Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. thuhang84

thuhang84 0129 689 1111

Ðề: Chữa hen suyễn cho trẻ.

Mẹ nó tích cực dùng mật ong chanh đào, hoặc lá húng chanh mật ong --> hấp cách thủy lên, cho cháu uống thường xuyên xem sao. Cách này mình nghĩ sẽ bớt ho hơn. Tất nhiên là khi cháu đã bị nặng và dùng kháng sinh thì những cách dân gian thế này tác dụng sẽ châm hơn, nhưng mình cứ dùng thường xuyên, không có hại như kháng sinh.
    Còn mũi xanh đặc, mẹ nó cũng phải kiên trì, ngày nào cũng sáng tối nhỏ nước muối sinh lý, rồi hút mũi con ra, 1 2 ngày sẽ bớt mũi đặc, dần dần nước mũi chuyển sang lỏng hơn, mình cứ hút thường xuyên, rồi dần dần sẽ khỏi. Nước muối không chỉ làm mềm dỉ mũi, mà còn rửa mũi và làm sạch mũi mà.

Đang tải...

2. the_golden_field

the_golden_field Bắt đầu tích cực

Vậy khi nào có thuốc anh nhắn em với nhé, nhà em cũng gần nhà anh đấy ạ :)
    em tên Duyên: 093.444.2820

Hiện tại bé nhà e đã uống và đổi 2 đợt thuốc, đã uống hết đơn bs cho mà ko khỏi, đang có dấu hiệu ho nặng hơn từ đêm qua. Em cũng nhỏ nước muối và hút mũi cho cháu rất đều đặn, ngoài ra từ hôm qua bắt đầu cho cháu uống chanh "đào mật ong + húng chanh" hấp. Món hành tây hấp mật ong chưa thử nhưng em hay nấu cháo hành tây cho cháu ăn, ko biết có hiệu quả ko hay cần phải hấp mật ong nhỉ

3. the_golden_field

the_golden_field Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ nó nhé, mình cũng chăm chỉ nhỏ nc muối và hút mũi cho cháu lắm nhưng vẫn chưa đỡ, đang sốt ruột vì con ho lâu quá đây :(

thuhang84 thích bài này.
  4. thuhang84

thuhang84 0129 689 1111

Ðề: Chữa hen miễn phí cho trẻ.

Giờ không khí ô nhiễm, thời tiết giao mùa, đâu đâu cũng có trẻ ốm. Mẹ nó chịu khó vậy, cách trên chủ yếu là phòng bệnh, và trợ giúp phần nào thôi, chứ bệnh nặng rồi, mình vẫn phải tìm cách khác.

the_golden_field thích bài này.
  5. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

hi hi cám ơn em nhiều!chị bận quá chưa kịp qua lấy cũng may đợt vừa rồi cháu ko lên cơ chắc do xịt phòng điều độ!chúc bé Zin hợp thuốc của chú tunglam nhé!hy vọng có ngày bé nhà mình cũng đc dùng thuốc chú tunglam điều chế và có hiệu quả!

tunglam0983 thích bài này.
  6. LinhxinhShop

LinhxinhShop CHUYÊN GIA BẢO HIỂM :)

hic, em đánh dấu bài này mớidduwowcj, giới thiệu cho chị bạn................................

7. me_socnhi

me_socnhi Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà e mới sinh đc 10 ngày,3kg, cháu bị sổ mũi chuyên sang mũi xanh -->ho. đi khám bsy chuẩn đoán bị bị viêm phế quản phổi, kê đơn uống thuốc ho prospan và k.sinh ceclor.e đã cho bé uống đc 2 ngày mà ko thấy đỡ, bé vẫn ho nhiều, cổ khò khè đờm, thở rất mệt.
    bác xem coa giúp đc e ko ah? tks bác

