Kinh nghiệm: Hỏi các mẹ kinh nghiệm đi du lịch Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi mekhanhchi, 22/5/2012.

1. mekhanhchi

mekhanhchi Thành viên rất tích cực

Đầu tháng 7 này nhà mình có ý định đi nghỉ ở Đà Nẵng 4 ngày, mình định vào thì đi tàu, ra đi máy bay. Theo các mẹ vào đấy nên đi những đâu và lịch trình như thế nào thì hợp lý, gia đình mình định nghỉ một đêm ở trên núi Bà Nà, ở thành phố thì mình muốn khách sạn có bể bơi để cho trẻ con chơi. Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ gúp mình nhé.
    Thanks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekhanhchi
    Đang tải...

2. travel5

travel5 Thành viên chính thức

Ðề: Hỏi các mẹ kinh nghiệm đi du lịch Đà Nẵng

Đà Nẵng nổi tiếng với những địa danh như ngũ hành sơn, khu nghỉ mát Bà Nà, bán đảo Sơn Trà, khu du lịch sinh thái suối lương, và rất nhiều bãi biển đẹp của ĐN như: Bãi biển Mỹ Khê, bãi biển Thanh Bình, bãi biển Bắc Mỹ An, bãi biển Non Nước, bãi biển T20, bãi Bụt Sơn Trà....
    Ở 4 ngày thì bạn có thể tranh thủ thêm 1 ngày vào Hội An thăm thú, vừa gần ĐN lại tiện đi lại bn nhé.
    - Còn về nơi ngủ nghỉ thì ĐN vô cùng phong phú và đa dạng, đáp ứng đầy đủ nhu cầu và kinh phí của bạn
    Phải kể đến những KS cao cấp như: The Ocean Villas, Khu nghỉ mát Sandy Beach Non Nước, Furama, Sơn Trà Resort & Spa, Vinpearl Luxury Đà Nẵng...
    Giá phải chăng hơn nhưng chất lượng và dịch vụ rất tốt như: Khách sạn Jimmy, Daesco, Celine, Pearl Sea Hotel....

vickie thích bài này.
  3. latdat07

latdat07 Thành viên chính thức

Chị ơi, chị có thể cân nhắc lại có nên ở Núi Bà Nà ko nhen vì: khách sạn trên Bà Nà rất mắc - thấp nhất là 1tr cho phòng hai khách chưa tính vé cáp treo, dịch vụ cũng đắt đỏ, buổi tối thứ 7 thỉnh thoảng có đốt lửa trại, thích hợp cho nghỉ dưỡng hơn. Chị có thể ở DNG, xong rồi gia đình thuê xe lên Bà Nà chơi rùi về. Em nghĩ chị ở Hà Nội đã thưởng thức được 4 mùa rùi :) nên ko cần phải lên Bà Nà đâu. Nếu chị quyết định ở thì mang theo áo khoác nhé, buổi tối trên đó có sương mù và se lạnh.

Lịch trình đi chơi chị có thể ở DNG 2-3 ngày, Hội An 1-2 ngày. Nếu đến DNG sớm thì gia đình xuống Hội An luôn, còn trễ thì nên ở lại DNG nghỉ để có sức đi chơi :)

Ngoại trừ resort, trong thành phố chỉ có Tourane và Golden Coast có bể bơi. Chị có thể tham khảo thêm khách sạn 3 sao mới khai trương như Từ Sơn 2, Monaco, Fansipan, đều gần biển hết.

Còn Hội An thì không lo chị hen, resort nào cũng có bể bơi hết :)

4. mekhanhchi

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, mình sẽ tham khảo một số khách sạn mẹ nó giới thiệu xem sao.

travel5 thích bài này.
  5. mekhanhchi

Chị thấy mọi người bảo phải ngủ ở trên đấy thì mới cảm nhận hết được 4 mùa trong 1 ngày nên cũng cố bon chen, nhưng có khi phải cân nhắc lại xem thế nào. Không biết buổi tối thì cáp treo muộn nhất là chuyến mấy giờ về thành phố nhỉ?

6. baoanh2309

baoanh2309 Thành viên chính thức

Chị ah,

EM cũng vào ĐN rất nhiều lần rồi, em hay ở khách sạn Tourance, view ra biển Mỹ Khê rất đẹp, không gian cũng thix, giá vừa phải thôi chị nhé.

