Khác: Về phòng khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quocan06, 6/7/2012.

1. trungdtg

trungdtg Thành viên chính thức

Ðề: Bức xúc khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Mình sinh 2 bé đều khám BS. Ánh. Thấy bác ấy khám khá ổn, kĩ càng và chuẩn, chỉ mỗi tội đông quá. Giờ không biết thế nào. Mà phòng khám đã chuyển địa điểm rồi, chỗ cũ có bác sĩ khác khám nhưng đi qua vẫn thấy trưng biển cũ. Không biết có phải khám nhầm chỗ không. Cái phiếu xét nghiệm hình như khác với mẫu mình khám trước đây.
    Mà nếu có bất thường gì thì mẹ nên đi khám 2-3 nơi khác xem. Mình có chị bạn khi đi kiểm tra trước sinh ở sản C bị kết luận con không có dạ dày, khuyên nên bỏ, bà ấy khóc như mưa. Đến chiều hội chẩn lại thì lại bảo bình thường. Giờ nó to như Sumo ấy. Thật chẳng biết thế nào mà lần. Chúc mẹ sớm mẹ tròn con vuông.

Đang tải...

2. Lp_13072009

Lp_13072009 Bắt đầu tích cực

nó ghi cái chữ KHƠI NGUỒN HẠNH PHÚC TO LÙ LÙ .KO HIỂU TỤI NÀY NGHĨ J Nhi

3. Lp_13072009

Lp_13072009 Bắt đầu tích cực

kể cho các mẹ nghe.. vừa ốm xong.bị sốt vỉut gần tháng thì bít mình có em bé.bất đắc dĩ pải bỏ đi.. đén khám ở hộ sinh B dưới lò đúc .vào khám bà bs ýbảo thai 3 tuần bé quá ko làm đc.hẹn em 3 tuần sau ( thai 6 tuần) làm cho ko bị sót..ok đúng 3 tuần sau em quay lại bà ý khám bảo thai 8 tuần mắng em là có ý định bỏ thì pải đến dung hẹn . rồi.....e bực quá đưa quyển sổ bảo bà ý xem cho kĩ bà ý xem xong ko nói j . hỏi : làm luôn ko..em ko yên tâm nên bỏ sang nơi #. đến hs A .khám bs bảo thai 10 tuần . giờ cũng xong xuôi nhưng từ giờ em cũng cạch tới già cái nhà hộ sinh ấy .nghĩ bây giờ vẫn còn hãi ạ

4. phuong22285

phuong22285 Rèm Phượng Mỹ 09759.22285

Bs Ánh,PGD viện phụ sản đây mà.em cũng khám và mổ bsi này rồi.ấn tượng đúng là cũng không tốt tí nào ạ.chuyện cũng khá dài dòng.nếu các mẹ muốn nghe em mới dám kể ạ :(

5. sushi8690

sushi8690 Thành viên tích cực

Mẹ nó kể đi để chị em còn biết đường tránh...hành trình chờ đón con yêu gian nan quá các mẹ ah...mang con trong bụng mà lòng lúc nào cũng thấp thỏm :(

6. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn mẹ quocan06 nhé. Vì mình cũng được cô bạn thân giới thiệu tới địa chỉ ngày khám nhưnng mà là bác sỹ Thúy... úi may mà có thông tin của mẹ nó... thế mẹ quocan06 cho hỏi, mẹ quocan06khám ở đây được mấy lần rồi....

7. quocan06

quocan06 Bắt đầu tích cực

Đây là một em ở cơ quan tớ đi khám về nói chuyện tớ mới biết thôi chứ tớ chưa đi bao giở. Trước hai lần tớ đều khám thai của bác si Thái, bv Phụ sản Hà Nội. Tớ không có gì bất thường cả nên bs Thái khám cũng ổn, siêu âm 2 chiều thôi. Tớ thấy siêu âm Bs Thực viện Lão khoa là yên tâm đấy.

cubin 2012 thích bài này.
  8. cubin 2012

Mình cũng được mọi người giới thiệu tới bs sỹ Thực viện Lão Khoa,nhưng không biết ở đó phí khám có như chỗ Bs Vĩ không các mẹ nhỉ???

9. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Mình hồi trước toàn siêu âm ở đây mà. Năm 2009 đã thấy bs Hưng khám, k biết bs thì năm nào nhưng tớ thấy khá ổn

10. myangels

myangels Thành viên mới

Ui cha, thế giờ khám bác sỹ nào hả các mẹ ơi??

11. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

nhưng bác sĩ cũng chỉ nói là 80% thôi mà các mẹ, chứ đâu có nói là 100%, trong y học thì tất cả chỉ là chuẩn đoán,có thể lần sau bạn đi khám lại thì lại khác. Mình không biết gì về chuyên môn nên ko dám phát biểu, chỉ cảm thấy bức xúc vì mỗi lần đi khám bác sĩ Ánh lại lấy một giá tiền khác nhau không theo một chuẩn mực nào cả (ở đây bác sĩ khám trực tiếp thu tiền của bệnh nhân chứ không phải y tá),mình đã đi khám với đứa em ở đây mấy lần thấy rất bức xúc

12. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Eo ui khám thế này chắc vừa mất tiền, vừa tổn thọ quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa......................

13. cubin 2012

Khám mà có kết quả tốt cho em bé và chuẩn thì không sao, còn khám mà tư vấn không tốt khéo lại gây hoang mang ấy chứ... mình đagn phân vân không biết khám ở đâu nè...

