Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 7 lần trong 7 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Làm sao để mang thai???

Em đã lấy chồng được hơn 1 năm, nhưng đến giờ em cũng chưa có em bé. Em mong và sốt ruột lắm rồi, nhờ các mẹ có kế sách gì chỉ giùm em với....
    Cảm ơn nhiều nhiều..

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 25 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em nghĩ chị và chồng nên đến bệnh viện phụ sản khám để biết rõ nguyên nhân

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    175
    Được cám ơn 174 lần trong 109 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hơn 1 năm để tự do mà chưa thấy gì thì mình sợ có chút vấn đề rồi đó. Hai VC bạn nên tới bệnh viện khám xem sao. Như vậy mới có hướng đi chính xác được,chứ trong diễn đàn chỉ là trao đổi kinh nghiệm và mách nhau những kiến thức mà các chị đi trước biết thôi mà. Tới bệnh viện khám đi bạn nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Tp. Ho Chi Minh, Viet Nam
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Luc truoc minh cung giong nhu ban, hon 1 nam ma chua thay gi ca - toi luc nghi la ... hong rui, thoi ke no vay thi tu nhien lai co. Sau nay xem cac tai lieu ve sinh san minh moi biet van de tam ly rat wan trong day. Muon thu thai thi truoc het tinh than cua ban phai thoai mai, khong de bi stress. Gan ... AX ma lai cu am anh vu co baby thi ... kho co ket qua lam. Vi the ban cu song vui ve di. That ra thi cho du la co truc trac di nua thi ... y hoc cung se giup ban ma. Chuc ban som co tin vui

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    184
    Được cám ơn 248 lần trong 165 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Theo kinh nghiệm của mình nhé.
    Trước khi đi khám bạn cứ mua thuốc gói vệ sinh phụ nữ HOA HỒNG về ngâm rửa vùng kín ngày 2 lần sáng, tối đều đặn đi. Vì chị dâu mình muốn có em bé mà thả hơn 1 năm mà ko có. Đi khám bác sĩ bảo do chị mình bị bệnh phụ khoa nên kê cho thuốc đó dùng. Mặc dù chị mình ko có hiện tượng ngứa hay ra huyết trắng có mùi hôi đâu, nhưng sau khi dùng khoảng 3 bịch ( mỗi bịch 10 gói nhỏ) thì có baby đấy.
    Chúc em mau có baby nhé. Có baby là một hạnh phúc lớn lao vô cùng của người phụ nữ

Máy lọc nước tinh khiết RO
    http://www.lamchame.com/forum/showth...27#post2679327
    Nhận tư vấn và thiết kế nội thất phòng trẻ em
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=56481

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Linh_famill View Post
    Theo kinh nghiệm của mình nhé.
    Trước khi đi khám bạn cứ mua thuốc gói vệ sinh phụ nữ HOA HỒNG về ngâm rửa vùng kín ngày 2 lần sáng, tối đều đặn đi. Vì chị dâu mình muốn có em bé mà thả hơn 1 năm mà ko có. Đi khám bác sĩ bảo do chị mình bị bệnh phụ khoa nên kê cho thuốc đó dùng. Mặc dù chị mình ko có hiện tượng ngứa hay ra huyết trắng có mùi hôi đâu, nhưng sau khi dùng khoảng 3 bịch ( mỗi bịch 10 gói nhỏ) thì có baby đấy.
    Chúc em mau có baby nhé. Có baby là một hạnh phúc lớn lao vô cùng của người phụ nữ
    Em nghĩ k có gì bằng nước muối pha loãng. Em vẫn hay dùng nước ấm pha với ít muối (thật ít) để vệ sinh đó

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 78 lần trong 63 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chào ban!

Để có thể thụ thai thành công thì hai VC bạn cần phải quan hệ gần những ngày rụng trứng. Không biết là chu kỳ kinh nguyệt của bạn có đều không?

- Nếu chu kỳ kinh của bạn tương đối đều (từ 28 - 30 ngày), thì ngày rụng trứng sẽ là ngày thứ 14 - 16, tính từ ngày đầu tiên có kinh. Nếu chu kỳ đều mà lớn hơn 30 ngày, thì bạn cứ lấy ngày cuối cùng của chu kỳ là ngày thứ nhất và đếm ngược về trước 14 ngày, đó là ngày trứng rụng.

- Nếu chu kỳ của bạn không được đều, thì có thể áng chừng khoảng thời gian trứng rụng, và sử dụng que thử trứng (mua ở hiệu thuốc) để thử. Hoặc bạn có thể đến bệnh viện (phòng khám siêu âm) để canh trứng.

