Khác: Làm sao để mang thai???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi loihang, 13/7/2009.

1. loihang

loihang Thành viên đạt chuẩn

Em đã lấy chồng được hơn 1 năm, nhưng đến giờ em cũng chưa có em bé. Em mong và sốt ruột lắm rồi, nhờ các mẹ có kế sách gì chỉ giùm em với....
    Cảm ơn nhiều nhiều..:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loihang
    Đang tải...

2. maihangng

maihangng Thành viên sắp chính thức

Em nghĩ chị và chồng nên đến bệnh viện phụ sản khám để biết rõ nguyên nhân

3. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Hơn 1 năm để tự do mà chưa thấy gì thì mình sợ có chút vấn đề rồi đó. Hai VC bạn nên tới bệnh viện khám xem sao. Như vậy mới có hướng đi chính xác được,chứ trong diễn đàn chỉ là trao đổi kinh nghiệm và mách nhau những kiến thức mà các chị đi trước biết thôi mà. Tới bệnh viện khám đi bạn nhé.

4. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Luc truoc minh cung giong nhu ban, hon 1 nam ma chua thay gi ca - toi luc nghi la ... hong rui, thoi ke no vay thi tu nhien lai co. Sau nay xem cac tai lieu ve sinh san minh moi biet van de tam ly rat wan trong day. Muon thu thai thi truoc het tinh than cua ban phai thoai mai, khong de bi stress. Gan ... AX ma lai cu am anh vu co baby thi ... kho co ket qua lam. Vi the ban cu song vui ve di. That ra thi cho du la co truc trac di nua thi ... y hoc cung se giup ban ma. Chuc ban som co tin vui :)

5. Linh_famill

Linh_famill Bắt đầu nổi tiếng

Theo kinh nghiệm của mình nhé.
    Trước khi đi khám bạn cứ mua thuốc gói vệ sinh phụ nữ HOA HỒNG về ngâm rửa vùng kín ngày 2 lần sáng, tối đều đặn đi. Vì chị dâu mình muốn có em bé mà thả hơn 1 năm mà ko có. Đi khám bác sĩ bảo do chị mình bị bệnh phụ khoa nên kê cho thuốc đó dùng. Mặc dù chị mình ko có hiện tượng ngứa hay ra huyết trắng có mùi hôi đâu, nhưng sau khi dùng khoảng 3 bịch ( mỗi bịch 10 gói nhỏ) thì có baby đấy.
    Chúc em mau có baby nhé. Có baby là một hạnh phúc lớn lao vô cùng của người phụ nữ

6. Tí Điệu

Tí Điệu Thành viên tập sự

Em nghĩ k có gì bằng nước muối pha loãng. Em vẫn hay dùng nước ấm pha với ít muối (thật ít) để vệ sinh đó

7. hoahong_go

hoahong_go Thành viên chính thức

Chào ban!

Để có thể thụ thai thành công thì hai VC bạn cần phải quan hệ gần những ngày rụng trứng. Không biết là chu kỳ kinh nguyệt của bạn có đều không?

- Nếu chu kỳ kinh của bạn tương đối đều (từ 28 - 30 ngày), thì ngày rụng trứng sẽ là ngày thứ 14 - 16, tính từ ngày đầu tiên có kinh. Nếu chu kỳ đều mà lớn hơn 30 ngày, thì bạn cứ lấy ngày cuối cùng của chu kỳ là ngày thứ nhất và đếm ngược về trước 14 ngày, đó là ngày trứng rụng.

- Nếu chu kỳ của bạn không được đều, thì có thể áng chừng khoảng thời gian trứng rụng, và sử dụng que thử trứng (mua ở hiệu thuốc) để thử. Hoặc bạn có thể đến bệnh viện (phòng khám siêu âm) để canh trứng.

- Hai VC bạn cũng nên quan hệ đều đặn và thường xuyên (3 lần/tuần) để tăng khả năng thụ thai.

- Về tư thế quạn hệ: Thì bất kỳ tư thế nào cũng đều có khả năng mang thai, nhưng tốt nhất là 2 bạn nên lựa chọn những tư thế mà lượng tinh dịch sẽ được giữ lại nhiều hơn sau khi người chồng xuất tinh. Tư thế thích hợp nhất vẫn là quan hệ theo tư thế truyền thống. Người vợ nên kê thêm một chiếc gối ở dưới mông, khép chặt và giơ cao hai chân khoảng 30 phút sau khi kết thúc cuộc "giao ban", để lượng tinh dịch được giữ lại nhiều hơn, và có thời gian để tiến sâu vào tử cung

Chúc hai bạn sớm có tin vui nhé!

8. maihangng

maihangng Thành viên sắp chính thức

Em thấy bảo không nên dùng nước muối pha để vệ sinh vì nghe nói như vậy sẽ làm thay đổi độ pH, càng làm cho vi khuẩn dễ phát triển.

9. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Bạn đi kiểm tra xem thế nào chứ để lâu biết thế nào được. Phụ nữ mà!

10. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Nghe bạn tính mà cugnx hiểu ra đôi điều. Nhưng chu kỳ của mình lại dài 32-42 ngày thì tính thế nào bạn nhỉ? Tính giúp mình với. Mình đang muốn canh con trai.Thanks!

11. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Lúc trước mình cũng hay dùng nước muối pha loãng nhưng khi hỏi bs như thế có tốt ko? Thì bs nói là ko tốt chút nào vì trong muối có nhiều vi khuẩn gây hại ko tốt có chổ đó đâu, nên mình ko dùng nữa chuyển sang dùng nước rửa phụ nữ (hiệu gì cũng ko để ý nữa chỉ nhớ là có hình cô gái màu hồng, cái nước nó cũng màu hồng), mình sài thấy cũng hiệu quả lắm.

Mình cũng để cả năm trời mới có em bé đó, nhưng nhiều lý do lắm tốt nhất nên hỏi bs để tìm hiểu kỹ lý do cụ thể để khắc phục.

12. hoahong_go

hoahong_go Thành viên chính thức

Chào bạn!

Cách tính ngày rụng trứng như trên chỉ đúng với những người có vòng kinh đều đặn hàng tháng thui. Tuy nhiên mình sẽ tính thử cho bạn tham khảo nhé. Kết hợp với việc dùng que thử trứng hy vọng là bạn sẽ sớm có tin vui.

Với vòng kinh 32 ngày thì ngày rụng trứng sẽ trong khoảng:
    Mốc đầu: 32 - 14 - 4 = 14
    Mốc cuối: 32 - 14 +3 = 21
    Vậy với vòng kinh là 32 ngày thì ngày rụng trứng nằm trong khoảng ngày thứ 14 đến ngày 21 tính từ ngày đầu tiên có kinh nguyêt. Hai V/C bạn quan hệ vào những ngày này thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn.

Với chu ky kinh nguyêt là 42 ngày: Tương tự thì hai V/C bạn nên quan hệ vào ngày 24 đến ngày 31 của chu kỳ kinh nhé.

Chuc hai bạn sớm có tin vui!!!:p