Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default dau vu bi ngua, bong da , nut

con em được 11 tháng hiên cháu vẫn dang bú me. gần đây đầu ti của em bị ngứa , da bị rộp và bong ra, rồi nứt chân vú phần da rộp cứ lan rộng ra hết quầng đen của vú rồi và cả vú bên kia giờ cũng bắt đầu bị. em dã bôi thuốc mỡ tra mắt , rôi genitreksone mà chưa đỡ. em lo quá không biết mình bị bệnh gi? bôi thuốc vậy con bú có bị ảnh hưởng gì không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp em mới em lo quá . dau thì em chịu dược chứ con em làm sao thì em không chịu nổi. các mẹ giúp em với nhé . nay em mới tìm đến diễn dàn lần đầu tiên.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: dau vu bi ngua, bong da , nut

chắc bị nhiễm khuẩn rồi chị ơi. Đi khám Bác sĩ xem thế nào.
    chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé

www.CHODIENTU.VN/SEXYGIRL
    Tel: 0972 724 330 (Ms Tuyết)
    Váy Ngủ Sexy - Tôn vinh Đường cong Việt

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

em đi khám rồi bác sĩ bảo em bị nứt cổ gà và cho em uống kháng sinh và bôi Neciomex, nhưng Neciomex chống chỉ định dùng ở vú khi đang cho con bú vì trẻ có thể hấp thụ thuốc nên em không giám bôi

Click:

Cám ơn
    96
    Được cám ơn 331 lần trong 163 bài
    Điểm đánh giá
    0

Xin gửi mesaukhoai môt vài mẹo nhỏ giúp chữa Nứt cổ gà
    - Để giảm bớt cảm giác đau đớn, bạn có thể dùng lanolin hay mỡ lông cừu để thoa vào đầu vú sau khi cho con bú. Bạn cũng có thể dùng loại dược phẩm được chiết xuất từ mỡ lông cừu có tên Lansinoh hay PureLan sẽ đem lại hiệu quả tương tự.

Cách làm này không chỉ giúp những tổn thương ở đầu núm vú mau chóng lành mà còn rất an toàn nếu bé có thể bú vào, bạn cũng không cần phải rửa vú trước khi cho bé bú. Loại dược phẩm này bạn có thể dễ dàng tìm mua tại các hiệu thuốc.

- Bạn cũng có thể dùng ngay chính những giọt sữa của bạn để thoa nhẹ lên đầu núm vú cũng sẽ nhanh chóng đem lại hiệu quả. Bởi lẽ trong sữa mẹ có chứa thành phần vitamin E và các chất kháng thể có tác dụng bảo vệ làn da, giúp các vết thương mau lành.

Tuy nhiên, bạn cần lưu ý không bao giờ nên dùng dầu vitamin E để thoa lên núm vú vì như vậy sẽ khiến bé rất dễ bị ngộ độc.
    Quan trọng nhất vẫn là vệ sinh đầu vú sau khi cho bé bú để tránh vi khuẩn gây bệnh ảnh hưởng tới cả mẹ và bé

5. Người dưới đây đã cám ơn www.chamsocsausinh.com về bài viết hữu ích:

mesaukhoai (06-10-2012)

Nơi Cư Ngụ
    258 - Đường Chiến Thắng
    Click:

Cám ơn
    5,929
    Được cám ơn 2,635 lần trong 1,973 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Default Re: dau vu bi ngua, bong da , nut

Híc, khổ thân mẹ cháu, nứt cổ gà thì đau lắm, mà con lại ko bú đc nữa.

7. Người dưới đây đã cám ơn bobyyeuthuong về bài viết hữu ích:

mesaukhoai (06-10-2012)

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Cám ơn www.chamsocsausinh.com mình bôi lanolin hiệu nghiệm thật .nay mình khỏi rồi. mình vừa đọc ;Tập 2 - Giảm 15cm trong vòng 1,5 tháng sau khi sinh " Tôi đã thành công nhờ sự kiên trì " mình thấy may quá mình cũng dang cần giảm cái tập 2 ấy của mình vì con giờ gần 1 năm rồi mà trông mình vẫn như hồi có bầu 5 tháng ây! www.chamsocsausinh.com có thể giúp mình với không? PP nằm muối là như thế nào?

