Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chữa hen suyễn cho trẻ.

cám ơn bác Lâm hôm trước đến lấy thuốc ở nhà bác trông con trai bác yêu quá cơ, hixx biết đùa ghê lại còn cười đùa như quen lâu rồi ấy. Cám ơn bác nhé để cháu nó uống thuốc xong rồi có gì lại đến gặp bác nha.Tks bác

Đang tải...

2. thuhj

thuhj Thành viên tập sự

địa chỉ nhận thuốc của em là : Trương Thị Kiều Thu - công ty công nghiệp Tân Á, đường số 2, khu công nghiệp Bình Chiểu, quận Thủ Đức, tp HCM.

cảm ơn anh nhiều nhé.

3. thuhj

thuhj Thành viên tập sự

anh Lâm, em đã nhận được thuốc anh gửi, cho em hỏi thuốc đó uống sau khi bé lên cơn suyễn hay cho uống bình thường

uống trong vòng 5 ngày sẽ khỏi hay phải uống thêm mấy đợt nữa hả anh?

cảm ơn anh nhiều!!!

4. tunglam0983

tunglam0983 a

khi bé có cơn suyễn thì cho uống sẽ thấy rõ tác dụng của thuốc hơn. Tùy vào cơ địa của bé mà uống 1 hay 3 đợt sẽ khỏi. Hồi trước ông anh chỉ cho anh uống 1 đợt là khỏi. :).

thuhj thích bài này.
  5. tunglam0983

tunglam0983 a

híc, đợi mãi chị không đến lấy, em gửi thuốc cho mẹ khác rồi nhé, vì cháu bé đang lên cơn. Đợt tới em làm bù thuốc cho bé nhà chị sau nhé. :)

6. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Chữa được hen xuyễn cho bé thì tốt quá. Lúc nào sẽ ghé qua nhà bác chủ top để hỏi thăm

7. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Em thật tốt bụng và có tâm!Cảm ơn ông em và em đã mang đến cơ hội chữa khỏi hen cho các bé!
    Hai bé nhà chị, lớn gần 6 tuổi!anh bé 3 tuổi tròn đều bị Hen phế quản!
    anh lớn khi 2 đến 3 tuổi cũng bị viêm phế quản co thắt thường xuyên sau đó chuyển sang hen phế quản!lần đấy khi lên cơn mặt bé tái đi khó thở phải tiêm 3 ngày và khí dung!sau đó bsy cho xit dự phòng hen bằng thuốc Flixotit xịt qua buồng đệm baby haler!sau 1 năm sử dụng và giảm liều thì cháu khỏi ko lên cơn thêm lần nào nữa!từ khi khoảng 4 tuổi đến giờ trôm vía cháu ko bị nữa nhưng đi khám bsy bảo bị VA to lắm bắt nạo nhưng mình sợ ko dám đưa đi!
    Bé Thứ hai thì bị nặng hơn (có thể do mình dùng dự phòng ko đều thấy lâu ko bị mình lại dừng ko xịt nên sau đấy bị nặng hơn) Đến giờ 3 tuổi nhưng cháu bị lên cơn hen cũng phải gần 10 lần rồi mình ko nhớ chính xác!mỗi lần bị bsy cho uống cả ksinh vì nặng nhiều đờm kinh khủng!rồi khí dung bằng Ventolin và Pumicort ngày 2 có khi 3 lần nếu khó thở quá thì xịt Ventolin 3 nhát!nhưng mình thấy hồi đầu xịt hay khí dung sau bé ko bị khò khè và rít nữa nhưng sau này chắc nặng nên xịt xong mà vẫn thấy rit lên ở phổi!Mình lo lăm!đợt cuối cùng cháu bị là cuối tháng 6 /12 vừa rồi sau đấy mình cho uống 1 đợt tăng cường đề kháng Bronchovacxom thì trộm vìa đến nay là 2 thàng cháu ko lên cơn nhưng vẫn phải xịt phòng bằng Flixotit!mình ko muốn con dùng thuốc này vì sợ các tác dụng phụ nhưng mỗi lần nhìn con lên cơn còn sợ hơn vì mỗi đợt phải 5 đến 7 ngày laị tốn tiền nữa!
    Với bệnh của bé nhà mình như thế Bạn xem giúp có dùng đc thuốc của bạn ko thì chỉ cho mình với!
    Nếu dùng đc thì phải là lúc bé bị tái phát 1 đợt hen mới dùng hay dùng luôn khi chưa bị?Nếu dùng vào lúc có bệnh tái phát thì phải lấy thuốc của bạn để sẵn đấy hay khi nào bị mới đến nhà bạn lấy thuốc vì thuốc để lâu có sao ko?để đc bao lâu trong ngăn mát tủ lạnh?Còn nếu ko lấy để sẵn đấy chờ khi bị mới bảo bạn nhỡ bạn ko có thuốc sẵn thì làm thế nào?
    Và bé đầu nhà mình có cần uống ko?
    Mình hơi dài dòng bạn thông cảm nhé!Mong ban đọc và chỉ giúp mình nhé!Cám ơn bạn nhiều!

