Thăn dò: Các mẹ mua tua du lịch trên Hotdeal chưa? Có tốt không

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi tranmaithoa, 15/5/2012.

1. tranmaithoa

tranmaithoa Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy trên Hotdeal thỉnh thoảng đưa ra deal những tua du lịch với giá rất tốt. Mà năm nay mình muốn du lịch quá. các mẹ đã mua tua du lịch trên hotdeal chưa? có ok không

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranmaithoa
    Đang tải...

2. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Ðề: Thăn dò: Các mẹ mua tua du lịch trên Hotdeal chưa? Có tốt không

Mình toàn mua deal sản phẩm và ăn uống thui, chứ cũng chưa mua deal du lịch bao giờ, ko bít có ra j ko nhỉ?hóng.

3. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Chưa nghe bạn mình comment về hotdeal nhưng có khen bên muachung:D. Chẳng rõ, mình thích đi du lịch tự túc hơn:)

4. tranmaithoa

Re: Ðề: Thăn dò: Các mẹ mua tua du lịch trên Hotdeal chưa? Có tốt không

mình thích đi tua hơn. Các bạn chia sẻ giúp mình. Mình sẽ tham khảo thêm mua chung. mua chung uy tín ko bạn

5. ngoctrungsongdatours

ngoctrungsongdatours Thành viên đạt chuẩn

Mình làm bên du lịch, các chương trình du lịch trên muachung và hotdeal thì mình cũng rõ, đó là các chương trình được các công ty du lịch ký dài hạn với hotdeal hay muachung, thường giá nó rẻ vì có thể trong tours đã cắt giảm 1 số chi phí như HDV từ VN, rồi bữa ăn có thể giảm đôi chút ... Đại loại là cũng ổn nếu như bạn muốn tiết kiệm. Thông thường thì nếu đối với mọi người đã đi nước ngoài thì chuyện thêm vài 3 trăm có lẽ ko là to lớn quá. Và với giá cả cao lên thì chất lượng dịch vụ sẽ cao lên thôi. :) Bạn mà cần tư vấn trực tiếp thì alo cho mình. Vụ này mình rành lắm :D

6. [kidsplaza].vn

[kidsplaza].vn Thành viên chính thức

hóng nào! Đã có bác nào đi theo dạng muachung chưa thì vào share với cả nhà đi. Thấy hấp dẫn mà ko bít thế nào???

7. Teppynguyen

Teppynguyen Thành viên rất tích cực

Xem kĩ vào nàng nhé, hình như giá rẻ vì không gồm giá vé máy bay...với lại, tớ thấy ăn uống lắm khi còn cắt xén bỏ xừ nhưng thôi thì ăn cho biết chứ mà đi du lịch có khi lại oan uổng ...thôi nàng ạ.. Can nhe

8. [kidsplaza].vn

[kidsplaza].vn Thành viên chính thức

E cũng ngại cái vụ cắt xén. Đã đi du lịch là phải thoải mái, ko thì thôi, ở nhà cho lành!
    Có lần e ngồi cộng cộng trừ trừ cái tour Thái lan bên muachung rồi, tổng chi phí mà mình phải bỏ thêm ra còn đắt hơn đặt tour thường bên ngoài, mà hỏi mấy bác du lịch thì bảo danh sách điểm đi và khách sạn đã bị giảm xuống rồi. Hic
    Nhưng ko bít có bác nào đã đi chưa nhỉ? Người ta lên nhiều vậy, chắc là phải có 1 mẹ nào đó đã đi rùi chứ????????? :-k

9. ngoctrungsongdatours

Giá vé máy bay thì giờ thay đổi theo ngày, làm sao mà cho vào tours được, thường làm tours chỉ có thể giảm dịch vụ thôi. Ăn uống thì thường ko dám cắt, nhưng có thể các điểm tham quan thì bớt 1 vài nơi, cũng như khách sạn, vẫn là 3* nhưng có thể gần trung tâm và xa trung tâm sẽ giảm giá đáng kể, đại loại là nếu không quan tâm về giá thì cái chất lượng sẽ được đặt lên, và bạn có thể yêu cầu các bên du lịch mà :) have fun

Meyeucon78@HN TOUR thích.
  10. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

đúng đấy, đúng đấy ạ,.
    Ví dụ như cái tàu dolphin đang bán trên muachung ý,phòng sẽ không được như bên em đặt đâu. Nói chung ai ham rẻ thì cứ đặt,biết đâu có ngày họ trống phòng họ cho phòng đẹp để lấy thương hiệu thì sao, phải không ạ?
    Còn thực sự trên hotdeal,muachung hay nhommua bao giờ cũng đưa ra giá tốt nhất, nhưng các mẹ ơi,nhớ đọc kỹ hứong dẫn sử dụng trước khi dùng nhé. Như tour sapa chẳng hạn thay vì nằm mềm, (giá sẽ cao hơn) thì sẽ là ngồi cứng (rẻ hơn rất rất nhiều rồi), hoặc thay vì ăn set 100,chỉ được set 50,60k thôi. Các mẹ chú ý nhé, nhất là đã đi theo tour thì nên chọn tour tiêu chuẩn chút, cho đảm bảo ăn uống nữa. Không các mẹ nhớ vụ của Joy travel không,rẻ nhất phố cổ đó. Cuối cùng vụ lật tàu kinh hoàng năm ngoái làm cho 12 người nước ngoài bị chết đó. Nghe mà vẫn sợ, tại nó bán có 500k -600k tour 2 ngày 1 đêm mà, hi hi Hạ Long ý

11. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Mình thấy mọi người khen deal du lịch bên muachung, bạn mình đi tour Campuchia của mua chung cũng khen ổn, khách sạn xịn, đẹp, đại loại mình chỉ hóng hớt vậy chứ cũng chưa mua deal nào

ngoctrungsongdatours thích bài này.
  12. mushroom_sg

mushroom_sg

bên hotdeal mình có mua tour campuchia và tour phan thiết dùm bà chị, nghe khen dich vụ ok lắm...

