Thông tin: me nao co con da hoc truong thuc nghiem Hoa Hong, Thai Thinh

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi vitcon07, 30/7/2009.

1. vitcon07

vitcon07 Thành viên tập sự

Minh dinh xin cho be con nha minh di hoc o truong thuc nghiem Hoa Hong, Thai Thinh. Me nao da gui con o day chia se thong tin cho minh voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vitcon07
    Đang tải...

2. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Chị ui!
    Em chưa gửi cu nhà em đi trẻ nhưng Trường đó em đang nhắm cho cu nhà em đấy.
    Hôm trước em đi may quần áo, cái chị chủ thân với em lắm, có con 3 tuổi mới xin cho vào học ở đó. Thấy bảo ok lắm. Không gian rộng, thoáng đãng, cô giáo nhiệt tình nữa. Xin vào đấy có người quen nhưng mất gần 5 triệu. Học phí là 1.5triệu/tháng. Đấy là con nhà chị ý hơn 3 tuổi. Còn em k biết các tuổi khác thế nào.
    Chúc chị sớm tìm được trường tốt nhất cho bé nhé!!!

3. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Xin vào đó khó lắm đấy mẹ nó ạ. Con nhà em gái mình cũng đang học ở đó. Cơ sở vật chất rất tốt. Chương trình học mình cũng thấy tốt. Nói chung thì tất cả các trường thực nghiệm đều tốt như thế, chứ không riêng gì trường Hoahồng.

4. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

Vui quá, có topic Hoa Hồng bên này rồi. Bé nhà em đang học ở đó đây ạ. Bạn vịt con học lớp nào thế?

5. vitcon07

Vịt con nhà mình chắc 2-3 tháng nua moi xin học ở truong đó, lớp 3 tuổi. Nhung minh do hỏi thì thay bảo kinh phí xin khoảng tầm 3 triệu, học phí 1,3 triệu/ lớp điều hòa 3 tuổi. Bống cún học cô giáo nào thế, mình có đúa cháu sang tháng đi học ở lóp cô Thu Nga đấy, không biết có cùng lóp không nhỉ. Mẹ nó hỏi liệu hằng tháng có phải phong bì cho cô giáo không hay chỉ ngày lễ tết thôi?

6. vitcon07

Me in à, chac in cung sinh năm 07 phải không, nếu thế thì bang vịt con nhà tớ đấy. Tớ nghe nói Năm nay, chỉ nhận các cháu sinh 2006 thôi nhung nếu khéo thì vẫn xin đuoc đấy.

7. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

Hai bé nhà mình đang học lớp bác Oanh, cô Hoài. Mình đang đóng học phí là 1361k/1 cháu, lớp eduplay. Nhưng hôm nay là các con bước vào năm học mới rồi bạn ơi, 2-3 tháng nữa bạn mới xin thì không biết trường có nhận không nữa. Mình còn phải cho con đi học hè từ tháng 6, vì cô giáo nói nếu không học hè cũng bị cắt suất luôn đó.

8. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

trường tuyển sinh theo năm, để các con theo học cùng nhau, tới tròn 5 tuổi còn " tốt nghiêp" ra trường vào lớp 1 nữa chứ mẹ nó. Nếu bé sinh 2007 thì chắc năm sau phải học lớp khác chứ không theo các bạn lên lớp được đâu. Nếu bé lớn, tự lập thì mình thấy cho con học sớm cũng ok, còn bé quá thì không nên bạn ạ. Lớp đông nên cô không thể chăm sóc như trường tư được đâu, rồi mọi sinh hoạt vận động cũng phải theo các anh chị hơn tuổi nữa. Bé nhà mình sinh cuối năm 2006 mà mình thấy cũng phải cố nhiều đấy,dù con đi học tư gần 1 năm rồi. Cô khen ngoan, tự lập, không khóc nhè, nhưng người bé loắt choắt, vận động thì kém nhiều so với các bạn. Trộm vía 2 tháng đi học thấy con leo trèo giỏi hơn, về nhà múa may cũng bài bản hơn nữa. Hôm trước còn nói vài câu tiếng Anh làm bố mẹ suýt té ngửa luôn:p

9. vitcon07

vịt con nhà tớ Sinh năm 2007 nhung đwowcs cái cháu nhanh nhẹn và cũng khá. Hiện tớ cho học trwowng tw, cháu ngoan và hoà đồng các bạn. Còn Con cháu nhà tớ mới gủi truòng Hoa Hồng nhung chua tu xúc cơm ăn nên chua thích úng được. Có lẽ tớ cũng phải cân nhắc thêm về thời điểm cho con đi học ở Hoa Hồng.
    Cho tớ hỏi nếu cháu chậm hơn so với các bạn (nhw truòng hợp cháu tớ thì liệu có phải có phải tiếp xúc riêng cô giáo k?)

10. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

Tớ nghĩ nếu bé chậm hơn so với các bạn thì gia đình nên nhờ cô giáo để ý hơn, đồng thời phải phối hợp giữa gia đình và các cô để con cứng cáp hơn nữa. Chính vì sợ con không thích nghi được ngay với trường công nên tớ cũng phải cho con học gần 1 năm trường tư đấy. Bé mà chậm quá thì sẽ bị thiệt đơn thiệt kép đấy.

11. meTomtit

meTomtit Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi mình cũng muốn xin cho con vào trường Hoa Hồng, các mẹ chỉ giúp mình với có cách nào không