Ngọc trai cho làn da trắng mịn màng-Khuyến mại lớn, tặng kèm hộp phấn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi pearlshop_vn, 10/6/2012.

1. pengoan8x

pengoan8x Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Ngọc trai cho làn da trắng mịn màng-Khuyến mại lớn, tặng kèm hộp phấn

vote cho sp nhà chị.em đã từng dùng rất nhiều loại bnt,thấy mỗi bnt của chị là dùng thích nhất.làm phấn phủ cực ok.hjhj

pearlshop_vn thích bài này.
  2. pearlshop_vn

pearlshop_vn Thành viên chính thức

Cám ơn em nhiều!! Hi vọng em sẽ ủng hộ shop chị dài dài nhé!!

:X :X

3. cunmhxinh

cunmhxinh Hàng chuẩn, giá chuẩn

Cho mình 100gr bột loại 1 nhé, được tặng 1 hũ 1 lọ mí giảm 5% nhỉ. Đc là 74 Nguyễn Ngọc Nại giờ hc nhé. Đt 0982315184 nhé

4. pearlshop_vn

Đúng rùi bạn ạ.giảm 5% và tặng lọ thủy tinh và hộp phấn phủ. hộp phấn đến ngày 5/6 bạn mình tứ Usa về sẽ mang theo, mình sẽ giao tận nhà chi bạn nhé!!!! chương trình chỉ áp dụng đến hết tháng 5 nên các bạn oder trong tháng này mính sẽ reserve hộp phấn!!!
    cảm ơn bạn đã ủng hộ shop!!! mai trong giờ hành chính mình sẽ giao cho b nhé!!! :xxxx

5. pengoan8x

pengoan8x Bắt đầu nổi tiếng

Em hết bnt r c ơi.e oder tiếp 50g bnt loại 1 siêu mịn ý chị nhé.Chiều tối e qua chị lấy nhé.Ths c

6. pearlshop_vn

Okie em!! bao giờ qua cứ gọi cho chị nhé!! Em nhớ dặn em chị là em là khách hàng trên lamchame, nên tặng thêm 10gr, lọ thủy tinh và bảo nó reserve hộp phấn phủ cho em nha!!!
    Cám ơn em đã ủng hộ shop của chị!!

7. pearlshop_vn

Như đã đề cập ở phần trước, trong phần này mình xin hướng dẫn một số phương pháp mình biết để làm đẹp với bột ngọc trai. Cách làm đẹp với bột ngọc trai rất rất nhiều, và mỗi người có một phương pháp hợp với da của mình, nên có gì các bạn cùng chia sẻ với mình nhé!! Các cách sau đây chỉ là các cách phổ biến mà mình tổng hợp từ chính kinh nghiệm bản thân và khách hàng của mình thôi nhé ^_^!

Phần 1 - Bột ngọc trai làm đẹp cho da mặt:
    Rất nhiều bạn hỏi mình phương thức làm trắng da nhanh nhất cho mặt sử dụng bột ngọc trai, tuy nhiên, không có một công thức chung nào cho tất cả mọi người cả, do da mặt mỗi người mỗi khác(da nhờn, da hỗn hợp, da thường, da mẫn cảm và da khô) và tình trạng da của bạn ở thời điểm sử dụng bột ngọc trai(da xỉn màu do mệt mỏi stressed, da bị mụn, da mỏng do vừa tắm trắng và sử dụng các sản phẩm có chất tẩy).
    Đo dó, mình sẽ phân chia phần này theo:
    1. Làm đẹp với bột ngọc trai tùy theo tính chất da(da nhờn, da hỗn hợp, da thường, da mẫn cảm và da khô)
    2. Làm đẹp với bột ngọc trai tùy theo tình trạng hiện thời của da da xỉn màu do mệt mỏi stressed, da bị mụn, da mỏng do vừa tắm trắng và sử dụng các sản phẩm có chất tẩy).

