Tranh luận: Hội " Nói xấu chồng - Tự hào về chồng", ai có tâm sự về chồng thì vào đây chém gió nhé!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi shopnhimsoc, 8/6/2012.

1. chicbongsusi

chicbongsusi 0904766226

Ðề: Hội " Nói xấu chồng - Tự hào về chồng", ai có tâm sự vềi chồng thì vào đây chém gió nh

nhà e tiêu cũng khủng nhỉ? tháng mấy chục triệu vẫn hết

Đang tải...

2. KeoBot

KeoBot Đủ quyền lập Họ

Ðề: Hội " Nói xấu chồng - Tự hào về chồng", ai có tâm sự vềi chồng thì vào đây chém gió nh

e cũng chẳng biết tiêu sao hết luôn chỉ ăn vơí mua sắm thôi

3. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

Em và anh yêu nhau được 4 năm rồi cưới!
    Từ hồi sinh viên em không xinh nhưng là một cô gái cá tính mạnh mẽ nên tham gia rất nhiều hoạt động sôi nổi nên được nhiều người để ý! Đi đến đâu hay làm gì ai cũng biết tên tuổi. Nhà em ở ngay thành phố có 4 chị em gái, nhà không khá giả gì nhưng 4 chị em đều ăn học ĐH đàng hoàng và được chiều chuộng từ lúc bé, chỉ biết học và học chẳng phải làm gì từ thuở sinh ra đến lúc đi học ĐH ngoài HN.

Anh học ngay bên trường em, biết em qua 1 lần vô tình gặp nhau ở quán cơm...Anh học cũng rất giỏi và lại là trai quê nên rất chịu thương chịu khó, cái gì cũng biết làm

2 đứa em yêu nhau được 4 năm thì cưới. Em là người nhanh nhẹn, luôn sáng tạo ra nhiều ý tửởng để kiến tiền, luôn bươn chải với cuộc sống, nhưng còn anh dường như quá an phận thủ thường. Công việc của anh là kĩ sư địa chất, vì vậy môi trường làm việc của anh chỉ có thể về quê làm cơ quan nhà nước mới có tiếng tăm. Nhưng vì em cố bám trụ trên này để sinh sống, vì vậy anh lại xuôi chèo theo em.

2 năm sau khi ra trường, công việc và lương lậu của em khá ổn định. Anh thì vẫn vật vờ khi làm khi nghỉ, lương lậu tháng có tháng không? Em lại phải lao vào nghề của anh để tìm hiểu cái nghề của anh nên bắt đầu từ đâu? Em tìm tòi tài liệu để hiểu thêm về nghề của anh, rồi tự mình lập web để giới thiệu như một công ty hoạt động động lập về nghành địa chất của anh. và do anh đứng đầu, nhưng thực chất em chẳng có gì trong tay, mà mượn tên công ty khác để làm việc với những đơn vị cần lấy hóa đơn. Còn làm cho nhà dân thì không cần hóa đơn em vẫn lấy tên công ty là tên do em đặt ra. vì anh có thể làm được tất cả các khâu nhưng chưa có tiếng tăm và chưa đủ năm knih nghiệm để có thể mở công ty.

Em đi tìm các mối quan hệ cho anh, tìm khách hàng... thật vui mừng khi thành quả đầu tiên của em nhận được về là một công trình 350tr đồng. Nhưng vì em không có gì trong tay để làm, lại không có vốn, và chưa có kinh nghiệm nên em quyết định bắn thầu cho anh bạn của anh. đã có công ty và ăn lại % chiết khấu. Lần đó anh nể em ra mặt.... bạn bè anh sửng sốt khi thấy anh là thằng ất ơ mà nhận được công trình ngọt nước thế! Em bảo anh nói với bạn rằng " có ông anh họ làm bên XD bắn thầu cho" ... để mọi người không sửng sốt nữa.

