ván luôn

9. thonhim13

thonhim13 Thành viên đạt chuẩn

Gửi các mẹ chuẩn bị mang bầu!
    Mình định k bao giờ vào đây nữa như để quên đi một nỗi buồn mà mình k bao giờ muốn nhớ. Hôm nay, khi đã nguôi ngoai mình viết vài dòng để mọi người k ai gặp phải như mình nữa. Lúc mình có bầu, thử que lên vạch, chậm kinh được hơn 1 tuần mình có đến nhà bác sỹ Nga ở đường Nguyễn An Ninh khám, thai chưa về ổ, chị hẹn mình 3 hôm sau tới khám. Lúc mình tới, vẫn cảm giác nghén lắm, ngực đau nhiều, chị Nga khám bên ngoài bảo thai chưa vào và siêu âm đầu dò cũng k thấy, chị ấy có vẻ nghi mình thai ngoài tử cung, hỏi mình có đau có chảy máu k: mình k bị như thế và mình tin là k phải thai ngoài tử cung, sau đó chị Nga đã dùng tay để kiểm tra... chị ấy cho mình 1 tờ giấy tới 1 phòng khám để xét nghiệm HCG vào sang hôm sau. Tối hôm đó về nhà, trong lòng mình khá là lo lắng, khoảng 2 tiếng sau thì chảy máu, mình gọi cho chị ấy hỏi xem: việc chị ấy kiểm tra bằng tay có ảnh hưởng gì k, Chị Nga: "Tôi k làm gì, thai của cô bất thường nên mới thế, tốt nhất là tự sảy...." mình k nhớ hết. Mình đã mất e bé vào tối hôm đó, mình k biết là do mình hay do chị ấy, Nhưng thấy sợ thái độ của chị bác sỹ lúc đến khám thì rất nhẹ nhàng, mình gần như suy sụp hoàn toàn về sức khỏe và tinh thần. Mình k biết nói gì, giờ chỉ mong nhanh khỏe và tiếp tục cuộc hành trình, cầu mong k ai bị như mình cả, ai cũng mẹ tròn con vuông. Cảm ơn anna dương và chị Mama doanh. Chúc mọi người sức khỏe.

10. mebehant

mebehant

hic, mình cũng không biết nói gì hơn là mong bạn cố gắng bồi dưỡng sức khỏe và đi tiếp cuộc hành trình, rồi con sẽ mau chóng lại về với bạn nhé. Cứ vào đây tâm sự chia sẻ với chị e sẽ thấy tinh thần phấn chấn lên nhiều bạn ạ.

11. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mong bạn cố gắng lấy lại tinh thần giữ gìn sức khỏe. Thôi con cái cũng là cái duyên số bạn ah. Mới chậm kinh có người trứng rụng sớm có ngừoi trúng rụng muộn vì vậy mới chậm kinh thai nhi có thể chưa về đc buồng tử cung bạn ah. Nếu ko thấy ra máu hay đau bụng bất thường thì cứ tầm 6 tuần đi khám thai nhi sẽ về tổ chứ đi khám nhiều nơi bác sĩ SA đầu dò rồi cho tay vào trong khám đã rất nhiều trường hợp đáng tiếc xảy ra. Các mẹ thay vì đi khám theo mình nên làm xét nghiệm beta HCG xem có đúng mình có bầu hay ko rồi sau 48h lại làm xét nghiệm lại, nếu hàm lượng Beta HCG cao gấp đôi bình thường thì yên tâm là thai nhi phát triển tốt và ko lo thai ngoài tử cung nữa. Hơn nữa xét nghiệm Beta HCG mình cũng biết được thai của mình tương đương bao nhiêu tuần. Cố gắng đừng buồn và suy nghĩ nhiều nữa rồi con yêu sẽ sớm về với bạn thôi.

12. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Gớm gớm .....................ló tả mềnh cứ như là chuẩn bị làm ..............cô dâu không bằng ?

13. mamadoanh

Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Chồng còn trẻ,ít tuổi ,thì vẫn mải chơi,em đang có bầu đừng có để ý mà để bụng,rồi suy nghĩ ảnh hưởng đến con,phụ nữ đi lấy chồng ,lãi nhất là có đứa con,cho nên thơi gian này con là quan trọng nhất em nhé,khi đẻ ra có tình mẫu tử cha con, là nó sẽ lại quấn quýt bên con thôi em ạ.

