Trang 1/325 12345671151101 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 3248
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,041
    Được cám ơn 2,510 lần trong 1,879 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default MÍT NGHỆ TIỀN GIANG 35k/kg CẮT MIẾNG

HÔM NAY NHÀ MÌNH CÓ
    - Cam xoàn: 60k/kg
    - BƯỞI DA XANH: 35, 55k/quả
    - Cam sành: 45k/kg
    TẤT CẢ ĐỀU CÓ BẢO HÀNH NHÉ
    Bưởi Da Xanh - Ông Út Cầu Đ
    Thượng hạng+ Hảo hạng++
    Đặc biệt Bình dân

Cam Xoàn & Cam Sành

SẦU RIÊNG ĐAK LAK: Bảo hành từng quả

BƠ SÁP ĐĂK LAK, ĐẢM BẢO NGON DẺO

THANH LONG ĐỎ BÌNH THUẬN

CAM SÀNH TIỀN GIANG

TÁO XANH NINH THUẬN

NHO ĐỎ NINH THUẬN

thay đổi nội dung bởi: tho_yeu_rat_kieu, 10-14-2014 lúc 12:05 PM Lý do: them mat hang

2. Những người sau đây 31 đã cám ơn tho_yeu_rat_kieu về bài viết hữu ích này

aqsavn (12-12-2012), Bearxinh (09-17-2012), Bella08 (06-14-2012), biri (05-22-2012), bome1trai1gai (07-25-2012), buoidaxanh_bentre (05-20-2012), civil_huyen (07-21-2012), emxinh_xinh2000 (10-04-2012), giadinhcun (05-21-2012), Girlvip Fashion (10-15-2012), haitintin74 (09-28-2012), hoatuyet109 (08-16-2012), kt2a6 (07-17-2012), lan_chi (07-19-2012), Masafot (06-27-2012), Mẹ Vyan (10-15-2012), MeBong2118 (07-23-2012), memaivu (08-14-2012), meodiudang (05-29-2012), meplinh (09-14-2012), ME_TOKYO (10-23-2012), namhangthung (08-16-2012), ruouchienbeo (06-20-2012), shopchipxinh (03-10-2014), shopdongho2011 (11-05-2012), tamhoa8083 (02-06-2013), ThaoNguyen79 (05-20-2012), thucdoan04 (08-23-2012), tom_mai (08-07-2012), đồ hiệu_giá rẻ (11-02-2012), đĩa thể dục (05-21-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,082
    Được cám ơn 908 lần trong 671 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: BƠ SÁP DĂK LĂK: LOẠI VỎ XANH RUỘT VÀNG,40k/kg.

Iem đăng ký đầu tiên chị ơi............... có đc FS ko?????????????

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,041
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Cách làm khoai môn lệ phố

Cách làm khoai môn lệ phố

Khoai môn Lệ Phố là một loại khoai môn củ thuôn tròn, vỏ màu nâu nhạt, bổ ra miếng khoai có màu trắng pha lẫn những tia tím, ăn bở dẻo, thơm. Ở nhà hàng bạn ăn chắc là loại khoai môn tẩm bột rán, chứ không phải món ăn đó tên là Lệ Phố.

Bạn đã xem phim "Tể tướng lưu gù" chưa? Lệ Phố nếu tôi nhớ không nhầm là địa danh của vùng trồng loại khoai môn này.
    Nguyên liệu: Bột mỳ hoặc bột chiên tôm của Thái, khoai môn Lệ Phố (bán ở Lạng Sơn rất nhiều hoặc bạn có thể ra chợ Hôm, khoai mua ở đấy chuẩn luôn, nhưng phải chọn được củ nào có màu tía tím mới ngon), dầu ăn, muối, bột ngọt.
    Cách làm:
    - Khoai cắt mỏng một cm hình que hoặc cắt lát (có thể hấp sơ qua để khi rán nhanh chín)
    - Bột mỳ pha sánh, cho thêm chút muối và bột ngọt (nếu là bột chiên tôm bạn không cần cho gì hết), ngon hơn nữa có thể cho một lòng đỏ trứng gà. Đánh tan đều hỗn hợp rồi cho khoai vào.
    - Đun nóng dầu ăn, múc từng thìa bột và khoai vào rán giòn. Ăn nóng món này rất ngon vì thơm mùi khoai, ngậy ngậy, bùi bùi.

