Hà Nội: Uy tín - Topic 4 năm Bán & Sửa chữa iP4/4s/5/5c/5s/6/6+ - Duy nhất địa chỉ 62 Thượng đình

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi mekhanhchi307, 25/5/2011.

1. mekhanhchi307

mekhanhchi307 Mua bán sửa chữa iPhone

Hotline: 0902103883 | 0902068383

100% HÀI LÒNG
    Không chỉ chất lượng mà còn uy tín và tận tâm!

Các mẹ có thể like fanpages để được cập nhật hàng liên tục và những chương trình khuyến mãi trong ngày của nhà mình nhé
    (Click vào hình dưới để tới Fanpage nhà mình)
    Nếu mẹ nào đã mua có thể bớt chút ít thơì gian đánh giá về chất lượng và dịch vụ bên mình tại đánh giá trang để nhà mình phục vụ tốt hơn nữa

>> Chuyên iPhone 3Gs/4/4s/5/5s - iPad các dòng
    >>Sửa chữa lấy ngay có tâm nghề nghiệp giá rẻ

>> Bán phụ kiện chính hãng sạc, cáp, tai nghe zin ốp lưng và bao da cho iphone/ ipad
    >> Nhận đặt hàng iMac, iPhone, iPad brand new
    Bảng giá mời cả nhà kéo xuống phía dưới để cập nhật. Tất cả các mã trong bảng giá đều sẵn hàng.
    Uy tín tạo nên thương hiệu và thành công của mỗi người kinh doanh.
    Mẹ Khánh Chi tự tin là một địa chỉ uy tín Bán và Sửa chữa iphone/ ipad trên diễn đàn được rất nhiều các anh/ chị/ em và bạn bè yêu quí tin tưởng trong suốt 3 năm qua.
    Luôn đặt địa vị của mình ở vị trí của khách hàng để phục vụ chu đáo và cung cấp sản phẩm chính hãng apple ( Không bán hàng kiểu treo đầu dê bán thịt chó ), kèm theo chế độ bảo hành tốt nhất chưa đâu có ( Bảo hành máy cũ 6 tháng, pin và các phím home, power trọn đời, hậu mãi trọn đời ) để mỗi khách hàng đến với nhà mình đều là 1 người bạn gắn bó theo máy mình mua suốt thời gian sử dụng.
    Dịch vụ sửa chữa lấy ngay của nhà mình được mọi người tin tưởng bởi bắt bệnh đúng, sửa giá rẻ ( rẻ hơn ở ngoài nhiều ) và khách hàng ngồi trực tiếp xem máy của mình được sửa chữa thay linh kiện có chuẩn hay ko
    Các phụ kiện sạc, cáp, tai nghe, ốp lưng cho iphone/ ipad đều là hàng zin, hàng loại 1 giá tốt hơn nhiều so với giá hãng.

Các mẹ có nhu cầu mua hay cần tư vấn về sản phẩm và sửa chữa pm hoặc nhắn cho mình theo facebook và địa chỉ dưới đây:
    https://www.facebook.com/idevicevn
    Địa chỉ: 62 Thượng đình

ĐT: 0902068383 Mrs Hường, 0902103883 Mr Đức
    Các anh/ chị lưu ảnh báo giá sẽ có thông tin chi tiết

Bảo hành & Hậu mãi tốt nhất chưa nơi nào có:
    ****** Bảo hành phần cứng máy đến 6 tháng

****** Bảo hành phím HOME trọn đời máy cho gói Vip (phím home là phím bấm nhiều nhất trên iPhone và cũng là món hay hỏng nhất của iPhone)

****** Dán màn hình bảo vệ chống xước (không bao gồm dán skin) miễn phí trọn đời máy

****** Hỗ trợ mua phần mềm bản quyền trên Appstore của apple

****** Cài đăt, nâng cấp hệ điều hành, jailbreak Free trọn đời máy.
    Nếu không mua máy tại chỗ mình thì có thể mua gói chăm sóc điện thoại trọn đời giá 100k (bao gồm tất cả công việc về phần mềm như cài đặt, nâng cấp, jailbreak máy)
    Chân thành cảm ơn quý khách hàng đã ủng hộ iDevice.vn trong thời gian qua,
    Với phương châm bán hàng vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi, giá thành có thể chưa tốt nhất nhưng cam kết khách hàng 100% hài lòng và vui vẻ khi đến với chúng tôi