Sau vụ ấy gần như lộc về liên tiếp, em lại tiếp tục được 1 nhà dân Nam Định nhờ khoan thiết kế nền móng. Nhà dân nên không lấy hóa đơn, cơ hội của em đây rồi. Em tự mình hạch toán chi phí, thuê máy móc công nhân, vận chuyển, thí nghiệm, tiền xin dấu, còn lãi hơn chục triệu...em quyết định liều để chồng làm.... Anh gần như theo sự xắp xếp chỉ đạo cả em từ a-z.... công trình thành công, 1 tuần sau anh đút gọn 13tr vào túi.... từ khi ấy anh sống dựa hoàn toàn vào web em lập để làm công trình.... anh nhận liên tiếp ctrình khiến bạn bè cùng tuổi cũng ghen tị khi có ông " anh họ hờ"

Dần dà, em thấy anh là một con người kém thông minh, không chịu vận động.... thậm chí là hơi chậm. làm việc gì cũng không có em dà soát lại là lại hỏng. Hoặc bị người ta bắt nọn, em không thể khi nào cũng dõi theo anh vì em còn công việc của em. Hôm đó, vì 2 đứa giận nhau nên em không kịp rà soát lại hợp đồng anh kí với KH, thế là công trình đó nó nợ tiền đến bây giờ còn chưa đòi được... em phải bỏ tiền của em ra để trả tiền công cho công nhân và tiền thuê máy khoan.

Sống với nhau một thời gian em thấy anh khi nào cũng an phận thủ thường, sống dựa dẫm. em đang mang bầu mà anh cũng không thấy lo lắng gì cho cuộc sống. Em tự nghĩ lấy phải chồng bất tài thế này, em mà nằm xuống ốm đau thì ai sẽ nuôi em và con... Em ngày một lo lắng cho bản thân và số phận mình vì anh chẳng làm được việc gì nên hồn cả.

Anh xuất thân từ trai nhà quê nên hiền lành ít va chạm. Em là gái sống giữa đất thành phố, gia đình lại kinh doanh nên va chạm từ bé. Nhìn anh có lẽ nhiều người hâm mộ khi suốt ngày cơm nước, giặt giũ quần áo cho vợ. Nhưng em thì không cần, nhiều lúc ức quá em tỏ vẻ ra mặt chê anh là giai nhà quê... kém vận động, không chịu vận động, suy nghĩ knih doanh.... rồi em đang mang thai, ốm nghén nên dạo này em cáu gắt ra mặt... em chửi chồng xa xả suốt ngày.... vì quá nhiều bức xúc dồn nén...

bao nhiêu tiền của em tiết kiệm, lần lượt cho ra đi và mấy cái công trình của anh làm không lấy được tiền. Có nhiều lúc em muốn nổ tung vì người chồng mà nói gì cũng cứ im im, rồi lì lì ra.... phát chán ngán. còn anh bao giờ cũng chỉ có 1 câu " coi chừng tiền đè chết người đó em" càng làm em ngộ người lên....

Nhiều lúc em chợt nghĩ không hiểu tại sao lại chọn và lấy anh? có phải đó là một sự vội vàng? hay em đang " hư" vì chồng hiền quá!

Em thấy rất khó chịu và bức bối, em không muốn không khí gia đình hiện như bây giờ. Em muốn anh là người qđ mọi chuyện trong gia đình chứ không phải là em.

Đến cả việc ăn cái gì, hay mua cái gì ngày hôm nay anh cũng không thể tự quyết được mà phải hỏi em... làm cái gì cũng hỏi.... em cảm thấy ngao ngán quá các mẹ ạ!
    Đến cả việc đi ngoài đường em cũng bao lần thót tim về anh ấy! Anh ấy gần như không bao giờ phán đoán hay cảnh giác lường trước việc gì xảy ra với mình. Chẳng nhẽ em lại nhảy lên để đèo chồng thì còn ra thể thống gì.

Em không phải chê chồng hay làm sao, nhưng thực sự em có dặn chồng là đường tắc thì đừng đi lên vỉa hè cây nó đập vào mặt cho, anh đi đằng trước anh nhìn thấy thì anh tránh được, nhưng anh cúi đầu xuống là nó đập vào mặt em. Mà anh ấy 5 lần 7 lượt vẫn mắc phải sai phạm như vậy có phải quá chậm không? nói ra thì bảo chuyện không ra gì, nhưng quá nhiều lần mà bản tính không thay đổi nổi nên em chán!

