View Poll Results: Bạn thích topic Lego này ở điểm nào

Voters
70. You may not vote on this poll
  • Tạo điều kiện cho bạn mua Lego với giá rẻ nhất

52 74.29%
  • Mua Lego Online mà không phải qua cửa hàng

36 51.43%
  • Tư vấn hợp lý

24 34.29%
Multiple Choice Poll.
Trang 346/393 đầuđầu ... 246296336340341342343344345346347348349350351352356 ... cuốicuối
kết quả từ 3,451 tới 3,460 trên 3930
    Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Click:

Cám ơn
    3,874
    Được cám ơn 3,142 lần trong 1,368 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.LegoOnline.vn

Trích Nguyên văn bởi mesauvy View Post
    Mẹ nó ơi,
    Mai sn con gái 5t, mình muốn mua 1 bộ lego friends cho con khoảng 300k, mẹ nó tư vấn hộ mình nhé. tks.
    Chào bạn. LEGO Friends sắp sale 40% trên ******** mã Lego Friends 3065 Olivia's Tree House (nhà cây của Olivia) giá từ 829k còn 499k. Vậy bạn nên chờ mua bộ đó cho bé chơi được kinh tế hơn bạn ạ. Bộ nhà cây đó rất đẹp vì có nhiều chi tiết mới như con bọ, bông hoa... và gần gũi với thiên nhiên. ******** sẽ chạy deal bộ đó trong hôm nay hoặc mai thôi
    Chúc bé của bạn bước sang tuổi thứ 6 thật vui.
    Lúc nào mua LEGO lại quay lại ủng hộ mình bạn nhé.
    Các bộ Friends bạn có thể xem ở link này http://legoonline.vn/lego-friends-da...-4/114650.html

2. Những người sau đây 3 đã cám ơn MeCuMoc về bài viết hữu ích này

Hà Anh (07-30-2012), Mẹ Tún Châu Anh (07-31-2012), mesauvy (07-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Click:

Cám ơn
    3,874
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.LegoOnline.vn

Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Click:

Cám ơn
    3,874
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Dear cả nhà. Chính thức ngày mai (1/ sẽ sale bộ này trên ******** nhé. Giá sale đổi lại là 50% (còn 419k thôi).
    Cơ hội tốt cho các bạn có bé gái từ 5 tuổi trở lên.

Trích Nguyên văn bởi MeCuMoc View Post
    Chào bạn. LEGO Friends sắp sale 40% trên ******** mã Lego Friends 3065 Olivia's Tree House (nhà cây của Olivia) giá từ 829k còn 499k. Vậy bạn nên chờ mua bộ đó cho bé chơi được kinh tế hơn bạn ạ. Bộ nhà cây đó rất đẹp vì có nhiều chi tiết mới như con bọ, bông hoa... và gần gũi với thiên nhiên. ******** sẽ chạy deal bộ đó trong hôm nay hoặc mai thôi
    Chúc bé của bạn bước sang tuổi thứ 6 thật vui.
    Lúc nào mua LEGO lại quay lại ủng hộ mình bạn nhé.
    Các bộ Friends bạn có thể xem ở link này http://legoonline.vn/lego-friends-da...-4/114650.html

5. Những người sau đây 2 đã cám ơn MeCuMoc về bài viết hữu ích này

mẹ Chíp còi (08-01-2012), MeTung (07-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    226
    Được cám ơn 1,133 lần trong 1,103 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

hehe,có nên bon chen ko nhỉ?e thích cái chuồng chim....

0946863668
    Bikini VS push up,giày hở mũi NW,túi EA ...thanh lý
    http://www.lamchame.com/forum/showth...BD-g%E1%BA%A5p

7. Người dưới đây đã cám ơn MeTung về bài viết hữu ích:

MeCuMoc (07-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Click:

Cám ơn
    3,874
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MeTung View Post
    hehe,có nên bon chen ko nhỉ?e thích cái chuồng chim....
    Nếu chưa có thì mua nên mua . các bạn FAN LEGO men còn mua để về lấy chi tiết nữa là hihi

Click:

Cám ơn
    964
    Được cám ơn 578 lần trong 309 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MeCuMoc View Post
    Dear cả nhà. Chính thức ngày mai (1/ sẽ sale bộ này trên ******** nhé. Giá sale đổi lại là 50% (còn 419k thôi).
    Cơ hội tốt cho các bạn có bé gái từ 5 tuổi trở lên.
    Chầu chực từ sáng đến giờ vưỡn chưa thấy trên ********. Sốt ruột quá đi thôi. Từ sáng đến giờ chả làm được việc gì.

