Cần giúp: các mẹ làm trắng da như thế nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuhang_146, 28/5/2012.

1. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

là con gái ai chẳng muốn sở hữu làn da trắng.Nhưng mà số đen là e sinh ra da đã không trắng rồi.Đợt này rỗi rãi có nhiều thời gian định làm đẹp,hi hi.E tìm trên mạng thì thôi rồi,đủ loại kem làm trắng với đủ các loại giá cả trên đời,đủ kiểu làm đẹp trắng nhanh,trắng chậm,từ hàng Mao trạch Đông đến hàng thái lan,mỹ,Nhật,Hàn Quốc...mà hoa hết cả mắt.Có mẹ nào chuột bạch rồi tư vấn e với,e tự nhận là da e bình thường thôi ạ,không phải da nhạy cảm.e chưa dùng loại nào bjo,nhìn đứa bạn bị dị ứng 1 lần mà tá hỏa nhưng mà vẫn máu me lắm ạ
    cám ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhang_146
    Đang tải...

2. hoangyen8778

hoangyen8778 Thành viên chính thức

Ðề: các mẹ làm trắng da như thế nào?

nhiều cách lắm ấy à.bổ sung thêm vitamin c,e,b1.duong da bằng nước ép dưa leo.cái này thì trắng thật.không thì dùng cái mega-bright của origins nhé.hàng mỹ siêu chuẩn.nếu quan tâm sản phẩm này thì pm mình.mình order cái này.còn không ấy dùng các cách trên.dù cách nào thì kem chống nắng luôn luôn bên cạnh.

Sửa lần cuối: 29/5/2012
    Tat_Xuat_Khau thích bài này.
  3. tieuthuong_online

tieuthuong_online Shop Tiểu Thương

Bạn này có mối quan tâm giống m. M cũng đang háo hức chờ các tiền bối chỉ giúp, cải thiện cái mẹt tối tăm của m!

Annies_87 thích bài này.
  4. hoangyen8778

ấy cứ thực hiện như tớ vừa bảo ấy.đảm bảo có hiệu quả.quan trong là kiên trì.không thì ăn thêm tinh nghệ với mật ong ấy nhé.nhưng không tác dụng liền đâu.nói chung cai gì cũng kiên trì

5. shophanvico

shophanvico Thành viên tích cực

làm đẹp tự nhiên sẽ bền và đỡ tốn tiền hơn các mẹ ạ :)

meoyeu000 thích bài này.
  6. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Làm trắng và trị mụn siêu tốc với mặt nạ bột tinh nghệ sữa chua

Mặt nạ bột tinh nghệ, sữa chua sẽ khá mát và dịu nhẹ, những tinh chất tự nhiên giúp bạn thư giãn tối đa trong quá trình sử dụng.
    Từ quá trình tìm hiểu công dụng của bột tinh nghệ, sữa chua

Sau mỗi chuyến đi công tác ngắn hoặc dài ngày, làn da của tôi thường nổi nhiều mụn, sạm hẳn đi và đầy vẻ mệt mỏi. Cơ thể tôi sau chuyến công tác cũng dường như kiệt sức và kéo theo làn da tôi cũng vậy.

Do công việc quá bận rộn trong những ngày này mà tôi không có thời gian hoặc quên luôn cả việc mang kem chống nắng hoặc kem dưỡng da như bình thường. Chính vì thế, làn da của tôi sau chuyến đi thường khô và không mịn màng, chúng lại xỉn màu hơn bình thường.

Tôi đã thử nghiệm khá nhiều với những sản phẩm chăm sóc da, các sản phẩm làm đẹp đang có bán trên thị trường. Tuy nhiên, việc tìm mua chúng mất khá nhiều thời gian và đôi khi hiệu quả không được như mong đợi.

Chính vì thế, sau nhiều ngày tìm hiểu công dụng của các loại mặt nạ dưỡng da tự chế tôi thấy rất tâm đắc với công thức làm đẹp và hồi sinh làn da mệt mỏi chỉ bằng bột tinh nghệ và sữa chua.

Và sau khi áp dụng biện pháp làm đẹp đơn giản chẳng hề tốn kém này, thành thật mà nói tôi thấy da tôi được hưởng lợi rất nhiều. Chỉ cần tận dụng các nguyên liệu có sẵn trong tủ lạnh, bạn có thể dễ dàng tự chế loại mặt nạ này và cho làn da trắng sáng, khỏe mạnh hơn.

Với tôi, củ nghệ hay bột nghệ luôn là một loại gia vị yêu thích của tôi cho mỗi món ăn tôi chế biến. Bởi vì khi cho thứ gia vị này vào các món ăn, những thực phẩm sẽ được khoác lên chiếc áo vàng đẹp đẽ và hấp dẫn. Ngoài ra, nhận thấy lợi ích của củ nghệ với sức khỏe như chống viêm nhiễm, chống lão hóa và là chất khử trùng tốt nhất nên tôi đã càng có thêm động lực để áp dụng làm mặt nạ cho làn da mình.

