Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Be khong chiu bu binh, cung khong bu me

Cac me lam on giup em voi! Be nha em moi duoc 5 thang nhung gan day be nhat dinh ko chiu bu binh nua, cu dua num vu cham vao moi la khoc ngay.Bu me cung rat kho khan, toan cho ngon tay vao mut 1 luc roi khoc chu khong chiu ti me.Em cu phai ru cho be ngu roi moi cho bu duoc.Ma me thi lai it sua nen be an duoc it lam.Bay gio moi ngay em da phai cho be an them 2 bua bot roi.
    Co nguoi mach di mua loai num vu cao su cua VNam lam, rat mem, dau ti rat ngan giong ti me, loai nay chi ban o nhung hang ban do nhua, tap hoa.Em da di tim rat nhieu noi nhung chua mua duoc.Co me nao biet lam on chi giup em voi.
    Em dang bi cang thang ve vu nay qua, be nha em coi lam, 5 thang roi ma moi duoc 6kg thoi.Cac me co kinh nghiem gi chi giup em voi.

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    64
    Được cám ơn 152 lần trong 95 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi bocuncon View Post
    Cac me lam on giup em voi! Be nha em moi duoc 5 thang nhung gan day be nhat dinh ko chiu bu binh nua, cu dua num vu cham vao moi la khoc ngay.Bu me cung rat kho khan, toan cho ngon tay vao mut 1 luc roi khoc chu khong chiu ti me.Em cu phai ru cho be ngu roi moi cho bu duoc.Ma me thi lai it sua nen be an duoc it lam.Bay gio moi ngay em da phai cho be an them 2 bua bot roi.
    Co nguoi mach di mua loai num vu cao su cua VNam lam, rat mem, dau ti rat ngan giong ti me, loai nay chi ban o nhung hang ban do nhua, tap hoa.Em da di tim rat nhieu noi nhung chua mua duoc.Co me nao biet lam on chi giup em voi.
    Em dang bi cang thang ve vu nay qua, be nha em coi lam, 5 thang roi ma moi duoc 6kg thoi.Cac me co kinh nghiem gi chi giup em voi.
    Mình chưa gặp trường hợp như thế này bao giờ, chỉ thấy hoặc không thích bú mẹ, hoặc không thích bú bình chứ chưa thấy đứa trẻ nào không thích cả hai cả . Con mình thì bỏ bú mẹ từ 3.5 tháng vì yêu cái bình hơn . Thế bạn đã thử cho con uống bằng thìa chưa, trước mắt đành vậy thôi bạn ạ, còn sữa mẹ thì cố gắng duy trì cho con bú lúc ngủ nhé, vì sữa mẹ tốt lắm đấy, đứng bỏ như mình, qua một thời gian rồi lại cho bú bình lại .

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 55 lần trong 33 bài
    Điểm đánh giá
    0

ânTruwowngf hợp này lại biếng ăn rồi đây! Về việc bé khôgn bú mẹ nhưng bạn vẫn phải cố gắng cho bé bú mẹ dù ít cũng được nhưng chú ý các động tác cho bé bú không bị gượng ép, còn sữa ngoài khôgn bú bình thì nên dùng thìa cho bé ăn sữa ngoài cũng được, như bé khaoi bây giờ đang ăn sữa ngoài bằng thìa đó nếu không bé sẽ bị thiếu dinh dưỡng, hiện nay bé đang biến ăn và thiếu dinh dưỡng bạn nên mua loại sữa Pedi ansure là loại sữa dùng cho trẻ biếng ăn cung cấp đủ dinh dưỡng cho trẻ biếng ăn

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 104 lần trong 78 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình nghĩ bạn nên kiểm tra cẩn thận mấy vấn đề sau :

- miệng bé có vấn đề gì không, bé đau miệng có thể không bú được

- Có đang chuẩn bị hay đang mọc răng không, lợi bé có bị đỏ không -một số bé khi mọc răng thường rất lười bú mẹ hoặc ăn uống nói chung, phần vì đau lợi, phần vì cũng mệt mỏi khó chịu nữa

- Mũi bé có thông không - Một số bé khi mũi không thông thì bú cũng khó khăn đấy .