Thạch rau câu chất lượng cao của mẹ Chíp còi - thành viên Hội Rắn 77: Thạch rau câu

Click:

Cám ơn
    41
    Được cám ơn 33 lần trong 31 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bác ui, giúp em với

Tình hình là lego nhà em toàn bị trộn lại với nhau, em tham khảo xem bác có cao kiến gì về vụ sắp xếp vào hộp nhựa không? Ví dụ đang có 3 bộ trộn lẫn với nhau rồi, hic hic, thì em phải làm sao bây giờ.

Giả sử hộp nhựa đựng Lego là 1 hộp có nhiều ngăn, nhiều ô thì: ( Em phải mua hộp nhựa to rồi bác ạ, hộp đợt trước của bác bé mất rồi)

- Xếp mỗi màu vào một ô trong hộp? Và thao tác chung cho tất cả các bộ Lego sắp mở, cứ màu là để riêng ạ?
    - Xếp theo bộ? Lung tung rồi và nhà chật sao mà theo được
    - Các chi tiết nhỏ để riêng một ô, cái này nhà em đang làm.

Nhà em hiện còn Lego mới nhưng không dám mở ra vì sợ tình trạng lung tung như hiện tại, bác chỉ cho em cách sắp xếp với nhé. Tks bác.

11. Người dưới đây đã cám ơn muathanggieng về bài viết hữu ích:

MeCuMoc (08-03-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Click:

Cám ơn
    3,874
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Thú thực với em gái là chị đọc thấy bài này của em từ sáng mà nghĩ mãi chưa biết trả lời sao (một phần cũng vì chị cũng đang trong giai đoạn bận bù đầu).
    Thực ra ngày mới chơi LEGO, chị cứ nhăm nhăm để từng bộ ra riêng - không muốn trộn lẫn, bởi một điều là muốn xếp lại cho dễ dàng. Nhưng nhược điểm của việc này là bé nhà chị sẽ không phát huy được tính sáng tạo (vì các bạn í xếp LEGO cũng như trí tưởng tượng của các bạn í chẳng giống mình - lưu ý là mẹ là lady và theo nghiên cứu của LEGO thì các "bé gái" thích chơi LEGO theo một khuôn mẫu và ít sáng tạo hơn - vì vậy không nên bó hẹp khả năng chơi của các bạn í bằng việc "bắt" để riêng từng bộ . Vì như thế chỉ giữ được sự nguyên vẹn của 1 bộ LEGO chứ không phát huy được sự sáng tạo --> và một hậu quả nữa là mẹ chỉ nhăm nhăm đi xếp LEGO vào đúng bộ và sẽ cực kỳ bực mình mỗi khi phát hiện ra thiếu đâu mất 1 chi tiết he he.

Hiện tại chị đang làm như sau:
    1. Gạch cơ bản --> để riêng vào cái hộp có ngăn kéo như hình dưới --> đặc điểm là ngăn hộp to và trong nên thích hợp với những mảnh LEGO cơ bản --> đựng được nhiều. Việc kéo ngăn theo chiều ngang cũng khiến cho việc lấy LEGO ra chơi được dễ hơn, không phải di chuyển mỗi khi chơi (nếu em để trong các hộp có nắp xong xếp chồng lên nhau thì mỗi khi chơi lại phải dỡ bỏ hộp trên ra để lấy hộp dưới). Nếu trong 1 ngăn mà em để không hết (nghĩa là diện tích vẫn còn), em có thể để lẫn 2 màu gần giống nhau vào chung 1 ngăn (ví dụ xanh lá cây với xanh nõn chuối để chung)

2. Với những chi tiết bé: đựng vào hộp chia ngăn. Hộp chia ngăn của chị có đủ cỡ, chi tiết nào hiếm (ít) chị cho vào hộp bé, chi tiết nào nhiều hoặc to thì cho vào hộp to như bên dưới.

Thường 1 bộ LEGO friends khi mới dỡ ra chị rất nâng niu cho riêng vào 1 hộp thế này nhưng rồi khi khui thêm 1-2 bộ nữa thì lại trộn chung vào chơi cho dễ .

Em nhìn trong 2 ảnh dưới:
    Ảnh 1 có ngăn bé hơn nên dựng những chi tiết liti sẽ không bị lọt thỏm, dễ lấy hơn.

