Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 60
    Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    5,520
    Được cám ơn 2,557 lần trong 1,816 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    0

Thumbs up ra máu màu nâu khi mang thai các mẹ ạ! Em có bị làm sao không?

Đến ngày có kinh rùi mà vẫn chưa thấy có, chỉ thấy máu màu nâu nâu.... vì bình thường mấy lần thi thoảng em hay ra máu nâu rồi vài hum sau là ra kinh bình thường, nhưng lần này chậm lâu quá... mua que thử về thử thì 2 vạch.... mừng quá các mẹ ạ! Em rơi vào tình trạng ốm nghén khủng khiếp, nhìn thấy gì cũng muốn nôn... chẳng ăn được gì? Em định đi khám bệnh viện phụ sản nhưng sợ đi 1 mình nên đợi chủ nhật ông xã nghỉ rồi đưa đi, nhưng lo quá các mẹ ạ. em không biết tại sao lại cứ ra máu màu nâu ri rỉ nữa...mẹ nào có kinh nghiệm gì không?

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 94 lần trong 84 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: ra máu màu nâu khi mang thai các mẹ ạ! Em có bị làm sao không?

Trích Nguyên văn bởi shopnhimsoc View Post
    Đến ngày có kinh rùi mà vẫn chưa thấy có, chỉ thấy máu màu nâu nâu.... vì bình thường mấy lần thi thoảng em hay ra máu nâu rồi vài hum sau là ra kinh bình thường, nhưng lần này chậm lâu quá... mua que thử về thử thì 2 vạch.... mừng quá các mẹ ạ! Em rơi vào tình trạng ốm nghén khủng khiếp, nhìn thấy gì cũng muốn nôn... chẳng ăn được gì? Em định đi khám bệnh viện phụ sản nhưng sợ đi 1 mình nên đợi chủ nhật ông xã nghỉ rồi đưa đi, nhưng lo quá các mẹ ạ. em không biết tại sao lại cứ ra máu màu nâu ri rỉ nữa...mẹ nào có kinh nghiệm gì không?
    Mẹ này nhanh nhanh mà đi khám xem sao.em Trc cũng bị thế may đi kịp.dc uống thuốc giữ lại dc con.có 2 vạch ra máu mà Chu quan quá.d bây giờ dc 21w rùi.nhưng có những mẹ ko kịp thời phải rời xa con mình đấy.

3. Người dưới đây đã cám ơn tranthanhtung về bài viết hữu ích:

Be camry (10-23-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    5,520
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tranthanhtung View Post
    Mẹ này nhanh nhanh mà đi khám xem sao.em Trc cũng bị thế may đi kịp.dc uống thuốc giữ lại dc con.có 2 vạch ra máu mà Chu quan quá.d bây giờ dc 21w rùi.nhưng có những mẹ ko kịp thời phải rời xa con mình đấy.
    híc hôm nay em vừa đi khám, dấu hiệu xảy thai mẹ nó ạ.... huhu, bác sĩ cho em uống thuốc dưỡng thai...em chưa có tim thai

Click:

Cám ơn
    3,592
    Được cám ơn 2,402 lần trong 1,069 bài
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

híc hôm nay em vừa đi khám, dấu hiệu xảy thai mẹ nó ạ.... huhu, bác sĩ cho em uống thuốc dưỡng thai...em chưa có tim thai
    Đúng rùi đấy, mẹ nó phải làm theo lời dặn của bác sĩ, uống thuốc đều đặn, an dưỡng vào, nếu mới có bầu thì chưa có tim thai là đúng rùi, cứ bình tĩnh khi ổn ổn lại đi siêu âm thôi. Mẹ nó chú ý thấy đau bụng dưới là phải gọi bác sĩ và uống thuốc chống co tử cung ngay đấy ( tốt nhất nên xin số của bác sĩ quen để sau này có gì thì gọi cho tiện bạn ạ)

WOMANLYSHOP-ĐỒ LÓT XK BIZ,BẦU BÍ,ỐC VẶN ĐỦ CẢ-178/17 NGUYỄN OANH-GÒ VẤP-HCM
    http://tinyurl.com/vanhang-do-lot-xuat-khau*Địa chỉ mới 178/17 Nguyễn Oanh-Gò Vấp-HCM
    www.facebook.com/womanlyshopvanhang * http://tinyurl.com/bi-quyet-kinh-doanh-lcm

