Kinh nghiệm: Xin kinh nghiệm sinh thường tại PSTW 2012

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi bekeo2012, 11/6/2012.

1. bekeo2012

bekeo2012 Bắt đầu tích cực

Hôm nay là em được 39 tuần rồi đấy,thế mà bận việc đến tận sát lúc sinh giờ mới đc nghỉ này. Sau rất nhiều băn khoăn,em chọn sinh ở viện C và có khả năng là sinh thường,lên trên này tìm kinh nghiệm các mẹ đi đẻ viện C về mà tìm mãi ko thấy topic gì cả,đặc biệt là năm nay 2012,1 cơ số Rồng con rất lớn.E mạo muội mở topic này để xin kinh nghiệm của các mẹ mới đi sinh năm nay ở viện C về. Em và các mẹ sinh con đầu đang rất lơ ngơ và lo lắng. Các mẹ chia sẻ càng chi tiết càng tốt ạ. Từ nhập viện,chờ sinh,sinh,hậu sinh..... Em cảm ơn các mẹ trước ạ! Tặng các mẹ sinh Rồng nè..

(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

P/s: E sắp sinh đang cần gấp nên mẹ nào có ghé top thì đẩy lên giúp em nhé! tks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bekeo2012
    Đang tải...

2. dunghoiyeu

dunghoiyeu Thời trang cao cấp

Ðề: Xin kinh nghiệm sinh thường tại PSTW 2012

tớ sinh thường nhưng ở viện phụ sản nên ko có kinh nghiệm gì giúp mẹ nó rồi, up cho topic lên nhé

bekeo2012 thích bài này.
  3. bekeo2012

bekeo2012 Bắt đầu tích cực

tks mẹ nó nhé! các mẹ đẻ viện C đi đâu cả r này??!!

4. Me_moka

Me_moka

Từ tuần thứ 30 đến 36 bạn vào viện C khám thai và làm các xét nghiệm máu, nước tiểu, căn cứ vào đó người ta sẽ làm hồ sinh cho bạn. Tuy nhiên, đẻ là trường hợp cấp cứu nên cũng không cần thiết phải làm hồ sơ sinh ở bệnh viện thì mới được đẻ ở đó. Khi đi sinh bạn cứ cầm theo các kết quả khám gần nhất của mình là được. Khi nhập viện bạn phải nộp trước cho bệnh viện 3triệu, lúc ra viện họ sẽ bù trừ tiền viện phí và trả lại mình. Như tớ nhập viện hôm 17/04, đẻ thường sáng 18/04, chiều 18/04 ra viện, BHYT được 80%, thanh toán viện phí hết có hơn 300k