Hoặc bạn có thể làm theo những cách sau đây:
    Cách 1: (như trong ảnh)

Nguyên liệu: Khoai môn: 1 kg, thịt nạc vai: 0,2 kg, tôm nõn tươi: 0,1 kg, mộc nhĩ: 5 cánh to, nấm hương: 5 cánh to, hành hoa: 5 cây, rau mùi ta: 1 mớ, bột mỳ: 200 g, bột năng: 100 g, men nở: 0,7 kg, hạt mắc mật: 2 thìa cà phê. Ngoài ra, bạn cần chuẩn bị các loại gia vị: Tiêu, bột gà, đường.

Cách làm:

- Khoai gọt vỏ, rửa sạch, cắt miếng vuông vừa ăn độ dày khoảng 0,4 cm, đem luộc chín (không vỡ nát).

- Trộn bột mỳ, bột năng, men nở với 300 ml nước, ủ khoảng 20 phút.

- Tôm, thịt băm nhỏ. Nấm hương, mộc nhĩ ngâm nở băm nhỏ, hành hoa, rau mùi thái nhỏ, tất cả trộn đều với nhau cùng các loại gia vị và hạt mắc mật.

- Phết nhân lên miếng khoai, sau đó dùng miếng khoai khác ép lên trên rồi nhúng vào bột đã ủ và cho vào dầu nóng vừa, rán vàng mặt là được.

Trang trí dưa chuột cà chua. Khi ăn chấm sốt chua ngọt.

Cách 2:

Khoai môn gọt vỏ rửa sạch, cắt miếng cho vào luộc chín tới với nước có pha sữa, khi khoai chín nghiền nhuyễn thành bột, lưu ý phải nghiền khi khoai nóng, sau đó viên thành viên tròn.

Nhân thịt làm như sau: thịt băm nhỏ trộn cùng nấm hương, mộc nhĩ, rau thơm và hạt mắc mật băm nhỏ (nếu có).

Dàn mỏng khoai môn, cho thịt viên vào giữa viên lại cho kín, lăn qua trứng, lăn tiếp vào bột cà mì và rán chín vàng.

Lưu ý rán nhỏ lửa, khi gần vớt khoai ra thì tăng lửa để khoai không bị đọng mỡ.

thay đổi nội dung bởi: tho_yeu_rat_kieu, 08-28-2012 lúc 08:22 PM

5. Người dưới đây đã cám ơn tho_yeu_rat_kieu về bài viết hữu ích:

buoidaxanh_bentre (06-27-2012)

Click:

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 183 lần trong 146 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng đăng ký, bơ chín cây chứ bạn?

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,041
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Comment của các mẹ :
    Trích Nguyên văn bởi civil_huyen View Post
    Em ạ
    Nhận được sầu xong, chưa kịp chụp ảnh fb cho em thì con chị đã thò tay vô bốc, bấm máy thật nhanh mới kịp giữ nguyên hiện trường

Chị ko ngờ cái hột sầu bé tí ti thế này:

Lau sạch chỗ lem nhem, chụp lại cảnh múi sầu căng mộng, nây tròn, vàng óng, thơm ngào ngạt này:

Sầu nhà em ngon lắm ấy, rất lâu chị mới có dịp ăn quả sầu ngon đến vậy.
    Nhất định sẽ ủng hộ em dài dài.
    Chị cám ơn em nhé.

Trích Nguyên văn bởi thucphamsachtf View Post
    chị ơi qua nhà em măm tôm chua luôn roài nhé, 2 vc chén bay mất tiêu đĩa thịt luộc với 1 đĩa rau diếp cá ăn kèm. Ngon ơi là ngon, đấy lại chảy nước miếng ra roài. Vote cho món tôm chua nhà chị, kiểu này lại tốn tiền cho nhà bác dài dài roài hu hu
    Trích Nguyên văn bởi Mẹ cò Ti View Post
    Chị ui, hôm qua lấy tôm về em ăn luôn chị ạ. Em ko ăn với thịt luộc mà cho thêm 1 tẹo đường vào để ăn với cơm. Cảm nhận là giống y như vị tôm chua mà em được ăn hồi cấp 3, em thích lắm í, ngày trước 1 con tôm mà ăn với 2 bát cơm. hi hi. Nhưng mà vì em ko ăn được cay nên vừa ăn vừa phải uống nước. Vote cho tôm nhà chị nha.
    Trích Nguyên văn bởi hathanh1361983 View Post
    Chị ui sầu riêng hôm qua ngon lăm nhé, hạt dưa vừa giòn vừa thơm nữa. Chúc chị bán được nhiều hàng nhé
    Trích Nguyên văn bởi ngaqv2410 View Post
    Bơ đợt này ngon c ơi,quả già ơi là già.Sầu quả nhỏ nhất là mấy kg c?nhà e mỗi mình e ăn đc.
    Trích Nguyên văn bởi jupiter82 View Post
    Lấy bơ và sầu nhà chị từ hôm thứ 5, giờ đã xử xong cả rùi mà mới vào cm được cho chị đây ạ.