Nơi Cư Ngụ
    Thanh xuân - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,948
    Được cám ơn 1,199 lần trong 873 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mẹ nó cẩn thận nhé, hạn chế đi lại, mà mới chậm kinh và thử thấy vạch thì chưa có tim thai mà. mẹ nó được mấy tuần rồi? con đầu phải cẩn thận đấy - ko thì quen dạ, rất là khổ

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ nó khám bs nào.e Trc kham bs vi noi khó giữ lại sau aki e khám bs Khac thi giữ lại dc mẹ nó a.bgio chỉ mong con yêu ra đô thui

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ nó đã đi khám lại chưa? bác sĩ bảo sao?có cô bé ở chỗ làm em không bị ra máu nhưng đi khám 7w chưa thấy tim thai,bs bảo 1 tuần sau đi khám lại hơn 8w cũng không thấy tim thai,bs nói phải giải quyết,nhưng bé đó vào viện sản HN khám,siêu âm đầu dò bs nói có mầm thai nhưng chưa thấy tim thai,bé không nhớ KKC,bs ở viện lại bảo mới được hơn 7w thui,thế là tin lời bs,tới hơn 1 tuần sau đi khám lại thì bị lưu,lúc đó chính xác là được hơn 11w rùi,cuối cùng phải bỏ,khổ ơi là khổ.Nhưng mẹ nó đừng lo lắng quá,cố gắng giữ gìn,đừng làm việc nặng.Hồi mới bầu em cũng bị ra máu nhưng là máu đỏ tươi,bác sĩ kê thuốc và dặn kiêng chuyện vợ chồng 1 thời gian đấy!

...Cảm ơn vì con đến bên mẹ!!!

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    5,520
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    0

Em lai bi ra mau mau nau cac me a. Em khong xin nghi duoc vi cong viec nghi se lien quan den rat nhieu nguoi. Hien gio em dang rat lo lang, bac si ke thuoc cho em la thuoc duong thai va thuoc chong co that am dao. Em lo qua vi uong ma khong do hon chut nao... mau van ra deu deu, co me nao co kinh nghiem khong a?

Click:

Cám ơn
    89
    Được cám ơn 137 lần trong 124 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em lai bi ra mau mau nau cac me a. Em khong xin nghi duoc vi cong viec nghi se lien quan den rat nhieu nguoi. Hien gio em dang rat lo lang, bac si ke thuoc cho em la thuoc duong thai va thuoc chong co that am dao. Em lo qua vi uong ma khong do hon chut nao... mau van ra deu deu, co me nao co kinh nghiem khong a?
    Tớ cũng bị ra máu nhưng là máu đỏ. Nhưng tốt nhất là bạn nên nghỉ ngơi tuyệt đối 1 tuần rồi đi khám và siêu âm lại. Công việc làm cả đời mà. Nếu bị động thai nhẹ, công việc nhẹ nhàng thì cũng có thể ngồi 1 chỗ làm việc, tránh đi lại, leo cầu thang. Như tớ bị động thai nặng, phải nằm ở nhà đúng 1,5 tháng đấy.

Mà bs bảo tớ là chảy máu ngoài còn dễ chữa hơn chảy máu trong đấy. Tớ thấy mọi người khen củ gai lắm, bạn uống thử xem sao, chứ cứ chảy máu như thế rất nguy hiểm đấy.
    Có link của mẹ này để bạn tham khảo nè: http://www.lamchame.com/forum/showth...05#post8085705

thay đổi nội dung bởi: qthuyrs, 07-02-2012 lúc 05:11 PM

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ nó cứ uống đi .ko phải uống La hết ngay dâu.phải hết dân dần.nhưng mẹ nó ko nghỉ ngơi thì có uống thuốc giời.kinh nghiệm của ai cũng khuyên mẹ nó phải nằm 1 chỗ và nghỉ ngơi.

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Tags cho chủ đề này

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