Toàn quốc: LOA LOA LOA, về thêm nhiều dầu gội, sữa tắm hình thù PORORO rất đáng yêu nè <3

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi keolacshop, 31/5/2012.

1. tam nam

tam nam Thành viên kỳ cựu

Ðề: Mẹ nào có con CUỒNG " PORORO", " Mc QUEEN", " HELLO KITTY" thì ko thể bỏ qua nhé -

Không có bút màu sáp Pororo à mẹ nó?

2. keolacshop

keolacshop Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào có con CUỒNG " PORORO", " Mc QUEEN", " HELLO KITTY" thì ko thể bỏ qua nhé -

Nguyên nhân thành công của Pororo:

Mỗi tập phim chỉ dài khoảng 5 phút với cốt chuyện dễ hiểu, xảy ra thường ngày trong cuộc sống của trẻ em. Mặc dù không có sự xuất hiện của các siêu anh hùng như trong các phim nước ngoài, nhưng nhờ những nhân vật mang nhiều nét tương đồng với trẻ em mà bộ phim đã chiếm được nhiều cảm tình của các khán giả nhí ở trong và thậm chí là ngoài nước. Giám đốc Kim Il-ho cho biết : "Những đài truyền hình lớn của thế giới như Disney của Mỹ, BBC của Anh… chiếu rất nhiều phim hoạt hình và các chương trình đa dạng dành cho trẻ em trước tuổi đến trường. Mặc dù chưa đạt đến mức độ thành công như ở Anh và Mỹ, nhưng phim hoạt hình Hàn Quốc cũng đang có chỗ đứng nhất định. Nhìn vào tỉ lệ người xem phim ‘Pororo và những người bạn’, chúng ta có thể thấy được nhiều tín hiệu đáng khả quan, đặc biệt là với thị trường châu Âu. Lấy ví dụ như ở Pháp, nơi bộ phim được phát sóng trên đài truyền hình quốc gia TF1 từ năm 2004. Chỉ sau một năm phát sóng, bộ phim đã đạt được tỉ lệ người xem 51,7%. Đó thật sự là một kỉ lục gây ngạc nhiên đối với một chương trình truyền hình dành cho thiếu nhi".

Vậy nguyên nhân gì đã khiến cho trẻ em khắp nơi trên thế giới yêu thích chú chim cánh cụt Pororo đến như vậy? Sau đây là lí giải của giám đốc Kim Il-ho : "Thứ nhất, sự thú vị mà bộ phim ‘Pororo và những người bạn’ mang lại là những điều hết sức bình thường trong cuộc sống. Đây là yếu tố rất quan trọng. Thứ hai, nội dung phim đơn giản, dễ hiểu đối với trẻ em. Thứ ba, tình tiết chậm rãi để trẻ em có thể bắt kịp cốt truyện. Bên cạnh đó, những bài học ẩn chứa trong bộ phim không hề được truyền đạt một cách trực tiếp, khô khan theo kiểu ‘1 + 1 = 2’, ‘Không nên đánh nhau với bạn’… mà được lồng ghép vào những câu chuyện có ý nghĩa. Ví dụ như tình tiết chú chim cánh cụt Pororo phá đổ cái tháp đồ chơi do Crong tạo nên, sau đó ngượng ngùng nhận ra lỗi lầm rồi học cách nói xin lỗi. Cuối cùng, Pororo nhận ra rằng sau khi xin lỗi tâm trạng sẽ trở nên rất dễ chịu. Đó mới chính là cách truyền tải thông điệp giáo dục của bộ phim này".