Bơ già quả nên chín nhanh lắm, hôm sau là chén được luôn rồi ạ, nhìn cuống vẫn tươi nguyên. Bơ vàng, thơm, nhà em ai cũng khen. Cháu nhà chị em chén thun thút (trộm vía).

Sầu thì ngon đừng tả, mềm, ngọt, ngậy, vàng, hạt lép kẹp (tất nhiên vẫn có in ít hạt to bình thường, hihi). Vào miệng cái là tan chảy luôn, có lẽ đây là quả sầu không phải chuồng bò mà em ưng nhất đấy ah, đúng là sầu chín rụng có khác, cuống vẫn tươi nguyên, rất dễ bổ ạ.

Bổ ra nhìn thích quá nên em có chụp lại ảnh, post tặng chị nè
    Trích Nguyên văn bởi gaucon_nemo View Post
    nhận hàng gần tuần rồi mà em quên mất ko vào báo cáo
    - Bơ lần này siêu ngon, quả cỡ 0.5kg em làm đc 3 cốc đầy khự, đặc quánh
    - Chanh leo em chả tự mua bao giờ, toàn đc khuyến mại, trc đây em cũng chỉ uống sinh tố chanh leo do chị gái làm, em chưa làm bao giờ nên cũng khó nhận xét. Chỉ thấy là quả chanh rất thơm, đặc, vỏ mỏng nên có phần dôi hơn cái loại chanh màu nâu nâu.
    - Hạt dưa: ngon nhờ chị nhờ, cơ mà cái hạt này bóc tốc độ chậm hơn hạt hướng dương, nên chắc tết em mới có nhu cầu đặt hàng em này. giờ hàng ngày xem TV vẫn ăn hướng dương thôi chị ah
    chúc chị đắt hàng nha
    Trích Nguyên văn bởi memaivu View Post
    nàng ơi sầu ngon lắm

chị ơi quả sầu lấy hôm T7 ở nhà chị ý, tối hôm đó em bị mất ngủ, mà mùi sầu thơm quá, ko chịu được, nửa đêm lịch kịch xuống bổ sầu (nhưng kể ra giờ đó đỡ bị ông xã kêu mùi). Hic, bổ sầu khó dã man do ko có kinh nghiệm, ì ạch mãi cuối cùng cũng xong. Nhưng thành quả nhận được đúng là bõ công.

Sầu múi nào múi nấy to như con lợn con, ăn cắn ngập răng (chẹp nhắc đến em lại thèm quá). Em để trong tủ lạnh thỉnh thoảng lại măm măm 1 múi. Kể ra để hôm sau bổ thì ngon hơn nhưng em để trong tủ lạnh thấy hôm sau nó vẫn chín ngon hơn.
    Nói chung là em thấy ngon hơn cả quả e mua ở trên đường Nguyễn Trãi mà em kể với chị là rất rất ngon ý.
    Trích Nguyên văn bởi Hubishop View Post
    Vừa nhận được cafe Hương Phước của bạn , thêm 1 ít Trung Nguyên số 5 vào pha thử thì uống được , đậm đà , bao giờ có số 2 TN thì báo mình nhé , chúc bạn đắt hàng

Tối qua em nhận được sầu rồi ah, sầu dễ tách lắm, em vèo cái là xong. Được 4 múi to, cân thử múi được 0.75kg (quả của em là 1.9kg). Ăn mềm + ngọt + ngậy, em thích lắm. Cháu nhà chị em cứ há miệng măm thun thút.

Lần sau em mà thèm sầu lại qua ủng hộ nhà mẹ nó tiếp, hihi.