CÁC VẤN ĐỀ CẦN BIẾT KHI MUA iPHONE:
    - Nguồn gốc máy: Nhà mình có người nhà xách trực tiếp từ Nhật, Hàn, Mỹ, Sing
    - Thông tin người bán hàng: ( Muốn mua ở đâu các mẹ lên google search 1 cái ra ngay cửa hàng đó có làm uy tín không )
    - Cách phân biệt hàng zin và hàng dựng: ( Bố Khánh Chi đã note ở dưới và sẽ chỉ tận nơi khi các mẹ đến nhà )
    - Chế độ bảo hành và hậu mãi sau bán hàng: Các mẹ xem phần phản hồi của khách

LƯU Ý KHI MUA HÀNG THANH LÝ:
    - Giá có thể rẻ hơn 1 ít nhưng không được bảo hành nếu lỗi đi sửa rất tốn kém
    - Nếu không có trình độ kiểm tra máy còn zin hay đã bị sửa và thay linh kiện zin của máy thì giá rẻ hoá lại thành đắt.
    - Không được hưởng hậu mãi như cài đặt ứng dụng free, dán màn hình free trọn đời, chỉnh sửa các lỗi nhẹ cũng được free luôn
    Mình note ra như vậy để mọi người cân nhắc nếu hàng thanh lý rẻ hơn thật nhiều mà đảm bảo hàng tốt thì mới nên mua kẻo tiền mất tật mang

Bảng giá iPhone
    Bảng giá update thường xuyên:
    Nhân dịp 1/6 Tết thiếu nhi mekhanhchi giảm giá 100K/máy cho các mẹ và các con nha ^^

[​IMG]Đã có hình thức thanh toán qua thẻ :

Tài Khoản Thanh toán:

Bản đồ:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekhanhchi307
    Sửa lần cuối: 22/1/2016
  2. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Re: Đã về Ipad 2 wifi + 3G 32G/64G giá tốt nhất cho anh chị em !

Giá tốt quá mà mình ở Đà Nẵng............................

trangdung68 thích bài này.
  3. mekhanhchi307

Ðề: Re: Đã về Ipad 2 wifi + 3G 32G/64G giá tốt nhất cho anh chị em !

>> Phản hồi của các mum:

Tiện 1 mẹ hỏi thì mình post lên đây luôn về kinh nghiệm iphone nhé:
    1. iphone thì 100% sản xuất ở TQ nên xuất xứ ở đâu không quan trọng , vì tất cả cũng từ nhà máy Foxconn ben TQ sản xuất thôi. chứ ko có khái niệm hàng HồngKong là ở HK sx hay hàng Mỹ là mỹ SX nhé, vì apple chỉ có đối tác lắp ráp và sx duy nhất tại TQ . sau mỗi con iphone bao giờ cũng có dòng Assembled in China - tức là hoàn thiện tại TQ, nghĩa là có nhiều LK có thể từ nơi khác TQ đưa đến, và chiếc iphone được lắp rap và đóng gói ở TQ rồi xuất đi khắp thế giới, tuỳ theo yêu cầu và quy đinh của mỗi nước thì sẽ có nhưng thông số cài đặt khác nhau, VD: ở Nhật và Hàn pháp luật cấm các loại thiết bị chụp hình mà không có tiếng động vì thế nên bạn không thể tắt tiếng "xoạch" khi chụp ảnh nếu là máy xuất cho Nhật và Hàn, với các máy khác có thể tắt tiếng chụp ảnh khi chuyển sang chế độ im lặng.
    2. về độ bền của đt thi ngay cả nhà sx cũng không dám chắc 100% thiết bị mình ko có lỗi, nên hàng chính hãng cũng vẫn có thể lỗi như thường không có gì là lạ, không phải cứ máy lỗi là quy cho hàng dựng.
    3. nói về hàng thì như ý mẹ nó hiểu sai về hàng dựng, và hàng nhái hay lẫn lộn giữa 2 khai niệm này.:
    - hàng nhái : hình thức y hệt, giá rẻ giật mình, nhưng phần mềm và các tiện ích chỉ iphone mới có thì không có , cách phát hiện hàng nhái thì dễ nhất là cắm vào máy tính và bật phầm mềm itunes của hãng lên kiểm tra,
    có cách nữa là tra imei trên trang chủ của apple: nhưng cách này cũng ko chính xác hoàn toàn vì mình đã từng gặp hàng nhái - nhái cả imei nên việc ktra ko chính xác.
    - hàng dựng: về cơ bản vẫn là hàng của apple các tính năng và hoạt động vẫn đúng như máy chính hãng . Nhưng do 1 số lỗi hay người bán muốn tăng lợi nhuận nên đã thay thế 1 số linh kiện ngoài (tất nhiên lk dành cho iphone) nhưng chất lượng không được nhu lk của hãng, nhiều nhất là thay màn hình loại kém chất lượng hơn ( việc thay thế cái màn hình đã chênh lệch được 500k), hoặc khung sườn do va đập gây nên xước , xấu đã thay khung sườn khác.
    cách kiểm tra màn hình đã thay chưa có rất nhiều cách, người kinh nghiệm có thể sờ vào là biết được, còn với các bạn chưa rõ lắm có thể thử qua các cách sau:
    + bóc bỏ hết dán màn hình ra, lau sạch sẽ, nhỏ lên màn 1 giọt nước, giọt nước co tròn và khi nghiêng nhẹ thì giot nước lăn đi như viên bi mà ko để lại vệt nước nào trên màn hình, màn lô khi nhỏ nước vào giọt nước loang ra như khi nhỏ lên kính thông thường
    do màn hình apple sử dụng kính chịu lực và chống xước cao nên bề mặt rất trơn tránh xước tối đa- không tin ban thử lấy chìa khoá hay dao cào lên - không bao giờ xước. chỉ có cát thì sẽ làm màn hình xước.
    hình minh hoạ:

