Có ai đi Tuần Châu Resort chưa cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi meconbebin, 17/5/2012.

1. meconbebin

meconbebin Thành viên tích cực

Cả nhà ơi tình hình là em đang nhăm nhe Tuần Châu Resort cho gia đình đi nghỉ mùa hè năm nay.
    Em kiếm trên mạng mà ít thông tin về chỗ này quá
    Có ai đi chỗ này rồi chia sẻ cho em ít thông tin và kinh nghiệm với vì nhà em có con nhỏ nên muốn chuẩn bị kỹ càng 1 tí
    Em tặng hoa cám ơn trc nè (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meconbebin
    Đang tải...

2. quockhanh071186

quockhanh071186 Thành viên mới

Ðề: Có ai đi Tuần Châu Resort chưa cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Tuần Châu Resort nằm trong khu du lịch Tuần Châu của bác Tuyển. Resort nằm sát biển, cách trung tâm Bãi Cháy 8 km - Khu nghỉ mát Tuần Châu (Tuan Chau Island Holiday Villa Halong Bay) được thiết kế trong môi trường tự nhiên và không gian yên tĩnh, có biển xanh, cát trắng, nắng vàng. Tuần Châu Resort được xây dựng trên phần diện tích đẹp của đảo Tuần Châu theo phong cách cổ điển Việt Nam và hiện đại Pháp , đây là một địa điểm chiêm ngưỡng vịnh Hạ Long xinh đẹp – di sản của nhân loại.
    Tuần Châu Resort với:
    Khu Biệt thự Đồi Thông: được thiết kế theo kiến trúc nhà cổ Việt với 144 phòng Deluuxe và 4 phòng Mandarin Suite nằm trên đồi thông với những con đường uốn lượn, cây xanh và hoa nở suốt bốn mùa;
    Khu Biệt thự Sườn Đồi: Gồm 4 Villa Với 36 phòng Deluxe sang trọng diện tích 40m2 mỗi phòng, ban công riêng hướng biển, những con đường lát đá và thảm cỏ xanh nối liền các biệt thự tạo nên một không gian hoà quyện với cảnh quan của Vịnh Hạ Long;
    Khu Biệt thự Ven Biển: Với phong cách kiến trúc kiểu biệt thự Pháp, sàn lát gỗ toạ lạc ngay sát bãi biển thơ mộng bao quanh bởi khu vườn với các tác phẩm điêu khắc và gốm nghệ thuật, có 35 phòng Deluxe và 10 phòng Executive cao cấp với trang thiết bị tiện nghi hiện đại....
    Khu nghỉ dưỡng có bể bơi và bãi tắm riêng, chắc chắn sẽ mang lại cho Quý khách một kỳ nghỉ tuyệt vời bên gia đình ,người thân và bạn bè trong những dịp cuối tuần và các ngày lễ, tết.
    Giờ nhận phòng: 14:00
    Giờ trả phòng: 12:00
    Qui định nhận phòng: CMND hoặc Passport
    Qui định trả phòng
    Hủy phòng trước 15 ngày phạt 1 đêm tiền phòng.
    Hủy phòng trong vòng 15 hoặc no-show phạt toàn bộ tiền phòng
    Nghỉ dưỡng tại đây, bạn có cơ hội thăm khu du lịch Tuần Châu với các mô hình kiến trúc thu nhỏ trên toàn thế giới: Tháp effen, vạn lý trường thành, đồng hồ big ben, tháp pisa, cung điện mùa đông, đấu trường la mã....... Hơn thế nữa, bạn có thể thăm khu nuôi cá sấu, biểu diễn cá voi, các trò chơi cho trẻ em...
    Bạn cũng có thể đi thăm vịnh Halong tuyệt đẹp từ đây bằng cách đặt tour 1 ngày hoặc 2 ngày 1 đêm ngủ trên tầu
    Một địa điểm nữa cũng gần khu du lịch Tuần Châu mà bạn có thể thăm là khu du lịch Cát Bà. Ra đó bạn có thể nghỉ tại 1 số khu resort cũng rất thú vị: Cát Bà Island Resort, Sunrise Resort, Monkey Island Resort....
    Chúc bạn 1 chuyến đi vui vẻ &&&

