Lấy chồng tránh tuổi 21,23,26,28

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Manager, 24/7/2009.

1. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Người ta thường kêu ca rằng. tuổi trẻ bây giờ thiếu "kỹ năng sống" quá - thế nhưng, ngay cả những người "nhớn" đến tuổi lập gia đình - xây dựng sự nghiệp mà vẫn không đủ năng lực tự tin vào bản thân - mà cứ phải dựa vào những yếu tố không thể kiểm chứng nổi trong sự mê tín để được "trấn an" về mặt tinh thần - thì hóa ra, cái kỹ năng sống lại là thứ mà người "nhớn" thiếu nhiều hơn cả !
    Việc coi bói - xem tử vi - coi sự hợp - kỵ chỉ nên mang tính tham khảo, để nhắc nhở nhau nên cẩn trọng trong những quan hệ - ứng xử chứ nếu chỉ vì những điều đó mà xem thường tình yêu - xem thường nhân cách của những người chẳng may bị rơi vào những cung mạng xấu, để không dám đến với nhau thì rất cần phải bồi dưỡng thêm năng lực về nhận thức của mình !

Đang tải...

2. TienDuong

TienDuong Thành viên tập sự

Bác LeKhanh nói đúng đấy các mẹ ạ: Xem tử vi, tử bình,.... thì mình chỉ xem được lá số tĩnh mà thôi ! Quan trọng là sự vận động của những người yêu nhau ấy chứ !

Với cả cuộc sống luôn có sự cân bằng đấy ạ ! Thường trên 1 lá số tử vi thì cung phu ( thê ) mà đẹp quá thì các cung khác lại ko đẹp !

3. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Cũg ko đúng mẹ nó à. Cái này loằng ngoằng lắm. Ngay cả cùng mệnh nhau, cũng có cái hợp có cái ko hợp đâu nhé. Như một mệnh Kim chẳng hạn, chia làm dăm bảy cái, nào thì Sa Trung Kim, Hải Trung Kim...
    Nói chung là em thấy nếu liệt kê hết để xem tuổi, mệnh, can chi, cung ý mà, thì em chả lấy được ai. Mọi thứ chỉ tương đối thôi ạ. Với lại người ta bảo xung thì cũng có cách hóa giải bằng sinh em bé này, phong thủy nhà...

4. Manager

Manager Thành viên tập sự

Sai đúng, đúng sai mình chưa biết phải thế nào mới đúng. Nếu có cuộc khảo sát ai lấy chồng tuổi tránh này mà vẫn hạnh phúc thì có lẽ đúng hơn cả?

5. demvietcompany

demvietcompany Thành viên mới

tuổi lấy chồng

Theo em thì chả biết xem tuổi hợp thế nào mà bây giờ trước khi cưới ai cũng xem thấy họp mới cưới thế mà bây giờ tỷ lệ ly hôn vẫn cao thế nhỉ? đấy, xem trên trời dưới đất hợp đủ đường mà về sống với nhau không biết tôn trọng, yêu thương nhau thì liệu có sống với nhau lâu dài được không??? quan trọng là tình cảm của hai người thôi.

6. trangtron

trangtron Thành viên chính thức

Một ,ba ,sáu ,tám kim lâu..thấy các cụ nói vậy ko rõ là phải kiêng thực sự không?nhưng cứ cháng đi cho lành.

7. nguyentoanpy

nguyentoanpy Thành viên chính thức

lắm thầy rầy thêm nhiều bệnh.

Thầy bối chả ai nói trúng đâu,ổng nào cũng vì tiền nên sáng chế đủ thử,yêu là cưới ,hạnh phúc hay ko là do mình cả.[-X

8. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em thấy các cụ bảo dù là 1,3,6,8 nhưng qua đông chí thì vẫn lấy đc, hình như qua đông chí là qua tháng 10 âm như chị nói đấy

9. chán!!!!

chán!!!! Thành viên chính thức

mình cưới vào tuổi 26-đúng là đen quá!!!

10. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

nhỡ khi thầy xem ko chuẩn thì sao, em thì cực tin vào tử vi, cái này em chẳng thấy có gì là mê tín, tử vi ko sai mà chỉ là người xem tử vi ko chuẩn nên mới làm nó sai, yeahhhhhhhhhhhhhh

mit1991 thích bài này.
  11. melong

melong Banned

Việt Nam mình rất quan trọng vấn đề hợp tuổi, nếu lời thầy đã thế thì bạn có tránh những tuổi đó ra, hjhj, nhưng cũng không nên mê tín đến thế, lỡ gặp anh chàng mình thật sự yêu mà trong mấy tuổi đó thì.....

