Toàn quốc: LOA LOA LOA, về thêm nhiều dầu gội, sữa tắm hình thù PORORO rất đáng yêu nè <3

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi keolacshop, 31/5/2012.

1. keolacshop

keolacshop Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào có con CUỒNG " PORORO", " Mc QUEEN", " HELLO KITTY" thì ko thể bỏ qua nhé -

Chúc các mẹ 1 ngày cuối tuần thật vui vẻ bên gia đình nhé :D

2. keolacshop

Ðề: Mẹ nào có con CUỒNG " PORORO", " Mc QUEEN", " HELLO KITTY" thì ko thể bỏ qua nhé -

welcome mẹ nó đã ghé thăm Shop của mình. Rảnh qua ủng hộ Shop nha :D

3. keolacshop

Là một trong những nhân vật hoạt hình được yêu thích nhất trên toàn thế giới nhờ sự dễ thương và tính cách đáng yêu của mình, chú chim cánh cụt Pororo đến từ Hàn Quốc đã có dịp làm quen với các em nhỏ Việt Nam thông qua bộ phim đang gây sốt trong cộng đồng khán giả nhí và cả khán giả teen phát trên sóng truyền hình. Và trong tháng 7, hai loạt sách đầu tiên về Pororo - hiện tượng tại hơn 100 quốc gia này sẽ chính thức được NXB Kim Đồng giới thiệu tới các độc giả hâm mộ của chú chim cánh cụt tinh nghịch này!

Pororo truyện tranh gồm 6 tập xoay quanh cuộc sống đầy màu sắc và hết sức vui nhộn của Pororo và những người bạn của cậu tại một hòn đảo thanh bình được bao phủ bởi băng tuyết. Cùng với cô chim cánh cụt Petty xinh đẹp và yêu thể thao, chú khủng long Crong ngộ nghĩnh suốt ngày chỉ biết kêu “crong! crong!”, bé hải ly Loopy nhút nhát nhưng nhạy cảm, chú cáo thông minh eddy, bạn gấu poby tốt bụng và chú chim sẻ Harry yêu ca hát, cả nhóm bạn Pororo đã khiến ngôi làng nhỏ luôn rộn rã tiếng cười vui.

Ẩn chứa trong mỗi câu chuyện về Pororo và nhóm bạn lại là một bài học nhẹ nhàng nhưng nhân văn và đầy xúc động, giúp các độc giả nhí và cả các bậc phụ huynh vừa giải trí vừa học hỏi được nhiều đức tính tốt. Như câu chuyện khủng long crong làm cậu bạn đồ chơi bị thương và cảm thấy ăn năn tới mức trằn trọc mãi mới ngủ được hay câu chuyện về tiếng sáo ma thuật và con quái vật chuyên đi bắt những đứa trẻ hư. thêm vào đó, các độc giả nhí cũng tha hồ bay bổng với trí tưởng tượng của mình khi cùng Pororo tập bay lên trời cao, cùng petty và eddy chế tạo ra robot nấu ăn khiến cả nhóm bạn gặp không ít chuyện dở khóc dở cười… Tiếng cười sảng khoái, dí dỏm trong Pororo truyện tranh luôn đi kèm với những lời khuyên bổ ích sẽ không chỉ khiến các độc giả nhí thêm yêu và trân trọng môi trường sống quanh ta, mà còn giúp bé hình thành những thói quen tốt, tính cách nhân hậu.

Cùng với bộ truyện tranh, cũng trong lần ra mắt này, NXB Kim Đồng còn giới thiệu cả loạt sách Pororo vui học rất bổ ích và thiết thực giúp độc giả nhí chuẩn bị hành trang đi học. đồng hành cùng chú chim cánh cụt Pororo và những người bạn, các em nhỏ sẽ lần lượt khám phá những kiến thức từ cơ bản như hình khối, màu sắc, số đếm đến nâng cao như từ láy, phép so sánh hay những lời nói đẹp. Thông qua hình ảnh sinh động và những người bạn đáng yêu đã rất quen thuộc với trẻ, bộ sách 6 cuốn này hứa hẹn sẽ biến những kiến thức khô khan trở nên gần gũi hơn với các độc giả nhí và khuyến khích các em tìm hiểu kiến thức khoa học.

Không dừng lại là một bộ sách tranh thông thường, loạt sách Pororo có một “điểm cộng” là rất thích hợp cho những giây phút quây quần cả gia đình, cha mẹ đọc truyện và dạy con những điều hay lẽ phải. chú chim cánh cụt Pororo và những người bạn dễ mến sẽ giúp trẻ dễ dàng tiếp thu những bài học nhân văn. Cuối mỗi cuốn sách còn có những dẫn dành cho cha mẹ, để cha mẹ dạy trẻ đúng cách...