- Bé ngủ có ngon không ? Bé ngủ không ngon giấc thì cũng có thể ăn uống kém đấy bạn ạ .

- Nếu cần thì nên cho bé đi bác sĩ kiểm tra một cách cẩn thận xem cơ thể bé có vấn đề gì không ?

- Việc mua cái đầu ti bằng nhựa bán ở các hàng tạp hoá ở VN thì mình nghĩ là không nên vì nhựa này không hiểu có đúng là nhựa dùng cho sản xuất dụng cụ ăn uống hay không , nếu không cẩn thận dễ bị độc đấy bạn ạ .
    Bên này mình thấy có nhiều loại núm vú có tốc độ và dành cho nhiều lứa tuổi khác nhau, giá thì có thể cũng hơi đắt đắt môt chút so với ở nhà nhưng mình hay mua cho bạn bè, cho em mình ở nhà dùng cũng tốt . Nhân tiện mình đang có một người bạn về VN vào tuần sau, nếu bạn cần thì mình mua giúp bạn một , hai cái . Có gì thì bạn nhắn tin cho mình nhé .

- Theo mình chỉ khi nào loại trừ được các nguyên nhân trên thì có thể yên tâm điều chỉnh chế độ ăn bạn ạ .

Mai đây rồi con khôn lớn, con đi khắp bốn phương trời
    Con đi xây dựng đất nước, đi từ tình yêu mẹ ơi

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeLuti View Post
    Mình nghĩ bạn nên kiểm tra cẩn thận mấy vấn đề sau :

- miệng bé có vấn đề gì không, bé đau miệng có thể không bú được

- Có đang chuẩn bị hay đang mọc răng không, lợi bé có bị đỏ không -một số bé khi mọc răng thường rất lười bú mẹ hoặc ăn uống nói chung, phần vì đau lợi, phần vì cũng mệt mỏi khó chịu nữa

- Mũi bé có thông không - Một số bé khi mũi không thông thì bú cũng khó khăn đấy .

- Bé ngủ có ngon không ? Bé ngủ không ngon giấc thì cũng có thể ăn uống kém đấy bạn ạ .

- Nếu cần thì nên cho bé đi bác sĩ kiểm tra một cách cẩn thận xem cơ thể bé có vấn đề gì không ?

- Việc mua cái đầu ti bằng nhựa bán ở các hàng tạp hoá ở VN thì mình nghĩ là không nên vì nhựa này không hiểu có đúng là nhựa dùng cho sản xuất dụng cụ ăn uống hay không , nếu không cẩn thận dễ bị độc đấy bạn ạ .
    Bên này mình thấy có nhiều loại núm vú có tốc độ và dành cho nhiều lứa tuổi khác nhau, giá thì có thể cũng hơi đắt đắt môt chút so với ở nhà nhưng mình hay mua cho bạn bè, cho em mình ở nhà dùng cũng tốt . Nhân tiện mình đang có một người bạn về VN vào tuần sau, nếu bạn cần thì mình mua giúp bạn một , hai cái . Có gì thì bạn nhắn tin cho mình nhé .

- Theo mình chỉ khi nào loại trừ được các nguyên nhân trên thì có thể yên tâm điều chỉnh chế độ ăn bạn ạ .
    Chi oi, con em hien nay dang dung num vu cua Nuk nhung em thay num cua Nuk sua xuong cung cham lamnen thoi gian an 1 bua sua ngoai cua em be rat lau. Co phai chi dang o Phap ko a? Em co cau em cung dang hoc o Phap, chi co the cho em biet ten hieu loai num vu co toc do day ko a? Hoac la cho em dang ky mua duoc ko a?
    Em cam on chi a.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 104 lần trong 78 bài
    Điểm đánh giá
    0

@ pinh

Bạn à,

Mình không bán hàng đâu, chỉ thỉnh thoảng có ai trong diễn đàn cần cái gì quá mà tiện thì mình mua giúp rồi các bạn đó trả tiền cho mình đúng bằng giá mình mua bên này thôi.