Tôi cũng nhớ ngày còn nhỏ, mẹ tôi thường sử dụng nghệ tươi bôi hoặc dán chúng trên những vết bầm tím, vết sẹo non trên da của tôi và nó đã giúp chữa lành và ngăn ngừa nhiễm trùng.

Tôi cũng tìm hiểu những công dụng của mật ong và nhận thấy những chất dinh dưỡng có trong mật ong cũng là một trong các tác nhân chống oxy hóa giúp chống lại tổn thương cho làn da. Và mật ong làm cho làn da mềm mại và sáng da hơn.

Còn về sữa chua thì giúp giữ ẩm cho da. Sữa chua cũng giúp loại bỏ các tế bào da chết. Nó làm cho làn da mịn màng và như được trẻ hóa.

Đến thực hành làm đẹp và cho kết quả bất ngờ

Qua quá trình tìm hiểu những công dụng của bột tinh nghệ, sữa chua và mật ong, tôi nghĩ rằng, tại sao mình lại không thử áp dụng chúng cho mặt tiền nhỉ. Và sau 1 tháng chăm chỉ áp dụng, da mặt tôi không còn dấu hiệu mệt mỏi, xỉn màu của chuyến công tác nữa. Nó thật sự đã sáng hơn, hết mụn và đặc biệt mịn màng, hồng hào hơn.

Thực ra, cách thức tự làm mặt nạ tinh nghệ và sữa chua, mật ong rất đơn giản các bạn gái à, lại chẳng hề tốn kém và mất nhiều thời gian hàng ngày đâu nhé.

Thành phần:

- 1 chén sữa chua lạnh (sữa chua mua về để ngăn mát tủ lạnh)

- 2 muỗng canh mật ong

- 2 muỗng cà phê bột tinh nghệ

Những thứ bạn sẽ cần:

- Một bát sạch để trộn và thìa để khuấy

- Một lọ thủy tinh tiệt trùng để lưu trữ nếu bạn lười không muốn ngày nào cũng phải trộn.

Cách làm:

- Cho sữa chua, mật ong và bột nghệ với tỉ lệ như trên và trộn chúng trong một chiếc bát sạch. Sau đó khuấy cho đến khi chúng thành một hỗn hợp mịn. Lúc này hãy cho hỗn hợp trên vào bình và để chúng trong ngăn mát tủ lạnh.

- Dùng hỗn hợp này tối đa trong 1 tuần. Hết 1 tuần, bạn hãy chịu khó làm hỗn hợp mới nhé.

Cách sử dụng

- Rửa sạch mặt bằng xà phòng dịu nhẹ với nước ấm và vỗ cho làn da tự khô.

- Áp dụng thoa hỗn hợp trên thành mặt nạ trên mặt và giữ chúng trên mặt trong 15 phút.

- Rửa chúng với nước lạnh và thoa kem dưỡng ẩm của bạn thường xuyên ngay sau đó.

Lưu ý:

Mặt nạ bột tinh nghệ, sữa chua sẽ khá mát lạnh và dịu nhẹ. Mùi tự nhiên của mật ong và sữa chua giúp bạn thư giãn tối đa trong quá trình đắp mặt nạ.

Da trở nên mềm mại và giàu sức sống nhanh chóng. Bạn có thể cảm nhận được sự khác biệt này sau khi rửa mặt.

Đặc biệt, các loại mặt nạ này không có hại, không lo dị ứng và nó rất tiện lợi vì dễ tìm mua hoặc chế biến.

7. Khểnh

Khểnh Thành viên rất tích cực

Tớ có làn da hơi bánh mật tí. hii, nói thẳng ra là đen. Nhưng đợt này đang sử dụng vài thứ thế này, bật mí thử cho các mẹ nhé
    Khi tắm, tớ cho vài giọt dầu ô liu vào sữa tắm, dùng bông tắm xoa nhẹ nhàng, da mềm cực, ngay từ lần đầu tiên í, và có vẻ sáng lên đấy.
    Còn cái mẹt tớ, tớ lấy bột gạo (gạo xay thanh bột), trộn với một thìa nhỏ mật ong, khoảng vài giọt dầu ô liu (nếu ai hay bị mụn thì cho thêm chút bột đỗ xanh)- trộn hỗn hợp này vào đắp chừng 20 phút, ôi, hôm sau nhìn biết liền nè. Mặt sáng phết. Tớ gầy nhom, da xám xịt mà cũng còn nhìn thấy hiệu quả của nó nè. Mặc dù mới làm có 2 lần thui, hehe

8. Khểnh

Một kinh nghiệm nữa của em là hạn chế sử dụng các loại mĩ phẩm làm trắng da, trắng chả thấy đâu, toàn thấy bị dị ứng, nám, mụn tùm lum hết cả. Không chơi vụ này. đắp mặt nạ tự nhiên để da còn thở các mẹ ạ

hien nguyen8986 thích bài này.
  9. nh0txjnh.1102

nh0txjnh.1102 Bắt đầu tích cực

Hay là đi tắm trắng nhỉ mẹ nó. Mà hình như 1 người cả đời chỉ đc tắm trắng 2 lần thui thì phải.

