Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
    Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 12 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default trẻ sơ sinh bị ho và ngạt mũi !!! help help

Chào các mẹ,

Cháu nhà em được 12 ngày tuổi, cháu bị ngạt mũi và thỉnh thoảng ho. E đã hấp hoa hồng bạch cho cháu ăn nhưng vấn chưa đỡ, em nghe người ta mách là mua bột xạ hương về cho vào túi nhỏ đeo ở cổ bé để bé ngửi hơi thì sẽ hết ngạt mũi, vậy đã có mẹ nào dùng phương pháp này chưa ạ??? chỉ cho em biết với

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 17 lần trong 17 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thì không biết cách dân gian kia. Nhưng bé hay ngạt mũi thì bạn phải thường xuyên vệ sinh mũi cho bé, nhỏ nước muối sinh lý và hút mũi thường, kê gối hơi cao tí cho bé dễ thở.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    165
    Được cám ơn 232 lần trong 220 bài
    Điểm đánh giá
    0

Đúng là bạn phải vệ sinh mũi cho bé thật nhiều vào, bằng nước muối sinh lý nhé, có mẹ còn mách là dùng xilanh phun thẳng vào mũi bé trong tư thế nằm nghiêng, kê hơi cao gối 1 chút để phun vào bên này ra bên kia để vệ sinh mũi đó, bảo là rất hiệu quả bạn ạ

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM-Nha Trang
    Click:

Cám ơn
    2,712
    Được cám ơn 894 lần trong 592 bài
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Trích Nguyên văn bởi cuncon_saysua View Post
    Chào các mẹ,

Cháu nhà em được 12 ngày tuổi, cháu bị ngạt mũi và thỉnh thoảng ho. E đã hấp hoa hồng bạch cho cháu ăn nhưng vấn chưa đỡ, em nghe người ta mách là mua bột xạ hương về cho vào túi nhỏ đeo ở cổ bé để bé ngửi hơi thì sẽ hết ngạt mũi, vậy đã có mẹ nào dùng phương pháp này chưa ạ??? chỉ cho em biết với
    Bé nhà bạn mới có 12 ngày tuổi thì hạn chế dùng các phương pháp dân gian nha bạn. Nếu bé chỉ bị ho và ngạt mũi ít thì có thể dùng thuốc Pectol trị ho, cảm, sổ mũi rất hay và có thể kết hợp thêm với thuốc Euquimol (chuyên trị ban nóng, cảm sốt, sổ mũi cho trẻ sơ sinh). Liều và cách dùng bạn xem trong chỗ hướng dẫn sử dụng kèm theo. Đây là 2 trong 3 loại thuốc bạn nên trữ sẵn trong nhà khi có em bé. Nếu trong vòng 24 giờ bé nhà bạn bớt dần thì dùng tiếp, còn bé có triệu chứng nặng hơn thì đưa ngay đến bác sỹ nhé.
    Còn về vấn đề vệ sinh mũi, và thao tác các mẹ đã bày rất đầy đủ rồi.
    Chúc bé mau khỏe!

5. Người dưới đây đã cám ơn Hanhbee về bài viết hữu ích:

matongrungsonla (11-22-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 414 lần trong 407 bài
    Điểm đánh giá
    0

phòng của bé bạn có bật điều hòa không? hơn nữa theo mình nghĩ khi mới sinh ra bé phải tự thân vận động tất cả, khác với việc khi ở trong bụng mẹ. em bé nhà mình trước cũng thỉnh thoảng khịt khịt mũi làm bố mẹ nhìn nhau thấy hết hồn. thời tiết này bạn nên bật quạt thoang thoảng thôi, nhớ là cho quạt quay, đừng để quạt làm khô mũi con nhé. nếu bạn bật điều hòa thì mình được bác sĩ tư vấn là lấy bông tăm bôi một tí kem bepathen mỏng lên cánh mũi của con. thấy bác bảo là cho đỡ khô mũi. chẳng biết có phải không nhưng vẫn làm theo. lúc trước em bé được một tháng thấy khịt khịt vác đi khám bác sĩ bảo chẳng làm sao đâu và được cấp miễn phí một lọ thuốc xịt mũi đấy. làm mẹ ai cũng sốt ruột cả bạn đừng lo, cố gắng lên nhé.

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 47 lần trong 44 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi cuncon_saysua View Post
    Chào các mẹ,

theo mình tốt nhất cứ đem cháu đi khám đi bạn chứ tự chữa nguy hiểm lắm , trẻ con tầm này còn non bệnh chạy rất nhanh , gần nhà mình có bé mới sinh đc 1 tuần mẹ chưa có kinh nghiệm ko biết thế là bé con bị viêm phổi , vào viện phải truyền kháng sinh , vào đó lại nhiễm virust não đến khổ thân bé tí tẹo mà phải rút tuỷ để xét nghiệm , mình kể ra ko phải hù doạ bạn thêm lo lắng nhưng tốt nhất bê bé đi khám nhé , bạn có thể gọi cho bác sĩ cảnh ở cao bá quát 0439904176 đặt chỗ luôn nhé( và hỏi địa chỉ mình đi quen đường nên toàn ko để ý địa chỉ bao nhiêu) ko sợ hết số hôm qua mình vừa cho con đi khám đây , đừng tự chữa và cho uống thuốc nhé ko nên đâu

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 47 lần trong 44 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi ngaicuu7 View Post
    Đúng là bạn phải vệ sinh mũi cho bé thật nhiều vào, bằng nước muối sinh lý nhé, có mẹ còn mách là dùng xilanh phun thẳng vào mũi bé trong tư thế nằm nghiêng, kê hơi cao gối 1 chút để phun vào bên này ra bên kia để vệ sinh mũi đó, bảo là rất hiệu quả bạn ạ
    và cả cách rửa mũi như mẹ này nhé , mình toàn làm thế hôm nay rửa cứ gọi là xanh lè

Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: trẻ sơ sinh bị ho và ngạt mũi !!! help help

Chào bạn..
    Bé nhà bạn bé nên mình nghĩ bạn cứ đưa bé đi ra trung tâm y tế khám là tốt nhất..

Click:

Cám ơn
    668
    Được cám ơn 748 lần trong 711 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mình thì không biết cách dân gian kia. Nhưng bé hay ngạt mũi thì bạn phải thường xuyên vệ sinh mũi cho bé, nhỏ nước muối sinh lý và hút mũi thường, kê gối hơi cao tí cho bé dễ thở.

Click:

Cám ơn
    668
    Được cám ơn 748 lần trong 711 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