cách đây 1 tháng, em có dặn dò đi đường đứng cố len lên không ống bô của xe khác rất sắc nó quẹt vào chân em, ở công ty con gái ông xếp mới bị xong bị đứt gân chân đi nối lại hết hơn 10 triệu, còn dọa thành tật ở chân.... thế mà hôm sau, ông ấy đưa em đi ăn sáng, cố gắng loi lên ở đường Xuân Đỉnh, đâm rầm 1 phát vào xe Air blaze bên đường, may mà hôm đó em đi giấy búp bê, máu 2 ngón chân út em chảy ròng ròng.... ông ấy vội vã đưa em đi đến trạm xá băng bó... em thất vọng toàn tập. thà rằng em không dặn dò, mặt ông ấy tái dại không còn 1 giọt máu, vì em nói quá đúng, may là em chỉ bị tổn thương phần mềm không bị đứt gân như con gái ông gđ.

em là con người có linh cảm rất tốt nên khi lo sợ điều gì nó thường hay là báo trước, bảo với ông ấy nhưng rồi mình vẫn chịu tai họa... lúc đó em chỉ muốn ném 1 cái dép vào giữa mặt ông ấy vì cái tội ngẩn ngơ.... em chán chồng thực sự

4. ngochuong1203

ngochuong1203 Thành viên chính thức

Tớ thấy OX tớ là người tuyệt vời luôn làm cho vợ con vui vẻ, hạnh phúc, quan tâm và thương yêu vợ con hết mực.

KuHim thích bài này.
  5. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

dù đôi lúc cũng điên với lão ấy lắm, hức hức

6. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Ui thế thì nhất mẹ nó rồi còn gì?

7. dohuechinhhieu

dohuechinhhieu Thành viên chính thức

shopnhimsoc ơi. đọc xong c cũng choáng toàn tập với OX của em và cũng thực sự cảm phục em về sức chịu đựng, sao em giỏi thế??

shopnhimsoc thích bài này.
  8. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Oi, chồng con.......................................................

9. chamnt

chamnt Thành viên tích cực

Lót dép ngồi nghe các chị nói xấu chồng xả xì trét

10. bong_123

bong_123 Thành viên tích cực

Mẹ này sướng thế.
    e xin phép gia nhập hội mình. Nhiều lúc cũng bức xúc với chồng lắm. Có ai cùng cảnh ngộ chồng lười, hậu đậu, bừa bộn như e ko

11. bong_123

bong_123 Thành viên tích cực

nhà mình hôm nay ko có ai vào 8 nhỉ. Ôi cuối tuần mưa chán quá.

12. sushi8690

sushi8690 Thành viên tích cực

Cho em một suất trong hội mình với nhé..có chồng em cũng tương tự chồng mẹ nó nè..hihi..vừa lười lại còn chả bit làm j giúp vợ..nhưng được cái hiền lành vui tính nên vẫn đáng iu :D hihi

13. rouge88

rouge88 Thành viên mới

Đến giờ đang chuẩn bị làm mẹ rồi mà bảo e gọi chồng thấy ngượng quá nhưng đã cưới hỏi,đăng ký đàng hoàng nên phải gọi thôi.hihi.Em mới lấy chồng đầu năm nay sau gần 6 năm yêu nhau các chị ạ.

Về ngoại hình,anh ý là người đào hoa,khéo ăn nói,lại đẹp trai,ảnh cưới bạn e chụp hình up lên mạng ai cũng khen chú rể.Ngày cưới họ nhà gái rồi bạn bè bố mẹ e ai ai cũng chỉ mải ngắm chú rể,quên cả ăn cỗ,nếu không có bố mẹ chồng làm chứng ở đám cưới chắc lại tưởng e lấy chồng lai tây.Hihi.Chắc ai cũng nghĩ chồng mà đẹp trai thế thì cũng nguy hiểm phải không ạ?

Lúc yêu đúng là khổ,e yêu 1 nhưng anh phải yêu 10,20 ko phải yêu gấp ngần ấy lần mà là nhăng nhít đến chừng ấy ng con gái khác ý ạ.E gặp,rồi nghe đt,rồi đọc tin nhăn của các e suốt,mãi rồi quen.Có lúc buồn,có lúc tuyệt vọng, có cả khóc lóc chia tay và có lúc e đã không thể khóc nổi vì đau đớn.Nhưng sau mỗi lần tha thứ,e chỉ thấy buồn cười và trêu trọc anh vì những lần phản bội đó.Vì e biết anh ý yêu e nhiều hơn cả trong các cô gái khác.:)) các chị,các em đừng vội bảo e mù quáng nhé!Tuy ko dám khẳng định là tất cả,nhưng e biết đàn ông nào cũng thế,yêu nhiều và ham mê cái đẹp.E ko trách và cũng sẽ luôn tha thứ sự phản bộiở giới hạn cho phép.

