dau vu bi ngua, bong da , nut

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mesaukhoai, 3/6/2012.

Tags:
  1. mesaukhoai

mesaukhoai Thành viên tập sự

con em được 11 tháng hiên cháu vẫn dang bú me. gần đây đầu ti của em bị ngứa , da bị rộp và bong ra, rồi nứt chân vú phần da rộp cứ lan rộng ra hết quầng đen của vú rồi và cả vú bên kia giờ cũng bắt đầu bị. em dã bôi thuốc mỡ tra mắt , rôi genitreksone mà chưa đỡ. em lo quá không biết mình bị bệnh gi? bôi thuốc vậy con bú có bị ảnh hưởng gì không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp em mới em lo quá . dau thì em chịu dược chứ con em làm sao thì em không chịu nổi. các mẹ giúp em với nhé . nay em mới tìm đến diễn dàn lần đầu tiên.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesaukhoai
    Đang tải...

2. tuyet3008

tuyet3008 Thành viên tập sự

Ðề: dau vu bi ngua, bong da , nut

chắc bị nhiễm khuẩn rồi chị ơi. Đi khám Bác sĩ xem thế nào.
    chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé

3. mesaukhoai

em đi khám rồi bác sĩ bảo em bị nứt cổ gà và cho em uống kháng sinh và bôi Neciomex, nhưng Neciomex chống chỉ định dùng ở vú khi đang cho con bú vì trẻ có thể hấp thụ thuốc nên em không giám bôi

4. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Xin gửi mesaukhoai môt vài mẹo nhỏ giúp chữa Nứt cổ gà
    - Để giảm bớt cảm giác đau đớn, bạn có thể dùng lanolin hay mỡ lông cừu để thoa vào đầu vú sau khi cho con bú. Bạn cũng có thể dùng loại dược phẩm được chiết xuất từ mỡ lông cừu có tên Lansinoh hay PureLan sẽ đem lại hiệu quả tương tự.

Cách làm này không chỉ giúp những tổn thương ở đầu núm vú mau chóng lành mà còn rất an toàn nếu bé có thể bú vào, bạn cũng không cần phải rửa vú trước khi cho bé bú. Loại dược phẩm này bạn có thể dễ dàng tìm mua tại các hiệu thuốc.

- Bạn cũng có thể dùng ngay chính những giọt sữa của bạn để thoa nhẹ lên đầu núm vú cũng sẽ nhanh chóng đem lại hiệu quả. Bởi lẽ trong sữa mẹ có chứa thành phần vitamin E và các chất kháng thể có tác dụng bảo vệ làn da, giúp các vết thương mau lành.

Tuy nhiên, bạn cần lưu ý không bao giờ nên dùng dầu vitamin E để thoa lên núm vú vì như vậy sẽ khiến bé rất dễ bị ngộ độc.
    Quan trọng nhất vẫn là vệ sinh đầu vú sau khi cho bé bú để tránh vi khuẩn gây bệnh ảnh hưởng tới cả mẹ và bé

mesaukhoai thích bài này.
  5. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Híc, khổ thân mẹ cháu, nứt cổ gà thì đau lắm, mà con lại ko bú đc nữa.

mesaukhoai thích bài này.
  6. mesaukhoai

Cám ơn www.chamsocsausinh.com mình bôi lanolin hiệu nghiệm thật .nay mình khỏi rồi. mình vừa đọc ;Tập 2 - Giảm 15cm trong vòng 1,5 tháng sau khi sinh " Tôi đã thành công nhờ sự kiên trì " mình thấy may quá mình cũng dang cần giảm cái tập 2 ấy của mình vì con giờ gần 1 năm rồi mà trông mình vẫn như hồi có bầu 5 tháng ây! www.chamsocsausinh.com có thể giúp mình với không? PP nằm muối là như thế nào?

7. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Ngày xưa mình cho bé bú cũng bị nứt cổ gà đau lắm, mỗi lần cho con bú mà phát khóc, còn bật máu ra nữa cơ, nhưng vẫn phải cho bé bú vì mình sợ ngừng bú sẽ mất sữa.
    Mình ra hiệu thuốc được tư vấn mua kem chống hăm ( có cả loại dùng bôi đầu vú ý ) rùi sau khi cho bé bú mình lấy nước muối sinh lý rửa sạch, thấm khô rùi bôi kem, cố gắng bôi mỗi bên 1 ngày ( ngày đó sẽ kiêng không cho bú, mà chỉ bú bên kia ) thế rùi dần dần khỏi.
    Đến khi có bé thứ 2 mình rút kinh nghiệm, chỉ mặc bra khi đi làm, về nhà là bỏ, chú ý mặc áo thoáng mát, bé bú xong phải lấy nước muối sinh lý rửa sạch thấm khô, do đó mình thấy đỡ hẳn cái vụ nứt cổ gà đau đớn kia đấy