8. tunglam0983

tunglam0983 a

Em chưa chữa cho trường hợp nào bị bệnh mãn tính và xịt khí dung. Hiện mới có 1 mẹ ở Đông Anh có bé đang phải xịt dự phòng, em đã gửi thuốc để thử, tuần sau có kết quả em sẽ gửi lên cho mọi người tham khảo.
    Em đang cố gắng nghiên cứu ổn định nguồn thuốc đầu vào để có thể gửi được cho nhiều bé bị hen. Thuốc để tủ lạnh bảo quản không có vấn đề gì, để được 6 tháng hoặc hơn, khi cầm thuốc lên lắc mà không bị đóng bánh là vẫn dùng được.
    Rất nhiều trường hợp liên lạc với em trong tình trạng các bé đang dùng kháng sinh hạng nặng, điều này sẽ làm việc chữa bằng thuốc đông y bị giảm hiệu quả và chậm đi. Nhưng vẫn sử dụng được ạ. Các mẹ cũng lo lắng về việc dùng 2 loại thuốc cùng lúc sẽ có vấn đề. Em nói thật là em cũng không nghiên cứu kỹ về việc dùng cả tây y và đông y sẽ như thế nào. Tuy nhiên, thuốc đông y em làm có thể coi là một loại thực phẩm bổ dung dinh dưỡng mà có tác dụng chữa hen nên sẽ không phá các loại thuốc khác. Chỉ có điều khi các mẹ dùng chung thì cũng không biết được bé khỏe bệnh do đâu cả. :).
    Chốt lại, khi nào có thuốc em sẽ gửi cho chị 1 đơn nhỏ để cho bé uống. Uống tốt nhất là bắt đầu đợt hen.

MeBonBill thích bài này.
  9. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Cám ơn em nhiều lắm!Có gì chị sẽ thường xuyên theo dõi top của em và nhờ chỉ giáo!Chúc em và Gd luôn mạnh khỏe may mắn và HP!

tunglam0983 thích bài này.
  10. Zinmom

Zinmom Thành viên tích cực

Topic hữu ích quá,
    Mình cũng là một người mẹ có con bị hen,
    Mẹ mình cũng thế, người con đó là mình :D, hồi đó chưa nhiều thuốc Tây cắt cơn hen như bgio, nhiều đêm mình lên cơn mẹ mình ko dám ngủ vì sợ mình tắt thở :D
    Nên mình rất hiểu sự vất vả các mẹ có con bị hen thế nào, nhất là những tháng HN chuyển mùa ntn.
    Cảm ơn chủ top rất nhiều!

tunglam0983 thích bài này.
  11. tunglam0983

tunglam0983 a

híc, sau khi khỏi hen, các mẹ vẫn phải để bé trong nhà 1 tuần nhé, tránh quạt gió trực tiếp, đêm ngủ phải cho thêm khăn xô vào lưng để thấm mồ hồi không có lại ho trở lại thì mệt lắm.

the_golden_field thích bài này.
  12. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Bác Lâm ơi, cám ơn bác nhiều bé nhà em chưa thấy cơn hen quay lại nhưng mà vẫn ho lắm bác ak?Bác có thuốc gì cho cháu ko ?