Bonus cho mẹ nó ảnh 4 múi sầu của em, ngon tuyệt
    Trích Nguyên văn bởi me_thocoi View Post
    e nhận đc bơ rồi chị ơ, ngon lắm, chị chọn cho e toàn là quả bơ già, e đi mua mà ko mua nổi đâu.tks chị nhé
    Trích Nguyên văn bởi Trau xinh xinh View Post
    đã nhận bơ, xử luôn 4 quả cho anh chị em trong phòng chén, nói chung là khá ngon.............. hehe, còn 4 quả chưa chín, để dành...........
    Trích Nguyên văn bởi hangtr View Post
    Hôm qua mình không có nhà, ông xã bạn mang bơ qua, mấy bác cháu ở nhà làm sinh tố thấy thằng cu nhà tớ khen ngon, bác nhà tớ khen ông xã bạn nhiệt tình xuýt xoa bảo khổ thân chú ấy buôn bán thế này thì lờ lãi gì. Thằng cu dặn mẹ là hết bơ lại qua nhà bác ấy mua cho bác ấy đắt hàng mẹ nhé, giọng như cụ non ấy. Thanks bạn nhiều và thực sự là ngại quá
    Trích Nguyên văn bởi Hat Do View Post
    Hôm qua nhận bơ rồi, 2 quả chín ăn luôn thì ngon còn quả xanh thì chưa biết thế nào, hy vọng chín được và ngon.
    Ui, thê này là các mẹ chưa được măm bơ nhà mẹ nó à. Hihi, mình thật may măn qua lúc bơ vừa về.
    Bơ tươi và ngon lắm. Mình đã giải quyết xong 2 quả cho món sinh tố mẫng cầu bơ rồi. Mẹ mình cũng khen lăm bảo mua thêm. Nhà mẹ nó sau khi ship hàng cho các mẹ thì còn hàng đợt này ko? Mai mình định qua lấ tầ 3kg nữa thi có được ko?
    Chúc mẹ nó đắt hàng nha, ủng hộ bơ ngon. Hihi.
    chị ơi, hôm kia bơ còn cứng đơ xanh lét mà hôm qua em đi làm về đã thấy chín hết rồi, em phải cho vào tủ lạnh ko biết để đc bao lâu.
    Tối qua xay thử 2 quả đc 2 cốc đầy hự đặc quánh (cốc đại như vại bia ý chị, gần đầy, chả còn chỗ mà cho đá nên phải để vào ngăn đá cho mát rồi ăn), ăn thơm và ngậy vô cùng, bơ nhiều thịt và ngon chị ạ.
    Để em ăn hết đợt này em lại đặt tiếp, đặt 3kg hơi tham sợ hỏng mât hu hu, chết vì cái tội tham lam
    Cám ơn chị nhé!
    Mẹ cháu cho em order tiếp 3kg nhé. Đi làm về em qua lấy như hôm trước là ok đúng ko ah? Hy vọng lần này bơ cũng tươi roi rói, chín cây, vàng ngậy ngon như hôm rồi, hihi.
    chị ơi đợt tuần sau là hết bơ rồi hả chị
    Hôm qua em mới pha thử chanh leo, hix, nhiều nước và đặc quá chị. Em quen pha 2 quả 2 cốc, hôm qua cũng làm 2 quả, xay ra bị đặc khền khệt
    Trích Nguyên văn bởi Bella08 View Post
    chị ui em đang măm chanh leo nhà chị đây. he he tươi ngon lém nhá. mum hết hơn 10 quả rùi. cứ cắt ra cho thêm it muối rùi xúc ăn thui he heh. thơm ngon lém
    Trích Nguyên văn bởi thucphamsachtf View Post
    chị ơi măng ngon lắm, 2 vc em đều thích, hum nào có ới em và phần em 1 kgs nhé, có 2 người ăn nên ko mua nhiều được chị ạ.
    Măng cũng ngon ko chua tẹo nào, nhà em xào 1 nửa nấu sườn 1 nửa, rất ổn, khi nào ăn em lại đặt bên chị. Không có măng lá hả chị?