Cách truyền tải thông điệp một cách tự nhiên đã mang lại cho bộ phim rất nhiều điểm cộng. Ví dụ như trong tập ‘Tớ muốn bay lên trời’, chú chim cánh cụt Pororo vì muốn được bay mà đã làm mọi cách, nhưng vẫn thất bại. Thấy vậy Poby đã dẫn cậu ra vách núi sát biển và bảo nhảy xuống. Cuối cùng thì chú chim cánh cụt của chúng ta đã có thể bay nhưng mà là bay dưới nước, chứ không phải trên bầu trời, nói chính xác là bơi dưới nước. Giám đốc Kim Il-ho Cho cho biết thêm : "Chúng tôi muốn giúp trẻ em suy nghĩ một cách có sáng tạo. Mặc dù rất muốn bay nhưng chú chim cánh cụt Pororo chỉ tìm đến những cách thức rất bình thường như nhảy từ mái nhà xuống, lắp cánh giả vào cánh của mình… thì cũng không thể nào thành công. Bằng sự giúp đỡ của Poby, cuối cùng Pororo cũng đã có thể bay được, chỉ có điều dưới biển chứ không phải trên trời. Bài học rút ra ở đây là bạn không nhất thiết phải bay trên trời mà còn có thể bay dưới nước. Qua đó, chúng tôi muốn nhắn nhủ trẻ em hãy suy nghĩ sáng tạo hơn, hãy nhìn sự việc theo một khía cạnh khác".

3. keolacshop

Ðề: Mới về hàng loạt SET đồ dùng PORORO cho bé yêu, mời các mẹ vào xem hàng :">

Công viên chủ đề Pororo:

Năm ngoái, ba công viên chủ đề về chú chim cánh cụt Pororo đã được khai trương bao gồm tại Khu văn hóa liên hợp D-CUBE ở phường Sindorim (thành phố Seoul), khu đô thị mới Dongtan của thành phố Suwon (tỉnh Gyeonggi), và trung tâm thương mại Lotte ở thành phố Paju (tỉnh Gyeonggi). Giám đốc Kim Il-ho cho biết : "Công viên Pororo không phải là một công viên giải trí với các trò tiêu khiển để du khách đến thăm mỗi năm đôi ba lần, mà là một công viên giáo dục. Các công viên giải trí thường nằm ở khu vực ngoại vi thành phố, do đó rất vất vả cho những ông bố, bà mẹ phải dắt theo và trông nom những cô bé, cậu bé 4-5 tuổi. Trái lại, các công viên Pororo thường được đặt trong các khu trung tâm thương mại ở những thành phố lớn, rất tiện cho việc đi lại. Các bậc phụ huynh có thể cho bọn trẻ vào công viên chơi 2-3 tiếng trong lúc họ đi mua sắm. Đến đây, trẻ em không những được vui chơi mà còn được học tập và trải nghiệm nhiều điều bổ ích".

Mặc dù thời gian vào thăm bị giới hạn trong 2 tiếng/người nhưng công viên vẫn có khoảng 3.000 lượt khách tìm đến mỗi ngày. Qua đó cho thấy những công viên này được trẻ em vô cùng yêu thích. Trưởng chi nhánh công viên Pororo tại D-CUBE Huh Yun-se giới thiệu : "Ngay khi vừa bước vào công viên, các du khách nhí sẽ thấy ngôi nhà của chú chim cánh cụt Pororo được làm giống hệt như trong phim hoạt hình. Trước ngôi nhà là hình nộm của những nhân vật Pororo, Crong, Eddy, Petty đang đứng chào. Bên trái là khu vực trải nghiệm với hồ chứa những quả bóng, khu biểu diễn, nơi trẻ em có thể ngồi xem biểu diễn và hát theo những bài hát trong phim… Tiếp theo là nhà của Loopy, nơi đang diễn ra hoạt động thi vẽ tranh và thi nấu ăn. Khi đến công viên, có một nơi mà trẻ em không nên bỏ qua đó chính là khu xe lửa. Xuất phát từ ga tàu mô phỏng Porong Porong, chiếc xe lửa sẽ đưa các em đi dạo một vòng để thử cái cảm giác được đi xe lửa giống như trên phim là như thế nào". Đến đây, trẻ em có thể học nấu ăn cùng cô rái cá Loopy và thử đi xe lửa do chú cáo sa mạc Eddy sáng chế. Tại hồ chứa những quả bóng vang lên những tiếng cười khanh khách của bọn trẻ trong lúc chơi ném bóng. Nhìn bọn trẻ được chơi đùa thỏa thích, những người lớn cũng không giấu nổi vẻ hân hoan.