1. Làm đẹp với bột ngọc trai tùy theo tính chất da:
    Bản thân da mỗi người đều thuộc ít nhất một loại tính chất: da nhờn, da khô, hỗn hợp, da thường hay da mẫn cảm. Tính chất này mang tính ổn định tương đối, do đó, bất kỳ một phương pháp nào làm đẹp, kể cả với bột ngọc trai nếu muốn hiệu quả cần phải căn cứ theo tính chất da của bạn. Rất nhiều bạn sử dụng bột ngọc trai không thấy hiệu quả hoặc thấy có tình trạng bị dị ứng, mình xin khẳng định là bột ngọc trai rất lành tính và không gây ra dị ứng cho bạn, tác nhân gây dị ứng đa phần là do các bạn chọn sai dung môi(để hòa cùng bột ngọc trai) không thích hợp với da mình và tình trạng da hiện thời của mình. Ví dụ các bạn da nhờn sử dụng dầu oliu hay viên nang vitamin E để đắp mặt, gây kích ứng và làm nổi mụn do lớp dầu của dung môi trên làm da bạn càng trở nên nhờn bóng, hay các bạn da nhạy cảm và da khô đắp mặt nạ dưa chuột quá 15' mà không biết dưa chuột chỉ thích hợp với da nhờn, để lâu da sẽ bị hút hết nước khiến da càng thêm khô và bị dị ứng.

Đối với da nhờn:
    Da nhờn có đặc điểm nổi bật là có rất nhiều lớp dầu thừa trên da, và thường xuyên gây ra tình trạng mụn và lỗ chân lông to. Đối với da dầu, càng cố gắng rửa mặt nhiều thì lớp dầu tiết ra càng nhiều, do đó, chỉ cố gắng rửa mặt ngày 2 lần và thường xuyên sử dụng giấy thấm dầu. Tuy nhiên, đây lại là làn da hợp nhất và được cải thiện nhiều nhất với bột ngọc trai. Liệu pháp làm đẹp với da mặt từ bột ngọc trai với da nhờn như sau:
    - Tẩy da chết với bột ngọc trai: dùng một chút mật ong (khoảng 1 đồng xu và 1/3 thìa sữa chua) cho vào lòng bàn tay, khuấy đều và xoa lên mặt. Xoa theo chiều hướng từ dưới lên trên và theo vòng tròn (không làm ngược lại từ trên xuống dưới da sẽ bị chảy xệ) và mát xa mặt tầm 15'. Sau đó, rửa mặt sạch sẽ. Tẩy da chết nên làm từ 2-3 lần/tuần.
    - Sau khi tẩy da chết, tiến hành đắp mặt nạ với bnt: cắt lát các lớp dưa chuột thật mỏng. Xoa bột ngọc trai thành lớp mỏng như xoa phấn lên da sạch sẽ, sau đó để các lớp dưa chuột mỏng lên trên. Cách này khiến cho nước của dưa chuột hòa với bột ngọc trai thành một hỗn hợp thấm sâu xuống da, làm da rất nhanh mịn màng và trắng sáng. Có thể đắp mặt nạ bột ngọc trai với sữa chua, hỗn hợp khoai tây sữa tươi, vv. Liều lượng là 1/2 thìa sữa chua bột ngọc trai trộn với 3 thìa sữa chua (hoặc 4 thìa hỗn hợp khoai tay sữa tươi). Sau khi rửa mặt sạch, dùng 1 viên đá sạch lăn khắp mặt để se khít lỗ chân lông. Cực kỳ tốt và cực kỳ hiệu quả. ở các spa hay dùng khăn lạnh sau khi đắp mặt nạ, ở nhà dùng đá cũng rất okie.
    - Sử dụng bột ngọc trai cùng với các sản phẩm dưỡng da và trang điểm: Đối với da nhờn, bột ngọc trai phát huy tác dụng rất mạnh trong việc kiềm dầu và làm se khít lỗ chân lông. Khi bôi kem dưỡng da buổi tối, xoa một lớp mỏng bnt lên da, sáng hôm sau ngủ dậy da giảm nhờn và lỗ chân lông se khít rất nhiều. Ngoài ra, sau khi trang điểm, có thể dùng bnt làm phấn phủ thay cho các loại phấn thông thường. Phấn phủ bnt không làm hại da do không chứa chì như các loại phấn trang điểm khác, và công dụng hút dầu thì không thua các dòng phấn phủ hàng đầu của YSL, Chanel hay Cle De Peau. Phấn phủ bột ngọc trai còn khiến da lấp lánh rất nhẹ nhàng và tự nhiên.
    Kiên trì dùng từ 2-3 tháng, da mọi người sẽ có sự tiến bộ rõ rệt, da giảm nhờn, lỗ chân lông se khít hơn nhiều và da có thể sẽ trắng lên từ 1 đến 3 tone tùy từng người nhé!!