Năm 2009, chú chim cánh cụt Pororo từng được chọn là Đại sứ văn hóa cho chương trình bảo vệ môi trường chống hiện tượng nóng lên toàn cầu của UNESCO.
    Năm 2011, Pororo được chọn là linh vật biểu trưng cho cuộc vận động ủng hộ vịnh Hạ Long và đảo Jeju lọt vào danh sách 7 kì quan thiên nhiên hiện đại (new 7 wonders).
    Phim hoạt hình Pororo được phát sóng từ năm 2003 trên kênh truyền hình giáo dục hàn quốc và đã được mua bản quyền tại 81 quốc gia, đạt tỉ lệ rating tới 57%.
    Loạt sách về Pororo đã được chứng nhận sản phẩm hàng đầu thế giới và được yêu thích tại hơn 100 quốc gia.

4. keolacshop

Chúc toàn thể mọi người trên LCM có 1 ngày đầu tuần may mắn, thuận lợi trong mọi công việc nhé :D ;)

5. mẹ bé kinkin

mẹ bé kinkin Bắt đầu tích cực

M muốn mua 1 đôi đũa tập ăn tặng cho cháu mình, bé trai nhé! Bạn có ship hàng ko?

6. keolacshop

7. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

tớ cũng chờ lương ủng hộ mẹ nó cho giai tớ

8. sinhmuahe01

sinhmuahe01 VNXK- Hàng đẹp,giá tốt

Nhiều sản phẩm thú vị nhỉ, tớ đánh dấu về cho con gái xem nhé

9. keolacshop

Ðề: Sữa tắm và dầu gội ( kiêm xả) PORORO + mật ong chanh cho bé ( all from Korea)

Minh da gui tin nhan cho ban qua Inbox roi nhe hihi :)

10. keolacshop

Mình mới về thêm rất nhiều sữa tắm PORORO nhé các mẹ nó ơi. Các bạn liên lạc trực tiếp với mình qua topic để đặt hàng nha :D

11. keolacshop

Xin chào chị!!!

Bên e mẫu đũa tập ăn có 2 mẫu là mẫu PORORO dành cho bé trai và mẫu PETTY dành cho bé gái.

Chị muốn mua mẫu đũa tập ăn hình PORORO phải ko ah.

Bên e có nhận SHIP hàng chị ah.

Chị cho e xin sdt, địa chỉ để e có thể Ship hàng và thời gian để e ship hàng ah.

E cảm ơn chị.

12. hoangminh_231

hoangminh_231 Thành viên kỳ cựu

Tớ oánh dấu nào. Con gái dạo này đang cuồng Hello Kitty

13. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Con gái dạo này đang hâm mộ Hello Kitty để tối về cho bé xem đã

14. keolacshop

Cảm ơn mẹ nó, nhớ ủng hộ shop nha :)

15. keolacshop

Thông báo thay đổi về sản phẩm:

Thưa các bạn!!!
    Lô sản phẩm Sữa tắm, gội kiêm xả, gội tắm 2 in 1 mình mới xách tay về đã được thay đổi về cách in HSD và NSX.
    Ko còn chỉ in NSX mà bây h dưới đáy mỗi chai còn in kèm luôn cả HSD các bạn nhé.
    Thân.

16. keolacshop

Đã đến 99 Trần Thái Tông mà ko gọi cho mẹ nó được :(. Máy ko liên lạc được. Mẹ nó liên lạc lại với mình để đặt hàng lại nha, kịp thời gian tặng quà cho cháu :D.
    Thân

17. keolacshop

Bạn đã biết????
    Sau đây mình xin post những vẫn đề liên quan xoay quanh đến nhân vật PORORO của chúng ta:
    [Pororo đã ra đời như thế nào?]
    [Nguyên nhân thành công của Pororo?]
    [Công viên chủ đề Pororo?]

Mời mọi người theo dõi nhé.

Thân.

18. keolacshop

Cam on me no da ghe qua tham Shop nhe. Co nhu cau nho ghe qua ung ho shop nghen hihi :)

19. keolacshop

[Pororo đã ra đời như thế nào?]

Theo Hiệp hội Xúc tiến Công nghiệp và thương mại Seoul, giá trị thương hiệu của nhân vật Pororo đã lên đến hơn 336 triệu USD, gần bằng con số 345 triệu USD của nhân vật Hello Kitty của Nhật Bản và vượt qua nhân vật gấu Pooh của Mỹ với 293 triệu USD. Mặc dù chỉ mới ra đời được 8 năm, nhưng bộ phim đã được phủ sóng tại hơn 110 quốc gia, cùng với sự xuất hiện của trên 1.500 sản phẩm ăn theo. Doanh thu từ việc bán phim đã đạt đến con số 1,7 tỉ USD và không ngừng tăng trưởng 30-40% mỗi năm.