Click:

Cám ơn
    3,589
    Được cám ơn 2,438 lần trong 1,065 bài
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

Ngày xưa mình cho bé bú cũng bị nứt cổ gà đau lắm, mỗi lần cho con bú mà phát khóc, còn bật máu ra nữa cơ, nhưng vẫn phải cho bé bú vì mình sợ ngừng bú sẽ mất sữa.
    Mình ra hiệu thuốc được tư vấn mua kem chống hăm ( có cả loại dùng bôi đầu vú ý ) rùi sau khi cho bé bú mình lấy nước muối sinh lý rửa sạch, thấm khô rùi bôi kem, cố gắng bôi mỗi bên 1 ngày ( ngày đó sẽ kiêng không cho bú, mà chỉ bú bên kia ) thế rùi dần dần khỏi.
    Đến khi có bé thứ 2 mình rút kinh nghiệm, chỉ mặc bra khi đi làm, về nhà là bỏ, chú ý mặc áo thoáng mát, bé bú xong phải lấy nước muối sinh lý rửa sạch thấm khô, do đó mình thấy đỡ hẳn cái vụ nứt cổ gà đau đớn kia đấy

WOMANLYSHOP-ĐỒ LÓT XK BIZ,BẦU BÍ,ỐC VẶN ĐỦ CẢ-178/17 NGUYỄN OANH-GÒ VẤP-HCM
    http://tinyurl.com/vanhang-do-lot-xuat-khau*Địa chỉ mới 178/17 Nguyễn Oanh-Gò Vấp-HCM
    www.facebook.com/womanlyshopvanhang * http://tinyurl.com/bi-quyet-kinh-doanh-lcm

Click:

Cám ơn
    3,589
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

Ngày xưa mình cho bé bú cũng bị nứt cổ gà đau lắm, mỗi lần cho con bú mà phát khóc, còn bật máu ra nữa cơ, nhưng vẫn phải cho bé bú vì mình sợ ngừng bú sẽ mất sữa.
    Mình ra hiệu thuốc được tư vấn mua kem chống hăm ( có cả loại dùng bôi đầu vú ý ) rùi sau khi cho bé bú mình lấy nước muối sinh lý rửa sạch, thấm khô rùi bôi kem, cố gắng bôi mỗi bên 1 ngày ( ngày đó sẽ kiêng không cho bú, mà chỉ bú bên kia ) thế rùi dần dần khỏi.
    Đến khi có bé thứ 2 mình rút kinh nghiệm, chỉ mặc bra khi đi làm, về nhà là bỏ, chú ý mặc áo thoáng mát, bé bú xong phải lấy nước muối sinh lý rửa sạch thấm khô, do đó mình thấy đỡ hẳn cái vụ nứt cổ gà đau đớn kia đấy

http://tinyurl.com/vanhang-do-lot-xuat-khau*Địa chỉ mới 178/17 Nguyễn Oanh-Gò Vấp-HCM
    www.facebook.com/womanlyshopvanhang * http://tinyurl.com/bi-quyet-kinh-doanh-lcm

Click:

Cám ơn
    3,589
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

Sorry các mẹ , không hiểu mạng mình làm sao mà post 1 bài ra nhiều bài thế, hu hu

Click:

Cám ơn
    96
    Được cám ơn 331 lần trong 163 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mesaukhoai View Post
    Cám ơn www.chamsocsausinh.com mình bôi lanolin hiệu nghiệm thật .nay mình khỏi rồi. mình vừa đọc ;Tập 2 - Giảm 15cm trong vòng 1,5 tháng sau khi sinh " Tôi đã thành công nhờ sự kiên trì " mình thấy may quá mình cũng dang cần giảm cái tập 2 ấy của mình vì con giờ gần 1 năm rồi mà trông mình vẫn như hồi có bầu 5 tháng ây! www.chamsocsausinh.com có thể giúp mình với không? PP nằm muối là như thế nào?
    Phương pháp nằm muối là sử dụng túi muối thuốc bắc để các mẹ quấn bụng có tác dụng làm săn da và tiêu mỡ, giúp các mẹ giảm eo sau khi sinh mesaukhoai ah, mẹ nó có thể tham khảo tại topic này nhé http://www.lamchame.com/forum/showth...g-sau-khi-sinh

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