Chị cứ tham khảo đi, tất nhiên nó ko thể bằng Resort rồi, ở đây đi ăn hải sản dọc Mỹ Khê rất rất nhiều, lại rẻ nữa ạ,

Còn ở Bà Nà em cũng đã từng ở khách sạn 4 sao trên đó, nói chung là tuyệt, tuy nhiên giá thì chát lắm ạ,

Nếu cả nhà đi thì đi trong ngày Bà Nà là hợp lý, tối ta về thành phố ăn chơi, nhg ở Bà Nà buổi đêm cũng thú vị lắm chị nhé

Nếu cần tư vấn thì alo cho em, em có rất nhiều bạn thân ở ĐN biết nhiều địa chỉ ngon - bổ - rẻ

Chúc gia đình có 1 chuyến đi như ý

7. baoanh2309

baoanh2309 Thành viên chính thức

Ở khách sạn Tourance có bể bơi, view ra biển rất đẹp chị ạ, ở đó có ăn buffee bữa sáng, em cũng đã từng tổ chức cho công ty em đến đây nhiều lần rồi, ai cũng thĩ nè

Chị vào web khách sạn mà tham khảo ạ

8. mekhanhchi

Mình vừa gọi điện hỏi giá phòng và dịch vụ ở khách sạn Tourance và Golden Coast, giá thì cũng tương đương nhau nhưng thấy em nhân viên ở Golden Coast bảo là khách sạn Golden Coast xây sau nên trang thiết bị đẹp hơn Tourance, bù lại khách sạn Tourance có thể nhìn ra biển được còn Golden Coast thì không. Mẹ nào ở rồi cho mình xin tí thông tin nhé.
    Thanks!

latdat07 thích bài này.
  9. latdat07

latdat07 Thành viên chính thức

Golden Coast cách biển 800m, có bể bơi, có xe đưa đón ra biển, phòng ốc còn mới hơn tourane, khu phía trước có thang máy và bể bơi. Tourane thì xây lâu nên phòng ốc hơi cũ chị ạ. Chị check pm em gởi giá phòng của Golden Coast với Tourane nhen :)

10. bluechv

bluechv Thành viên tích cực

Bên em thì hay đưa khách vào Trường Sơn Tùng và Silver sea bác ạ.
    phòng ốc mới hơn, gần biển. giá cũng vừa phải.

11. junchan717

junchan717 Đam mê sự hoàn hảo

Em ủng hộ ở Bà Nà một đêm ạ. Nói chung dịch vụ ở BN chưa nhiều nếu ko muốn nói là hầu như ko có gì ^^ nhưng mà ăn tối xong, ra ngoài hành lang nhà hàng hoặc khách sạn ngồi ngắm sao trời, ngắm sương, nhâm nhi tí wine cứ gọi là tuyệt ạ. Em là đứa mê ngủ mà lên đấy 5h sáng vẫn mò dậy, từ ban công ngắm Bà Nà về đêm chìm lấp trong sương thích lắm ^^

linh_dulichdanang thích bài này.
  12. mekhanhchi

13. katbee

katbee Thành viên chính thức

bạn nào có giá hữu nghị ở Sun River phòng giường đôi (rộng) thì báo mình với nhé..có đại lý ở hà Nội báo 1tr/đêm rồi..:)

14. katbee

mình hỏi thêm với, đi bà nà thì mình tự đi đc ko ( giá thuê xe thế nào, mua vé cáp- cáp chạy liên tục ko hay theo giờ), hay là nên mua tour trong ngày ( ĐN-Bà Nà) , họ sẽ đưa đón mình đi, lo các chi phí ( cáp, ăn trưa, hứong dẫn..)...
    Nhà mình sợ đi tour sẽ vất vả ( về mặt tgian) vì nhà mình có con nhỏ ( 22 tháng)...lăn tăn vụ này quá..

15. junchan717

Chị mún ngủ lại 1 đêm thì đặt phòng khách sạn Morin, đợt em đi là giá phòng có bao gồm phí cáp treo rồi, mình đến quầy lễ tân đưa cái hotel booking ra họ check xong rồi ngồi đợi đến lúc có chuyến cáp thì ra ga, được đi cửa riêng hẳn hoi, ko đi chung với khách ngoài tự mua vé cáp đâu ạ.
    Còn nếu chị ko ngủ đêm thì đến quầy bán vé mua vé cáp như bt, đơn giản lắm chị ạ.
    Em tự đi hết, ko tour gì cả. Em tự thỏa thuận giá trọn gói với taxi, 1 chiều 400k thì phải, Em xin số đt lái xe xong đến hôm xuống gọi họ đến đón lun chị ạ.
    Nhà chị có em bé nên thuê xe riêng đi cho đỡ mệt c ạ.
    Nếu đi Cù Lao Chàm thì nên đi tour ạ.