Núm vú Nuk thì mình không biết nhưng nếu là loại tốt thì bạn thử xem bạn đã vặn chặt đầu bình chưa, vặn không chặt cũng có thể là nguyên nhân mà bé bú chậm đấy .

Mình thường mua của hãng DODIE hoặc Event . Loại bằng silicone, thường có ba tốc độ ký hiệu bằng vạch trên núm vú ấy . Nói chung là rất tiện vì có thể thay đổi được tốc độ . Bạn nhớ dặn em bạn mua theo đúng lứa tuổi nhé .

Mai đây rồi con khôn lớn, con đi khắp bốn phương trời
    Con đi xây dựng đất nước, đi từ tình yêu mẹ ơi

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeLuti View Post
    @ pinh

Bạn à,

Mình không bán hàng đâu, chỉ thỉnh thoảng có ai trong diễn đàn cần cái gì quá mà tiện thì mình mua giúp rồi các bạn đó trả tiền cho mình đúng bằng giá mình mua bên này thôi.

Núm vú Nuk thì mình không biết nhưng nếu là loại tốt thì bạn thử xem bạn đã vặn chặt đầu bình chưa, vặn không chặt cũng có thể là nguyên nhân mà bé bú chậm đấy .

Mình thường mua của hãng DODIE hoặc Event . Loại bằng silicone, thường có ba tốc độ ký hiệu bằng vạch trên núm vú ấy . Nói chung là rất tiện vì có thể thay đổi được tốc độ . Bạn nhớ dặn em bạn mua theo đúng lứa tuổi nhé .
    Em cam on chi rat nhieu, o ben nha minh em moi chi thay co loai Avent nhung khong co ky hieu ba toc do.Em se nho mua xem co thay doi duoc gi ko, chu em be luoi an len can cham lam em sot ruot qua ma cha biet phai lam gi.Em buon lam chi a.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Chi oi, loai num vu co 3 toc do mau vang sam em cung da thu cho be dung nhung ko duoc vi dau ti van hoi dai. Be nha em truoc day da bi viem hong nen rat so dung loai dau ti dai. Neu ben do co loai nao mem va dau ti ngan giong ti me thi chi lam on mua giup em voi.
    Em moi cho be di kham bsi dinh duong, hien dang uong them canxi, vitamin D va men tieu hoa. May hom nay trom via be da an duoc nhieu hon.Ban dem em cho bu them duoc 1-2 binh sua, con ban ngay thi be van ko chiu bu binh, chi toan ti me thoi. Em nghi neu tim duoc loai ti mem va ngan giong nhu ti me thi chac la be se de an hon.
    Do thia sua ngoai cho be rat kho, vi be chi thich an do nau dac nhu bot hoac chuoi nghien, con nuoc va sua chi do duoc vai thia la be chan ngay.
    Em cam on chi truoc nha

Click:

Cám ơn
    23
    Được cám ơn 122 lần trong 121 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

chị ơi, bé nhà em lúc mới mọc nanh cũng thế đấy, bú mẹ ko bú, nhin thấy ti là khóc thét, xúc cho ăn bé cũng đùn ra hết Bé nhà em lúc mọc nanh bé thường bỏ ăn, hay chớ, giật minh, chị xem thử có phải bé mọc nanh ko?

Nơi Cư Ngụ
    TP. HCM
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 6 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cháu nhà mình 5 tháng mấy hôm nay cũng đình công với sữa đây. Mẹ nó lại hết sữa rồi nên không thể bú mẹ. Vấn đề là từ nhỏ cháu đã ăn rất kém, 5 tháng rồi mà mỗi lần bú chỉ được 50ml, mà phải ngủ mới bú, còn thức chỉ nhai nhai ti. Mẹ nó đang rất sốt ruột mà mình chẳng biết giúp gì, vì 2 nhóc nhà mình không có tình trạng này. Các bạn giúp mình nhé, cảm ơn nhiều.

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