Đối với da khô và da mẫn cảm
    Đặc điểm của da khô là da thường xuyên bị tình trạng thiếu nước, khiến da khô ráp, xù xì, do đó, việc cần thiết là cấp nước cho làn da, tuy nhiên, việc để mặt nạ quá lâu(trên 15' sẽ khiến cho bị mất nước nhiều hơn), các bạn da khô và nhạy cảm chú ý nhé.
    Da nhạy cảm, đa phần rơi vào các bạn da mỏng và yếu, hay bị mẩn đỏ, làn da này cần phải được chăm sóc đặc biệt do nó rất hay bị dị ứng với các loại mĩ phẩm, đặc biệt các loại có mùi thơm. Bột ngọc trai đặc biệt tốt cho da nhạy cảm do một trong các công dụng nổi bật của nó là để trị tình trạng nhạy cảm của da.
    Hai nhóm da này đều có đặc tính chung là tình trạng mất nước và dễ bị đỏ và sần ráp, do đó, mình sẽ xếp chung vào một nhóm do cách chăm sóc tương đối giống nhau.
    - Tẩy da chết với bột ngọc trai: Dùng dầu dừa hoặc dầu oliu(khoảng 1 đồng xu ) trộn với 1/3 thìa sữa chua bột ngọc trai.Xoa theo chiều hướng từ dưới lên trên và theo vòng tròn (không làm ngược lại từ trên xuống dưới da sẽ bị chảy xệ) và mát xa mặt tầm 15'. Sau đó, LẤY MỘT CHIẾC KHĂN BÔNG KHÔ HOẶC LÀ BÔNG TẨY TRANG THẤM SẠCH LỚP DẦU THỪA TRÊN DA VÀ rửa mặt sạch sẽ. Tẩy da chết nên làm từ 2-3 lần/tuần.
    - Đắp mặt nạ với bột ngọc trai: da khô và da mẫn cảm tốt nhất là dùng bột yến mạch. Bột yến mạch dùng 3 thìa to, trộn với sữa tươi và 1/2 thìa sữa chua bột ngọc trai. Tuy nhiên, để mặt nạ phát huy tác dụng tốt nhất, bạn nên làm ấm bột yến mạch, bằng cách có thể làm ấm/nóng sữa tươi, sau đó mới trộn yến mạch và bột ngọc trai. yến mạch thẩm thẩu tốt nhất qua da khi nó bị nấu chín. Khi hỗn hợp yến mạch sữa tươi bột ngọc trai còn âm ấm và da bạn có thể chịu được, thì bắt đầu đắp mặt nạ, để tầm 15' thì rửa sạch mặt. Sau bước này, dùng 1 viên đá lạnh và sạch lăn khắp mặt, lau nhẹ nhàng bằng khăn khô và bôi kem dưỡng da như bình thường. Đá lạnh sẽ làm se khít lỗ chân lông và giảm các tổn thương cho da. Cách đắp mặt nạ và lăn đá này mình học được ở các spa đấy ạ . Ở các spa thì hay có khăn lạnh đắp sau khi đắp mặt nạ, để giảm độ nhạy cảm của da và giảm sự mẩn đỏ.
    - Sử dụng bột ngọc trai cùng với các sản phẩm dưỡng da và trang điểm: đối với các bạn da khô và da nhạy cảm, đặc biệt vào mùa đông mình không khuyên các bạn trộn bnt vào kem dưỡng đêm, do bột ngọc trai có tác dụng hút dầu rất tốt và sẽ làm làn da trở nên khô hơn vào mùa đông. Tuy nhiên vào mùa hè, bạn có thể dùng bnt thay phấn phủ trang điểm bình thường nhé!!! Rất an toàn, lành tính, mỏng, nhẹ và không gây bất kì tác hại nào cho da như các loại phấn phủ thông thường. Điều này dặc biệt quan trọng với các bạn da khô và mẫn cảm, vì đa phần loại da này rất nhanh bị lão hóa, do dó, hạn chế việc sử dụng các mĩ phẩm trang điểm có chì là tối quan trọng để giữ gìn sự thanh xuân cho làn da.

