Có ai đi Tuần Châu Resort chưa cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi meconbebin, 17/5/2012.

1. Link2785

Link2785 Bắt đầu tích cực

Ðề: Có ai đi Tuần Châu Resort chưa cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Nếu cuối tháng 6 mới đi, sao mẹ nó kô ngủ đêm trên du thuyền tuần châu paradise 5sao ấy, nó đang mùa vắng khách âu, giảm giá nhiệt tình,bình thường phải hơn 5tr/ng, nhưng giờ chắc khoảng hơn 2tr/ng, đi 2 ngày 1 đêm, du thuyền chất lượng 5sao mẹ nó ạ.giảm giá từ tháng 6 đến tháng 9 đấy.Vì đằng nào mẹ nó xuống đây, cũng muốn đi thăm Vịnh mà, kết hợp cả 2 mà ngủ đêm trên Vịnh thì thích lắm cơ
    Nhưng dù sao, mẹ nó cũng đặt rồi, để năm sau vậy.
    Mẹ nó add tớ vào nhé.Để nếu kô vào topic này nữa, thì còn biết đường liên lạc.tớ mới tham gia vào trang web này, nên cũng chẳng biết làm thế nào để kết bạn nữa.hehehe

Đang tải...

2. meconbebin

meconbebin Thành viên tích cực

Tớ say sóng ghê lắm nên vụ tàu bè tớ sợ lắm, du thuyền có 7 sao sale còn 1tr tớ cũng chịu thôi ko bon chen đc hihi, vịnh Hạ Long thì tớ cũng đi vài ba lần rồi nên cũng ko hứng thú đi tiếp. Giờ có con nhỏ nên chỉ muốn ở resort ăn uống ngủ nghỉ relax thôi :)
    Tớ cũng ko biết add mẹ nó thế nào nữa hic hic, có gì tớ pm mẹ nó nhé, chỉ cần mẹ nó đăng nhập vào lcm là nhận đc pm của tớ thôi mà
    tks

3. Bi & Bin

Bi & Bin Thành viên chính thức

Mình đang muốn tuần sau đi Ha Long-Tuần Châu đây, nhà mình định tự lái xe đi. Mọi người chỉ giúp mình chỗ ăn ngon rẻ và phòng khách sạn ở Tuần Châu nào giá phải chăng nhé. Thanks cả nhà

4. vietau2012

vietau2012 Banned

Bạn muốn đi Hạ Long - Tuần Châu thì có lựa chọn nghỉ tại Bãi Cháy hoặc Tuần Châu. Trong Tuần Châu, cũng có hai lựa chọn: Tuần Châu Holiday Villa Resort hoặc các khách sạn bên ngoài Resort này. Gia đình mình có xe riêng thì việc di chuyển không thành vấn đề. Nhưng nếu muốn tận dụng nghỉ trọn vẹn, tắm biển được và có nhiều hoạt động cho trẻ nhỏ thì nên nghỉ trong Tuần Châu. Tùy mức kinh phí bạn định dành cho chuyến đi mà chọn. Nghỉ trong Resort tuy giá có cao nhưng bù lại bạn được hưởng nhiều dịch vụ: tắm biển Tuần Châu, khu vui chơi,...Còn nghỉ KS bên ngoài 2 - 3 sao cũng có mấy lựa chọn như Hòa Bình, Hidencharm, Atlantic,...giá cả phải chăng. Song mỗi lần đi tắm lại phải mất vé vào cổng đó!
    Nếu bạn cho mình thêm thông tin cụ thể hơn về số lượng người hoặc mức KS bạn hướng tới, mình sẽ tư vấn sát hơn nhé!

5. trangdmit

trangdmit Banned

Mình cũng làm bên du lịch luôn. Mới 2 tuần trước, vì có tin là tàu Hạ Long không ngủ đêm được nên mình có ghé qua Tuần Châu Resort để khảo sát phòng cho khách của mình.
    Từ sảnh của Tuần Châu Resort, nhìn thẳng ra là Vịnh Hạ Long. Đẹp lung linh:)
    Mình đi xem hết phòng của khu Villa, khu Doi Thong, với một khu nữa mà mình quên tên rồi, thì thấy chỗ này được đầu tư rất nhiều, nhưng chưa tới.
    Mọi thứ đều rất đẹp, nhưng phòng thì tầm khoảng 3-3,5 sao thôi.