8. vanhang

Ngày xưa mình cho bé bú cũng bị nứt cổ gà đau lắm, mỗi lần cho con bú mà phát khóc, còn bật máu ra nữa cơ, nhưng vẫn phải cho bé bú vì mình sợ ngừng bú sẽ mất sữa.
    Mình ra hiệu thuốc được tư vấn mua kem chống hăm ( có cả loại dùng bôi đầu vú ý ) rùi sau khi cho bé bú mình lấy nước muối sinh lý rửa sạch, thấm khô rùi bôi kem, cố gắng bôi mỗi bên 1 ngày ( ngày đó sẽ kiêng không cho bú, mà chỉ bú bên kia ) thế rùi dần dần khỏi.
    Đến khi có bé thứ 2 mình rút kinh nghiệm, chỉ mặc bra khi đi làm, về nhà là bỏ, chú ý mặc áo thoáng mát, bé bú xong phải lấy nước muối sinh lý rửa sạch thấm khô, do đó mình thấy đỡ hẳn cái vụ nứt cổ gà đau đớn kia đấy

9. vanhang

Sorry các mẹ , không hiểu mạng mình làm sao mà post 1 bài ra nhiều bài thế, hu hu

10. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Phương pháp nằm muối là sử dụng túi muối thuốc bắc để các mẹ quấn bụng có tác dụng làm săn da và tiêu mỡ, giúp các mẹ giảm eo sau khi sinh mesaukhoai ah, mẹ nó có thể tham khảo tại topic này nhé http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/576835-Chia-s%E1%BA%BB-v%E1%BB%9Bi-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-c%C3%A1ch-l%C3%A0m-mu%E1%BB%91i-g%E1%BB%ABng-qu%E1%BA%A5n-b%E1%BB%A5ng-sau-khi-sinh

11. mesaukhoai

cám ơn mình sẽ thử vì gừng và muối hột nhà có sẵn rồi mà. nh cdho mình hoir lá ngải cứu có phải là lá ngải vẫn dùng tráng trứng không? mua r*** thuốc của bên bạn có giao hàng tận nhà không? mình ở vĩnh bảo , hải phòng . nếu không có thể hướng dẫn mình cách làm được không?

12. mesaukhoai

ôi đúng là tại mạng , mẹ vanhang gui 1 lần được 2 bài còn mình gủi 2 lần thấy được rồi mà hôm sau mở ra vẫn chảng có gì!. mình muốn hỏi www.chamsocsausinh.com : mình chuẩn bị muối và gừng rồi nhưng ngải cứu là ngải gì ? có phải cây ngải thân trắng trắng vãn dùng để tráng trứng đó không? còn rượi thuốc mua ở bên các bạn có chuyển hàng về nhà không? nếu không hướng dẫn mình cách làmđược không?

13. mesaukhoai

Cám ơn vanhang nhe. minh thì gui bài lên bao lần mà không được. dợt trước mình khỏi rồi . dạo này lại đi làm cả ngày cứ phải đóng bộ suốt lên đầu ti mình lại bị ngứa và bong da lại mới khổ chứ. cũng đi mấy bệnh viện mua mấy loại thuốc về bôi rồi mà cứ mặc bikini vào một ngày là lại biết ngay vậy mới khổ chứ

14. mesaukhoai

oi các me oi gỡ cho em tí sao em đưa bài lên mà không được nó cứ lưu ở một trang nào đó toàn bài của em

15. benhvienemcas

benhvienemcas Bệnh Viện Emcas

Nguyên nhân gây ngứa vú hoặc núm vú?
    Viêm da dị ứng là một nguyên nhân phổ biến gây ngứa vú hoặc núm vú. Loại viêm da này còn được gọi là bệnh chàm , là tình trạng viêm da. Mặc dù nguyên nhân chưa được biết rõ, nhưng viêm da dị ứng có thể gây khô da, ngứa và phát ban.

Một số yếu tố có thể làm trầm trọng thêm tình trạng ngứa vú hoặc núm vú, bao gồm:
    • sợi nhân tạo
    • chất tẩy rửa
    • nước hoa
    • xà phòng
    • sợi len

Da khô cũng có thể khiến vú hoặc núm vú của bạn bị ngứa.
    Mang thai làm tăng khả năng bị ngứa vú và núm vú. Ngực thường to ra khi mang thai. Da căng có thể dẫn đến ngứa và bong tróc.

Viêm vú , một bệnh nhiễm trùng mô vú, cũng có thể gây ngứa vú và núm vú. Tình trạng này thường ảnh hưởng đến các bà mẹ mới cho con bú. Các bà mẹ đang cho con bú có thể bị tắc ống dẫn sữa hoặc tiếp xúc với vi khuẩn, dẫn đến viêm vú. Các triệu chứng khác của viêm vú bao gồm:
    • căng ngực
    • sưng tấy
    • đỏ
    • đau hoặc rát khi cho con bú
    Bệnh Viện Emcas
    Đ/c: 14/27 Hoàng Dư Khương, Phường 12, Quận 10
    Hotline: 0989.771.177
    Web: Emcas.vn

16. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bạn có thể đi gặp bác dĩ để khám và lấy thuốc