còn 1 số cách ktra màn zin nữa nhưng rất khó nên mình tạm chưa nêu ra, cách trên là đơn giản và dễ thực hiện rồi

Một số người ham hàng rẻ nên mua của người dùng - với tâm lý mua của người đang dùng yên tâm, nhưng cũng có mặt hại mình đã gặp rất nhiều:
    đa số ngừoi dùng đều rao bh trách nhiệm 1tuần lỗi hoàn tiền, nhưng vì là người dùng nên nhiều lúc mua máy xong, máy lỗi không biết tìm người ta ở đau mà bh hay đòi lại tiền (với trương hợp mua bán vỉa hè, hàng nước hay cty mình làm ở toà nhà này toà nhà nọ, ko tiện gd nên ra quán cafe hay trà đá dưới toà nhà GD...) hoặc gd tại nhà thì sau khi bán phủi trách nhiệm đổ lỗi do người dung vì trước đó người ta dung bt – người mua chỉ còn cách ngậm đắng nuốt cay,
    thứ 2 mua của người dung sẽ không được hỗ trợ về dịch vụ sau bán hang như cài đặt, nâng cấp, cài đặt lại nếu máy lỗi - nhưng lỗi này khi ra tiệm mất ít nhất 100k -200k và không phai chỉ 1 -2 lần , vô hình chung bạn mua rẻ được vài trăm ban đầu nhưng về sau còn đắt hơn .
    vì thế đừng ham rẻ 1 vài trăm mà mua phiền hà và lo lắng vào người .
    Hãy chọn 1 shop uy tín để mua dù đắt hơn 1 vài tram nhưng yên tâm hơn nhiều.

Đôi điều chia sẻ cùng bạn , từ kinh nghiệm bản thân và vô vàn bài học trên các diên đàn.

Cảm ơn phản ánh của bạn trong nghề nhiều nhé, thực ra mọi người hay quan niệm mua đồ đắt tiền thì cứ vào chỗ nào to nhất để mua vì nghĩ họ to thì làm ăn uy tín và nhỡ máy mua có bị làm sao thì đến ăn vạ dễ hơn vì cửa hàng to họ sợ mất uy tín nên ko dám làm vớ vẩn nhưng trên thực tế cửa hàng đt nói riêng mình thấy càng to càng làm ăn kiểu ma quái bởi vì sao? Nếu làm ăn đứng đắn lãi cực mỏng ko đủ chi phí thuê nhà, trả lương nv, điện nước, PR,v.v.....mà những chi phí này ko đủ thì bao giờ mới giàu và phát triển hoành tráng đc như vậy trừ khi mở ra để rửa tiền ko quan tâm lỗ lãi.

Riêng Nhật Cường đã dính rất nhiều vụ làm ăn gian trá chỉ cần lên mạng search 1 cái là ra ngay, nhiều khách mua hàng nhà mình đã từng mua của các nơi giá cao hơn trong khi máy xấu ko nguyên bản, họ thường nói chỉ có 1 con duy nhất xách tay về nên ai chẳng máu mua ah:rock: Lại có bạn so sánh giá trên mạng có nơi rẻ hơn nhà mình nên mình cũng phải nói rõ là hàng điện tử rất khó định giá nếu như ko hiểu thế nào là zin - nguyên bản, thế nào là hàng dựng hàng lướt tút lại, mặt khác khi đi mua nếu ham rẻ mua thanh lý và mua ko biết địa chỉ ng bán đồng nghĩa với việc bạn chấp nhận rủi ro khi máy hỏng sẽ chẳng kêu đc ai và khi đó là mang ra hàng sửa, hậu quả máy của bạn tiếp tục bị phá bên trong mà bạn mất tiền sửa nhưng ko hề hay biết họ sửa cái gì, mất cái gì của mình.

