Tranh luận: Hội Dâu Thanh Hóa-

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hh_family, 23/6/2012.

1. me_be_tom_226

me_be_tom_226 Thành viên tích cực

Ðề: Hội những mẹ làm dâu Thanh Hóa 888

Hihi, em cũng mới bán mặt hàng đồ sơ sinh chị ạ. Trước em làm kế toán, nhưng vì có bầu nên em nghỉ làm, giờ em ở nhà nên bán mặt hàng này thui ạ. Ông xã em thì làm kiến trúc sư ạ. Em mới tập tành kinh doanh nên chưa có kinh nghiệm, hì hì. Em mong học hỏi các chị lắm ạ.
    Hihi, vâng tiếc quá ạ. Nhưng chị em mình biết nhau cũng là niềm vui rùi ạ. Hôm nay thời thiết se lạnh, quê mình có bị mưa ko chị?

Đang tải...

2. hh_family

hh_family K+ Hà Nội 0917.404.986

hi! uh ở nhà chăm sóc thai cho khỏe vì mình con đầu nên cẩn thận chút. bán thêm hàng cho vui, chị về quê mà thỉnh thoảng mún mua thêm it đồ cho con mà chẳng thấy mẹ nào bán hàng ở TH, ra chợ thì chẳng đi đc, bà nội mua thì mình ko ưng. hic!
    TH đêm qua cũng mưa to lắm, giờ chỉ lất phất mưa thui, mát trời thích thật đấy, hum qua nóng bé con nhà chị chẳng ngủ cho, sáng nay thì ngủ khì khì, hi.
    mà e bầu bé trai hay bé gái? mẹ bán hàng thì sau tha hồ diện đồ rùi nhé!

3. me_be_tom_226

Hihi, bé nhà em là con gái chị ạ. Bé nhà chị là con trai ạ? Trộm vía nhìn con yêu quá cơ.
    Thời tiết nóng nực, trẻ con cũng khó chịu mà chị. Năm nay lạnh muộn quá chị nhỉ?

hh_family thích bài này.
  4. hh_family

hi. bé nhì chị cũng là gái em ạ, thế 2 vc e đã mua đc nhà hnoi rùi cơ à?

5. MeTieuBao

MeTieuBao Uy Tín - Chất Lượng

Mình dân xì gòn, mẹ chồng ng Thanh Hóa nhưng sống trong Nam lâu rùi, không biết thế có gọi là làm dâu Thanh Hóa k nhỉ?
    Hihi Ngày xưa lúc chưa cưới ba mẹ mình cứ khuyên hoài, ng Bắc với Trung khó lắm con ơi...phải chuẩn bị tâm lý cho kĩ...bla...bla...bla ôi thôi đủ thứ, làm mình cũng hơi ...ớn nhưng nghỉ lại lấy chồng chứ k lấy gia đình chồng nên chắc cũng ổn hehe mẹ chồng Thanh Hóa, còn ba chồng Quảng Bình đây
    Cũng may nhờ trời...ba mẹ chồng mình cũng vui vẻ, cưng chiều con dâu ( trộm vía)
    Vậy xin nhập hội các nàng dâu Thanh Hóa nhé!!!

hh_family thích bài này.
  6. hh_family

hi! đúng là trộm vía ngàn lần ý chứ! nhà e hồi mới yêu bên ngoại nghe tới Thanh hóa là phản đối liền, bên nội thì cũng lo Bắc Trung khó hợp, mẹ chồng lại đi xem bói thấy 2 con hùm chẳng hợp nhau nên phản đối kinh lắm, mất hơn 1 năm bị mẹ chồng khủng bố đthoai ý, hic! cơ mà đc cái các cụ ở quê còn 2 đứa làm ở hnoi, gần nhau nên ko bị ảnh hưởng tư tưởng nhiều, hic! cuối cùng vẫn thắng, hic! giờ các cụ thấy 2 con HP thì hóa lại mừng và hình như còn bù đắp thêm..hihii! Trộm vía trộm vía!
    Mà chị ở SG sao lại bị phản đối Bắc Trung?

