Trường tiểu học Việt Nam- Cu Ba, quận Ba Đình

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi huecapetown, 30/7/2009.

1. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình năm nay vào lớp 1 trường VN-CB trên forum này có bố , mẹ nào có con học trường này chúng ta lập hội giao lưu nhé.Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huecapetown
    Đang tải...

2. huecapetown

Ko có mẹ nào có con học trường VN-CB giống mình rồi, buồn quá !

3. bibo06

bibo06 Thành viên mới

hi, con trai minh dang hoc tai truong day nhung la lop 5 ban a, moi truong hoc tap o day minh thay tot, ko hieu ban thi tn/?

4. T&G

T&G Thành viên chính thức

Mình nghe nói trường này bắt đầu từ năm nay các con phải thi đầu vào đúng không mẹ huecapetown.

5. huecapetown

Bạn ơi bé nhà bạn học lớp 5 rồi à, vậy là sang năm bé sẽ lên cấp 2 mình phải học hỏi bạn vụ kinh nghiệm để mấy năm nữa còn lo cho con gái :D

6. huecapetown

Đúng đấy bạn ạ, bắt đầu từ năm nay các con phải sơ tuyển - gọi là thủ tục hay sao ý, cứ 10 cháu sắp hàng có một cô dắt lên gác, tay các cháu cầm tờ phiếu sơ tuyển ghi tên mình. Con nhà mình thì được 7/10, nó bảo cô chỉ vào bức tranh , con lấy bút gạch nối quả trứng thì vào con gà, quả cam thì vào cây cam, cô hỏi chữ gì đây con nói chữ o,ô , ơ. Họ cũng hỏi tên con, nhà có mấy người, là những ai, nhà ở đâu thế thôi, mỗi cháu một dạng câu hỏi kiểu tư duy ý mà, ko có cháu nào trượt cả, vì để có được suất đi sơ tuyển bố mẹ các cháu đã phải lo từ trước rồi :confused:

7. bibo06

bibo06 Thành viên mới

minh nghi la ban ko con day nua thi thoi dung noi the ban a,truong da dc sua chua sach se, khu vs cung da sua xong, va cung ko qua nhu ban noi dau, lop 1 ma vao dc lop co hoa la nhat day ban nhe

8. huecapetown

Con mình ko học lớp cô Hoa mà học lớp cô Thùy Chi, mình thấy cô trẻ nhưng nhiệt tình và lớp cô cũng là lớp có chất lượng tốt, vì con mình được cô Hiệu trưởng gửi vào lớp đó. Khu nhà vệ sinh thì sửa chữa rồi mình thấy đâu có sập sệ gì đâu, có 01 phòng chức năng để các cháu lên học, có máy chiếu . Vì con mình chưa học ngoại ngữ và vi tính nên mình cũng ko để ý là có phòng đó ko ?

9. hanhfood

hanhfood 090 341 2468

Vô tình hôm nay mình mới thấy có topic này...Hay quá.
    Vậy là chúng ta có sự trùng hợp rồi đấy.
    Con gái mình hiện cũng đang học lớp 1E của cô giáo Thùy Chi đó.
    Mình trước đó cũng đã tới tham quan cơ sở trường lớp. Mình thấy cũng không đến nỗi nào tồi tệ lắm.
    Mình qua tiếp xúc với cô Thùy Chi mình thấy cô rất nhiệt tình, nhẹ nhàng dạy bảo các con.
    Mình cũng thường xuyên hỏi chuyện con gái về việc ở lớp: ăn học ntn? Con gái rất hăng say kể chuyện và tỏ vẻ rất hào hứng, thoải mái.
    P/S: Sau này, mình sẽ trao đổi và gặp gỡ nhau thường xuyên rồi đó. :p

Sửa lần cuối: 2/12/2009
  10. rainbow234

rainbow234 Thành viên tập sự

Bạn momo này chắc trước lúc đi khỏi trường còn nhiều bức xúc hay sao mà có vẻ hậm hực với cả tập thể và cá nhân trường thế nhỉ?!
    Mình vào trường thấy nhà vệ sinh và csvc đâu có sập sệ như bạn nói, và cô Thanh Hoa vẫn đang chủ nhiệm lớp 1 mà?!
    Mọi người nên đọc thêm topic này để có cái nhìn khách quan hơn
    http://www.*********/forum/showthread.php?t=94982

11. giottim

giottim giottim_nhe

Hà Nội có nhiều trường tiểu học chất lượng thật.

