Kinh nghiệm: Chi Phí Đẻ Ở Các Bệnh Viện

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi ninhvt, 18/5/2012.

Tags:
  1. ninhvt

ninhvt Thành viên tích cực

chẳng là mấy hôm nay e đọc trên mạng thấy nhiều bài báo nói về chuyện bác sĩ tắc trách với sản phụ nên cũng sợ ạ, bản thân e cũng từng bị đối xử chả ra gì khi vào bv PSHN nên lần này rút kinh nghiệm muốn kiếm bệnh viện khác nhưng ko biết giá cả cũng như thái độ phục vụ thế nào! mẹ nào có kinh nghiệm ở bệnh viện nào tốt thì tư vấn cho e với ạ, e xin cảm ơn!

Em xin tổng hợp kinh nghiệm của các mẹ đi trước:

BV phụ sản Hà nội

BV C (phụ sản trung ương)

BV bưu điện

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ninhvt
    Đang tải...

2. tukeo812

tukeo812 Tel: 0904.359.358

Ðề: chi phí đẻ ở các bệnh viện

Mình đẻ ở Việt Nhật. Mình đẻ mổ, mọi thủ tục nhờ bsy mổ làm hết cho kể cả bảo hiểm và sinh hoạt lúc ở viện, rồi ra viện. Bsy làm cho mình bảo hiểm nên mình chỉ mất hơn 2tr tiền đẻ thôi. Phong bì thì 3tr ( bsy, kíp mổ, ý tá sau này..., thủ tục ra viện nhanh)
    EM dâu mình đẻ ở Bưu điện, chỗ này sạch người nhà ra vào dễ ko như ở Việt Nhật bị đuổi sơi sơi em dâu mình cũng đẻ mổ hết 7tr vì nó ko có bảo hiểm, phòng bì bsy có 1tr thôi. Đẻ ở đây ra viện nhanh tầm 3 ngày nó cho ra rồi. Nhưng về chuyên môn thì Bưu điện ko bằng các bv kia. Nhưng nếu tình trạng sức khỏe của bạn bt ko có tiểu sử bệnh từ trc thì đẻ ở đấy cũng đc.

3. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Mình đẻ mổ ở Bưu Điện, mới đẻ xong đây. Nhờ bs mổ lo hết, nói chung thái độ và dịch vụ rất tốt, mình nằm viện 1 tuần phòng dịch vụ. Mẹ và bé được chăm sóc rất chu đáo tận tình. Chi phí, mình có bảo hiểm 80%, nhưng mình toàn dùng các loại dịch vụ, gì cũng dịch vụ, kể cả khâu thẩm mỹ rồi chọn này chọn kia, tổng lại mình cũng mất khoảng 7tr tiền viện phí. Cảm ơn bs và kíp mổ thì tùy từng nhà, mình cảm ơn hết 3tr. Mình thấy bs mổ ở Bưu điện chuyên môn tốt mà, kể cả chăm sóc sau đẻ nữa. Mẹ nó tham khảo nha.

4. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Ở Việt Pháp thì tốt nhưng mà giá thì mắc quá.... hic hic...

gemini.june thích bài này.
  5. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

hóng kinh nghiệm của các mẹ đi trước, em đang phân vân giữa pshn và việt pháp, nghe có vẻ buồn cười nhưng dạo này nghe danh pshn khiếp quá ạ

6. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi mẹ nó nhờ bác sỹ nào đấy ah, e còn khoảng 20 ngày nữa định nhờ bác Đồng mà ko rõ phong bì nên bao nhiêu và đưa trước hay đưa sau ah

7. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Em mất cực ít xiền vào vụ này
    Đứa thứ nhất năm 2010 em sinh ở BV Bắc Thăng Long ( Đông Anh ), đẻ thường, bác sĩ nhiệt tình, chu đáo, bv sạch sẽ, đóng viện phí khoảng 500k hay 600k gì đấy, em ko nhớ rõ lắm, cảm ơn bác sĩ 400k, lúc này là em chưa có bảo hiểm mà hết tất tật khoảng 1tr
    Đứa thứ 2 mới cách đây hơn 1 tháng, đẻ mổ, vì em có chút vấn đề nên dc gọi là mổ cấp cứu, chẳng mất xiền cảm ơn, mất mỗi xiền viện phí, em có BH, dc trừ 30% viện phí còn khoảng 2.100k, đấy là cả thêm tiền em bé nhà em phải nằm khoa sơ sinh 1 tuần.
    Theo em thì trong trường hợp thai các mẹ bình thường thì nên chọn bv nào sạch sẽ, đừng quá đông đúc, có bác sĩ quen thì càng tốt để sinh.
    em giờ thấy nhiều mẹ chọn BV TW để sinh, xin thưa với các mẹ là em nằm trên tầng 5 PSTW, 3 bà bầu chửa vượt măt phải nằm chung 1 giường 1m2, khi sinh xong xuống tầng 4 thì 2 bà đẻ và 2 đứa bé nằm chung 1 giường, vào thời điểm đông thì muốn phòng dịch vụ cũng ko có.
    Chúc các mẹ MẸ TRÒN CON VUÔNG !

8. hieuloan2010

hieuloan2010

Mẹ nó ơi, mình tưởng lúc đẻ thì bảo hiểm được tính 70% chứ nhỉ? Em gái mình cũng ở tầng 5 vì bị động thai đây. Lúc nào cũng 2 người 1 giường.

9. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

lúc đẻ tính là cấp cứu nên cũng k cần giấy chuyển viện mẹ nó ạ,
    được thanh toán 80% hay sao ấy. Chắc mẹ mehaan gõ nhầm ấy mà :)

10. ninhvt

ninhvt Thành viên tích cực

các mẹ toàn có bảo hiểm nhỉ, chị em đẻ mổ lần 2 pshn bị tính phí tăng thêm + pb linh tinh hết đến 15tr, ko bít đẻ mổ ở Việt nhật giá bnhiu ko em gần cuối năm mới đẻ sợ vào ps chẳng có chỗ mà nằm.............

11. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

bg ở BV Bưu điện cám ơn cũng tốn tiền thế à.ặc

12. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

mang bầu đã vất vả rồi vấn đề chọn bv mà sinh sao cho chi phí hợp lí bs tận tâm cũng vất vả chẳng kém
    em cũng đang định chon pshn nhưng cũng thấy nhiều mẹ kêu quá nên cũng hơi chùn mà em thấy chi phí sinh dv bà tiền cảm ơn ở pshn hơi cao nếu sinh mổ thì bao giờ chi phí cũng phải khoảng 15tr
    đành hóng hớt các mẹ vừa sinh xong vào đây chia sẻ kinh nghiệm cho chị em chuẩn bị sinh tham khảo và chọn lựa
    năm nay nhiều bà bầu nên những viện chuyên sản bao giờ cũng đông đúc nên các mẹ cũng vất vả
    pstw thì em ko dám nghĩ tới rồi vì quá đông đẻ xong ko có chỗ mà nằm

13. Monpeo81

Monpeo81 Thành viên tích cực

Mình đẻ mổ ở phụ sản Hà Nội, ở phòng dịch vụ trong 3 ngày 2 đêm, tính hết các chi phí và trừ bảo hiểm là 1,5 tr^^.

14. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

mình thang 12 mới sinh nên vào hóng các mẹ lấy kinh nghiệm.

mình sinh mổ ỏ PSHN, đang tính dùng dịch vụ trọn gói, nghe nói 7 or 8 triệu j đó. mình chắc là dùng gói này cho yên tâm. Nhưng có mẹ nào qua thực tế rùi thì chia sẻ kinh nghiệm với nhé,. Nếu dùng dịch vụ trọn gói thì có phải cảm ơn riêng bác sĩ nữa không nhỉ?