Mình chưa tự khẳng định nhà mình là tốt nhất nhưng chính những khách hàng đã và đang ủng hộ rồi có những nhận xét khách quan nhất sau khi mua máy chỗ mình về giá, về thái độ phục vụ, về hậu mãi sau bán hàng, về bảo hành...v.v...
    Cái gì free đc nhà mình sẽ free hết cho các mẹ, kể cả có mẹ ko mua máy muốn fix lại máy mua ở chỗ khác mình sẵn lòng giúp ko tính phí, có mẹ đi cùng bạn mua máy nhà mình muốn dán màn hình mình cũng free luôn vô tư. Nếu các mẹ ra cửa hàng cái gì họ cũng thu phí hết vì bán máy lãi mỏng sống dựa vào mấy cái sửa chữa và tân trang máy nên họ phải làm thế ko trách đc. Rất nhiều khách sau khi mua lại quay lại mua tiếp cho chồng, giới thiệu bạn đến mua mình rất là cảm ơn và chính vì thế càng cố gắng làm tốt hơn để ko phụ lòng khách hàng đã tin tưởng :)

Hàng điện tử không thể nói hay được nhưng nhà mình sẽ phục vụ chu đáo nhiệt tình nhất để ai cũng an tâm và hài lòng khi đã mua (u)

Sửa lần cuối: 7/4/2013
  4. mekhanhchi307

Điện thoại Iphone 3GS hàng zin 100% xách tay từ Nhật 16g - 4,6tr và 32G - 4,9tr

Tiện có mẹ pm phân vân giữa 3 dòng máy,
    Bố Khánh Chi rảnh trả lời ạ:

iphone 4:
    ngày ra mắt : tháng 7 năm 2010
    giá bán máy cũ loại A: 6.8-7tr
    ưu: kiêu dáng ko lỗi mốt, tốc độ trung bình, sử dụng ổn định, giữ giá, dễ thanh lý, bền, đẹp, dễ giữ gìn
    nhược : màn hình nhỏ , chụp ảnh ko đẹp bằng S3
    samsung S3:
    ngày ra mắt tháng 5-2012
    giá bán máy cũ loại A: 8.2-8.4tr
    giá bán máy mới full box : 9,5 tr
    ưu : màn hình to. tốc độ nhanh,ổn định , nhiều tiện ích hay. chụp ảnh đẹp
    nhược: nhanh lỗi mốt , xuống giá nhanh, vỏ nhựa dễ xước, màn hình to nên khó đút túi
    Sky A 830:
    giá bán máy cũ loại A: 4,5tr
    ưu:cấu hình cao , giá rẻ, màn hình to
    nhược: xuống giá nhanh, khó thanh lý, lỗi mốt nhanh, dùng nhanh chán, vỏ nhựa dễ xước. camera 8 chấm nhuưng vẫn xấu hơn iphone 4 (5 chấm).

3 con trên thì S3 trội nhất, nó phải so sánh với 4S thì còn hợp lý, ( 4s ra mắt tháng 10-2011 trước s3 nửa năm nhưng hiện tại giá vẫn đắt hơn 1tr=> S3 xuống giá mạnh hơn iphone vì đó :p)

ps: Bố Khánh Chi

Sửa lần cuối: 13/6/2013
  5. casauminh

casauminh Ví, dây lưng DACASAU xịn

Ðề: Thanh lý điện thoại Iphone 3GS hàng zin 100% xách tay từ Nhật 16g - 4,6tr và 32G - 4,9

Mẹ nó nhiều máy đẹp thế, chúc mẹ nó buôn may bán đắt nhé

Sửa lần cuối: 7/8/2012
    mekhanhchi307 thích bài này.
  6. namlong85

namlong85 Thành viên tích cực

Ðề: Thanh lý điện thoại Iphone 3GS hàng zin 100% xách tay từ Nhật 16g - 4,6tr và 32G - 4,9

éo ồi, chủ top lắm iphone thế, kỷ niệm mình một cái đê ê ê..........................

7. mekhanhchi307

Mình đã viết mấy lời tâm huyết nên mẹ nó yên tâm nhé, vợ chồng mình làm về thiết bị CNTT cũng chừng 7 năm rồi vì yêu thích nên kinh doanh có tâm để lấy đức cho các con chứ không làm ăn chộp giật đâu :D

8. Jerry804

Jerry804 Thành viên tích cực

Vote cho mẹ nó về câu nói rất hay.
    Cho mình giá fix 3gs 16gb vào inbox nhé.