7. songthuong56

songthuong56 Bắt đầu tích cực

oánh dấu cái mình cũng muốn tham gia

hh_family thích bài này.
  8. me_be_tom_226

Hi, gái đầu lòng là nhất rùi chị ạ. Em vẫn chưa có nhà HN, hiện bọn em vẫn đi thuê nhà nè. hihi
    Em đang đi tìm đất thui ạ. Nếu mà ko chọn được thì chắc là phải mua chung cư thôi chị ạ. Mà mua được nhà HN bây giờ ko đơn giản. haizzzzzzzzzzzz

hh_family thích bài này.
  9. MeTieuBao

Thì sợ con gái mình không hòa nhập được với gia đình chồng í mà, với lại bà con bên chồng toàn ở ngoài quê, chỉ có ba mẹ chồng trong này, cứ bà con thân, quen, không quen, ng trong làng, ng ngoài làng hễ có gì cần vào Sài gòn là lại đến ở nhờ...ba mẹ sợ con gái phải phục vụ tất tần tật vì là dâu trưởng hihi...không biết sau này 2 chú e chồng lấy vợ thế nào chứ giờ ...dâu trưởng cũng là dâu độc hehe sinh cho ông bà những cháu trai cháu gái mà...

hh_family thích bài này.
  10. hh_family

mún thì nhào zô thui bác, ssao pải oánh dấu, hi

11. hh_family

hi! ko bít co nhất ko đây, hi! tự an ủi, hi! c vẫn sợ trong này lạc hậu lắm, hic! thêm đứa con gái nữa là chít đòn, hi. mặc dù chồng lúc nào cũng''con nào cũng là con''. :p

12. hh_family

hic! chị làm dâu trưởng cơ mà ở xa, lo gì. em là dâu thứ cơ mà anh cả lại ở trong Nam nên giờ lại bị coi như dâu trưởng. hic! mà nói thế thui chứ đã pải làm cái việc Trưởng nào đâu, hỳ hỳ

MeTieuBao thích bài này.
  13. hh_family

mở cửa chào ngày mới, Tuần mới, chúc chị em ta gặp nhìu niềm vui và buôn may bán đắt nhé!

14. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Hôm nay đến phiên bác coi nahf hả bác? nhà vắng hoe