3. Link2785

Link2785 Bắt đầu tích cực

Holiday Villa Tuàn Châu thì đẹp lắm rồi mẹ nó ạ! Dưng mà giá của nó thì, chẹp, cũng chả rẻ đâu, trc Hội nghị Xúc tiến đầu tư của tỉnh Quảng Ninh, bác Tấn Dũng nhà mình cũng nghỉ ở đây mẹ nó ạ. Theo em, mẹ nó cứ lên kế hoạch chi tiết, cụ thể là bao nhiêu ngày, cần chơi những gì, chất lượng phòng ra sao, dịch vụ ăn uống ntn rồi thì post lên đây, em sẽ xem nhu cầu của mẹ nó mà tư vấn cho nhé.
    Ở Tuần Châu, thì ăn uống đắt đỏ vì kô có nhiều nhà hàng đâu mẹ nó nhé, or mẹ nó ăn ở ks, or ở nhà hàng Hoa Sen, chấm hết rồi đấy ạ.hic

meconbebin thích bài này.
  4. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

Gia đình em cũng đang nhăm nhe Hạ Long - Tuần Châu trong vòng 3 ngày, gia đình tự đi, nhưng chưa có thông tin gì sất
    Các bố mẹ đã đi có kinh nghiệm về: Hành trình + Nơi ăn + Điểm chơi... cùng chia sẻ nhé
    Cảm ơn các bố mẹ nhiều...

5. junny248

junny248 Bắt đầu tích cực

cho em hỏi ké với, liệu đi tuần châu mà e đi từ trưa t7 đến tối CN về đc ko ạ, vì em phải đi làm sáng t7 :(

6. mekuzon

mekuzon Thành viên tập sự

Nick Y!M của em: lady_in_red_0810.
    Các mẹ có gì chưa rõ về du lịch Hạ Long thì add nick em. Mình cùng trao đổi nhé.

7. hanguyen87

hanguyen87 Thành viên chính thức

Tuần Châu Resort về cơ bản có 3 khu như sau
    - Khu đồi thông ( Xa nhất - đi xuống lễ tân p đi bằng xe điện)
    - Khu Pine hill (Đối diện lễ tân) khu này tầm trung
    - Khu sea side gần bể bơi gần biển.
    Toàn bộ khu này là của Âu Lạc, em Paradise cruise cũng cùng một mẹ nhé.
    Hiện tại khu này có khuyến mại những ngày trong tuần, đặt phòng được free 1 bữa tối cho khách.
    Quanh khu này còn có các ks 3 sao như Hòa Bình, Atlantic, Hidden chảm, nhà khách VPCP, song nếu ở ngoài, mỗi lần vào tắm phải mua vé/.
    Khu này thường đông vui cuối tuần vì hầu như các đoàn nghỉ bên bãi cháy đều qua đây vào buối tối xem nhạc nước và show cá heo.
    Trong tuần hơi vằng. Được cái yên tĩnh.
    Bãi biển ở đây thì là bãi nhân tạo, cát trắng. khá thoải, trẻ con tắm được, tuy nhiên một số chỗ Cát hơi lún/

Chúc chị sớm có lựa chọn cho chuyến đi của gia đình.

8. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

NGÀY 01 : HÀ NỘI - HẠ LONG. ( Ăn Trưa, Tối )

Sáng: 7:15-8.00 khởi hành đi Hạ Long. 11:30 đến Hạ long, ăn trưa tại nhà hàng (hoặc ăn trưa trên tàu).

Chiều: Du thuyền thăm Vịnh Hạ Long- kỳ quan của thế giới, du khách dừng thuyền để lên thăm động Thiên Cung tức là "Cung điện của trời" và hang Đầu Gỗ (hay còn gọi là hang Dấu Gỗ), là nơi gắn liền với câu chuyện lịch sử chống quân Nguyên - Mông năm 1288 của vua Trần Hưng Đạo. Sau đó hành trình trên du thuyền đi giữa Hạ Long với hàng ngàn đảo đá sừng sững du khách sẽ có cảm giác như đi vào thế giới động vật trải qua triệu năm hoá đá. đó là: đảo Rồng, hòn Gà Chọi, hòn Cóc......