mà bh em thấy các em teen hay xài mấy loại phấn body hay kem trắng j mà bôi cả người í. Bôi xong nhìn 2 tay khác hẳn nhau luôn. Nhưng mà e chưa dám xài sợ nó làm mòn da. Có mẹ nào chuột bạch chưa mách em với ạh hii :-k

cat lady thích bài này.
  10. Khểnh

Ôi mẹ nhot xinh ơi, tớ nghĩ cái vụ tắm trắng là thấy hãi, bạn tớ tắm xong, da loang lổ, trông thế nào í. Ngâm cứu kỹ đã nhé

11. cho con cua me

cho con cua me Thành viên tích cực

Topic này hữu ích thật, mềnh fải hóng thường xuyên mới đc. :d

12. huongbongvy

huongbongvy Thành viên tích cực

có ai đắp mặt nạ khoai tây chưa nhể, hóng cái. Cơ mà mình lười nhắm, haizz :-k, có mấy lọ kem dưỡng da mua xong chả dùng, có mẹ nào muốn lấy lại mình thanh nhí cho, hàng mình mua trong parkson ;)

13. thuhang_146

thấy đứa e cũng đắp cái này,nhưng mà chú ý là đắp 20-30ph thôi chứ đắp lâu quá bít lỗ chân lông đấy mẹ nó ạ,có khi mụn còn nhiều hơn,đắp xong thấy mặt c mịn nh mà hơi mất tjan

14. hoangyen8778

mấy mẹ có thể ăn tinh nghệ với mật ong vừa trắng da,giải độc gan nữa.không thì đắp mặt nạ cũng rất ngon bổ với các mẹ bị mụn.khoai tây thì gây bắt nắng mẹ nó à.trắng thì có nhiều cách nhưng chọn cách an toàn nhé.bạn nào quan tâm việc làm trắng từ bên trong thì qua mình nhé.mình chuyên cung cấp tinh nghệ đen 80k/lượng http://www.lamchame.com/forum/showt...00k-kg-ship-toàn-quốc?p=10911747#post10911747

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

kem gì đó mẹ nó.
    mua về thì nên dùng ko nó hết hạn sd. cho em cái tên kem xem có hợp ko nào, cho luôn cả giá rổ nhé.
    nếu dc em thanh lý cho.

16. ngochuong0717

ngochuong0717 Thành viên tập sự

chào chị, em mới tham gia diễn đàn, rất mong mọi ng giúp đỡ. Em trước đây cũng rất quan tâm đến vấn đề làm trắng và có tìm hiểu 1 số nơi. Em cũng có biết 1 số cách thì chia sẻ cho chị, nếu áp dụng đc thì tốt, có điều hơi mất thời gian chị ạ, hì.

17. thuhang_146

mẹ nó mạnh dạn chia sẻ đi cho chị e cùng biết với

18. Vichka

Vichka Thành viên tập sự

Chào các mẹ, cô gái muốn có làn da trắng và sạch mụn. Hãy dùng tinh bột nghệ vàng nhé chứ không phải tinh bột nghệ đen đâu
    . Nếu uống thường xuyên và đều đặn đắp 2 hoặc 3 lần trong 1 tuần và trong vòng 2 tháng bạn sẽ thấy ngay sự khác biệt. buổi sáng bạn có thể rửa mặt bằng cám gạo và buổi tối bôi kem dưỡng da trộn ít bột ngọc trai thì đảm bảo da bạn sẽ trở lên trắng hồng như mong đợi.
    1lang tinh bột nghệ vàng mình bán 95.000. 1 lạng tinh bột nghệ đen mình bán 105.000. cám gạo mình bán 35.000 1 lạng, và cả bột ngọc trai Nha Trang nữa. Liên hê vơi mẹ Vichka - 0914.322.280

hàng xuất nhập khẩu thích bài này.
  19. Khểnh

Mình thấy làn da đẹp đầu tiên phải là làn da khỏe. Bạn mình có người da trắng lắm, nhưng dễ bị nổi mụn và cứ có một khuyết điểm nhỏ trên da là y như rằng phô hết cho thiên hạ thấy luôn. Mình đang làm chuột bạch thí nghiệm mấy cái mặt nạ mật ong, cám gạo (em gái mình đắp xong da trắng mịn). hii

Thúy vi đôn thích bài này.
  20. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

đúng rồi đó nàng, quan trọng là da khỏe.
    da khỏe trang điểm lên mới đẹp.
    cứ theo xu hướng tự nhiên, mật nạ mật ong sữa chua, mật ong lòng trắng trứng, đắp xong sờ lên mịn màng. chăm chỉ 1 tuần đắp 2 lần, trong 1 tháng là thấy đa dẻ khác hẳn.

chuotde thích bài này.