14. Sắc_màu_Việt

Sắc_màu_Việt Thành viên rất tích cực

Bs cũng chuẩn đoán 80% thôi, và nói theo dõi thêm. Đành rằng nhận được kết luận ấy thì sẽ gây hoang mang, nhưng mẹ nó cứ bình tĩnh, theo dõi nhé. Cá nhân mình không thích 125 Thái Thịnh, do có nhiều bs nên khó theo dõi và tư vấn đến nơi.

Chúc mẹ khỏe, con khỏe

Sửa lần cuối: 15/7/2012
  15. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Mình cả 2 đứa đều khám ở nhà cô Tô Minh Hương ngõ 850 đường Láng,
    ở đấy khám hơi đắt, nhưng mà dc cái chuẩn.
    Chờ hơi lâu nhưng nếu biết cách gọi điện đặt chỗ thì cũng đỡ hơn.

16. vungncaolc

vungncaolc Thành viên tập sự

còn tồn tại các bs như thế này thì vẫn còn sản phụ bị chết oan

17. phuong22285

phuong22285 Rèm Phượng Mỹ 09759.22285

vâng,chuyện là thế này.năm 2009,em bị ra máu cục,đau bụng.ra thái thịnh siêu âm,bsi bảo nghi thai ngoài tử cung,bắt vào viện phụ sản khám cấp cứu ngay kẻo nguy đến tính mạng (giời,lúc đấy có biết nó là cái bệnh gì đâu,nghe ảnh hưởng tính mạng,2vc mặt cắt không còn giọt máu).tức tốc vào cấp cứu,bsi cũng bắt siêu âm đủ kiểu rồi cho nhập viện chờ hội chẩn.chị chồng e quen bsi Ánh nên nhờ khám cho em.lại siêu âm,đầu dò rồi cả bằng tay,hội chẩn thế nào bảo em là sảy thai,cứ về nhà rồi tự nó ra máu dần là ổn.2vc mừng hú lên,đi ăn mừng rồi về.2 hsau em vẫn đau không chịu nổi,gọi dt hỏi,thì bảo em ra phòng khám để khám lại,thử que vẫn 2 vạch,lại bắt nhập viện.lại 1 loạt siêu âm,chọc ngoáy,đến chết mất.cuối cùng là kết luận thai ngoài tử cung,phải mổ.em vào phòng chờ từ lúc 5h chiều(có mỗi 1m trong cái phòng có 2 cái giường).đau,đói,mệt,cách ly ko cho ai vào,11h đêm bsi mới đến mổ cho em các mẹ ạ.mà hôm đấy là ngày nghỉ nhé (quen biết và pbi 2t đấy ạ).nói dại,số em ko may thai ngoài thế,mà bị vỡ thì chắc không còn ngồi đây tám với các mẹ.mổ xong,mấy hôm nằm viện,bác ấy còn chả thèm xuống thăm bệnh cơ.sau vụ đó em cạch.chị họ em giới thiệu ra chỗ bsi hiền ở hàng bông.em may mắn lắm,cắt 1 bên vòi trứng rồi,nhưng khám và dùng thuốc theo chỉ dẫn của cô hiền,6 tháng sau là em có bầu roài ạ.may quá,trộm vía.

18. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Vợ chồng mình cũng hay khám ở bs Ánh :) lần đầu tiên khám ở đây thì bị phán nhầm ngày sinh so với những lần khám trước mà cái này là do bà xã mình không khai là CKK không ổn định nên bác sỹ phán nhầm (dựa vào cân nặng..), còn lại mình thấy tốt.

Mình thấy tờ khám chỉ kết luận là "Theo dõi thai ngừng phát triển" chứ đã nói thai ngừng phát triển đâu :)

Mà biết đâu được thai nhi có những triệu chứng của "ngừng phát triển" và bác sỹ thấy thế thì phán thế thì sao ? chẳng nhẽ cứ phải nói tốt mới là tốt.

à, mà để ý trên phim siêu âm thì mình nhận thấy là Thai nhi tương ứng với 11 tuần 0 ngày (Clinical 11w0d)-cái này chắc là theo KKC, trong khi chiều dài mầm thai của bạn là 29.8mm tương ứng với 7w3d tức là thai nhi có dấu hiệu ngừng phát triển hoặc phát triển chậm. Chiều dài đầu mông của cu nhà mình khi 7w là 11mm bạn ạ, Như vậy là ông ấy kết luận dựa theo siêu âm là cũng có cơ sở đấy bạn ạ :) Mình nghĩ là nên theo dõi thêm.

Nói tóm lại là theo dõi thêm bạn ạ chớ nên phán ngay người ta phán láo. Tuy nhiên, mình cũng hy vọng là bác sỹ phán nhầm.

baohiembuudien thích bài này.
  19. cubin 2012

Mình được người bạn tư vấn tới 21 Vạn PHúc khám nè... mà đọc tin các mẹ chia sẻ vậy thì cũng lăn tăn quá...

20. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Bên kia thì thấy topic bức xức pk 125 Thái Thịnh, bên này thì là topic chê bs Ánh phó bv Sản Hà Nội và khen đa khoa 125 Thái Thịnh.

Chả biết có phải chiêu bài gì của ai hay không nữa :)

Theo mình thì mình nghĩ người ta đã là tiến sỹ, là phó viện sản Hn thì chắc chắn phải có trình độ chuyên môn cao về sản rồi. Tuy nhiên, làm nghề y thì 100 ca tốt chỉ cần 1 ca không tốt là cũng hỏng mà cái đấy cũng khó tránh khỏi.

MÌnh thì không biết ai phán bênh đúng hay sai :) vì biết đâu trong lúc chúng ta đang bức xức thay cho bạn gì ở trên thì thực tình bạn ấy bị đúng như thế thì sao ?