Đối với da bị mụn:
    Đối với da mụn, lời khuyên của mình là bạn không nên sử dụng bất kỳ một loại mĩ phẩm trang điểm nào cho đến khi bạn trị đỡ tình trạng mụn. Bất kỳ loại mặt nạ hay mĩ phẩm trang điểm nào cũng có thể khiến tình trạng mụn nặng thêm. Đặc biệt các bạn da mụn KHÔNG ĐƯỢC PHÉP LẠM DỤNG TẨY DA CHẾT, do việc tẩy da chết có thể làm xước da bạn và ******** trạng mụn nặng thêm. Bạn chỉ nên sử dụng mĩ phẩm của các hãng chuyên cho dòng mụn như Dermalogica và các sản phẩm do bác sĩ của bạn kê.
    Bột ngọc trai chỉ nên được sử dụng như một cứu cánh cho làn da sau mụn, nghĩa là mụn đã hết nhưng vết thâm còn rất nhiều.
    Khi đó, việc đắp mặt nạ thường xuyên tuần 3 lần với hỗn hợp bột ngọc trai và dưa chuột (như mình hướng dẫn cho da nhờn) sẽ giúp cho vết thâm nhanh mờ hơn rất nhiều lần!!!

2. Làm đẹp với bột ngọc trai tùy theo tình trạng hiện thời của da:

Phần tiếp theo về Làm đẹp với bột ngọc trai tùy theo tình trạng da (tình trạng da, không giống như tính chất da có yếu tố ổn định lâu dài do đó là bản chất của da bạn. Tình trạng da chủ yếu là do các tác nhân tạm thời gây ra do stressed, ăn nhiều đồ nóng nổi mụn, vv). Tình trạng da mang tính tạm thời tuy nhiên cũng cần có một số lưu ý với các bạn để việc sử dụng bột ngọc trai đạt hiệu quả tốt nhất. Làn da đẹp phụ thuộc vào bạn hiểu làn da mình đến đâu để lựa chọn loại mĩ phẩm và cách làm đẹp phù hợp. Mình xin phép được post tiếp vào ngày mai, do hôm nay mình hơi bận tí.

Pearlshop_vn

8. pearlshop_vn

Chương trình khuyến mại giảm 5% cho loại 1 và tặng kèm hộp phấn phủ đến 31/5 là hết mọi người nhé!!!
    Các mẹ nhanh tay lên nào :))))!!!

9. beotronxinhxan

beotronxinhxan Thành viên tích cực

năm ngoái em cũng mua bột ngọc trai của một chị trên này, nghe quảng cáo là ngọc trai tự nhiên cơ :D, thấy biểu hiện ánh xà cừ và mùi thì đúng như chị nói, nhưng mà bột hơi to nên em dùng mãi chưa hết 1 lạng. thấy nhà chị lại ham hố này, giờ còn được KM hộp phấn ko chị, hay mua cũng được chứ trước em toàn vác cả cái lọ thủy tinh dùng bất tiện lắm cơ.

10. pearlshop_vn

Chết thật, sory các mẹ độ này mình có bầu tháng cuối nên bỏ bê topic từ khá lâu rồi.
    Nếu mẹ nó còn có nhu cầu thì alo mình theo số: 0162 811 9850 nha!
    Các khách hàng mua mình đều tặng hộp phấn nhỏ mẹ nó ạ. Mẹ nó có thể đem thêm 1 cái bông chấm phấn nhỏ là có thể vô sờ tư dùng rồi, không bị lích kích nữa :))
    Mùa đông rồi da dẻ hay bị khô ráp và sạm, dùng bột ngọc trai là chuẩn đấy!!

11. Bé Hạt Đậu

Bé Hạt Đậu Thành viên chính thức

Ban oi còn bán bột ngọc trai k bạn?

Sửa lần cuối: 12/5/2014