17h00: Tàu quay trở về bến xe đón quý khách về khách sạn nhận phòng, ghỉ ngơi và ăn tối. Buổi tối Quý khách có thể tự do dạo chơi bãi biển, thăm công viên Hoàng Gia, dạo chơi thành phố biển về đêm và đặc biệt tham quan khu chợ quê nơi diễn ra các hoạt động náo nhiệt nhất của thành phố Hạ Long về đêm.

NGÀY 02 : HẠ LONG - TUẦN CHÂU ( Ăn Sáng, Trưa, Tối )

Sáng: quý khách tự do thuê xe đi mua sắm tại chợ Hòn Gai ăn trưa tại khách sạn. Trưa và trả phòng khách sạn xe của công ty đón quý khách ra Tuần Châu nhận phòng, quý khách tự do tắm biển và tham gia những chương trình vui chơi giải trí của đảo Tuần Châu.

Tối: Hướng dẫn viên sẽ đưa quý khách thăm quan khu trình diễn xiếc thú: Biểu diễn cá voi trắng cá heo hải cẩu, sư tử biển (show diễn này có thể thay đổi theo chương trình tham quan của Khu du lịch Tuần Châu ) hoặc tự do đi dạo tắm biển, mua đồ lưu niệm.

NGÀY 03 : TUẦN CHÂU - HÀ NỘI ( Ăn Sáng, Trưa )

Sáng quý khách ăn sáng và tự do tắm biển.ăn trưa tại khách sạn.

Chiều: 12h00 trả phòng, 12h30 Xe đón Quý khách rời Tuần Châu về Hà Nội, dừng chân ở nhà hàng Hải Dương, thưởng thức đặc sản Hải Dương bánh đậu xanh, bánh gai, vải khô... Xe đưa quý khách về Hà nội lúc 16h30. Kết thúc chuyến du lịch

đấy là chương trình ghép như vậy, chị tự đi thì có thể lấy sườn chương trình và làm theo,hi hi

9. meconbebin

Mẹ nó ơi sau khi khảo giá khắp nơi tớ đã đặt phòng qua chudu24, phòng Deluxe Pine Hill Villa
    Lịch trình của tớ là sáng thứ 6 đi chiều chủ nhật về, 2 nhà có 2 trẻ con 1 đứa biết ăn cơm và 1 đứa chưa biết ăn cơm (ăn cháo)
    Mình muốn tranh thủ cho bọn trẻ xem biểu diễn cá heo với cả nhạc nước nữa
    Mẹ nó tư vấn cho tớ xem tớ nên ăn uống ở đâu giá hợp lý, ngon bổ rẻ càng tốt, và có món gì là ngon đặc sản ở đây nhỉ?
    tks mẹ nó nhiều

10. Link2785

Xem nhạc nước với cá heo thì buổi tối là oki, chị xem show lúc 8h kém 10 xem cá heo, sau đó, chị vòng sang xem nhạc nước lúc 9h là oki
    Còn ăn uống, thì em nghĩ ở đây chỉ ăn Hải Sản là ngon nhất thôi, nhưng mẹ nó có xe oto riêng hay là đi taxi thế?còn tùy thuộc vào phương tiện mẹ nó đi là gì, em sẽ giới thiệu các nhà hàng ăn ngon, bổ sạch và giá kô bị chém cho.^^

11. meconbebin

Mẹ Link2785 ơi nhà mình có mượn đc xe oto nên tự đi ah, vì vậy vụ di chuyển chắc là thoải mái thôi, mẹ nó giới thiệu cho mình mấy nhà hàng ngon bổ rẻ vệ sinh mà ko chặt chém với nhé
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều :)