[IMG]http://media.******media.net/Thumbnail.ashx?img=/Sites/3451/Data/images/2012/BinhUp/Hop%20dung%20lego%20be.jpg&width=400&height=400[/IMG]

Hộp thứ 2 này đúng nghĩa là đựng chi tiế liti này. Ảnh bé thế thôi chứ hộp 2 to hơn hộp 1 nhé. Hộp 2 này chị để như sau: những chi tiết dạng để connect với nhau để 1 ô, loại mặt trơn để 1 ô, loại dùng để làm như bản lề để 1 ô (nghĩa là chia theo công năng )

[IMG]http://media.******media.net/Thumbnail.ashx?img=/Sites/3451/Data/images/2012/BinhUp/Hop%20dung%20lego%20vua.jpg&width=600&height=600[/IMG]

Hộp thứ 3 này có ngăn to hơn thì đựng chi tiết lớn hơn thì hợp lý.

[IMG]http://media.******media.net/Thumbnail.ashx?img=/Sites/3451/Data/images/2012/BinhUp/Hop%20dong%20lego%20to.jpg&width=400&height=400[/IMG]

Túm lại là chị trộn xong chia LEGO theo loại và màu chứ không để riêng từng bộ em ạ

Chút kinh nghiệm của chị, hy vọng là để tham khảo vì mỗi người một cách chơi khác nhau.

Chúc em và các bạn cuối tuần thật vui vẻ.

Trích Nguyên văn bởi muathanggieng View Post
    Bác ui, giúp em với

Tình hình là lego nhà em toàn bị trộn lại với nhau, em tham khảo xem bác có cao kiến gì về vụ sắp xếp vào hộp nhựa không? Ví dụ đang có 3 bộ trộn lẫn với nhau rồi, hic hic, thì em phải làm sao bây giờ.

Giả sử hộp nhựa đựng Lego là 1 hộp có nhiều ngăn, nhiều ô thì: ( Em phải mua hộp nhựa to rồi bác ạ, hộp đợt trước của bác bé mất rồi)

- Xếp mỗi màu vào một ô trong hộp? Và thao tác chung cho tất cả các bộ Lego sắp mở, cứ màu là để riêng ạ?
    - Xếp theo bộ? Lung tung rồi và nhà chật sao mà theo được
    - Các chi tiết nhỏ để riêng một ô, cái này nhà em đang làm.

Nhà em hiện còn Lego mới nhưng không dám mở ra vì sợ tình trạng lung tung như hiện tại, bác chỉ cho em cách sắp xếp với nhé. Tks bác.

thay đổi nội dung bởi: MeCuMoc, 08-03-2012 lúc 06:23 PM

13. Người dưới đây đã cám ơn MeCuMoc về bài viết hữu ích:

muathanggieng (08-06-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 87 lần trong 83 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thick Lego từ hồi mình mới học lớp 8,con gái tớ 2 tuổi chơi bộ nào hợp lý hả mẹ nó

Giá rẻ cho mẹ, đẹp cho bé .bán buôn bán lẻ quần áo trẻ em .Hàng hè 2013, mẫu cực xinh,giá cực rẻ

http://tinyurl.com/xinhxinhshop ĐT: 0917393959 ĐC : 59 Hàng Bông - HN

15. Người dưới đây đã cám ơn xinhxinhshop về bài viết hữu ích:

MeCuMoc (08-06-2012)

Click:

Cám ơn
    41
    Được cám ơn 33 lần trong 31 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn bác nhiều, hihi. Nhưng nhà em chật mà, nên việc mua vài loại hộp khác nhau đựng thì con nghiện Lego dễ bị "để ý" lắm

Thôi từ giờ em yên tâm phân màu riêng và những chi tiết nhỏ nhỏ riêng. Trước vẫn làm vậy nhưng cứ phân vân vì bị lẫn và mất thì khó tìm. Cái hộp nhà em giờ đựng Lego phân tầng thế này này chị, em kiếm cái hình trên mạng thôi chứ nhà em mẫu khác, nhưng cũng có 3 tầng và mở ra giống như hộp đựng đồ trang điểm ở hiệu ảnh cưới í

17. Người dưới đây đã cám ơn muathanggieng về bài viết hữu ích:

MeCuMoc (08-06-2012)

Trang 346/393 đầuđầu ... 246296336340341342343344345346347348349350351352356 ... cuốicuối

Tags cho chủ đề này

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