13. phuong112

vâng em thấy đi Thái Lan giá rẻ lắm chị à,tính ra nếu đi có khi còn rẻ hơn vào miền trong cũng nên.
    Trọn gói 5ngayf ở khách sạn 3,4 sao thường tầm chỉ gần 400$ trở xuống thôi, cả vé máy bay rồi. Mà tính ra vé máy bay vào sài gòn đã mất tầm hơn 4 triệu rồi.

ngoctrungsongdatours thích bài này.
  14. sale_indochina

sale_indochina Thành viên đạt chuẩn

em làm bên du lịch đc 5 năm rồi các mẹ ạh ở đâu cũng thế thôi cứ đi tour cao thì chất lượng tốt đi rẻ thì chất lượng nó ko tốt lắm cái gì cũng có cái giá của nó cả.nếu các mẹ cần tư vấn gì gđ cho em 0972590726 cần thiết kế tour,trong cà ngoài nước.

15. phuong112

16. ngoctrungsongdatours

hotdeal hay muachung thì đều là PR và bán sản phẩm hộ các bên thôi, còn chả ở đâu làm ko có lãi mà :)

17. quockhanh071186

quockhanh071186 Thành viên mới

Ngọc Trung nói thể cũng chưa hoàn toàn đúng đâu. Mình cũng làm trong công ty du lịch và chuyên quảng bá sản phẩm trên Hotdeal, dealsoc & muachung. Các website này bán giá cực kỳ thấp là do họ có được hợp đồng tốt với các bên cung cấp. Lý do họ được giá cực kỳ ưu đãi là: số lượng sản phẩm họ bán được cho các nàh cung cấp nhiều (tính theo tháng hoặc năm), các nhà cung cấp có 1 kênh quảng cáo tốt trên các website này (thường các website này đầu tư rất nhiều vào quảng cáo nên họ có thương hiệu và nổi tiếng --> ở đây như kiểu quan hệ cộng tác cùng có lợi (hội sinh)....
    Do vậy, bạn cứ yên tâm đặt trên các trang web như vậy đi nhé. Công ty của họ rất to và có uy tín nên họ không dại gì mà đi lừa mọi người đâu
    Chúc may mắn

18. phuong112

em thì không nghĩ vậy đâu ạ.
    Vì các công ty này mở ra luôn yêu cầu các đại lý cung cấp dịch vụ với giá ưu đãi nhất từ trước đến nay,. Mà khách không thể tìm được ở đâu giá ưu đãi hơn với 1 mục đích duy nhất: bán được sản phẩm., Mà đã bán được sản phâm rồi thì họ sẽ có phần trăm trong đó. Vì sản phẩm cho lên đó, giá đã rẻ nhưng phải mất tiền cho họ. Vì họ còn phải quảng cáo nữa.
    Có 2 lợi thế: khách hàng biết đến sản phẩm,có thể giờ họ chưa dùng nhưng sau sẽ dùng.
    Lợi thế thứ 2: bán được sản phẩm nhanh.
    Nhưng bất lợi đó là: vì giá down quá thấp đâm ra không biết dịch vụ thế nào. Tốt nhất các mẹ cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.đọc kỹ là bao gồm gì, không bao gồm gì, được cái gì, phải trả cái gì.Thì các mẹ sẽ yên tâm hơn nhiều

19. Teppynguyen

Teppynguyen Thành viên rất tích cực

Vâng.... em thì em chả biết là giá vé thay đổi hay không? vì đã là đại lí chắc chăn phải được giá tốt. Thế bây giờ em mua deal xong, bảo em ơi không có vé máy bay giá rẻ, muốn đi vào ngày abc xz thì em phải thêm chừng này chừng này... như bạn kids plaza nói đấy ạ: tính ra cuối cùng đắt hơn đặt tour ngoài.
    Mà em nói thật, ngày xưa thấy kiểu chung mua hay hot deals hay nhóm mua em cũng máu mê lắm, xong vài lần cuối cùng thấy giá ở ngoài mua cũng gần gần thế... với lại thái độ phục vụ với các bạn dùng voucher cũng phân biệt lắm ý.(không tin các bác cứ vào các deal mà xem, các mẹ cũng comments lắm lắm).
    Nên thôi, cũng lâu lắm rồi em cạch vụ voucher mặc dù vẫn ngắm nghía... ở đấy có bữa ăn hay spa mát xa mát gần, thì thôi thiệt tí cũng chả sao, chứ bây giờ đi nước ngoài cơ mà... nhỡ có gì thì rách việc.
    EM LÀ EM CAN ...

20. tranmaithoa

Rất mong có thêm ý kiến của mọi người. Tớ quan tâm vì tớ thấy giá trên đó rẻ hơn hẳn mua ngoài. và họ giải thích lý do giá tốt nghe cũng có lý nên tớ mới hỏi thêm ý kiến mọi người. Thời buổi này tiết kiệm được đồng nào hay đồng ấy