Không phải là một siêu anh hùng với năng lực phi phàm, Pororo chỉ là một chú chim cánh cụt hoàn toàn bình thường với nhiều nét tương đồng với trẻ em. Vào năm ngoái, hình tượng chú chim cánh cụt Pororo đã được in trên tem Giáng Sinh và doanh số bán ra mẫu tem này đã tăng cao đột biến. Qua đó có thể thấy được sức hút không thể chối cãi của chú chim cánh cụt này. Theo đánh giá giá trị thương hiệu của nhân vật hoạt hình và kết quả của cuộc thăm dò người tiêu dùng Hàn Quốc về nhân vật hoạt hình trong nước, chú chim cánh cụt Pororo luôn chiếm giữ vị trí số 1. Trong năm 2010, nhân vật này đã mang về cho Hàn Quốc khoảng 10,3 triệu USD tiền bán bản quyền và tạo nên một thị trường trị giá 215 triệu USD. Hiệu quả kinh tế mà Pororo mang lại thật đáng tự hào. Ngày nay, Pororo còn tự hào hơn nữa khi trở thành một đại diện của Làn sóng Hàn Quốc Hallyu, thắp lên ước mơ và hi vọng cho trẻ em trên khắp thế giới.

Chúng ta vừa cùng tìm hiểu về "Chú chim cánh cụt Pororo, nhân vật hoạt hình Hàn Quốc được trẻ em trên khắp thế giới yêu thích". Chuyên mục “Xu thế Hàn Quốc” hôm nay xin được tạm dừng tại đây. Cảm ơn sự quan tâm, theo dõi của quý vị và các bạn.

4. keolacshop

Hello Kitty về rất nhiều đồ mới mẹ nó nhé. Mời mẹ nó qua xem hàng :D

5. keolacshop

Ðề: Món quà tặng Trung Thu cho bé --- vừa tiết kiệm cho mẹ vừa có ích cho bé : PORORO

Tập cho con ăn ngoan, cầm đũa khéo:

Một số trẻ đã lớn nhưng bố mẹ vẫn phải đút ăn vì ỷ lại và không biết cách dùng thìa. Vì vậy, khi con mới ăn dặm, bạn nên để bé tự cầm một số thức ăn như bánh quy, hoặc chơi với chiếc thìa nhỏ để chuẩn bị cho giai đoạn ăn một mình. Ban đầu, bàn tay bé vẫn còn lóng ngóng, khó khăn lắm mới có thể cho thức ăn vào miệng nên bữa ăn sẽ kéo dài. Tuy nhiên, bạn hãy kiên nhẫn chờ con ăn xong bữa. Đó là một cách động viên để trẻ em cảm thấy tự tin hơn.

Ngoài ra, các bà mẹ trẻ không nên bực tức khi con làm vung vãi nhiều thức ăn hoặc ăn quá lâu, bởi vì động tác của bé còn vụng về. Nếu bé cần giúp đỡ, bạn có thể giữ nhẹ tay trẻ để hướng dẫn, nhưng không nên lạm dụng.

Khi trẻ dùng thìa khá "nhuyễn", bạn nên cho con ngồi vào bàn ăn cùng gia đình. Tránh đùa giỡn với trẻ để chúng tập trung hơn vào bữa ăn.

Bạn chỉ nên cho một ít thức ăn vào đĩa hoặc bát của con, khi nào hết mới tiếp thêm vào để trẻ không bị ngán. Chỉ cho bé ăn cơm chan canh khi đã quen với việc dùng thìa.