12. Link2785

Yes, yes
    Mẹ nó ra cái dăm ăn nhé! Ăn ở nhà hàng Thủy Na, nhà hàng hải sản, đường Cái Dăm, gần chợ Cái Dăm mẹ nó ạ.cơ quan, bạn bè nhà em toàn kéo nhau ra chỗ đấy ăn thui, còn nếu kô, mẹ nó đi lên nhà hàng Hồng Hạnh, chỗ gần bãi Tắm Hoàng Gia, đối diện Novotel hotel nhìn sang đường, đi thêm 50m 1 tí ( nhà hàng này, có nộm bò, canh ngao và nhiều đồ hải sản lắm, mẹ nó chỉ việc vào và thích món nào thì gọi), nếu thích ăn gà, cách Hồng hạnh 1 nhà, có quán Gà đi bộ, hải sản cũng có, ăn cũng rẻ ( Thường thì khách du lịch xuống đây, kô muốn vào quán nhìn đc đc 1 tí, vì sợ giá chẳng bình dân, lại bị chém, nhưng chính những quán đề là cơm bình dân lại là nơi ăn uống bị chém đấy mẹ nó ạ)
    Đến Thủy Na, toàn hải sản ngon, ngta cân đủ mẹ nó ạ, mẹ nó đến ăn, bảo là người nhà của 1 chị bên xúc tiến Du lịch giới thiệu đừng nói thách, em chẳng nhớ rõ giá là bnhieu, nhưng canh ngao hoa khoảng 80-120K/1 bát, ghẹ khoảng 250k-300K/1kg, ốc cũng rẻ nữa, cơm canh, thịt rang cũng ngon nữa.
    Hồng hạnh thì kô mặc cả mẹ nó ạ, vì nó là chuỗi nhà hàng ở Hạ Long rồi, làm ăn uy tín lắm, thế nên mẹ nó không phải lo nhé
    Còn uống nc, nếu nhà mẹ nó vừa có trẻ con, phụ nữ và cánh đàn ông, thì mẹ nó đến Trung Nguyên,( từ Hồng hạnh đi lên khoảng 100m, cũng là bên bờ biển mẹ nó nhé! ) thì tiện hơn, đồ uống cũng ngon.Ở đây không gian kô được như Nam Phong, nhưng mà đồ uống ngon và rẻ hơn. Với lại tùy người thích phong cách riêng, nhà em thì chỉ thích mỗi Trung Nguyên
    Còn về quà cáp, ở đây chả mực thì ngon có tiếng mẹ nó ạ, nhưng mẹ nó phải phân biệt nhé! Những loại chả mực bán rẻ thì là mực trung quốc,và pha nhiều lắm mẹ nó ạ. Nếu mẹ nó muốn mua, thì lái xe sang Hòn Gai, chả mực Kim Thoan, uy tín nhất, giá là 380K/1kg loại ngon nhất, có loại rẻ hơn, khoảng 300,chả mực ở đây thì kô pha phiếc gì đâu, cũng kô mực trung quốc nữa.Mẹ nó đừng tham re nhé!Của rẻ là của ôi mà.
    Em chẳng nhớ còn gì tư vấn kô. mẹ nó thấy cần gì nữa cứ pm cho em nhá

13. meconbebin

Ôi có mẹ nó là thổ địa tư vấn thì miễn chê rồi, cám ơn mẹ nó nhiều lắm
    Còn vụ chả mực hạ long, tớ nhớ là mỗi lần cty tớ đi công tác vẫn ghé qua chợ hạ long thì phải, mua chả mực nhưng toàn mua của hàng Lan Lan hay Lán Lan gì đó, so với cái chả mực Kim Thoan của mẹ nó tư vấn thì thế nào? Chả mực Kim Thoan thì mua ở chỗ nào ở Hòn Gai hả mẹ nó?

14. Link2785

Chả mực thì chỗ nào ở chợ nào cũng bán mẹ nó ạ, chả mực giã tay thì ngon nhất, nhưng chỗ nào cũng nói là giã tay nhưng chả phải đâu mẹ nó ạ.Chỗ giã tay duy nhất mà em tin tưởng và nhìn thấy được là ở chợ Long ToÒng cơ, nhưng ngta làm kô nhiều đâu, cũng chẳng đủ bãn cho khách du lịch. hic
    Chả mực Lan Lan gì đó em kô biết mẹ nó ạ, vì vô vàn lắm, nhưng chả mực Kim Thoan chắc chắn ngon hơn và chất lượng hơn rồi, ngày trước, đi đâu biếu ai, em đều mua ở đấy,,mà Kim Thoan cũng có quầy ở chợ Hạ Long 1 đấy mẹ nó ạ!