9. saudo2010

saudo2010 Thành viên tích cực

Mình cũng thích dáng IP3 hơn IP4. Bạn Fix giá cho mình máy 3gs 16g màn đẹp lưng đẹp nhé. Thanks

10. ThanhHue84

ThanhHue84 Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, mình rất muốn dùng IP, nhưng vẫn còn hơi lăn tăn về chế độ bảo hành, mà hàng của bạn có thực sự mới không vậy, rất mong bạn trả lừoi sớm để mình có thể quyết định mua, hihi

11. mekhanhchi307

Cảm ơn bạn đã quan tâm : màn đẹp, lưng đẹp cho con 16G giá 4.6tr kèm các khuyến mại và hậu mãi sau khi mua máy nữa thôi vì hàng chuẩn nên mình để chuẩn 1 giá để mọi người không ai kiện là mua rẻ mua đắt hơn nhau mà. Nếu ok mời bạn qua xem máy rồi ủng hộ idevice.vn nhé :)

12. Tem

Tem Thành viên tích cực

Oánh dấu để bảo cô em chồng đang cần mua

13. mekhanhchi307

Hàng của mình không phải là Brand new mà là hàng đã qua sử dụng nên giá tốt như thế, vì dùng rồi nên vỏ máy có xước xát đôi chút chỉ mới tới 95% nhưng bên trong thì nguyên bản 100% (tức là chưa bị sửa chữa hay thay thế 1 linh kiện nào cả). Như mình đã viết ở bài giới thiệu do hàng nguyên bản nên vỏ máy mình cũng giữ nguyên để các bạn nào thích vỏ mới thì có thể thay vỏ nhằm mục đích giữ nguyên hiện trạng máy chứ mình không thay mới từ đầu rồi quảng cáo là mới như thế là lừa đảo rồi vì thế ngay cả bạn thân của mình khi có nhu cầu yêu cầu thay vỏ cho mới vì tâm lý ai cũng thích máy ko bị xây xước thì mình mới thay và tính riêng khi khách có nhu cầu. Cảm ơn bạn đã quan tâm, nếu tiện mời bạn ghé nhà mình coi máy rồi quyết định cũng chưa muộn :D

Sửa lần cuối: 22/6/2012
  14. handu

handu Tớ là Hân Du nhá

e cũng oánh dấu đợi tối rủ xã đã, hehe.

15. Mickey0808

Mickey0808 Thành viên tích cực

mình cũng đang cần
    nhưng cũng hơi e ngại
    đánh dấu về hỏi ông xã

16. Mr.bean910

Mr.bean910 Nothing is impossible!!

Rẻ quá mà em nghe mẹ nó nói thế thì yên tâm về chất lượng để e về hỏi xã rùi ghé nhà mẹ nó nhé.
    Lần trc dùng IP 4 rồi nhưng k thích lắm vì em kết dáng em IP 3Gs hơn.
    Nhưng em thích màu trắng mà màu đen mới có máy lưng đẹp và màn đẹp thì làm thế nào hả mẹ nó?
    Thay vỏ thì lại chả nguyên bản rồi. haizz
    Hay mua cái màn đẹp, lưng xấu và mua ốp lưng nhey???
    Chúc mẹ nó đắt hàng và có nhìu hàng đẹp cho bọn e lựa chọn ná !!!

17. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

cho em hỏi là ip3gs có cài đc từ điển lạc việt k nhỉ'
    4tr6 là bạn lock or world? đen or trắng?
    mẹ nó fix giá đc bao nhiu em màu đen?

18. mekhanhchi307

Cảm ơn các mom đã quan tâm, để mình chuyển topic qua mục Mua sắm tiêu dùng rồi trả lời các mom nhé vì mình tạo bài vào mục Thanh lý không phù hợp nên Admin vừa nhắc nhở :p
    Chưa kịp chuyển thì anh admin đã chuyển giúp rồi mời các mom ghé mục Mua sắm tiêu dùng -> Các sản phẩm dịch vụ khác để ngâm cứu tiếp giúp em nhé hihi

Sửa lần cuối: 22/6/2012
  19. CaoLinh

CaoLinh Thành viên chính thức

3Gs 16Gb Black màn đẹp lưng đẹp: 4.600.000 vnđ ===> thích cái này, về hỏi chồng rồi liên hệ với bạn nhé

20. nghiduong

nghiduong Thành viên sắp chính thức

Cho mình hỏi là trong 1 tuần đầu mà máy trục trặc thì mình có được đổi ko,