12. Mẹ_QuỳnhChi

Mẹ_QuỳnhChi Thành viên chính thức

Có khi cứ tin mấy ông thầy bói mà tìm được người hợp thì chắc phải ê sắc ế mất,hehe.

13. vo_bo doi

vo_bo doi Thành viên mới

hứa hứa cái này thì k tin đc đâu na'. hơn nhau 3t là năm trog tứ hành xug, nhg bố mẹ t cug hơn kém nhau 3t ná, rất hợp về làm ăn nhg khắc khẩu tức là suốt ngày tranh cãi đó, chỉ thế thui

14. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Mình thấy tính Kim Lâu mỗi thầy tính một kiểu, thông thường vẫn là tránh 1-3-6-8 ứng với các họa Thân-Thê-Tử-Súc (Bản thân - Vợ/Chồng - Con cái - Vật nuôi) nhưng người nước ngoài họ vẫn lấy nhau ầm ầm, có kiêng tuổi nào đâu, thậm chí các bạn Miền Nam gốc cũng chẳng biết Kim Lâu là gì, chỉ có người Bắc mình chú trọng tới vấn đề đó. Tuy nhiên, chưa đi đến thống nhất về cách tính:
    - Người thì nói qua Đông Chí (21/12) thì cưới được, người bảo qua sinh nhật là OK (bạn nào sinh trước 21/12 thì cười, chứ sinh sau chắc đành chờ năm mới cho lành!) => sang năm 27 tuổi thì cũng phải cưới trước Đông Chí hoặc trước SN mà chẳng thấy ai tính nốt chỗ này cho triệt để cả.
    - Người bảo kiêng 21, 23, 26, 28 <=> người lại cho rằng 20, 22, 24, 25, 27 cưới được >< quan điểm tuổi 24 Kim Lâu (vì 2+4=6)
    -...
    Tuy nhiên, dù có khó đến đâu thì các "thầy" vẫn có cách giải nên càng ngày vấn đề này càng không được chú trọng nữa. Có điều, các bà, các mẹ mình vẫn suy nghĩ theo cách xưa nên tốt nhất cứ kiêng cho lành, trường hợp ko kiêng được thì tìm "thầy" là giải quyết được hết, yên tâm cưới xin ^^

15. star2009

star2009 Thành viên chính thức

Em nghe nói qua sinh nhật là được mà, nếu kim lâu ấy

16. rubjle

rubjle Thành viên chính thức

Em thì em chả kỵ tuổi gì hết, khi nào muốn cưới thì đi coi cái ngày nào hợp là cưới thôi

17. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Tuổi này Kim lâu thì nên tránh,nếu cố cưới thì phải làm phép(làm mẹo í mà),ko thì gặp hạn đấy.Mình cưới Kim lâu cũng bị gặp hạn,chị chồng mình dính Kim lâu cũng gặp hạn luôn.(mặc dù đã làm phép)

18. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

"Làm phép" như thế nào hả bạn? Tớ cũng cưới kim lâu đây. Hồi đó bọn tớ quyết định cưới rùi cả 2 bên đều ủng hộ, và cả 2 bên gđ đều không quá tín nên ngay cả việc xem ngày cũng không, chọn ngày thuận tiện thui (vào ngày nghỉ). Bọn tớ cưới tháng 3 - 2006 (tháng 2 -2006 AL), lúc đó tính cả tuổi mụ tớ 26. Quả thật h nghĩ lại tớ thấy nếu tránh được thì cũng nên tránh, như tớ đây vđ tình cảm vợ chồng hay quan hệ đối nội đối ngoại, anh chị em họ hàng... không gặp vđ gì cả, nhưng bọn tớ tg đầu gặp điều không may về đường con cái (nói đến lại muốn khóc...........).............
    Nhưng mà đến giờ thì hơn 4 năm sau ngày cưới cs vc tớ cũng tạm ok về mặt kt, mặt tình cảm thì vẫn ngon lành cánh quất lắm. Bọn tớ đã có 1 công chúa gần 2 tuổi rất đáng yêu.

19. Tran Huy

Tran Huy Thành viên mới

Ðề: Lấy chồng tránh tuổi 21,23,26,28

Theo quan điểm của em thì đơn giản lắm: 26 tuổi thì không phải là KIM LÂU mà là HƠI LÂU nếu không phải học đại học và cao học vì mất nhiều thời gian. Và là QUÁ LÂU nếu ở nông thôn hoặc ko đi học cao học, đại học. Nếu biết quan tâm chia sẻ, nhường nhịn nhau thì mọi chuyện đều tốt cả.

20. PRISON BREAK

PRISON BREAK Thành viên chính thức

Ðề: Lấy chồng tránh tuổi 21,23,26,28

Có muốn kén cũng khó cơ, cái duyên cái số hết mà.