Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục nhắn )

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi betimtim, 4/6/2012.

1. thuylam87

thuylam87 Thành viên tích cực

Ðề: Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục nhắn

con e gần 2t nhưng e nhớ là hình như hồi 2-3 tháng đầu,e cho con ra 76 Ng Chí Thanh tiêm mũi này (5 hay 6 in 1 gì đấy ) và uống Rota,tổng cộng là 1tr2 -1tr3 thì phải,lâu rùi e cũng ko nhớ nữa,nhưng trộm vía con e ko bị làm sao hết,lúc tiêm cũng ko kêu đau,tối về e cũng chuẩn bị sẵn chườm trán mà ko thấy sốt gì cả,lần nhắc lại cũng vẫn tốt đẹp như vậy nên e cứ ra trung tâm,chỉ có ra phường uống Vitamin A thôi

Đang tải...

2. luoncogang

luoncogang Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục nhắn

đánh dấu theo dõi các mẹ trao đổi vì e cũng cho 2 đứa tiêm toàn ở vsdt lò đúc nên hem bít ở y tế phường tn?

3. Ngabeauty79

Ngabeauty79 Thành viên rất tích cực

Re: Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục nhắn

Theo Minh hiểu Thi tiêm phòng này thực ra Là tiêm con vi rút nhưng đang ở thể yếu vào để cơ thể bé có thể biết đề kháng, nếu tiêm dịch vụ thì họ có tủ lạnh hoặc máy làm Đông thì con virus đó sẽ bị yếu nhiều, còn tiêm ở Trạm xá thì họ chỉ có thùng xốp thôi, nên con virus nó sẽ khỏe hơn và dễ gây sốt

4. tungtan83

tungtan83 Thành viên rất tích cực

Jhe he nhà e thì chủ trương của nhà nước tiêm chủng mở rộng rồi là ko lo nữa ku nhà e tiêm 3 mũi thâyd mũi đầu hơi sốt vẫn ăn ngon ngủ yên trộm vía 2 mũi sau hơi hâm hấp thôi. Sáng hôm sau là hết he he trừ th sốt quá hay là sao chứ đi tiêm chủng thì đại đa số là sốt thì e thấy bình thường thoii mà vì cơ bản lac tiêm vi trùng bệnh đã được làm yếu đi để cơ thể bé sinh kháng thể chống đỡ mà. Tiêm chủng mở rộng cả nước tiêm mà còn miễn phí thì tội gì mà ko tiêmaj

5. tungtan83

tungtan83 Thành viên rất tích cực

Tiện thể bổ sung thêm là thuốc các mẹ tiêm bên ngoài ko sốt là 6 trong 1 ko phải 5 trong 1 ạ. 5 trong 1 là loại của hàn quốc. Mà Các mẹ nên cho con ra phường hoặc trạm dịch tễ chứ tránh gọi đê s tiêm tại nhà vì vi rút trong vắc xin nếu ko được bảo quản đúng cách trong tbi chuyên dụng mà để trong hộp mà các chị ấy mang đến nhà tiêm lag ko đảm bảo có khi đến nơi chết hết rồi tiêmko hiệu quả nữa ạ. Bà chị e làm bác sỹ biểu co nhiều bs ăn trộm thuốc vắc xin đút vào túi lu rồi ko có ai mới cho vào tủ lạnh rồi sau mang đi tiêm. Thì quá trình đó đã làm vi tút ... Chết nghẻo rồi ạ tiêm thì mình đâu biết nếu chỉ nhìn bên ngoài. Nên e dù ngại vẫn vác con đi tiêm ngoài phươ g, trạm dịch tễ vì nếu có phản ứng vắc xin đã có đọi ngũ bs lo thay vì chỉ có 1 cô ở nhà mình và có thể chỉ tiêm được mà knghiem cubgx như trình độ chuyên môn ko vững là nguy lắm an

6. thuyninh87

thuyninh87 Thành viên tích cực

Hi,các mẹ em thấy cô y tá nói vắc xin tiêm dịch vụ là loại khác đáy, tinh khiết hơn nên bé sẽ gặp ít tác dụng phụ không mong muốn khi tiêm.

7. huongtchvn

huongtchvn Mẹ yêu Nana nhất trên đời

Con nhà mình cũng tiêm ở phường mũi 5 in 1, chỉ hơi hâm hấp sốt tí thôi, chỉ trên dưới 38 độ, quấy hơn 1 tí! Tớ nghĩ tiêm ở phường chả vấn đề j đâu, sốt hay không do cơ địa của từng bé thôi! Trộm vía con nhà mình tiêm về chỉ cần chịu khó đắp khăn ấm lên trán là ngon lành ngay!^^

8. p2ptrp

p2ptrp Thành viên tích cực

ui, thế này thì sau em cũng cho con ra dịch vụ cho yên tâm... chứ thấy con quấy khóc sốt là em cũng ốm theo mất :(

9. mebeholo

mebeholo Happy together

Con nhà mình thì từ mới sinh đến giờ toàn tiêm dịch vụ, mũi 6 trong 1 tiêm 3 mũi đầu sốt 1 đêm, tiêm vacxin thì sốt cũng là bình thường thôi cơ thể mỗi bé mỗi khác nên có bé sốt nhiều bé sốt ít thôi mà. Mình đi tiêm bsỹ cũng dăn sau mỗi lần tiêm theo dõi 2 ngày. Càng lớn thì tiêm sẽ ít sốt hơn thôi, tiêm dịch vụ thì toàn tiêm thuốc ngoại nhưng mình nghĩ tiêm chủng mở rộng cũng là vacxin ngoại thôi chứ nước mình có sản xuất được đâu nhỉ?

10. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

con nhà tớ tiêm 3 mũi 5 trong 1 ở phường đấy, mũi thứ 2 sốt nhẹ 1 chút, còn mũi đầu mũi cuối hầu như là ko có vấn đề gì, trộm vía con.
    Tớ nghĩ là do sức đề kháng của mỗi bé + thuốc mất tiền thì chắc sẽ khác chút vì tinh chất hơn mà.....

11. mẹ thỏ yêu!

mẹ thỏ yêu! Bắt đầu tích cực

con nha e lan dau vi dang o que nen cho ra tram y te tiem loai mien phi,ve bi sot gan 3 ngay thuong lam,sau vu day thay con sop han di,thuong wa,the la 2 lan sau e cho ra trung tam y te o Tran Binh tiem dich vu 620k thi phai,trom via nhe han nguoi,chi hoi kho chiu ti thoi,theo e dc biet thouc e tiem dich vu la thuoc cua phap,con thouc o phuong la thuoc dc tai tro chac ko dc chat luong bang mat tien,cac me cu nghien cuu nhe!

12. menghebao

menghebao Bắt đầu nổi tiếng

À trước con trai mình tiêm mũi 5 trong 1 này rồi. Nhưng trước con mình tiêm thuốc ngoại mất 600k ko sốt đâu. Chắc mẹ nó tiêm thuốc theo theo chương trình là thuốc nội nên hơi sốt đúng ko. Tiêm theo chương trình thì ko mất xiền đâu. Sốt cũng là phản ứng bình thường khi tiêm phòng mà. Mẹ nó đừng lo lắng quá.

13. happy10-3

happy10-3 Đợi chờ những Mùa Đông...

Re: Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục nhắn

Cũng tùy thôi chị ơi, khôg hẳn vậy đâu. Cún nhà em tiêm mũi 3trong 1 lần đầu bị sốt 1ngafy 1ddeem, mũi nhắc lại lần 2 thì kg sốt nữa, mỗi lần tiêm là triệu 2 đấy chị!

14. alicekhanh

alicekhanh Thành viên kỳ cựu

theo tớ thì bố và mẹ nhịn ăn nhịn tiêu nhịn chơi đi 1 tí để lấy tiền đó mà cho con tiêm thuóc ngoại ý.. Trộm vía con tớ cả 3 lần tiêm ngoài chả xi nhê j hết, trong khi đó nghe 1 số mẹ nói tiêm ko mất tiền thì con bị sốt cao... Đến mình sốt còn mệt huống chi là con trẻ... nhìn bé xíu mà sốt trông thương lắm...

15. meemmon

meemmon Thành viên rất tích cực

tớ cũng tiêm cho con tại 71 Nguyễn chí thanh, trộm vía tiêm mũi này cũng k thấy con sốt j cả. các mũi tiêm ở đó về k thấy con làm sao cả. chắc là do thuốc

16. tranthihuonggiang

tranthihuonggiang Thành viên chính thức

thuoc tiem o ngoai la chung vo bao(khong co mang te bao) nen cac be thuong khong bi sot.De tach duoc cai nay kha kho va ton kem nen vacxin ben ngoai dat hon.c Con Vacxin tcmr la chung co mang te bao nen ca be bi sot la dung roi.Nhung sot cung la rat tot,em nghi chi khong nen lo lang,chi la minh thay xot con va vat va ti thoi. Nha emchang ai trong con cho di lam nen toan chon tiem vacxin cua may hang GSK, MSD , Sanofi thoi.mat tien ti nhung con khong sao hom sau vandi hoc duoc,do kho.

17. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

E chẳng biết 2 loại này khác nhau thế nào nhưng chắc có tiền vẫn hơn. hiihi. Tuy vậy, em vẫn thấy anh chị ở gần nhà, anh làm bác sĩ, chị làm dược sĩ vẫn cho con tiêm miễn phí ở phường mà. Chẳng hiểu thế nào nhỉ?

18. menhim2512

menhim2512 Thành viên rất tích cực

Mình gọi người đến tiêm, con mình chưa lần nào sốt cả, mà sức khỏe rất tốt (trộm vía). 1 lần về quê cũng gọi người đến tiêm nhưng hình như lấy thuốc miễn phí tiêm rồi lấy của mình 300K con mình sốt 5 ngày. Tốt nhất nên bỏ tiền ra cho con, chứ sốt khổ thân lắm các bạn ạ

19. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

Re: Ðề: Mũi tiêm 5 trong 1 miễn phí làm trẻ sốt ??? (em nhờ Mod mấy hôm, đã có bài ở mục n

Đúng rùi, thuốc của Châu Âu bao giờ cũng sịn hơn đấy, bố chồng tớ làm bác sỹ nói thế, thuốc của châu Á không hiệu quả và hạn chế đc tác dụng phụ bằng, tiêm cho con tớ cứ phải dùng dịch vụ thôi, tớ ngại con ốm sốt lắm cơ

20. me-bong2011

me-bong2011 Bống yêu thương

Tiêm thuốc của VN thì k mất tiền nhưng con sốt. Còn tiêm thuốc của ngoại nhập khẩu về mất tiền thì con k sốt nữa.
    Nhưng con nhà tớ tiêm thuốc nội 2 lần đầu thôi. Mỗi lần tiêm 10h sáng thì khoảng 1h chiều bắt đầu lên cơn sốt quấy khóc kinh khủng đến tận 7h tối là dứt cơn thôi. Nhưng sót ruột lắm nên lần 3 cho con tiêm thuốc ngoại mất tiền nên con k sốt gì nữa.