Khác: Về phòng khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quocan06, 6/7/2012.

1. quocan06

quocan06 Bắt đầu tích cực

Ðề: Bức xúc khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Hiện tại thì mẹ và bé vẫn bt, vì cẩn thận nên em đó cũng đi khám ở chỗ khác cho yên tâm. Tờ kết quả chỗ bs Ánh là nơi đầu tiên đi khám, nếu nhầm lẫn thì chỉ có thể là do bác sĩ. Nhưng làm sao có thể nhầm trên tờ phiếu khám được vì tên tuổi địa chỉ ở trên đó. Khám xong bác sĩ còn kê thuốc để về uống và theo dõi cơ mà.

Đang tải...

2. Be_thuna

Be_thuna Thành viên rất tích cực

Đúng là nhìn 2 tờ siêu âm thì thấy có vấn đề thật. Có thể có sự nhầm lẫn gì đó ở đây. Tớ ủng hộ mẹ hanguyen151

3. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng làm ở gần khu đó.. mẹ nó cho biết chô ấy có số điện thoại không?? và khám ở đây chi phí mỗi lần khám là bao nhiêu mẹ nó nhỉ??

4. cubin 2012

Thật là không tin thể biết được bs nào khám đúng khám sai nữa.... cái này cần phải kiểm tra lại thật kỹ càng,,, bs khám và chuẩn đoán vậy thì chỉ làm mình lo lắng thêm ...

5. cubin 2012

úi mình cũng nghe mọi người có nói là siêu âm nhiều thì không tốt, còn ko biết là ko tốt ở chỗ nào thui chứ nếu mà nói vậy thì khó tin quá... nếu vậy thfi những trường hợp khám thai mà thai pải theo dõi thường xuyên thì sao nhỉ??? vd như thai yếu thì hàng tuần pải đi khám, khám tới khi nào ổn định thì bs mới tư vấn và hẹn khám định kỳ...

6. thugiang109

thugiang109 Thành viên sắp chính thức

Chẳng bù cho mình. Lần đầu đi khám thai, ra Thái Thịnh thì bị nói là thai nửa trong nửa ngoài, chưa có tim thai, có vấn đề, cần theo dõi. Làm mình sợ hết hồn vội phi lên chỗ bác sĩ Ánh. Đến đó bác SA vèo 1 phát bảo chúc mừng có tim thai rồi nhé, thai phát triển bình thường mà về đến nhà vẫn lo lắng mấy hôm về chẩn đoán ở Thái Thịnh. Đến 1w sau lại mò lên bác Ánh phát nữa cho yên tâm thì kết quả thai nhi vẫn bình thường. Từ đó mới hết lo. Vậy mà mình vẫn máu ra Thái Thịnh vì thấy ở đấy SA lâu hơn và nhìn được rõ em bé hơn. Thế mà thêm 2 lần ra thì 1 lần nhau thai thấp, 1 lần thì em bé hơi giãn đài bể thận. Trong khi SA bác Ánh và bác Cường thì không vấn đề gì.T.T. Nên chắc mình cạch Thái Thịnh. Mặc dù bác Ánh khám khá nhanh. Nhưng mình nghĩ chuyên môn người ta tốt nên người ta chỉ cần nhìn qua là biết ngay. Với cả SA lâu cho em bé không tốt đâu. Có lẽ vì thế mà bác Ánh k lạm dụng nhiều. Những mốc quan trọng bác mời làm 4D. Không thì bác toàn làm 2D thôi. Mình cũng đồng ý với mẹ hangnguyen151. Có thể các bà y tá dùng đi dùng lại 1 cái file word đó để điền chỉ số em bé cho các mẹ. Đến cái đoạn kết luận chắc làm ẩu quên k xóa nên tờ KL và ngày tháng năm mới bị sửa như thế. Nếu có vấn đề thật là bác Ánh sẽ nói luôn. Chắc bị nhầm lẫn do các bà y tá thôi.:D. Chứ oan cho bác ý cũng hơi khổ thân.^^. Dù sao cũng chúc các mẹ nhà mình mẹ tròn con vuông nhé.:D

7. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Mình cũng đã ngửi thấy mùi ở bài viết này :)

Các bạn có thể thấy vệt nhòe trên phim ở pk Vạn Vạn Phúc bên cạnh chữ ký bác sỹ, phần ngày tháng dự sinh của bác sỹ viết thì lại chênh khá nhiều so với trên phim (bs viết là 11/2/2013, trên phim là 24/1/2013) tức chênh hẳn 3 tuần (tương đương thai 11 tuần). Đây chính là cơ sở cho việc bs khẳng định thai có dấu hiệu ngừng phát triển đấy.

