Nguyên tắc Xử lý Ngẫu nhiên

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi webmaster, 3/7/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Có nhiều bạn từng thắc mắc rằng tại sao mình vi phạm quy định mới một lần, hoặc một vài lần thì bị khóa nick, còn những người khác thì vi phạm quy định nhưng không bị làm sao..

Đó là vì "Nguyên tắc Xử lý Ngẫu nhiên". Nguyên tắc xử lý ngẫu nhiên đã có cùng Lamchame.com từ đầu năm 2006 và nó có hiệu quả để bảo vệ tính thân thiện và tin cậy của cộng đồng này từ thời gian đó đến nay

Nguyên tắc này có nghĩa là BQT sẽ xử lý một cách ngẫu nhiên một trong những khả năng sau:

• Xóa đi những vi phạm mà không làm gì tiếp theo
    • Xóa đi những vi phạm và gửi tin nhắn nhắc nhở
    • Xóa đi những vi phạm, tạm khóa nick và gửi tin nhắn nhắc nhở (chỉ đọc được tin nhắn sau khi hết hạn tạm khóa)
    • Xóa đi những vi phạm và khóa nick vĩnh viễn.

Có thể bạn thấy nguyên tắc này kỳ quặc và bất công. Nên để không bị bất công bạn hãy làm theo các cách sau:

• Tuyệt đối không vi phạm quy định
    • Hướng dẫn cho những người khác đừng vi phạm quy định
    • Thông báo cho mod về các trường hợp vi phạm quy định

Trường hợp bạn đã vi phạm quy định mà không muốn bị xử lý theo Nguyên tắc Xử lý Ngẫu nhiên thì:

Trường hợp bạn bị khóa nick vĩnh viễn (tức là tạo nick mới cũng sẽ bị tiếp tục khóa nếu bị phát hiện) vì Nguyên tắc Xử lý Ngẫu nhiên mà vẫn muốn quay trở lại diễn đàn thì:

1. Đừng ngấm ngầm tạo nick mới mà không thông báo, vì khi bị phát hiện thì nick đó sẽ bị khóa vĩnh viễn và công sức gây dựng của bạn sẽ tan thành mây khói.
    2. Tạo nick mới, và ngay lập tức vào mục Cam kết của thành viên để Cam kết không vi phạm quy định. Trước khi cam kết bạn nên đọc hướng dẫn để hiểu rõ cách cam kết.

Tham khảo thêm:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. kamill

kamill Mỹ phẩm Đức

Ðề: Nguyên tắc Xử lý Ngẫu nhiên

Hic, em vừa bị cảnh báo gửi đề tài không đúng khu vực vì ko bít ở đâu mới đúng. khi vào lại topic thì bị khóa. Vậy em mở lại đề tài bị mod khóa có bị vi phạm không ạ? Mong mod thông cảm giải đáp cho em để em mở đề tài không phải run.:(

link đây ạ:
    http://www.lamchame.com/forum/showt...m-phát-mẫu-dùng-thử-mỹ-phẩm-Kamill-tại-Hà-Nội

Link này của em chỉ thông tin đến các địa điểm phát quà tặng thôi chứ có bán hàng đâu ạ? mong mod xem xét.

-

Sửa lần cuối: 17/7/2012
  3. dogiadung12

dogiadung12 Thành viên tích cực

4. hoangyen.hd

hoangyen.hd Thành viên nổi tiếng

cơ quan em đang thắc mắc dùng nick làm cha mẹ với tính chất cá nhân không bán hàng mà chỉ mua hàng cũng không được ạ?????

5. nhung hy9191

nhung hy9191 Thành viên tập sự

mình cũng vì quyền lợi của người bán nên lập nick trên LCM để mua hàng. Chứ mình cũng ko bán gì cả. Chắc ko sao. Vì quyền lợi của người bán nên làm nick để nhận xét, đánh giá cho người bán hàng được khách quan. :)

TUIXACHDEPHCM thích bài này.
  6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mọi người đều có quyền lập nick trừ trường hợp bị tước quyền đó. Tuy nhiên quy định mỗi người chỉ dùng 1 nick.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.