Mình xin lỗi pà con trước về những nhận xét của mình vì mình rất khắc khe với dịch vụ và chất lượng. Mình chuyên về mảng chất lượng dịch vụ của tour mà, đó là nghề của mình:)

6. giadinhnharua

giadinhnharua Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, bãi biển ở Tuần Châu resort có sạch k các mẹ? Nhà mình có trẻ con đang định cho đi đảo Tuần Châu mà k biết thông tin. Mình không thể đòi hỏi sạch đẹp như Đà Nẵng hay Nha Trang nhưng chí ít nó cũng sạch và tắm được, không như biển Bãi Cháy chứ các mẹ? Cám ơn các mẹ nhé!

7. Bi & Bin

Bi & Bin Thành viên chính thức

Thanks mẹ nó nhé, nhà mình có 4 người thôi, 2 vc và 2 đứa con,mình định đi đầu tuần sau và chỉ định đi 2 ngày 1 đêm thôi, mình cũng chỉ định ở ks như Hòa Bình.... thôi, giá cả ở đó thế nào mẹ nó. Mình chưa đi Hạ Long lần nào nên sợ không biết đường xá thế nào, ăn uống ở đâu ngon rẻ nữa. Mình định đi kiểu tiết kiệm thôi, mẹ nó tư vấn sớm giúp mình nhé. Cám ơn mẹ nó đã rất nhiệt tình tư vấn, có gì mẹ nó cho mình nick yahoo để mình hỏi mẹ nó được nhiều hơn nhé.hihi

8. giadinhnharua

Mẹ nào biết thông tin tư vấn cho Minh với nhé. Cuối tuần này nhà mình đi rồi.

9. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

Chị ơi, chị muốn hỏi thông tin trả lời nhanh, chỉ có cách chị chat trực tiếp thôi chị ạ. Chứ chờ mọi người reply trên diễn đàn thì lâu lắm ! Bãi tắm Tuần Châu cũng được chị ạ. chứ Bãi cháy thì không sạch. Phòng ks Hòa Bình, nếu chị chưa book trước mà cuối tuần này chị đi rồi thì em lo rằng sẽ ko còn phòng nữa vì giờ đang là mùa cao điểm du lịch hè. Vì mấy hôm trước em có hỏi phòng dưới Hạ Long cho khách bên em cũng hơi căng vì full gần hết những ngày cuối tuần rồi.

10. n.hanh

n.hanh Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, nhạc nước ở Tuần châu và cá heo biểu diễn hàng ngày hay chỉ cuối tuần thôi? mẹ nào có thông tin chia sẻ nhé! cám ơn các mẹ nhiều!

11. giadinhnharua

Mình vừa đi về đây. Nhà mình ở Pine Hill villa (villa đồi thông) ở khu Tuần Châu Holliday villa nhé. Một vài cảm nhận thế này:

Được:

- Phòng view đẹp, nhìn thẳng ra vịnh và biển luôn. Nhà mình được xếp ở ngay hàng đầu của khu đồi thông nên rất gần khu lễ tân và bể bơi, biển, đi bộ ra được
    - Nước biển ấm, hơn 5h chiều vẫn bơi lội thoải mái không sợ lạnh, có bãi biển riêng, ngăn với khu bên cạnh bằng rào chắn
    - Không gian xanh, sạch và nhiều hoa

Chưa được:

- Phòng hơi chật (chỉ bằng standard room ở các resort khác). Sao ở đây gọi là villa được?
    - Thiết kế xấu, không đồng bộ, nhà tắm xấu + chật
    - Chăn đệm có mùi như là lâu lắm rồi k ai ở, mùi hơi mốc mốc ý, nhưng trông vẫn sạch sẽ
    - Bãi biển không sạch lắm và vẫn nhiều cỏ rác k thấy ai vớt
    - Bể bơi chật tí, nhà mình còn chẳng thèm thò chân xuống bể bơi, gọi là bể vầy thì đúng hơn
    - Dịch vụ thì khá tệ,
    - Bữa sáng thì thôi rồi, chán k để đâu cho hết nhá. Bánh mỳ thì k biết làm. Khu trứng thì chỉ mỗi trứng, tức là làm được mỗi món ốp lếp đổ xoạch quả trứng vào chảo cho chín thôi ý. Ngoài ra còn vài món lèo tèo khác.