Chắc hẳn các bạn đang rất tò mò về Pororo có phải không? Trước hết, chúng ta hãy cùng tìm hiểu về sự ra đời của nhân vật này qua lời giải thích của ông Kim Il-ho, giám đốc điều hành của công ty hoạt hình Ocon nhé! Giám đốc Kim Il-ho giải thích : "Chúng tôi muốn làm ra một bộ phim hoạt hình dành riêng cho trẻ em trước tuổi đến trường. Khi quyết định nhân vật chính cho bộ phim, chúng tôi đã nghĩ ra 5-6 con thú quen thuộc với trẻ em như khủng long, gấu, chuột, thỏ… và cuối cùng chọn chim cánh cụt. Tuy nhiên, đó không thể là một chú chim cánh cụt bình thường, mà phải là một chú chim cánh cụt có thể chiếm được tình cảm của trẻ nhỏ, đấy mới là điều quan trọng".

Nhờ có nhiều nét giống với trẻ em, chim cánh cụt đã được chọn làm nhân vật chính. Tuy nhiên, nhân vật Pororo không đơn thuần chỉ là một chú chim cánh cụt bình thường, mà rất đặc biệt ngay từ khâu tạo hình với chiếc mũ bảo hiểm và chiếc kính bảo hộ của phi công. Ngay cả cái tên ‘Pororo’ cũng được đặt dựa theo những bước đi chập chững đáng yêu của trẻ nhỏ. Giám đốc Kim Il-ho tiếp tục giải thích : "Trên thế giới có rất nhiều loài chim cánh cụt. Do đó, buộc lòng chúng tôi phải tìm ra một nhân vật chim cánh cụt hoàn toàn khác biệt. Mặc dù đã rất cố gắng nhưng chúng tôi vẫn không thể tìm ra được tạo hình ưng ý. Sau nhiều lần bàn bạc, cuối cùng các họa sĩ đã cho ra đời những tạo hình sáng giá gồm chim cánh cụt đi du lịch, chim cánh cụt làm thợ săn, chim cánh cụt ninja hay chim cánh cụt làm lính cứu hỏa. Trong số đó, chim cánh cụt phi công dường như là tạo hình thích hợp hơn cả, vì nó thể hiện được giấc mơ của nhiều trẻ em. Mặt khác, nó còn truyền tải ước mơ được bay lượn trên bầu trời giống như bao loài chim khác của một loài chim vốn dĩ không biết bay. Dựa vào ý tưởng đó, chúng tôi đã cho chú chim cánh cụt đội mũ bảo hiểm và đeo kính bảo hộ của phi công và thấy rằng đây đích thực là nhân vật khác biệt mà mình đang tìm. Chú chim cánh cụt Pororo đã được ra đời như thế".

Chim cánh cụt vốn dĩ là một loài chim không thể bay. Nhưng trong bộ phim, Pororo luôn mơ ước mình trở thành phi công để được bay lượn trên bầu trời. Và chú đã không ngừng dũng cảm đối đầu với thử thách để nuôi dưỡng và thực hiện mơ ước ấy của mình. Đây quả là một thông điệp có ý nghĩa mà bộ phim mang đến cho tất cả khán giả. Tuy gặp hết thất bại này đến thất bại khác trong mỗi lần tập bay, nhưng chú chim cánh cụt của chúng ta vẫn quyết không bỏ cuộc. Bởi vì bên cạnh chú còn sự động viên của rất nhiều những người bạn như Poby, Eddy, Loopy, Crong và Harry. Giám đốc Kim Il-ho giới thiệu thêm : "Các nhân vật này đều lấy hình tượng từ trẻ em. Mỗi nhân vật mang một cá tính và nghề nghiệp riêng, giống như trẻ em, không bé nào giống bé nào. Có nhân vật muốn trở thành nhà khoa học, có nhân vật muốn trở thành nhà thám hiểm, cũng có nhân vật muốn trở thành đầu bếp… Đó đều là những nghề nhiệp mà trẻ em muốn được làm. Tôi lấy ví dụ như nhân vật Eddy, cậu rất thông minh muốn trở thành nhà khoa học. Tuy nhiên, không phải lúc nào cậu cũng thành công, cũng có lúc gặp thất bại, nhưng hễ cần là cậu liền chế tạo ra một thứ gì đó để giúp đỡ bạn bè. Hay chú khủng long Crong chưa biết nói những vẫn thích đi theo anh chim cánh cụt Pororo trong tất cả những cuộc hành trình".

Những người bạn của Pororo mỗi người lại có một tính cách, đặc trưng riêng. Cáo sa mạc Eddy là một nhà khoa học thông minh, rái cá Loopy là một đầu bếp tốt bụng, vẹt Harry hát dở nhưng lại vui tính, chim cánh cụt Petty là một cô bạn cực kì nhanh trí, chú khủng long Crong thì vô cùng rắc rối nhưng đáng yêu… Trong số những người bạn, gấu Bắc Cực Poby là người thân thiết và đáng tin cậy nhất của Pororo. Đây là những nhân vật tượng trưng cho những người bạn mà trẻ em có thể bắt gặp xung quanh mình. Có lẽ chính nhờ sự gần gũi và tính tương đồng, bộ phim đã nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của trẻ em, kể từ sau khi ra mắt năm 2003.

20. keolacshop

Hihi, cảm ơn mẹ nó nhiều nha :D