Từ lúc cưới,mới đc hơn nửa năm nay thôi,thì e chưa phát hiện,chưa cảm giác bị phản bội thêm lần nào mà anh luôn làm em hạnh phúc và cuộc sống vui vẻ không tả đc.Nhưng chúng e đang có một nỗi niềm lớn.Vì 2 đứa đều mở cửa hàng riêng kinh doanh từ trước khi cưới,nên 2 bên gia đình và bạn bè đều hy vọng và tưởng tượng là vợ chồng em có một cuộc sống no đủ.Tình hình kinh doanh ngày một đi xuống,và kinh tế cũng ko còn đủ để duy trì nên cả 2 cửa hàng đều vừa đóng cửa rồi.Trước đây anh làm kinh doanh IT,vì bản tính nhạy bén và giỏi giao tiếp xã hội nên a có nhiều mối quan hệ.Vì áp lực công việc cộng với thời điểm chán cảnh cứ mãi làm công ăn lương nên 2 đứa cũng động viên nhau ra làm ngoài.giờ e đang bầu tháng thư 5 rồi,mà cả 2 cùng thất nghiệp.em thì có bên ngoại đỡ đần,nên chưa bao giờ biét suy nghĩ gì,a thì tự lập từ bé nên vất vả cũng nhiều.a ý cứ suy nghĩ suốt,nộp đơn xin việc nhiều nơi mà sao như vận may chưa đến,mặc dù a có năng lực và kinh nghiệm.quen kiếm tiền,2 đứa cũng quen ăn và tiêu nhiều.giờ bế tắc,lại thêm áp lực vợ bầu bí,sắp làm bố mà vẫn tay trắng.Em thương anh ý vô cùng!cả 2 cùng hạn chế chi tiêu,tích kiệm.nhưng e thấy sao a mệt mỏi suốt.Có ai hiểu đc nỗi chán trường như thế không?giờ e chỉ biết lạc quan và động viên a nhưng có lẽ không ăn thua.
    Cứ mỗi sáng ngủ dậy ngắm khuôn mặt a khi ngủ không được bình thản như trước e buồn lắm!

14. shopnhimsoc

khổ thân bạn, bạn cũng là 1 trong số những đôi vợ chồng trẻ gặp khó khăn trọng cuộc sống thôi! 2vc mình nhiều lúc cũng như thế đấy! rồi mọi chuyện sẽ qua nhanh thôi, quan trọng là đừng suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến cháu bé

15. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

hôm qua em giận chồng lắm mà đêm qua chồng đi làm đứng cả đêm, sáng chồng chở vợ đi làm... tự dưng thấy yêu chồng lắm ý

16. angle_1911

angle_1911 Bắt đầu nổi tiếng

cho e gia nhập hội với ạ. chồng e cũng tốt tính lắm, nhưng mỗi tội nhiều khi còn nói nhiều hơn vợ,. đi xem bói người ta đã bảo 2 vc khắc khẩu rùi, k sai tí nào các mẹ ạ.. nhiều khi cãi nhau chỉ muốn làm cái đơn cho xong, nhưng đc 1 hôm lại quên hay. hic

mẹ đô la thích bài này.
  17. shopnhimsoc

Sao mình chán thế này cơ chứ! híc, cứ để ra được đồng nào là lại toi theo cái công trình của anh ấy làm không lấy được tiền! bùn quá! chả nhẽ không cho chồng làm nữa.... giải nghệ nghề này thui... >"<!

18. cherry blossom

cherry blossom Bắt đầu nổi tiếng

Em xin một chân vào đây hóng các mẹ

19. shopnhimsoc

hi, hôm nay chồng mình long đong lận đận đi giao hàng, chồng mình chịu khó phết, chỉ tội ko mánh khóe như các ông chồng khác nên nhiều lúc vợ hơi bị thiệt thòi............................ hic

20. mẹ đô la

mẹ đô la Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hội " Nói xấu chồng - Tự hào về chồng", ai có tâm sự về chồng thì vào đây chém gió nhé

e ý à , chán xã e đến tận cổ rồi , haizz mỗi cây mỗi hoa :(