Cần giúp: Làm thế nào để đuổi kiến

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi ayunha, 1/8/2009.

1. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Nhà e cũng có kiến, toàn kiến đen, hối ơi là hôi. Tổ của chúng thì chẳng thấy đâu nhưng thức ăn cứ để hở ra 1 cái là thấy chúng có mặt. Nếu dùng phấn hay thuốc như các chị nói thì chỉ sợ con nhà em nghịgh thôi, nó nghịch như quỷ sứ ý, tất cả mọi thứ có độ cao từ 1m trở xuống đều bị nó mó vào. Có mẹ nào còn cách nào không?

Đang tải...

2. ruby_08

ruby_08 Thành viên đạt chuẩn

Chi ơi, tỏi thì lại có mùi lắm :(. Mẹ nào dùng dầu tràm huế í nhỉ? Cho em hỏi có hết ko? Nếu có hết thì bảo em chỗ mau với, em thấy lau nhà là tốt nhất. Hoặc rắc bột kiến gì đó. Vì nhà em ốp bằng gỗ hết. Mấy chú kiến toàn chui trong đó. Bây giờ mà cho tỏi vào thì .. tèo téo teo..:rolleyes:

Mấy mẹ cho em thông tin mua bột kiến và dầu tràm nhé. Thanks các mẹ

3. Lovely_Cua

Lovely_Cua Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, có địa chỉ chính xác chưa thì post lên đây cho bà con nhờ. Loại kiến gió này có theo hàng lối gì đâu, chõ nào có đồ ăn rơi vãi là chúng rồng rắn nhau tới, ai mà biết được tổ của chúng nó ở đâu. Phải diệt tận gốc cơ mới hết. Chứ bôi chỗ nọ, vạch chỗ kia thì không ăn thua.

4. TrQuynh

TrQuynh Thành viên rất tích cực

oánh dấu cái, nhà em cũng nhiều kiến.

5. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

nhà em con nhỏ nên dùng phấn học sinh khoanh chân giường, hoặc đầ luyên, vắt chanh , hoặc rắc thạch cao vào là ok

6. lion queen

lion queen I'm fine without you

Dầu tràm thì đặt mua của mấy mẹ bên web mình luôn nè!

7. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

hqua vừa mua thử thuốc diệt kiến ở địa chỉ ....Kim Mã, gần tòa nhà Thành Đông ý..... Về rắc vào đường đi của kiến thế là bữa qua nhà mình ăn cơm ngon, kg có bóng dáng 1 con kiến nào hết á... Giá chỉ 10k cho 1 gói thôi. Các bạn thử dùng mà xem..

8. betomhe

betomhe Thành viên chính thức

Mẹ gừng muối ơi!
    Dùng phấn kiến thì trẻ có dễ bị hít phải không ạ,cũng muốn diệt kiến quá nhưng nhà em con nhỏ nên chưa dám dùng biện pháp gì để diệt?Bác tư vấn giúp cả nhà kỹ hơn về phấn kiến đi ạ???

9. Lovely_Cua

Lovely_Cua Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó không có địa chỉ chính xác à? Tòa nhà Thành Đồng có phải là Techcombank không? Cửa hàng bán thuốc đấy có biển hiệu gì không vậy?

10. ThanhBuster

ThanhBuster Thành viên đạt chuẩn

Các bác dùng cái Hantox ý, pha theo tỷ lệ 1ml với 1 lít nước. Cho vào bình phun vào nhưng chỗ có tổ kiến hoặc nơi ẩm thấp có muỗi. Em đảm bảo trong ít nhất 1 tháng sẽ ko có bóng dáng kiến muỗi hay côn trùng nhỏ đâu. Mà 1 lọ 20ml có 25k thôi à

11. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Cái này như thuốc muỗi phải ko, vậy thì mùi độc lăm?

12. ruby_08

ruby_08 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn mẹ nhé. Em sẽ thử xem sao. Vì em thử rắc phấn rôm của em bé rồi. Chỉ đỡ được 1, 2 hôm. Mấy hôm sau chúng nó lại hành quân :rolleyes::???::mad:

13. mepinsumo

mepinsumo Thành viên chính thức

nhà em đủ loại kiến mỗi lần nấu đồ ăn là như đánh trận khủng khiếp lắm

14. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Nhà mình cứ xịt thuốc diệt muỗi trước khi đi làm là hết, mỗi lần kéo dài được khoảng 3 tháng. Thuốc thì thông thường như Mosfly là ổn thôi...