Nếu trẻ vừa ăn vừa lấy thìa gõ lung tung khắp nơi, nghịch phá thức ăn thì chứng tỏ bé đã no, không muốn ăn nữa mà chuyển sự hứng thú sang chuyện khác (trừ trường hợp trẻ quá ham chơi). Lúc này, bạn nên thu dọn bát đĩa và kết thúc bữa ăn.

6. keolacshop

Ðề: Món quà tặng Trung Thu cho bé --- vừa tiết kiệm cho mẹ vừa có ích cho bé : PORORO

Giúp trẻ làm quen với đũa, nĩa:

Khi trẻ lên 4-5 tuổi, bạn có thể tập cho bé dùng đũa. Muốn cầm đũa, trước tiên bé phải làm quen với cách cầm bút. Thời gian này, bạn có thể đưa những thức ăn dạng sợi như phở, hủ tiếu, mì… vào thực đơn thường xuyên để bé dễ dàng làm quen với việc gắp thức ăn.

Dù tay bé còn vụng về, bạn hãy để con tự xúc ăn để tập quen dần. Đặt đôi đũa vào giữa ngón tay cái và ngón giữa của bé. Sau đó, bảo con nhẹ nhàng chụm tay lại và bắt đầu gắp thức ăn. Để bé mau biết cách sử dụng đũa, bạn bảo con nhìn bố mẹ cầm, gắp thức ăn và bắt chước theo.

Khi trẻ đã "kết thân" với người bạn thìa – đũa, bạn hãy giúp con "nâng cấp" kỹ năng này bằng cách thi xem ai ăn nhanh và ít rơi vãi hơn. Tuy nhiên, đừng quên nhắc nhở con không ăn quá vội để tránh bị sặc, hóc.

Để bé tăng thêm hứng thú khi ăn, bạn hãy sắm cho con bộ bát đĩa nhiều màu sắc. Những chiếc thìa, đũa có in hình con thú, hoa lá… cũng giúp bữa ăn của bé hấp dẫn hơn.

Học dùng nĩa đơn giản hơn dùng thìa, đũa. Thế nhưng, do tính chất bữa cơm của người Việt Nam, nĩa không thông dụng lắm. Sau khi bé đã dùng thành thạo thìa và đũa, bạn mới bắt đầu cho con làm quen với nĩa cũng chưa muộn.

7. keolacshop

Nhà tớ chỉ có bút chì PORORO thôi mẹ nó ah. 1 hộp có 5 bút nhé.

8. keolacshop

Ðề: Giúp bé tắm sạch, ăn ngoan, thỏa sức sáng tạo -- các sản phẩm mà các mẹ ko thể bỏ qua

Dạo này ế ẩm quá, chắc cuối tháng mọi người hết lương rùi hay sao ý :(

9. haichiemcun

haichiemcun Thành viên chính thức

Ðề: Giúp bé tắm sạch, ăn ngoan, thỏa sức sáng tạo -- các sản phẩm mà các mẹ ko thể bỏ qua

Ui, mình không có lương nhưng nhìn đồ thích quá lại muốn mua đây hihi, cho mình một chai sữa tắm, dầu gội 2 trong một poro ro, một ca uống nước có nắp và 3 đôi đũa tập ăn. Địa chỉ 172 Lạc Long Quân, điện thoại 0913380550. Cảm ơn bạn. :)

keolacshop thích bài này.
  10. keolacshop

Tin HOT cuối tháng 8/2012:

Theo nguyện vọng của 1 số mẹ, mình đã nhập về bút sáp màu và bút dạ màu PORORO rùi nhé. Ảnh mình xin khất ngày mai update. Giá cả như sau:
    - Bút sáp màu: 140k/ 1 hộp.
    - Bút dạ màu: 160k/ 1 hộp.

11. keolacshop

Mẹ nó ơi, mình mới nhập thêm bút sáp và bút dạ màu PORORO ( made in KOREA) rùi nhé. Mẹ nó theo dõi đầu topic để biết thêm chi tiết nha.