Mình đánh giá chỉ 3 sao. Không biết có quay lại nữa k. Thực lòng mình ở khu này là chỉ vì muốn cho con được tắm biển. Mà biển cũng chẳng được sạch.

travel5 thích bài này.
  12. meconbebin

Ui mẹ nó ơi mình cũng book phòng Pin Hill Villa đó, nghe mẹ nó tả vậy chắc mình phải mang theo nhiều đồ ăn cho trẻ con còn người lớn thì lôi nhau ra ngoài ăn thui ah hic hic
    dù sao đọc comments của mẹ nó mình cũng hơi nản ... hic hic

13. vietau2012

vietau2012 Banned

Chương trình nhạc nước, biểu diễn cá heo tại Tuần Châu có hàng ngày các mẹ nhé, không phải chỉ cuối tuần đâu.

Tham khảo lịch sau nhé:
    - Nhạc nước: 8h15; 9h30 & 19h00; 21h15
    - Biểu diễn Cá heo: 10h00; 15h30; 20h00 & 21h15

14. mebibeou

mebibeou Bắt đầu nổi tiếng

nếu ở Tuần Châu thì đi ăn ở đâu hả các mẹ???/

15. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Up lên để các mẹ chia sẻ thêm thông tin nào vì nhà em cũng đang có nhu cầu ạ. Thanks các mẹ.

16. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Up ........................................

17. meconbebin

Nhà mình đã đi về đợt cuối tháng 6, hôm nay mới có thời gian vào chia sẻ chút kinh nghiệm với các mẹ
    Nhà mình đặt phòng Pin Hill, theo mình cảm nhận thì Tuần Châu Resort thế này ạ
    Ưu điểm
    - Phòng sạch sẽ, nội thất mới
    - Không gian thoáng, sạch
    Nhược điểm
    - Phòng nhỏ, phòng tắm + vệ sinh thì rất nhỏ (đúng như các mẹ đã comment)
    - Khu nhà ở trên đồi, xa biển, nhà ăn và bể bơi nên di chuyển phải chờ xe điện hoặc tự đi oto nên cũng ko thuận tiện
    - Buffet sáng thì rất chán, các bữa chính thì nhà mình toàn ra ngoài ăn
    - Bể bơi thì đúng là bé tí ti hic
    Vào khu giải trí thì mua vé 160k / người đc tham gia tất cả các trò chơi nhg mà nắng quá nên nhà mình chỉ cho trẻ con xem cá heo buổi 10h sáng và nhạc nước buổi tối
    Ăn uống thì nhà mình toàn ra ngoài ăn, chủ yếu ăn ở 1 quán ngay ngoài đường rẽ vào Tuần Châu (hic quên mất tên rồi), mình chỉ nhớ là tuần châu đi ra rẽ phải khoảng 100m thì quán đó nằm bên trái đường, quán rộng mà lúc nào cũng đông khách lắm í, nấu nướng cũng ngon giá cả cũng chấp nhận đc.
    Có đúng 1 buổi tối là lặn lội đến nhà hàng Thủy Na theo tư vấn của 1 mẹ trên lcm này, đúng là nhà hàng này hải sản ngon tuyệt, giá hợp lý mà bà chủ thì rất chi là nhiệt tình và chiều khách :)
    Hôm về nhà mình có ghé chợ Hạ Long mua chả mực về làm quà, theo tư vấn của bạn LINK2785 tớ đi tìm mãi ko thấy hàng nào tên là chả mực Kim Thoan cả, mà ra là 2 hàng cạnh nhau, 1 hàng là chả mực Kim Thoa, hàng bên cạnh là chả mực Thoan hehee, cuối cùng chọn mua ở hàng Thoan, về ăn thấy cũng ok hì
    Một lưu ý với các mẹ đem theo con nhỏ khi đến Tuần Châu resort là tốt nhất nên mang theo hoa quả, sữa chua, bánh trái cho bé vì vào ở đây chả có chỗ nào mà mua mấy thứ đấy cho bọn trẻ con cả hic hic
    có đôi dòng chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ ...

CHIPmeHeavydizzy thích.
  18. Heavydizzy

Heavydizzy Bắt đầu tích cực

Bạn ơi cho mình hỏi bạn tự đặt phòng hay là qua cty du lịch? Giá cả như thế nào? Cảm ơn bạn nhé. Nhà mình cũng định đi, mà nhà mình có cả người già lẫn trẻ con.

19. khangvuong1988

khangvuong1988 Thành viên chính thức

cho mình đi với mang tiếng làm trong đại lý vé máy bay mà chưa được đi du lịch từ ngày làm ở cái đại lý này chán lắm các bạn à

20. evitco2012

evitco2012 Thành viên rất tích cực

Bạn có lựa chọn đặt qua công ty du lịch hay đặt trực tiếp khi nhận được báo giá.