Quy định về việc cho thuê chữ ký

Thảo luận trong 'Quy định, Hướng dẫn cho box Mua sắm' bởi webmaster, 8/6/2012.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Các thành viên của diễn đàn LÀM CHA MẸ có quyền cho thuê chữ ký của mình để quảng cáo cho người bán hàng. Tuy nhiên chúng ta cần phải đảm bảo tuân thủ quy định như sau nhằm đảm bảo được mỹ quan và không gây nên sự vi phạm quy định với mục đích lâu dài là duy trì sự thành công bền vững cho mọi người.

1. Quy định đối với chữ ký

• Chữ ký phải đảm bảo đúng quy định về chữ ký trong quy định chung
    • Ảnh dưới chữ ký phải đảm bảo không lớn hơn 600 x 120 pixels (rộng không quá 600, cao không quá 120 pixels)
    • Dưới chữ ký có thể được đặt đường link đến topic trên Lamchame.com hoặc một trang web khác không cạnh tranh với Lamchame.com (không phải những trang web cộng đồng về phụ nữ, trẻ em, gia đình; không phải những trang web cho phép thành viên tham gia bán hàng)
    • Dưới chữ ký cũng không được đặt đường link đến những trang web như: khiêu dâm, cờ bạc, ma túy, các dịch vụ spam/seo, hack, mua bán phần mềm-sách-nhạc lậu... các dịch vụ kiếm tiền online, xem quảng cáo nhận tiền, click quảng cáo để nhận tiền, trả lời thăm dò để nhận tiền... dịch vụ gõ lại capcha (dịch vụ này thực chất là hack mà thường gọi bởi cái tên là đánh máy online)... Không đặt đường link sang trang web của bất cứ một đảng phái hoặc tổ chức chính trị nào kể cả những tổ chức như đoàn thanh niên, hội phụ nữ, hội cựu chiến binh, mặt trận tổ quốc... Nhưng vẫn có thể link đến các trang web của các tổ chức phi chính phủ thật sự như unesco, unicief,...
    • Chữ ký không được dùng để quảng bá, liên kết đến hoặc có nội dung nhằm vi phạm quy định của diễn đàn hoặc có xu hướng hay khuyến khích những hành vi vi phạm quy định của diễn đàn, vi phạm đạo được hoặc pháp luật.
    • Ngoài ra chữ ký cũng không thể vi phạm các quy định khác của diễn đàn..

2. Quy định đối với người thuê và được thuê

• Người thuê và người đi cõng chữ ký phải có thời gian tham gia diễn đàn tối thiểu là 4 tháng và có tối thiểu 100 bài trở lên.
    • Người đặt chữ ký thuê phải đảm bảo và chịu trách nhiệm về thông tin dưới chữ ký của mình, nội dung trang web có link đến... và có trách nhiệm kiểm tra thông tin của bên thuê để đảm bảo mình không trở thành công cụ vi phạm quy định, vi phạm đạo đức hay vi phạm pháp luật.
    • Người thuê phải đảm bảo rằng người được thuê sẽ không tham gia các hoạt động vi phạm quy định của diễn đàn như comment vô trách nhiệm (nội dung trùng lặp, không hợp ngữ cảnh, vô nghĩa...), hay tạo nhiều topic vô trách nhiệm (nội dung sai quy định, vô nghĩa, trùng lặp, không phù hợp với diễn đàn LÀM CHA MẸ, không đúng phân mục...)
    • Trường hợp người được thuê vi phạm quy định mà người thuê không có thỏa thuận công khai bắt buộc người được thuê phải tôn trọng quy định của diễn đàn thì cả 2 người có thể bị khóa nick tạm thời hoặc vĩnh viễn (vĩnh viễn có nghĩa là tạo nick khác cũng sẽ tiếp tục bị khóa nick).
    • Người thuê cần đảm bảo rằng người được thuê cũng sẽ không tham gia các hoạt động vi phạm quy định khác của diễn đàn
    • Việc bắt người được thuê phải comment trong những topic nhất định được xem như một hình thức thuê up bài và cả hai đều bị khóa nick vĩnh viễn (kể cả có tạo nick khác cũng sẽ tiếp tục bị khóa).
    • Trong trường hợp có xảy ra tranh chấp, kể cả có liên kết sang trang web ngoài thì những người thuê và cho thuê đều có trách nhiệm phải tham gia đối chất.
    • Người đi thuê cõng chữ ký cần đăng ký thông tin công khai các nick cõng thuê chữ ký (nick name cần viết chính xác) và thời gian bắt đầu, và trong vong bao lâu trong topic sau: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/594666
    • Người cõng chữ ký cũng cần đăng ký thông tin công khai bao gồm cõng chữ ký cho những ai (nick name cần viết chính xác), bắt đầu từ thời gian nào, trong vòng bao lâu vào topic sau: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/594675
    • Topic tuyển người cho thuê chữ ký cần có dòng chữ bắt buộc sau (Nếu không có dòng chữ đó, BQT sẽ gỡ topic cần thuê chữ ký):

3. Những trường hợp ngoại lệ

• Trong những trường hợp ngoại lệ ngoài những trường hợp có trong quy định. BQT là người quyết định cuối cùng.