12. huecapetown

Chào e, con gái e cũng học lớp 1E cô Thùy Chi à, bé tên là gì, con gái mình là Trang B, lớp có đến 3 Trang mà. Chị đã đến nhà e mua chân giò muối, mua pate gan ngỗng và lấy hạt sen xâu chuỗi của nonbaitho rồi đấy. Thế này thì phải cùng nhau trao đổi thường xuyên nhé !

13. bibo06

bibo06 Thành viên mới

con minh truoc lop 1 cung hoc lop co Thuy Chi day, co giao day rat tot va nhiet tinh, nhat la ren chu cac con rat dep,con trai minh bay h dang hoc lop 5 nhung ai nhin cung phai khen chau chu dep, cac me co con dang hoc lop cua co thi yen tam rui:p

14. huecapetown

Cám ơn bạn đã chia sẻ, vì mình trước đó nhờ xin cho con vào lớp cô Bảy Út vì cũng nghe mọi người khen cô này. Nhưng sau đó cô Hiệu trưởng lại xếp vào lớp cô Thùy Chi, lúc đầu mình hơi thất vọng vì tâm lý cứ nghĩ là con vào lớp cô Bảy Út mới là nhất. Nhưng hôm đầu tiên đưa con đến lớp nhận cô nhận lớp học hè mình đã có cảm tình ngay với cô Thùy Chi, và đến thời điểm này mình thấy con gái mình quả là may mắn khi được vào lớp 1 do cô Thùy Chi làm chủ nhiệm, mình chỉ nói 1 câu là cô rất đúng mực với phụ huynh và nhiệt tình dạy dỗ các con. Về rèn chữ thì tháng nào bài thi tháng con gái mình cũng có bài trong nhóm điểm từ 8-10, được kẹp bài vào góc bảng.Con bạn năm nay học lớp 5 rồi, sang năm bạn định cho con vào trường nào thế ?

15. bibo06

bibo06 Thành viên mới

minh cung dang suy nghi day,moi nguoi bao cho chau ve nguyen cong tru ma hoc, truong vua xay xong va la truong dat chuan, moi nguoi bao o dau cung co giao vien tot va ko tot nhung moi truong tot la dc

16. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Ấy ơi, trường Nguyễn Công Trứ ở đâu hả ấy?

17. vit con

vit con Thành viên rất tích cực

ôi trời , hồi bé em cũng học ở trường VN-CB mà, hix lạc hậu nhỉ , các bé đại học chữ to bây giờ cũng phải thi sơ tuyển nữa cơ à ?

18. vit con

vit con Thành viên rất tích cực

hồi nhỏ em hoc cấp 2 Nguyễn Công trứ ( ở cuối phố Nguyễn Trường Tộ giáp với phố Hàng Thanh ) , còn lớp 1 học Nguyễn Trung Trực ( nay đổi thành Nguyễn Tri Phương ) , thế còn Nguyễn Công Trứ cấp 1 thì em ko biết

19. huecapetown

Ô hay vậy là e cũng từng học mấy trường loanh quanh đó à, con nhà chị đang học VN_CB , sang cấp 2 nếu ko xin vào Chu được thì chị tính Nguyễn Công Trứ hay Mạc Đĩnh Chi mà ai xin hộ cũng được cho nó gần nhà, sợ cái cảnh con học xa lắm, cứ cố xin vào lớp tốt của trường là ok thôi mà !

20. dophuongngoc

dophuongngoc Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, nhà em ở gần trường VNCB đây, mama cũng dạy ở đó nhưng về hưu được 2 năm rồi. Nói chung thì trường nào cũng có cô dạy tốt cô dạy chưa được tốt. E thì thấy nói thế này: lớp 1 có cô Thúy Hoa là tốt nhất, rồi đến cô Thanh Hoa, Bảy út, còn cô Thùy Chi thì cũng không thấy comment. Lớp các cô kia lúc nào cũng đông nghịt mà toàn con cháu các sếp to, nên còn lại thì chia vào các lớp khác.

huecapetown thích bài này.