Cần giúp: Có mẹ nào sinh ở bệnh viện 198 chưa ạ?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi ilovemonkey8085, 4/6/2012.

1. ilovemonkey8085

ilovemonkey8085 Thành viên chính thức

Tình hình là e đang sang tháng thứ 8 rồi ạ, chuẩn bị sinh bé rồi. E sinh bé đầu nên hồi hộp và lo lắng quá các mẹ ạ, mới đầu vợ chồng em tính sinh ở bệnh viện PSHN nhưng giờ nghĩ lại thấy từ chỗ e ở đi đến đó xa quá và ở đó đông đúc lắm nên chuyển hướng sang sinh ở bệnh viện 198, có đứa bạn e sinh ở đoòio bảo là bác sĩ nhiệt tình và chu đáo nhưng em vẫn còn đang phân vân ạ, có mẹ nào sinh ở đó rồi chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạ, thủ tục vào đó như nào ạ? e mong tin các mẹ và nhờ các mẹ truyền cho những kinh nghiệm quý báu ạ. E cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ilovemonkey8085
    Đang tải...

2. ilovemonkey8085

ilovemonkey8085 Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào sinh ở bệnh viện 198 chưa ạ?

không có mẹ nào sinh ở đây à hik hik

3. nhocde

nhocde Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng chuẩn bị có em bé, để chuẩn bị cho bé thật tôt mình cũng có dự định lựa chọn bệnh viện để đỡ lo lắng vì lần đầu mà. Mình cũng không biết hỏi cái này ở đâu nên nhờ các mẹ giúp mình với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

4. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

e đang tính p.á này đây ạ, vì em sợ PSHN đông quá, nhà e thì gần 198, có ai đã sinh ở đây rồi cho bọn e xin ít nghiệm với ạ

5. baochau12

baochau12 Bắt đầu tích cực

tốt nhất không nên sinh ở đó. không đúng chuyên môn lắm

6. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Mình chưa sinh ở viện này nhưng thời gian gần đây thấy trên diễn đàn niều mẹ kêu ca bv này lắm thực hư thế nào các mẹ vao cho ý kiến với

7. codai198089

codai198089 Thành viên chính thức

8. Me_moka

Me_moka

Tớ xin copy kn của mẹ thuy_nghean cho mn nhé
    Em sinh em bé được 3,5 tháng rồi. Theo Em mẹ nào có ý định đăng kí sinh ở 198 hãy mạnh dạn và yên tâm đăng kí nhé. Em đã sinh mổ ở đấy và có một số nhận xét sau:
    - Bác sỹ tận tình, chu đáo, trình độ chuyên môn, tư vấn ok (Sinh mổ cũng không hề đáng ngại các mẹ nhé)
    - Y tá cũng nhiệt tình, thăm nom e bé cần thận
    - Bệnh viện sạch sẽ, điện nước đầy đủ
    - Lúc tắm cho em bé không như các bệnh viện khác phải lấy số (sợ lạc con lắm) mà các chị í sẽ tắm xong bé này trả về cho mẹ mới bế bé khác ra tắm.
    - Giường nằm thì thoải mái nhé, bệnh viện quy định ko có trường hợp 2 sản phụ 1 giường (có lúc rảnh người nhà còn có thể nghỉ ngơi thoải mái. hehe).
    ....
    Nghe nhiều chị kể sinh ở viện sản đông đúc chật chội khổ quá nên em muốn chia sẻ một vài kinh nghiệm như vậy,
    Chúc các chị lựa chọn được nơi đón bé iu như ý muốn

Hà Nội, 08/03/2013. Giờ thì em bé của mình đã gần 11 tháng rồi. HEHE, Mình đã giới thiệu cho rất nhiều mẹ khám và sinh tại 198 do Bác sỹ Huệ đỡ và thấy rất nhiều mẹ alo thankiu mình vì dịch vụ rất ok, bác sỹ cũng rất ok nên mình để luôn số của anh í ở đầu topic tiện cho mẹ nào cần liên lạc nhé. Mr Huệ - 0912252660 (Anh í rất nhẹ nhàng, nhiệt tình, tay nghề cũng ok, handsome, 1 vợ 2 con thì phải... hihi)