8. hanguyen151

hanguyen151 Thành viên sắp chính thức

Em từ lúc 6w, 8w và 12w lần 1 em siêu âm ở chỗ bác sỹ Hợp - Bệnh viện Việt Pháp (cũng là họ hàng với nhà chồng em), nhưng ở đó chỉ siêu âm 2D và đều là siêu âm đầu dò ạ và em sợ chưa chuẩn về các thông số nên nghe bạn em giới thiệu qua bác sỹ Ánh khám. Em thấy siêu âm 2D chỗ bác sỹ hợp em lần đầu tiên được nhìn thấy bé yêu (2 hôm trc ạ) của mình thích lắm ạ, em siêu âm đầu dò vì thai bé quá. Em nhìn được thấy các bộ phận tay chân, bác sỹ chỉ cho não của bé, dạ dày rồi tim.... yêu lắm cơ. Mà bé nghịch lắm, chân tay khua loạn cào cào lên nên mãi bác sỹ mới đo đc độ mờ da gáy và bảo an toàn ạ. Hihi. Nhưng sau em ghi sổ lại quên mất ko ghi thông số độ mờ da gáy cho em, nên hôm qua em chạy qa bác Ánh siêu âm 4D để đo chính xác hơn và được ngắm bé yêu nữa. Siêu âm ở bác Ánh bác ý siêu âm bụng cho em ạ, nhanh ơi là nhanh nhưng vẫn kịp nhìn thấy bé yêu trên màn hình, nhoắng cái đã xong, hờ hờ, bác bảo thai bé, hẹn 2 tuần sau đến siêu âm 4D ạ :D.
    Em cứ nghĩ cho yên tâm là chắc bác trình cao nên nhìn tẹo bác biết ngay tình hình để giải quyết vấn đề tâm lý ạ, hihi.
    Về vụ giới tính con yêu cũng buồn cười lắm các mẹ ạ. CHị Hợp thì nhìn mãi ko được, vì rau quấn nhoằng giữa 2 chân bé, nhìn 1 lúc rồi bảo chắc là con gái (SA 2D ạ), hì hì.
    Đến bác sỹ Ánh, hôm qua bác bảo, thai bé, nhưng nghi là con trai ạ =)).
    Không biết là dư lào các mẹ ạ, hihi, hồi hộp gặp bé yêu quá cơ:rolleyes:

9. me_xu2010

me_xu2010 Thành viên chính thức

tap 1 minh kham bac si tri . sang tap 2 mjnh kham bac thuy nhung ma may co y ta lam viec linh tinh lam , kim hinh anh sa cua mjnh voi to giay kham ket qua cua ng khac
    tu dung thay nan cha muon len day kham nua

10. minhpmu1

minhpmu1 Thành viên đạt chuẩn

Kết quả siêu âm tùy thuộc nhiều yếu tố, trong đó quan trọng nhất là trình độ đọc hình ảnh của BS siêu âm. Mình hồi trước bầu bí đi siêu âm tại PK Hàng Lược BS bảo có u xơ tử cung kích thước 2,5cm x 2,0 cm (mà có u xơ tử cung khi đang có bầu thì rất dễ xảy thai). Vợ chồng mình về lo sốt vó, nhất là bọn mình cũng nhiêu tuổi rồi mới đậu mấy tuần sau đến siêu âm lại cũng BS đó thì không thấy gì cả. Bọn mình nhắc lại với BS về chuyện ấy thì BS ngớ ra và bảo: à thế à, rồi cười trừ. Thế đấy, vì vậy kết quả siêu âm thế nào thì các mẹ đừng quá lo lắng hay có hành động vội vàng mà nên đi siêu âm lại ở nơi có uy tín như BV Phụ sản TW, BV Phụ Sản Hà Nội, BV Việt-Pháp v.v.

11. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Re: Bức xúc khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Mình giờ mới đọc bài này bác sỹ gì mà vô tâm vô trách nhiệm người ta đã bảo k biết thì đừng nói

12. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Mình xem xong mà thấy sợ. Sao có loại bác sĩ như vậy. Khó khăn lắm người ta mới có bầu, đang sung sướng tự dưng cho xem kết quả khám kinh thiên động địa kia thì tinh thần đâu nữa. Kinh nghiệm là cứ phải đi siêu âm lại các chỗ khác trước khi có qđ các mẹ ah. May sao bạn gái đó đi siêu âm lại.

13. Trau Vang 2009

Trau Vang 2009 Thành viên chính thức

Trời bác sĩ làm ăn thế có phải chết con nhà người ta không, tốt nhất là vào viện mà khám bạn ah, chứ khám mấy phòng khám ngoài không yên tâm.

