Được nuông chiều quá trẻ sẽ thiếu kiềm chế

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi bengan, 29/7/2009.

1. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Được nuông chiều quá trẻ sẽ thiếu kiềm chế

Nhà mình ở với ông bà, nên muốn quát con hay làm gì cũng là cả 1 vấn đề, mới đầu ông bà sẽ mắng bố mẹ, nhưng về sau ông bà giận, ko mắng nữa nhưng sẽ tỏ thái độ, haizzz mệt lắm. Mình mắng thì nhiều lúc con cũng ko nghe, còn bố mắng (vì quát rất to, con giật cả mình ) thì con khóc lóc suốt, khóc vì sợ ấy. Mình thì hay chọn phương án phạt, đứng úp mặt vào tường, phạt bao giờ nín thì thôi :) đa phần cũng có tác dụng đấy.

Đang tải...

2. pal86

pal86 Thành viên rất tích cực

hj bé nhà mẹ nó chịu úp mặt vào tường là cũng dễ trị đấy. Hôm qua mình nói con cứ lèo nhèo thế là lấy cái lược phát mấy cái vào mông, rồi đi, thế là con cũng k đòi nữa. Tối lại bị mấy phát do tắm mãi không chịu ra nhưng có vể cũng có hiệu quả. Giờ chỉ cần mình cầm cái roi là đã cuống lên rồi. Trẻ con bây giờ cứ bảo Kỷ luật không nước mắt. Nhưng mình nghĩ không có nước mắt không phải trẻ con.

3. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Haha câu cuối của mn vui quá. Mình cũng ko chủ trương đánh con, nhưng đôi khi bực quá mà ko biết phải làm sao thì khó tránh lắm, mình tét vài lần vào bàn tay con rồi, vì con giơ tay đánh, cào mẹ :( Nói thực, nếu chỉ có bố mẹ giáo dục con thôi thì mình nghĩ ko khó, vì cứ không có ông bà ở đấy thì bé nhà mình gọi là khá ngoan, có nhì nhèo thì mình quát hay phạt cũng sợ, chứ có người khác là y như rằng ngoảnh ra nhìn cầu cứu ngay.

4. cungchambekhoe

cungchambekhoe Thành viên chính thức

Con mình cũng rất hay ăn vạ, cứ khóc lóc và kêu gào thôi. Và đến giờ vẫn chưa có biện pháp khắc phục, hix hix.