8. tunglam0983

tunglam0983 a

trẻ sơ sinh thì chủ yêu viêm phế quản, viêm phổi chứ chưa bị hen đâu mẹ nó ạ. Uống thuốc thì phải theo đủ lộ trình, ít nhất 5 - 7 ngày, mẹ cháu chịu khó kiên nhẫn nhé. Sang ngày thứ 4 sẽ thấy bé đỡ thôi :). Đơn thuốc bác sĩ kê vậy cũng yên tâm vì dòng Cefaclor vừa đủ trị bệnh mà chưa phải kháng sinh liều cao, kể ra mới ho cho dùng dòng penicilin thì đỡ hại hơn. Mẹ có thể mua thêm Vitamin tổng hợp để cho bé uống cùng với đợt dùng kháng sinh thì tốt hơn cho bé (nhưng qua đợt thuốc thì ngừng nhé).
    cố gắng giữ ấm, tránh gió trực tiếp. Đợt này chuyển mùa nên dễ bị nhiễm bệnh hơn. ngoài ra, cũng có thể dùng bài nước muỗi sinh lý tỏi và bài hành tây để bổ trợ thêm. :).

Sửa lần cuối: 19/9/2012
  9. thuhang84

thuhang84 0129 689 1111

Mẹ nó ơi, trẻ con thường hay đổ mồ hôi, mẹ nó đừng bọc con kỹ quá, nhiều mẹ sợ con lạnh mặc quần áo và quấn chăn nhiều làm con đổ mồ hôi, không thay kịp lại ngấm vào người con, thành ra bị ho và viêm phổi đấy.

Con nhỏ mẹ nó nhỏ nước muối sinh lý và hút bớt vũi ra, cổ con nên để ấm, nhưng thoáng, đừng quấn con dày quá, phải vừa trị mũi, vừa trị họng con thì mới đỡ được.

10. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

mẹ nó tốt bụng quá, em ngày bé cũng bị bệnh này mà em cấy chỉ sụn vi cá mập nên giờ khỏi hẳn rồi

11. gia dinh nha bong

gia dinh nha bong Bắt đầu tích cực

e cũng xin đánh dấu topic hữu ích này

12. Trang_HLT

Trang_HLT My *_* Bông

Cho e đặt gạch đăng ký với.
    Bé nhà e bị ho từ khi được 21 ngày tuổi, bé bị viêm đường hô hấp trên, rồi sau đó tháng nào cũng bị. Từ VĐHHT đến VPQ, VPQP, VTPQ ,VPQCT và giờ là hen phế quản.
    Tháng 7/2012 bé nhà elúc đó 14 tháng tuổi bị hen phế quản, phải nằm viện Nhi mất 1 tuần tiêm kháng sinh, xông họng. Ra viện bs cũng kê silgulai ( e viết ko đúng ) uống 1 tháng.
    Tháng 8/2012 bé chỉ bị ho nhẹ,e cho bé xông họng và xịt thuốc của bs Hùng ở Hồng Phúc. Bé chỉ khỏi được 1 tuần. Đầu tháng 9 bé lại bị HPQ, lần này e cho bé vào viện Xanhpon, bé cũng phải tiêm và khí dung mất 5 ngày.

A xem hộ e tình trạng của bé với ah. E nói hơi dài dòng, a thông cảm, e cảm ơn a nhiều ah.

13. tunglam0983

tunglam0983 a

ok em, anh đang còn 1 liều thuốc ở nhà, tối khoảng 7h qua anh lấy thuốc nhé. :).

14. anhnd.vn

anhnd.vn Banned

Dừa xiêm chính gốc đó hả bác? giá tốt chứ bác ????