Nhà ông bà ngoại thì không chịu được mùi thuốc, bà thường vắt chanh vào tổ kiến là chúng cũng đi đâu hết.

15. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

có biển hiệu chuyên diệt côn trùng ý. Đúng là tòa tecombank đấy,

Lovely_Cua thích bài này.
  16. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Mời các mẹ dùng thử sp của nhà tớ diệt được cả muỗi , kiến , gián , côn trùng mà lại không mùi , hiệu quả cao ...........hiệu quả kéo dài 4 tháng mà không lo các bé hít phải .link bán hàng của nhà tớ đây ah (sp được BYT CHỨNG NHẬN- sp của CHLB ĐỨC ) http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=84485.
    cám ơn các mẹ đã đọc tin

Sửa lần cuối: 10/1/2010
  17. ngoclan2212

ngoclan2212 Thành viên tập sự

Ðề: Làm thế nào để đuổi kiến

nếu mẹ nào ở tp hcm thì em cho địa chỉ diệt kiến và gián này nhé ! nhà em làm được hơn 2 năm rùi mà vẫn chưa có em kiến nào xuất hiện lại. Hai nhóc nhà em thì nghịch ngợm nên sữa thì lúc nào cũng đổ lung tung, ngày ấy kiến còn chui vào bỉm của con em nữa cơ, em cay ko chịu dc ~~ còn phương pháp làm là dùng thuốc gia truyền chấm vào mấy góc nhỏ dưới chân tường thì kiến và gián sẽ đi hết (ko phải phấn vẽ lên tường để diệt kiến )^^ có bảo hành nữa, giá thì cực rẻ nhà em 100m2 mà làm hết 150k thui. bây giờ có lên giá ko thì e cũng k biet nữa. nhưng được cái ko phun xịt ko độc hại và an toàn nên em yên tâm ^^ DK Thiên Phương ( 0128 33 77 929- 0987 946 146 ). ah m chỉ chia sẻ kinh nghiêm cho mọi người bit thui chứ ko phải quảng cáo gì đâu nhé ^^ hôm trước chị bạn m dùng thuốc xịt kiến và gián lại làm cho bé trai bị ngộ độc tự nhiên m lại muốn chia sẻ cho mọi người vì m cũng rất yêu con m các mẹ ah ^^

18. Tungchjx8x

Tungchjx8x

bạn có thể dùng bột Boric Acid bán trên thị trường dưới hình thức bột Borax. Cũng làm thành một thứ mồi khoái khẩu như trên. Kiến ăn mồi này rồi, thì hệ thống tiêu hóa sẽ rối loạn. Nhưng kiến không chết ngay, nó vẫn còn sống để tha mồi về tổ chia sẻ miếng ngon với cả bầy… và hoàn tất cái kế hoạch lâu dài của bạn. Chừng 5, 7 ngày sau, bạn sẽ thấy vắng bóng kiến, bởi vì, chúng đã chết sạch trong tổ rồi còn đâu.

Sau cùng, để tiêu diệt đường xâm nhập của kiến trong tương lai, bạn có thể nhét mấy nhánh tỏi, vài cánh lá thơm (bay leaves), hoặc rảy bột quế (cinnamon) vào những khe kẽ, vốn là đường đi lối về của kiến trước kia. Mùi tỏi có thể bạn không ưa, nhưng hương bột quế và lá Bay Leaves chắc chắn sẽ làm không khí trong nhà bếp của bạn thêm hấp dẫn.

19. metinthoi

metinthoi Thành viên kỳ cựu

Nhà mình cũng rất nhiều kiến, chỉ cần để rơi 1 ít thức ăn thôi là kiến ở đâu đấy bu đầy vào, hix

20. namviet14

namviet14 Thành viên tập sự

Bạn Vắt chanh tươi vào tổ kiến hay chỗ kiến tập trung hoặc rắc vỏ chanh băm nhỏ lên đó thì đàn kiến sẽ tự tan rã và bỏ đi. Ngoài ra người ta còn rắc lên tổ kiến bã cà phê, bột than củi, phấn rôm hoặc tiêu bột.