15. Merucon

Hii, đúng rồi mẹ nó ạ. Cơ mà tùy mình thôi, mổ xong rồi cảm ơn thế nào là tùy mình mà. Các bs cũng ko ý kiến gì đâu. Trong viện phí có phí cho các bs rồi mà.

16. Merucon

Mình nhờ bs Phú, là trưởng khoa sản đó. Trong những ngày nằm viện sau mổ thì bs Đồng sáng nào cũng đến thăm khám và kiểm tra vết mổ. Nói chung tại mình dùng DV nên cho phí hơi cao, chứ nếu dùng thường, trừ bảo hiểm thì chi phí cũng ko cao lắm đâu.
    Cảm ơn bs mổ là 2tr, kíp mổ là 1tr. Nói chung các bs rất tận tình mẹ nó ạ. Cảm ơn nên đưa trước khi mổ. Nhưng mình nghĩ, cảm ơn tùy từlàng nhà thôi, ko câu nệ lắm đâu, mẹ nó cứ yên tâm nhờ bs đi nhé.
    BS Đồng cũng là người rất có uy tín và mát tay, có nhiều người khen lắm. 2 bs đó đều ổn lắm mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.

17. yellowsea

Hì, thanks mẹ nó ah, Em đang phải hóng vụ phong bì này để chuẩn bị trước, mẹ nó cho em hỏi tẹo, em cũng định dùng dịch vụ tất tần tật đây, e hóng hớt ở mấy topic bên web trẻ thơ nữa thì đang tính là bác sỹ chính 3tr, kíp mổ 1tr, mẹ nó ơi còn cái hậu phẫu có cần ko ah, chả nhớ e đọc ở đâu bảo là phải hậu phẫu 1 tr nữa để họ chăm sóc mình kiểm tra abc sau lúc mổ cho an tâm, hix hix, vậy là đi tong 5tr tiền cảm ơn cảm huệ, còn lại là viện phí nọ kia nữa, chẹp nhưng thôi em con đầu với lại sợ cái vụ đẻ đái này lắm, nếu xiền mừ giải quyết đc thì cứ đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, thấy các mẹ hạnh phúc bên con yêu mà sốt ruột quá đi thôi, hì hì, à mẹ nó cho em hỏi luôn là mổ xong thì con có đc ra với người nhà luôn ko ah, hay là mình bị cách ly 6 tiếng hay gì đấy hả mẹ nó????

18. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Thế thì mẹ nó phá giá quá nhé, BV BD là bệnh viện trong sạch nhất đấy, vậy mừ mẹ nó cám ơn nhiều thế. Ngày trước cám ơn các bác sỹ còn ko nhận cơ, bây giờ lại nhận à,chắc lại quen rùi, hic hic
    Hồi tớ sinh TM cách đây 4 năm, cám ơn bác sỹ ko nhận ( nhưng tớ sinh ngày CN, lại là ca cuối buổi tối ) mẹ chồng tớ đưa bs 200k gọi là uống nước nên bs cầm, lúc sau chồng tớ tưởng chưa cám ơn, biếu bs 200k nữa nhưng bs trả lại bảo là bà nội vừa đưa rùi. hihi, BS Hà mổ cho tớ đấy, vết mổ đẹp cực.:)

19. yellowsea

à quên, mẹ nó có số phone của bác sỹ Phú ko cho em xin luôn với ah, bác Đồng em có rùi nhưng cứ phòng trước cho chắc ăn, ko gọi đc bác này thì gọi bác kia, hix

20. pika2605

pika2605 Thành viên chính thức

Tháng 10 em mới sinh cơ mà giờ cũng đang phân vân ko biết chọn bệnh viện nào vì năm nay chắc là bệnh viện nào cũng đông lắm, topic BV Bưu điện cũng rộn ràng lắm các mẹ ạ. Em đang định nếu sinh mổ thì ở VN còn sinh bình thường ở Bưu điện. Mà các mẹ cho em hỏi BV Bưu điện là tương đương với bệnh viện tỉnh ạ???