thay đổi nội dung bởi: tho_yeu_rat_kieu, 09-09-2012 lúc 04:17 PM

8. Những người sau đây 3 đã cám ơn tho_yeu_rat_kieu về bài viết hữu ích này

buoidaxanh_bentre (05-20-2012), giadinhcun (06-14-2012), Ha_inovar (01-19-2014)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,082
    Được cám ơn 908 lần trong 671 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi tho_yeu_rat_kieu View Post
    Ưu đãi khách hàng đầu tiên nhé fs nhé e, em đăng ký mấy kg
    2kg chị nhé. Địa chỉ nhà em là : số 3 dãy C1, tập thể Học Viện An ninh, ngõ 14, Trần Phú, HÀ Đông chị nhé. EM cảm ơn chị nhìu................XXX

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,041
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Cách chọn và ngâm măng khô

Cách chọn và ngâm măng khô
    Măng khô là món ăn ưa thích của nhiều người, đặc biệt là ngày tết, món canh măng khô là món không thể thiếu trong mỗi gia đình. Sau đây là cách chọn mua măng khô ngon và hướng dẫn ngâm măng.
    Cách chọn mua măng khô:
    Để chọn được măng ngon, các bạn chú ý chọn loại có màu vàng nâu nhạt, xuất hiện màu hổ phách và có độ bóng láng.

Ngoài ra, cũng cần chú ý thêm một số tiêu chí khác như: đường vân tỉ mỉ, bề rộng thịt dày, đốtt măng nhiều...
    Khi sờ vào không có cảm giác ẩm tay, có thể bẻ gãy được.
    Có 2 loại măng khô chính là: măng lưỡi lợn và măng lá. Khi ăn măng lưỡi lợn sẽ cho cảm giác dày miếng và giòn sần sật còn măng lá thì sẽ ngấm gia vị hơn. Tùy sở thích để bạn có thể chọn loại măng mình muốn nấu.

Cách ngâm măng khô:

• Đầu tiên, mình cần rửa măng thật sạch.

• Đổ đầy nước vào ngâm trong một đêm.

• Sáng hôm sau, đổ hết nước cũ đi.

• Sau đó, các bạn cần rửa lại từng cái măng một, nếu rửa không kĩ thì măng sẽ rất dễ bị chua.

• Đổ gập nước vo gạo vào để ngâm măng và đến cuối ngày, các bạn lại phải làm lặp bước 3, bước 4 như ở trên. Rồi bắt đầu từ đây, ngâm măng bằng nước thường hay nước gạo cũng được nhưng chú ý là ngày nào cũng phải rửa măng và thay nước đấy nhé! Thời gian ngâm vào khoảng 1 tuần.

thay đổi nội dung bởi: tho_yeu_rat_kieu, 08-29-2012 lúc 09:54 PM

Click:

Cám ơn
    2,924
    Được cám ơn 3,059 lần trong 2,729 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Default Ðề: BƠ SÁP DĂK LĂK:vừa DẺO, vừa BÉO, vừa THƠM, vừa RẺ

cho tớ 2 kg nàng nhé.có bơ thì gọi t.t sang lấy nhé.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    1,128
    Được cám ơn 2,195 lần trong 882 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

uýnh dấu , nhà e đag còn nhiều hoa quả , hị hị

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội http://myphamthiennhienkt.com
    Click:

Cám ơn
    1,035
    Được cám ơn 753 lần trong 569 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

chà bơ nhà này quả to thế ^^
    up hình thật lên mẹ nó ơi

14. Những người sau đây 2 đã cám ơn phukienkt về bài viết hữu ích này

buoidaxanh_bentre (05-22-2012), giadinhcun (06-14-2012)

Trang 1/325 12345671151101 ... cuốicuối

Các đề tài tương tự

1. Toàn quốc: Mít thái cần thơ 38k/kg, fs khi mua 1kg măng khô trở lên, măng k hóa chất, phơi khô tự nhi
    By Do Hong Nhat in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 1947
    Bài mới gởi: hôm nay, 12:25 PM
  2. Hà Nội: Mít nghệ Tiền Giang , Chery Mỹ , Cam , Táo , Sầu Riêng,...
    By Donavi in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 114
    Bài mới gởi: 11-06-2014, 02:23 PM
  3. Hà Nội: Mít Nghệ Tiền Giang
    By emin82 in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 15
    Bài mới gởi: 06-28-2014, 09:38 AM
  4. Hà Nội: KM 30-4 & 1-5 Xoài Cát hòa lộc, Bơ sáp chín xanh, Mít nghệ Tiền giang $$$$$
    By Traicayvietnam in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 18
    Bài mới gởi: 04-28-2014, 11:21 AM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