Xem thêm:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Ðề: Quy định về việc cho thuê chữ ký

Hay nhỉ, dịch vụ này ý nghĩa đấy, nó giảm tải việc up bài hộ, bài thuê đi nhiều, và làm cho các box cung cấp sản phẩm đỡ rối, loạn :D. Em ủng hộ hình thức này ạ ^^

3. Tuny

Tuny wWw.đồchơiLEGO.vn

vậy 1 người, được gắn nhiều Banner đúng ko bác Kiên?

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Em sẽ ngâm cứu cái mới này, nhưng có vẻ e ko ủng hộ lắm

5. invaqua

invaqua Thành viên chính thức

Việc này cũng hấp dẫn quá nhỉ.

Em nghĩ, các thành viên nên cùng đưa ra một Bảng giá cho thuê chữ ký.

6. Urashop8x

Urashop8x Thủ quỹ Urashop8x

vụ thuê chứ ký này đúng thật là 1 hình thức thật sự mới mẻ em cũng đang quan tâm !!!

7. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Có ai thuê chứ ký của mình hem? .

8. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Có nghĩ là em có chứ kí của mình, người khác muốn được đặt phải thuê hay em thuê người khác nhỉ? Hôm nay máu lên não chậm hay sao mà em vẫn chưa hiểu vấn đề? các mẹ giải thích em với.

9. Bông kún

Bông kún Đồ gia dụng 0129.861.5185

kể ra thì cũng hay đấy chứ!!!!!

mekemzai thích bài này.
  10. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

11. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Nghĩa là mẹ nó bán hàng đúng ko? thì cần quảng cáo nhiều -> cần thuê ng khác nhờ họ đặt chữ kí của họ những chữ , tiêu đề , link... quảng cáo cho shop của ấy -> ấy pải trả phí cho họ

12. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

một hình thức mới mẻ quá, đánh dấu để em ngâm cứu

13. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Hình thức hay bác Kiên ah. (u)
    Có nhiều mẹ ko buôn bán gì, mà chỉ ol trên LCM giao lưu mua, và chia sẻ, 8 chuyện thì để link dùm các mẹ buôn bán cũng đc. Đó cũng là công sức của họ mà, nên đc trả công cũng là xứng đáng. Nhưng e nghĩ các mẹ hoặc BQT nên có bảng giá cho thuê chữ kí thì sẽ hợp lý hơn. Tránh tình trạng có mẹ làm ăn đc thuê giá cao, mẹ làm ăn nhỏ thuê giá thấp và thị trường cho thuê chữ kí lại loạn lên ở LCM mình ý chứ.hihi.

14. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Em lại thấy vấn đề giá cả mình k nên can thiệp .

me LeAnh thích bài này.
  15. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hcihcihic cõng chữ ký hộ cũng là 1 ý kiến hay cho việc marketing...tuy nhiên mình ko biết cólàm rrối DD hay ko nữa?? hich mà việc định giá chữ ký nữa...hihi hôm nọ có 1 topic đang thẩm định giá của các nick đấy ạ....

16. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

cái này e đã có lần làm rùi ạ. nhưng bị Mod nhắc nhở là k đc đăng tin trên topic mà phải sang mục "tìm việc". Nếu k sẽ bị vi phạm nội quy. Sau khi nhắc nhở e tạm hoãn k thuê các mẹ cõng chữ ký link bán hàng cho e nữa. Trước e đưa giá là 100k/3thang. Yêu cầu tối thiểu là phải lượn lờ 10 topic/ngày và 5 lần/ngày vào topic của e. Hihi. Các mẹ thấy giá này có hợp lý k ạ? Giờ thì e đang thuê sticky rùi nên chưa có nhu cầu lắm. Nhưng thật sự đây là một kênh quảng cáo hiệu quả đấy ạ. E sẽ ngâm cứu và có thể sẽ tiếp tục thuê ạ. Các mẹ cho hỏi giá rổ thế nào thì hợp lý ạ?

littlethuy thích bài này.
  17. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Em thấy điều kiện thì cao mà mức thù lao lại ít đấy .

18. bongcon2011

bongcon2011

E ko thuê mà nhờ 1 số người bạn cõng chữ kí hộ. Cứ hộ chéo nhau, thấy cũng hiệu quả.

janess, Tunylethuy8868 thích.
  19. me_toet_2710

Hihi, cảm ơn mẹ nó, thì đó là thỏa thuận của mỗi ng mà. Nhưng mình vừa đăng tin thì cũng nhiều mẹ đồng ý cõng chữ ký cho mình đấy. Thực ra lượn 10 topic mẹ nó mất 20p chứ bao nhiêu, post cái là xong, còn lượn topic của mình 5 lần thì cũng đâu có nhiều nhỉ? Mình lúc đó tính 10 mẹ thì đã mất 1tr/3 tháng, 100 mẹ thì 10tr/3 tháng. Mà để marketing hiệu quả thì phải độ 100 mẹ, vị chi mỗi tháng 3.3tr. Như thế thì đâu có rẻ mẹ nó nhỉ? Tính ra sticky lại rẻ hơn ấy, vì đc ở "mặt tiền" 24/24, thuê chữ ký thì lúc ẩn lúc lặn.

20. me_toet_2710

Vâng, e nghĩ cái này hiệu quả mà lại k mất chi phí. Có điều chữ ký của e k thể cõng thêm đc nữa k thì e cũng muốn trao đổi với các mẹ lắm. Có một vài mẹ cũng đang cõng hộ e chữ ký free đó ạ. Hihi, thanks các mẹ.