Học vẽ hay học múa

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi meoxu, 27/2/2007.

1. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về việc học vẽ và học múa cho con : mấy tuổi thì nên bắt đầu học môn này và nên học vẽ hay học múa.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều O:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoxu
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Ở trường con em thì hiện giờ nó mới học nhóm, tức là nhà trẻ, mà đã có giờ học vẽ rồi! Nhưng mà thực sự thì em nghĩ là để các cô dạy nó cách tưởng tượng!Chứ nhìn tranh nó vẽ nếu k có cô giáo chú thích chủ đề ở trên là cái gì, hay con gì thì mẹ mà nhìn vào biết cái gì là chết liền á:mad:
    Trường 2 nhóc nhà em là bắt đầu đc học các môn ngoại khóa từ lớp mầm: khoảng 3 tuổi! Lúc đầu là : vẽ, bơi lội(2 cái này lúc này em nghĩ chỉ là để phát triển vận động và trí tưởng tượng, sự khéo léo của tụi nó thôi)
    Còn việc học thật sự là bắt đầu từ 4 tuổi, lớp chồi! Lúc đó nó mới nhận thức rõ ràng đc nó muốn vẽ gì, và sự khéo léo trong các động tác múa!Ở trong này còn có môn Aerobic và võ nữa! Lớn hơn thì đc học chữ và tiếng Anh!
    Chúc bác tìm đc môn ưng ý cho em Su!

3. tulu

tulu Thành viên chính thức

Con gái nhà Mèo xù mấy tuổi rồi (chắc là con gái rồi)? Theo mình thì học múa có thể bắt đầu từ 3 tuổi . Nhưng học vẽ hay múa thì cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố nhỉ .
    Trường hợp bé nhà mình thì tại trường mầm non có cả lớp năng khiếu múa và vẽ . Ngay khi cháu nhập hoc (3 tuổi), mình hỏi cháu có thích học múa như các bạn không (hầu như tất cả các cháu gái đều tham gia lớp múa), cháu trả lời là có . Thực ra mình đăng ký cho cháu không phải với mục đích là cho cháu biết múa đẹp mà chủ yếu để cháu được hoà nhập, nhanh quen với trương lớp. Sau một thời gian nhận thấy cháu không có năng khiếu múa, nhưng cháu cũng rất hào hứng đến giờ múa và rất yêu cô giáo dậy múa, vì thế có thể coi đây là giờ chơi của cháu cũng được. Còn học vẽ thì phải gần 4 tuổi mình mới đăng ký cho cháu (mặc dù cháu rất thích vẽ), nhưng vì cháu thuận tay trái nên cũng ngại cho cháu cầm bút sớm . Bây giờ thì đang học cả 2 môn. Cô, bố mẹ và mọi người đều nhận xét cháu có năng khiếu vẽ, nhưng mình không kỳ vọng nhiều, thấy nếu cháu thích học thì cho cháu học thôi . Còn sau này các cháu vào lớp 1 thì sẽ cân nhắc kỹ, chỉ khuyến khích cháu học những môn cháu thực sự có năng khiếu
    Hy vọng mẹ Mèo xù chọn được môn học phù hợp cho con gái!

4. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Su nhà mình sắp tròn 3 tuổi rồi! thật ra thì mình cũng nghĩ như mẹ tulu việc chọn cho bé học múa hay học vẽ cũng chỉ để bé có giao lưu với các bé xung quanh và tạo cho bé một sở thích thôi chứ không hẳn là học môn năng khiếu.

ở trường Su thấy có dạy vẽ cho bé (thấy có cả dạy vầy nước vào mùa hè nữa:rolleyes: ) nhưng mới ở mức tô màu trừu tượng như hai bé nhà Bibo thôi.