nhungp thích bài này.
  16. katbee

thanks em nhé, chj chỉ đi Bà Nà trong ngày thôi, lúc đầu cũng tính ở lại qua đêm nhưng tham khảo thấy bảo phòng đắt mà dịch vụ chán, thời tiết lại thay đổi ( sợ con ốm :) )..đi trong ngày cũng thoải mái, thăm quan đc hết.. nên quyết định chiều về rồi sang Hội An nghỉ đêm resort :)
    vậy lịch trình của chj thế này em xem có ổn ko nhé:
    - chiều 16/8 ( 4h) vào đến ĐN, nghỉ KS ĐN ( KS trung tâm), chơi ở biển, tối dạo phố ĐN
    - sáng 17/8 thuê taxi đi bà Nà ( đưa đón trong ngày- ko biết giá bao nhiêu nhỉ), chiều xuống, thuê taxi nữa sang Palm resort Hội An ( phải 50km)
    - tối 17/8- ngày 18/8- sáng 19/8 vui chơi ở Palm, chơi phố cổ...trưa 19/8 trả phòng về ĐN- chiều thuê tạm ks nào đó nghỉ ( or để đồ), 6h chiều lên máy báy về HN

17. junchan717

Hì hì, ổn rồi chị ạ, chị chỉ cần hỏi xem mấy giờ cáp ngừng hoạt động để xuống cho kịp nữa thui c ạ. Em ko rõ giờ hoạt động, chỉ biết buổi sáng bắt đầu lúc 7h thui ạ.Taxi hầu hết đi theo km nhưng vẫn thỏa thuận được chị ạ, cái này phụ thuộc vào tài đàm phán của chị ^^
    Trưa 19/8 đến chiều nếu c ko định đi tham quan ĐN nữa thì có thể trả phòng xong gửi đồ ở resort luôn, xong đi ăn trưa muộn muộn tí, kiếm nhà hàng nào có máy lạnh, ngồi lâu lâu đến 3h hơn thuê taxi lên sân bay lun. Còn nếu về ĐN thì có thể tranh thủ đi bảo tàng Chăm chị ạ. Đợt trước em đi bảo tàng chụp được bao nhiêu ảnh nhưng để quên máy ảnh trên xe Camel ra Huế cùng với áo khoác, đến lúc hỏi lại áo khoác còn nhưng máy ảnh đã ko cánh bay đi >.<

katbee thích bài này.
  18. thanhhiendt

thanhhiendt Thành viên tập sự

Dear: chị Khanhchi
    em cũng đi ĐN vào dịp 30/4 vừa rồi, và em chuẩn bị đi vào tháng 6 này nữa đây.
    Chị tự đi thì nên tìm hiểu các thông tin, địa điểm vui chơi, khách sạn kỹ lưỡng để có một chuyến đi phù hợp nhé

Về khách sạn: chị có thể vào trang www.agoda.vn để tìm hiểu về tất cả các khách sạn tại Đà Nẵng như giá phòng ?, khách sạn có bể bơi không?, có các trang thiết bị gì?, Khách sạn đó nằm tại đường nào?...đặt phòng trước có giá ưu đãi nữa. Trong trang đó sẽ trả lời tất cả các thông tin về khách sạn mà chị muốn biết đó. Chị thích đặt phòng gần biển hoặc trung tâm thành phố đều có hết nhé.

Về các chỗ chơi: Bà nà chị có thể chơi ở đó một ngày trên đó không khí rất trong lành và hơi lạnh giống như Đà Lạt vậy. Vì thế nhớ mang theo áo khoác mỏng cho cả gia đình chị nhé. Trên đó có khu vườn hoa, chùa Linh ứng, và có khu vui chơi giải trí, ăn uống cho cả gia đình thoải mái vui nhé. Còn nghỉ đêm thì em chưa biết giá ntn. Chị tham khảo các mẹ khác nhé. Theo em thì nghỉ đêm trên đó cũng có cái hay của nó nếu mình có điều kiện thì cứ thử xem sao.

Về TP Đà Nẵng: có biển Mỹ khê là một bãi biển đẹp là một trong những bãi biển đẹp nhất thế giới đó. :D biển non nước, cù lao tràm, bán đảo sơn trà, thuê thuyền dạo chơi dưới sông Hàn thật lãng mạn chị ạ.

Đi ăn nhớ ghé bánh tôm bà Phúc tại ĐÀ Nẵng chị nhé.

nhungp thích bài này.
  19. vntour

vntour Banned

Đi Đà Nẵng giờ nhiều điạ điểm du lịch đep ghê!

20. mekhanhchi

Cảm ơn em nhé, em cho chị hỏi đợt 30 - 4 em đi mấy ngày và lịch trình đi như thế nào để chị tham khảo với, chị đi 4 ngày thôi nên muốn hỏi rõ lịch trình để vừa tận dụng hết thời gian mà lại đi được nhiều địa điểm nhất.
    Thanks!