- Hai VC bạn cũng nên quan hệ đều đặn và thường xuyên (3 lần/tuần) để tăng khả năng thụ thai.

- Về tư thế quạn hệ: Thì bất kỳ tư thế nào cũng đều có khả năng mang thai, nhưng tốt nhất là 2 bạn nên lựa chọn những tư thế mà lượng tinh dịch sẽ được giữ lại nhiều hơn sau khi người chồng xuất tinh. Tư thế thích hợp nhất vẫn là quan hệ theo tư thế truyền thống. Người vợ nên kê thêm một chiếc gối ở dưới mông, khép chặt và giơ cao hai chân khoảng 30 phút sau khi kết thúc cuộc "giao ban", để lượng tinh dịch được giữ lại nhiều hơn, và có thời gian để tiến sâu vào tử cung

Chúc hai bạn sớm có tin vui nhé!

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 25 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em thấy bảo không nên dùng nước muối pha để vệ sinh vì nghe nói như vậy sẽ làm thay đổi độ pH, càng làm cho vi khuẩn dễ phát triển.
    Trích Nguyên văn bởi Tí Điệu View Post
    Em nghĩ k có gì bằng nước muối pha loãng. Em vẫn hay dùng nước ấm pha với ít muối (thật ít) để vệ sinh đó

Click:

Cám ơn
    14
    Được cám ơn 10 lần trong 9 bài
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi loihang View Post
    Em đã lấy chồng được hơn 1 năm, nhưng đến giờ em cũng chưa có em bé. Em mong và sốt ruột lắm rồi, nhờ các mẹ có kế sách gì chỉ giùm em với....
    Cảm ơn nhiều nhiều..
    Bạn đi kiểm tra xem thế nào chứ để lâu biết thế nào được. Phụ nữ mà!

Abie_love
    Chuyên Bán: Dây đai PP, Pét,Thép,Máy đóng đai và Lá cửa cuốn, Motor cửa cuốn, Bộ lưu điện
    LH: Ms. Liên: 0982 608 812 - Link hình ảnh tham khảo:

Click:

Cám ơn
    14
    Được cám ơn 10 lần trong 9 bài
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hoahong_go View Post
    Chào ban!

Để có thể thụ thai thành công thì hai VC bạn cần phải quan hệ gần những ngày rụng trứng. Không biết là chu kỳ kinh nguyệt của bạn có đều không?

- Nếu chu kỳ kinh của bạn tương đối đều (từ 28 - 30 ngày), thì ngày rụng trứng sẽ là ngày thứ 14 - 16, tính từ ngày đầu tiên có kinh. Nếu chu kỳ đều mà lớn hơn 30 ngày, thì bạn cứ lấy ngày cuối cùng của chu kỳ là ngày thứ nhất và đếm ngược về trước 14 ngày, đó là ngày trứng rụng.

- Nếu chu kỳ của bạn không được đều, thì có thể áng chừng khoảng thời gian trứng rụng, và sử dụng que thử trứng (mua ở hiệu thuốc) để thử. Hoặc bạn có thể đến bệnh viện (phòng khám siêu âm) để canh trứng.

- Hai VC bạn cũng nên quan hệ đều đặn và thường xuyên (3 lần/tuần) để
    tăng khả năng thụ thai.

- Về tư thế quạn hệ: Thì bất kỳ tư thế nào cũng đều có khả năng mang thai, nhưng tốt nhất là 2 bạn nên lựa chọn những tư thế mà lượng tinh dịch sẽ được giữ lại nhiều hơn sau khi người chồng xuất tinh. Tư thế thích hợp nhất vẫn là quan hệ theo tư thế truyền thống. Người vợ nên kê thêm một chiếc gối ở dưới mông, khép chặt và giơ cao hai chân khoảng 30 phút sau khi kết thúc cuộc "giao ban", để lượng tinh dịch được giữ lại nhiều hơn, và có thời gian để tiến sâu vào tử cung

Chúc hai bạn sớm có tin vui nhé!
    Nghe bạn tính mà cugnx hiểu ra đôi điều. Nhưng chu kỳ của mình lại dài 32-42 ngày thì tính thế nào bạn nhỉ? Tính giúp mình với. Mình đang muốn canh con trai.Thanks!

Abie_love
    Chuyên Bán: Dây đai PP, Pét,Thép,Máy đóng đai và Lá cửa cuốn, Motor cửa cuốn, Bộ lưu điện
    LH: Ms. Liên: 0982 608 812 - Link hình ảnh tham khảo:

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