15. meconbebin

Nghe mẹ nó nói vậy chắc đợt này đi chơi tớ phải mua chả mực Kim Thoan ăn thử xem sao :) Thế cái món chả mực giã tay ở chợ Long Tòng thì tìm mua cách nào đc hả mẹ nó? cái chợ Long Tòng này có dễ tìm ko? muốn mua có phải đặt trước ko? Thấy mẹ nó nói vậy tớ cũng tò mò muốn măm măm quá cơ hihi
    tks mẹ nó :)

16. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

Mấy năm rồi mình ko xuống Tuần Châu nên cũng ko biết bây giờ thế nào.
    Còn năm 2005, 2006 mình ở dưới đó thì thấy dịch vụ trong Tuần Châu còn ít lắm.
    Nếu gia đình bạn muốn đi Tuần Châu chơi, mình nghĩ tốt nhất là thuê phòng ở Bãi Cháy, tùy túi xiền, có thể thuê ở KS hoặc nhà nghỉ, rồi khi nào thích thì bắt xe ra Tuần Châu chơi. Bãi tắm ở Tuần Châu thì ít sóng lắm, mình thấy du khách thường ra đó vào buổi tối để xem nhạc nước và cá heo. Ban ngày thì có thể tắm biển, đi ca nô...

17. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó nói chuẩn đấy. Mình thấy ở Cái Dăm có siêu thị ốc ăn cũng ngon lắm. Còn chả mực ở chợ Hòn Gai thì AX mình hay mua về ăn ngon lém, chỉ mua ở hàng đó thôi.
    Nếu muốn mua hải sản đem về thì ghé qua thị trấn Trới phải ko mẹ nó nhỉ? Vì mình nhớ mang máng trước kia mấy anh lái xe hay nói là qua đó mua cho tươi và rẻ đến 1/3 giá so với chợ Bãi Cháy thì phải.

18. Link2785

Mua Hải sản thì ở chợ nói thách mẹ nó ạ, chịu khó mặc cả thì oki ngay, mình có thi thoảng xuống xem chợ Hải Sản ở chỗ qua Tuần Châu 1 tí, khách du lịch hay đỗ mua ở đấy, dưng mà bjờ giá cả cũng chẳng chênh nhau mấy đâu mẹ nó ạ.^^
    Cứ phải bon chen, xem xét, chứ đi mua cái gì cũng phải xem thời tiết, hôm nào mà hay mưa thì nhiều tôm => Tôm rẻ ^^
    Rằm, có trăng => Ghẹ rẻ, nhưng óp ( chả ai ăn ghẹ vào lúc trăng sáng và tròn mẹ nó ạ)
    Ốc thì tuỳ loại, nên giá cả cũng tuỳ,cá nữa. mà nhiều quá tớ cũng chẳng tư vấn được hết.thế nên, khi nào mẹ nó đi xuống đây du lịch, vào mùa nào, cái gì rẻ, giá khoảng bnhiêu cứ pm tớ, tớ lúc nào cũng giúp nhiệt tình

19. Link2785

Em toàn phải dặn dò trước mẹ nó ạ, chợ Loong toòng( tên chính xác nhá ^^) cũng kô khó tìm, hỏi ai cũng biết, nhưng cái quán chả mực kia, em cũng chẳng biết miêu tả thế nào cả, nhưng em thấy chả mực nó thơm, dẻo hơn mẹ nó ạ.Nhiều người thích Thoan chả mực hơn, em thì chẳng ăn được chả mực nhiều, ăn được 1 cái là mấy tháng sau mới muốn ăn nữa.Nhưng mà, thấy lần trc, mua chả mực loong toòng về biếu mẹ, thấy u khó tính thế mà khen rối rít, em thử, thì cũng thấy thơm hơn mẹ nó ạ

20. meconbebin

hii cám ơn mẹ nó nhiều nha, tớ ghi lại hết các thông tin mẹ nó chia rẻ rồi, hy vọng là chuyến đi lần này thành công mỹ mãn. Tận cuối tháng 6 nhà tớ mới đi Tuần Châu. Nếu có gì cần hỏi thêm tớ lại pm hỏi mẹ nó nhé :)
    Một lần nữa cám ơn mẹ nó đã nhiệt tình tư vấn, tớ gửi tặng hoa mẹ nó này (u)(u)(u)