14. The Lemon Spa

Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Hồi trước zai nhà em cũng mải chơi game nhưng từ khi có ''bà kụ non'' nhà em tối nào cũng ''nhắc nhở'' đi ngủ sớm đi là đỡ hẳn bác ợ :D

15. mamadoanh

Em ơi ! thật là sai lầm lớn, khi em để cho bác sĩ ,cho tay vào khám bên trong cửa mình,như vậy khác gì ngoái nó ra [chị xin lỗi vì dùng từ hơi mạnh],bác sĩ không có chuyên môn
    biết bệnh nhân có thai mà còn cho tay vào khám,thai non mới hinh thành,dây chằng thì mong manh,vậy mà thò tay vào thật là bất cẩn,đi khám về không ra máu mới là chuyện lạ,đáng lý ra em phải chờ 1 tuần sau đi khám lạu cũng chả sao ?em vội vàng cái gì ? và cả một số mẹ nữa chưa đến thời kỳ cứ sồn sồn đi rồi về lại lo lắng,trong 3 tháng đầu là thời kỳ nhạy cảm nhất,rất dẽ bị bong,phải nương nhẹ vô cùng,đó cũng là kinh nghiệm xương máu cho tất cả các mẹ mới lấy chồng còn chưa hiểu biết,giá như em cứ vào nhà mình không biết gì cứ hỏi ,các mẹ nhà mình, người thì 1 con, người thì 2 con,người thì đang bầu bí ,rất nhiều kinh nghiệm sẽ tư vấn cho em rất nhiệt tình,em đừng nghĩ bác sĩ nào cũng có lương tâm đâu nhé ?nhiều khi lại còn rất vô cảm đó,phán những câu xanh rờn ,làm cho bênh nhân lo lắng kinh khủng,mà một mạng người, chứ có phải bó rau bó cỏ đâu ? em sinh 17/3/1981 phải không ? thôi để đến tháng 8 âm lịch chị tính cho em nhé.
    Thôi chuyện đã qua rồi,coi như cái số của con cho nhẹ lòng em ạ,em đi làm lễ cầu siêu cho con đi,rồi con sẽ phù hộ cho em có đứa con khác ,chúc em giừ gìn sức khỏe và mau bình phục.

16. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

:(. chia sẻ với chị í :(. ........................

Me Nhim&Bi thích bài này.
  17. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Hic....Đọc tâm sự mẹ ý em mới giật mình trộm vía cái thân em 1000 lần. Hôm em đi khám sớm thai chưa vào tổ bác sĩ cũng siêu âm đầu dò, cũng ko thấy gì và em cũng để bà bác sĩ thò tay vào khám bên trong. Lúc y cũng sợ hỏi là khám trong có sao ko bác sĩ, bs bảo ko sao, rồi cũng dọa chửa ngoài này nọ bảo em xét nghiệm máu. Em bảo đợi thêm 1 tuần nữa quay lại khám. Ui, nghĩ lại thấy mình may ko sao, trộm vía em. hic...

18. The Lemon Spa

Trộm vía! mong các mẹ nhà ta 9th, 10ngày bình yên! :heart::heart::heart:

19. MEOMAP1987

MEOMAP1987 Mẹ Yêu Sóc

Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

bác quote nhầm e vs e duongcam89 rùi,hì hì nếu là e thì oan cho lão nhà e quá hé hé sau này chưa bít nhưng từ đợt e bỏ bùa me thuốc lú đến nay 10 năm thì luôn cung cúc tận tụy,hẹ hẹ vọe là số 1,sv cũng choi game mà đưa đón v đi học vs đi chơi thì cai luôn game,giờ thì đi làm về là về luôn vs v,ăn coem xong cho đi chơi ko sọe bị sờ trét hợ hợ
    Đợt bầu đến nay e có phải làm gì đâu?ngoài nấu cơm thì từ hút bụi nhà,phơi,gấp quần áo,rửa bát,dọn dẹp chồng e làm tuốt e,đợtnnghens còn ko phải nấu cơm,ôi như thế chỉ thích bầu mãi thôi í

Me Nhim&Bimamadoanh thích.
  20. hachi_86

hachi_86 Yêu con nhất trên đời!

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

ôi giời
    nhất nàng mèo này nhá
    k ai bằng cô đâu

Me Nhim&Bimamadoanh thích.