15. hoangmai_baohan

hoangmai_baohan Thành viên tích cực

anh ơi,bé em 21 tháng bị viêm phế quản. sổ mũi và ho có đờm gần cả tháng nay .đi bs cho uống kháng sinh và long đờm mãi mà cũng ko khỏi.Ko biết bé em có dùng thuốc nhà anh đựoc ko ạ.nhìn con uống kháng sinh mà em xót hết cả ruột gan.cảm ơn anh nhìu nhé

16. Meyeuphuonganh

Meyeuphuonganh Bắt đầu tích cực

Chao a Tung Lam. Hom nay e moi doc duoc topic nay cua a. Em mung qua, vi nhung ai co con bi benh hen PQ moi hieu va xot con ntn moi lan nhin con om. Gia nhu co tu vai nam truoc thi con e cug co the da chua dc. Hien nay, con nha e da 6 tuoi, chau bat dau hoc lop 1 roi nen e rat lo lang cho suc khoe cua chau. Chau hien van dang dung thuoc xit phong hen nhung cach day 2 thang chau co bi ho, so mui, dom nhieu. Trieu trung nay thi thoang chau van bi tu may nam nay roi. Truoc day chau cug da tung khi dung, uong khang sinh....Em rat muon dc a tu van them de co the cai thien duoc tinh trang suc khoe cua chau vi chau rat gay, hay om vat nua. Em cam on a nhieu.

17. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Chào anh! Em có đứa cháu cứ trở trời là ho hắng, đi khám bác sỹ kết luận là cháu bị hen di truyền (cụ nội cháu cũng bị), không chữa khỏi được. Hiện cháu được gần 3T. Trường hợp này thuốc của Bác có dùng được không a? Mong bác tư vấn dùm em với! Thanks Bác nhiều!!!

18. tunglam0983

tunglam0983 a

chào em, thuốc của anh chủ trị hen thôi em ạ. Bé nhà em mới bị viêm phế quản và nhiều đờm thì trước mắt em có thể sử dụng 2 bài thuốc trị ho và trị đờm ở trang 1 xem sao nhé.

19. tunglam0983

tunglam0983 a

có lẽ do cháu bị uống nhiều kháng sinh nên hệ miễn địch, đặc biệt là hệ tiêu hóa không còn tốt, dẫn đến ăn uống kém và hay ốm. Điều này cũng diễn ra trong một thời gian dài nên mẹ cháu phải kiên trì chăm sóc một thời gian mới hy vọng đỡ được.
    Một mặt mẹ cháu bổ sung từ từ cho bé men tiêu hóa để tăng cưởng khả năng hấp thụ thức ăn.
    Mặt khác, mẹ cháu chấp nhận những đợt ho kéo dài hơn do việc dùng các bài thuốc dân gian (chữa ho, chữa đờm trong trang 1) để thay thế cho kháng sinh. Tất nhiên, vài lần đầu sẽ rất khó vì cơ thể cháu đang yếu, nhưng những bài thuốc dân gian trên cũng mạnh và có tác dụng hỗ trợ cho hệ miễn dịch của cháu khỏe lên từ bên trong.
    Ngoài ra, mình cũng sẽ làm cho cháu 1 đợt thuốc chữa hen, tất nhiên cơ hội là không nhiều như các trường hợp khác do bé đã nhiều tuổi và cơ địa của cháu đang yếu. Tuy nhiên, mẹ nó cũng yên tâm vì thuốc cũng đã có tác dụng với một trường hợp xịt dự phòng 6 tuổi tương tự.
    Tình hình thế nào mẹ nó cứ post lên để mọi người cùng biết nhé.

20. tunglam0983

tunglam0983 a

thực chất, bệnh hen có di truyền hay không thì khoa học hiện nay vẫn chưa chứng minh được (chưa tìm ra gen di truyền của bệnh này), cũng có thể do cấu tạo hệ hô hấp của cháu có khác biệt nên dễ hen mà khó chữa.
    Trước nay mình chữa bệnh không phân biệt có di truyền hay không nên mình nghĩ cháu bạn vẫn có thể dùng thuốc được bởi thuốc này chỉ là một thực phẩm làm tăng khả năng miễn dịch với hen thôi, không có tác dụng phụ gì cả.