hh_family thích bài này.
  15. kidslove

kidslove Thành viên tích cực

Chào mọi người! Em thì chưa về làm dâu TH , bọn em mới chỉ trong thời gian yêu đuơng thôi nhưng ngót nghét cũng đc 3 năm rồi. Không phải là em tự hào gì nhưng từ khi yêu vào,em lo cho gia đình nhà bạn trai em quá nhiều. Từ sắm đồ cho bố mẹ ny,đến mua đồ chăm sóc sức khỏe cho 2 bác. Rồi khi anh trai ny em du học từ Ba Lan chuẩn bị tốt nhiệp,k có tiền điện về xin em trai cho 100$ để mua lấy bộ vest mặc cho bằng bạn bằng bè.Ny em lúc đấy k có tiền lại lấy điện thoại của em đi cắm để lấy tiền gửi sang cho lão ta. Cuối cùng em lại là người phải lo tiền để chuộc điện thoại của mình ra. Khi lão ta về nước,đi làm cần mua xe em cũng gom hết tiền lại được 12tr cho lão ta mượn. Vậy mà đến khi em mượn tiền lão ta thì lão ta nói này nói nọ với ny em. Bảo em lợi dụng. Em nói thật chứ em mà lợi dụng thì em lão k đc đầy đủ,nhà lão k đc đầy đủ tiện nghi như bây giờ đâu.
    Vậy mà đùng 1 cái lão nghe con mụ ny (người quảng ninh -TH_ xúi bẩy thế nào về nói xấu em với mẹ mình. Mẹ ny em gọi điện ra hỏi ny xem có đúng là em như vậy k thì ny em lại k dám nói gì,chỉ vâng vâng dạ dạ. Em ức chế quá gọi thẳng về nc vs mẹ ny em rồi đc bác ý cho 1 câu " chuyện tình cảm của các cháu các bác k xen vào.nhưng bác chỉ khuyên cháu câu này là mình làm bao nhiêu thì tiêu bấy nhiêu,đừng có chơi cờ chơi bạc,lô đề là đc." Bác ý nói như vậy khác nào bảo em là con gái lăng loàn ,suốt ngày cờ bạc?Trong khi đó em thì k có thời gian lo cho bản thân thì lấy đâu ra thời gian lô đề ,cờ bạc cơ chứ.
    Em là em ức lắm nhưng ny em bảo cho qua hết đi.Em mà cố chấp thì ny em chỉ chọn gd thôi.EM cũng nghĩ lại là k thể vì cái loại ng ăn cháo đá bát đó mà bỏ dở tình yêu suốt 3 năm trời được.Dù sao lão ý và mụ vợ lão ý làm việc trong nam,1 năm may ra gặp nhau có mấy ngày tết nên đành chấp nhận ngậm bồ hòn làm ngọt.
    Chẳng biết các mẹ làm dâu TH có gặp phải hoàn cảnh chớ trêu như em k nữa.

hh_family thích bài này.
  16. hh_family

chia sẻ với em, e thật ko may mắn khi vướng pải hoàn cảnh này, nhưng cái chốt vẫn là người yêu em, anh ấy pải là người quyết đoán và có lập trường thì sau này mình mới có thể dựa đc, nếu ng con trai mà quá nhu nhược, lập trường ko vững thì dù có yêu đến mấy cũng ko tránh khỏi những khúc mắc sau này và ng chịu thiệt lại chính là em. hồi trc bọn chị yêu nhau bố mẹ chồng cũng phản đối ghê gớm lắm nhưng được chồng chị lại rất cương quyết nên bọn chị mới có hạnh phúc bây giờ, chứ nếu ''nhu mì'' quá thì chắc c cũng chẳng có cơ hội làm dâu TH và ngồi ở topic này, hic.!
    Chúc e và ngừoi yêu tìm được hướng giải quyết sáng suốt cho hạnh phúc nhé!

17. hh_family

hi! hum nay ko bit chị em đi đâu hết rùi!

18. kidslove

kidslove Thành viên tích cực

Em cảm ơn chị nhưng ny em lại nghiêng về gia đình. Quyết đoán chuyện gì thì đc chứ liên quan đến gia đình thì gia đình lúc nào cũng là nhất chị ạ. Mà tuổi em thì cập kê rồi(sắp ế chị ạ) nên em cũng chẳng muốn tìm mối quan hệ mới làm gì.Với lại em đã hy sinh cho nhà đó quá nhiều rồi.Về làm dâu nhà đó em sẽ đòi lại từng thứ 1.Có đứa con đã rồi muốn ra sao thì muốn chị ạ.

19. MeTieuBao

Em này có vẻ...gan nhỉ??? Gặp chị chắc là chạy từ sớm, em tự tạo cho ng ta thói quen ỉ lại thì sao mà sửa được em? Mà chị cũng k dám đánh cược cuộc đời mình như thế đâu...hic ...phục em luôn

hh_family thích bài này.
  20. hh_family

đúng là đã cho rất nhiều nhưng nếu e tính đòi lại bằng cách này thì chị nghĩ cuộc sống sẽ ngột ngạt lắm, vì e đâu pải sống với gdd chồng ngày 1 ngày 2, còn cả đời cơ, làm vậy là làm khổ mình ý, công nhận là em gan thật.