12. keolacshop

Ðề: Sữa tắm, dầu gội, đũa tập ăn, bàn chải, bát, kem đánh răng, bút màu - PORORO made in K

BONUS thêm vài cách giảm ho nữa nè ;):

Quả quất có tác dụng chữa ho

Là một phản ứng có lợi đối với cơ thể (giúp làm sạch đường thở) nhưng nó cũng thường gây khó chịu, mệt mỏi cho cơ thể khi các cơn ho không ngừng nghỉ, bất kể giờ giấc. Một số dược thảo trong các bài thuốc trị ho dân gian dưới đây sẽ giúp cải thiện các cơn ho từ gốc.

Quả quất

Khi ho gió, ho khan: Quả quất chín 10g, hoa hồng bạch 10g, hạt chanh 10g, rửa sạch, cho vào bát cùng với một ít mật ong hay đường phèn, đem hấp cơm 20 phút, lấy ra nghiền nát, chắt lấy nước để uống.

Ho gà: Quất 10 quả, gừng tươi 6g, thiên trúc hoàng 6g. Sắc lấy nước uống ngày một lần.

Ho do phế nhiệt: Dùng quả quất với củ cải ép lấy nước uống.

An thần giảm ho: Quất 2 quả (bỏ vỏ, hạt, vách múi), bột ngó sen một ít, đường 100g, một ít hoa quế, nấu chè ăn.

13. hoaanh2408

hoaanh2408 Mẹ Bin&Tom

Ðề: Nếu mẹ nào đang bí ko biết mua quà nào cho bé nhân dịp Trung Thu thì ko thể bỏ qua nhé

oánh dấu nhà em cái nào, đông khách nhé

14. keolacshop

Đã ship cho mẹ nó. Mẹ nó cho phản hồi lại để mình nâng cao chất lượng phục vụ nhé. Thank mẹ nó nhiều :X

15. lananhdo

lananhdo Thành viên kỳ cựu

Ðề: Sữa tắm và dầu gội ( kiêm xả) PORORO + mật ong chanh cho bé ( all from Korea)

Bát ăn cháo giữ nhiệt hình Mc.Queen, cốc hình Mc.Queen. và bộ đồ hello kitty màu hồng dung tích như nào mẹ nó?
    (reply bên topic mình nha :D)
    thanks mẹ nó!
    p.s: à mẹ nó có cái hộp đựng bàn chải đánh răng cho bé ko nhỉ?

16. keolacshop

Ðề: Nếu mẹ nào đang bí ko biết mua quà nào cho bé nhân dịp Trung Thu thì ko thể bỏ qua nhé

Cám ơn mẹ nó nhiều nha :X hihi

17. Me_BopKen

Me_BopKen Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi bát ăn cháo giữ nhiệt dung tích bao nhiêu thế? giữ nhiệt được khoảng bao lâu hả bạn, cái này k có nắp đúng k nhỉ? Cốc bên bạn có giữ nhiệt giống bát k?
    Tớ ở Nguyễn Chí Thanh, muốn mua có free ship k hả mẹ nó :)
    Thanks mẹ nó nhé!

18. keolacshop

Các mẹ nó ơi, lô hàng mới: sữa tắm PORORO của mình vừa về hôm 16/9/2012 xong, rất nhiều nhé, kèm theo là lô sữa tắm Thái Lan ( 2 in 1) dành cho bé, sẽ up ảnh sau. Các mẹ nhớ theo dõi trên đầu topic nhé.

19. meiusau

meiusau Thành viên nổi tiếng

t thích Pororo nhưng nhà vẫn còn nên chưa mua được, chai này đẹp nhỉ ,dùng hết thì giữ lại làm đồ chơi .

20. meiusau

meiusau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Sữa tắm và dầu gội ( kiêm xả) PORORO + mật ong chanh cho bé ( all from Korea)

t thich 3 chai nay ,co moi 3 chai nay thoi ah . Mau 2 va 3 mau nao la dau goi ,mau nao la sua tam ,co loai vua tam vua goi hinh nhu the nay khong ban ?