Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. suprocomposer

suprocomposer Thành viên sắp chính thức

đang cúm bị ngẹt mũi, lướt một dạo tham khảo cách trồng rau sạch thấy bài viết này hữu ích quá, cảm ơn chủ thớt nhé

Đang tải...

2. Lương Huyền Thị

Lương Huyền Thị Thành viên tập sự

Mọi người alo số 0975478179 số của chị dược sỹ này. chị ấy tư vấn cho. đảm bảo trị bệnh tận gốc luôn :)

3. minhbexiu

minhbexiu Thành viên tập sự

Ðề: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Anh tunglam oi.
    Hôm nay em đọc được bài viết của anh. Em có bé gái hồi 5 tháng bé bị khò khè về đêm. Ban ngày thì không sao, bé ăn ngủ bình thường. Ban đêm là bé thở khò khè không ngủ được, bé lăn lộn vật vã lắm. Em cũng cho bé uống lá hẹ chưng với đường phen cả tháng chỉ đỡ cũng không hết. Em cho bé đi bác sĩ thì bảo viêm tiểu phế quản- trào ngược dạ dày thực quản. Bác sĩ cho uống kháng sinh, kháng viêm va xông khí dung. Rồi từ đó bé cứ được một đến hai tháng là bé bị lặp lại. Mỗi lần bé bị bệnh là hắt xì 2 ngày, sau 2 ngày đó là ra mũi xanh nè, ho khan,thở khò khè. Ngày thì không sao nhưng đêm là không ngủ được cổ bé thở rít, lưng thì khò khè. Bác sĩ bảo bé bị suyễn. Em thấy bác sĩ cho uống kháng sinh, kháng viêm và gói Montelukast 4mg( gói này là ngăn chặn chứng thở khò khè, khó thở do hen suyễn. Em thấy bé uống gói đó thì bé ngủ ngon.

Dạo này bé bị bệnh liên tục và mỗi một lần bệnh là bé không thở được. Gần đây nhất là bé đã bị bệnh uống kháng sinh và Montelukast 20 ngày chưa kịp ngưng thuốc là bé lại bị lại. Mỗi lần bé bị bệnh là hai mẹ con em đêm đến là cứ xuống võng rồi lên giường, vỗ lưng cho bé. Nhiều lúc bé không thở được bé bực khóc đạp lung tung lăn lộn khắp giường không cho mẹ bế. Nhìn con thở mà thương quá không biết làm sao cả.
    Anh xem có cách nào giúp em với. Cám ơn anh rất nhiều.
    SDT của em : 0983712347 (Lâm)