13. tunglam0983

tunglam0983 a

Bình thường thì không bị lại nhanh, nhưng đợt này giao mùa nên dễ bị ho lại. Mình đang tìm thuốc để làm tiếp đợt 2 cho các cháu. Cũng vui là đợt trước nhiều cháu không bị khó thở nữa.
    Trường hợp bé nhà em bạn ở Nghệ An là do mới xong một đợt thuốc kháng sinh nên cơ thể yếu, dễ bị nhiễm ho trở lại. Chịu khó giữ gìn là được thôi.

14. tunglam0983

tunglam0983 a

Lâm đã làm xong thuốc, tuần này các mẹ tranh thủ đến lấy nhé, nếu không em sẽ dành cho các bé cấp tính hơn. :)

MeBonBill thích bài này.
  15. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Chữa hen miễn phí cho trẻ.

bạn ơi con thuốc ko, bé nhà minh 1t, co đờm nhiều lắm, ho it thôi, minh cho di khám bảo la viêm hong cấp, nhưng uong ksinh ko khỏi

16. tunglam0983

tunglam0983 a

hiện tại mình vừa gửi hết thuốc cho các mẹ rồi mẹ nó ạ.
    Để làm long đờm thì bạn có thể dùng cách mà 1 mẹ trên này đã chia sẻ:
    thái hành tây ra một bát, sau đó phủ mật ong lên, để qua đêm, sau đó hấp và cho bé uống sẽ rất hiệu quả.
    Đồng thời mẹ nó nên mua dung dịch nước muối 0,9% để cho bé súc miệng ngày 3, 4 lần cũng tốt.
    Bên cạnh đó, mẹ nó cũng nên bôi dầu gió vào lòng bàn chân, lòng bàn tay cho bé để giữ ấm, nhớ xoa dầu qua tay mình trước để bớt nóng sau đó mới xoa cho bé. Xoa xong thì đi tất chân, tất tay để bé không dụi vào mắt.
    Cho bé uống thêm nước cam để tăng thêm sức để kháng nữa nhé.
    Nếu bé vị viêm hạch ở cổ hoặc ở góc hàm thì là bị nhiễm khuẩn, cần phải uống kháng sinh. Nếu không phải thì chỉ cần chữa như trên là khỏi. :)

MeBonBill thích bài này.
  17. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

ôi cảm ơn bác nhiều lắm, bé nhà e ko ho ma chi thấy đờm rất đặc a, uống ksinh ko hết đờm a, e sẽ thư cách này của bác

18. tunglam0983

tunglam0983 a

em đợi mãi không thấy mẹ BonBill đến lấy thuốc. Do bé nhà mẹ Bonbill chưa bị hen còn bé nhà mẹ Zin thì đang bị lên cơn hen nên em chuyển thuốc cho bé Zin trước ạ. Em sẽ cố gắng tìm thuốc lại sớm cho bé Bill.

MeBonBill thích bài này.
  19. the_golden_field

the_golden_field Bắt đầu tích cực

anh ơi, con nhà em 1 tuôi, lúc 7 tháng cháu có bị 1 đợt ho kéo dài và phải dùng KS nặng. Lúc 9 tháng bị viêm VA và tiểu phế quản 1 tuần, chưa phải dùng ks. bây giờ 1 tuổi bị viêm VA và tiểu phế quản , đã uống KS 5 ngày, ho kéo dài 3 tuần, cứ nằm ngủ là lại ho, mũi xanh đặc, hiện tại cháu vẫn chưa khỏi :( Nhà anh có thuốc cho cháu ko ạ.
    Em cảm ơn

20. tunglam0983

tunglam0983 a

hiện tại anh chưa có thuốc em ạ, anh sẽ cố gắng tìm thuốc sớm cho các bé.
    Trong lúc chờ đợi, em áp dụng bài mật ong hành tây để long đờm cho bé trước đi nhé.