14. lehuong2403

lehuong2403 Gian hàng 29G

Chắc có sai sót j đó thui các mẹ ah. Em nói thật trường hợp của em ko phải quảng cáo cho bs Ánh đâu ah. Hồi mang thai lần đầu do thai ko khỏe nên em phải vào viện bỏ thai. Trước em theo dõi bác sỹ Soạn cũng ở chỗ vạn phúc đấy. Biết bị như thế mẹ em chỉ xin số điện thoại của bác sỹ ánh và trình bày tình hình em bị như thế. Lúc em vào BV phụ sản hà nội làm thủ tục, mẹ em gọi trước cho bác ý, bác ý bảo đi gặp người nào người nọ, cứ bảo người nhà bs Ánh. Sổ y bạ của em được bs gắn tờ giấy nhỏ ghi rõ tình hình. Nên khi nằm viện các chị y tá, bs đối xử khác hẳn. Lúc mẹ em cảm ơn bs ko lấy tiền gì cả.

Chắc chỉ là sai sót, hoặc máy móc có vấn đề. Chứ em nghĩ bác Ánh ko phải vô trách nhiệm đến vậy

15. Mèo Bông béo

Mèo Bông béo Thành viên rất tích cực

Em thì nghĩ là mấy cái bất trắc tốt nhất các mẹ cứ khám vài nơi rồi hằng quyết định. Chứ em nghĩ bs hay giáo sư cũng đều có lúc sơ xuất hoặc có thể do máy móc nữa. Em đang khám bác Ánh ở 21 Vạn Phúc đây, nhưng em chẳng khen j bác Ánh đâu, vì e thấy bác ấy 1 ngày khám đông ơi là đông k biết bao nhiêu người. Phải có xác suất chứ! Như 1 chị ở cty em lúc làm triple test bảo là bị dị tật, hẹn đến 18w khám lại, khi ấy bs mặt tỉnh queo, bảo chẳng sao cả! :)
    Thế nên các mẹ cứ phải bình tĩnh. Chúc các mẹ toại nguyện nha! (u) (u) (u)

16. Fecafovit

Fecafovit Thành viên đạt chuẩn

Ui, còn có vụ này nữa ạ. Đọc mà sợ quá. Đúng là người bác sĩ mà xem nhẹ mạng người quá. Vậy mà từ trước tới nay em nghe ca tụng về bác sĩ Ánh 21 Vạn Bảo lắm. Buồn!

17. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

sợ thật đấy, bên wtt có bạn cũng đi khám bs Ánh thì bác ý kêu ko cần phải tiêm uốn ván mũi thứ 2 làm em ý hoang mang quá

18. catami

catami Thành viên đạt chuẩn

Ơ, nếu bạn đã tiêm phòng uốn ván đúng tiêu chuẩn rồi, thì đợt mang bầu này bạn tiêm 1 mũi là đủ.
    Còn nếu trước đó bạn chưa tiêm, thì đương nhiên phải tiêm đủ 2 mũi
    Link tham khảo: http://www.ykhoa.net/duoc/sudungthuoc/27_113.htm

Cá nhân mình thấy: Bệnh nhân bs Ánh cực đông, khám liên tục từ 17h30 - 23h như thế, sai sót là không tránh khỏi
    Sai sót là lỗi của bác sĩ.
    Các mẹ có thể đem kết quả, đến hỏi thẳng xem bác sĩ xử lí như nào?

Và nên nhìn tổng quan quá trình làm việc của bác sĩ, rồi hãy kết luận.
    Đừng vì một vài sai sót, mà kết luận là bác sĩ khám tệ, vô trách nhiệm...

So sánh khập khiễng một tí, một tên ăn trộm, bị ngồi tù.
    Sau khi ra tù, đâu có nghĩa là nó sẽ tiếp tục hành nghề ăn trộm, mà kì thị nó như thế?
    Nó sai, nó trả giá qua việc ngồi tù

Bác sĩ sai, thì bác sĩ cũng phải có cách sửa sai. Điều quan trọng, là các mẹ có muốn hay không?

lehuong2403 thích bài này.
  19. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

K biét chủ e í đã sinh con chưa nhỉ?
    M khám ở phòng khám của bs Hưng và bs Ánh từ lúc còn ở 35 Vạn Bảo cơ n mà m thấy mọi n bảo bs Ánh cẩn thận bằng bs Hưng nên m theo bs Hưng từ đầu

20. hongnga21

hongnga21 0902002504

bs hay giáo sư nào đôi khi cũng có sai sot hoặc có thể do trục trặc máy móc bạn à .bạn có thể đi kiểm tra ở một nơi khác và đem kết quả đó đến hỏi lại trực tiếp bác sỹ ánh . Như khách hàng của mình tắm đó đi khám ở bệnh viện bưu điện do khó thở siêu âm tim chẩn đoan hở van tim 3/4 chị ấy lo lắng vì tim khi coa thai va màn bầu nguy cơ suy tim rất cao thế rồi chị ấy đi khám lại ở viện tim hà nội bác sỹ nói không sao cả . Chị ấy cũng lo lắng lấy kết quả ở viện bưu điện ra hỏi bác sỹ nhưng bác sỹ nói là không sao đưng lo lắng chỉ là bị thiếu máu nhẹ. Thế mà giờ chị ấy sinh bé thứ 2 rồi mình vừa tắm cho bé tháng trứuoc xong à