Toàn quốc: Freeship mọi đơn hàng từ 17/07 - 24/07 nhé các mẹ. Hot hot

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi concuame, 9/7/2012.

1. concuame

concuame Thành viên rất tích cực

Trước giờ mỗi lần nhà có việc hay thỉnh thoảng muốn đổi món cho con, mình đều làm món này: Korokke. Đây là một món của Nhật Bản có nguồn gốc từ Châu ÂU, được du nhập vào Nhật và hiện tại là một món ăn phổ biến tại Nhật Bản. Korokke được làm từ khoai tây, các loại củ quả, thịt rồi được nhúng qua bột chiên xù để cho ra một thành phẩm bên ngoài thì giòn rụm, bên trong mềm mại thơm lừng. Món này đặc biệt rất thích hợp với các bé không chịu ăn rau củ hay thịt. Hai bé nhà mình bình thường không chịu ăn thịt, ăn rau nhưng với món này thì bé ăn rất ngon lành, không hề nhè một chút nào cả và còn khen rất ngon ạ.
    Đặc biệt, với thời tiết mát mẻ và mưa mưa như thời gian gần đây, các mẹ ngồi nhà nhâm nhi món này là tuyệt hảo ạ.
    Korokke bên mình có hai loại:
    - Korokke thịt nấm cà rốt hành tây (thịt mình dùng là thịt lợn sạch, thịt bò tươi mua buổi sáng sớm rất tươi ngon ạ)
    Giá bên mình là 5000/bánh, các mẹ có thể đặt theo chiếc, mình sẽ đặt bánh vào hộp để giao, các mẹ về chỉ việc chiên bánh lên và cho bé ăn thôi ạ.
    - Korokke kem: gồm tôm, phomai, bắp cải, bột mì...
    Giá 7000/bánh. Các mẹ đặt theo số lượng chiếc, mình sẽ đặt vào hộp để giao nhé. Về các mẹ chỉ việc bắc chảo chiên bánh cho chín là được

Mình không làm hàng sẵn mà chỉ nhận order cuối tuần làm và giao đầu tuần cho các mẹ nhé. Để đảm bảo nguyên liệu tươi ngon chất lượng nhất. Rất mong các mẹ ủng hộ
    Alo Alo hiện bên mình đã khai trương chi nhánh mới của Shop tại Lương Định Của. Địa chỉ như sau: Nhà I2, phòng 303, ngõ 91 Lương ĐỊnh Của. Các mẹ có nhu cầu mua bàn chải đánh răng, kem đánh răng cho bé hay gia vị Thái có thể qua đó nha. :). SDT của em ấy là: 0989669411

Hè rồi, làm kem và phomai nhé các mẹ
    Hiện nhà em đã có sản phẩm sử dụng để làm phomai cực ngon, cực chuẩn và rất dễ làm nhé các mẹ. Không biết món tủ của các bé là gì? Chứ bé nhà mình món tủ là pizza và mỳ ý ạ. Trước giờ mình vẫn ra ngoài mua phomai về làm cho con. Nhưng hôm rồi làm thử phomai Mozzarella tươi, thì sản phẩm ngon mà hấp dẫn hơn hẳn, lại rất an toàn và rẻ nhé các mẹ. Mẹ cháu xin gửi các mẹ công thức làm phomai Mozzzarella như sau:

Nguyên liệu:
    1 1/4 tsp axit citric (7.25ml)
    1 cốc nước lạnh
    3.8l sữa tươi
    1/2 viên Rennet
    Dụng cụ cần:
    1 nồi to (nồi tầm 5l)
    Cốc đong
    Nhiệt kế
    Dao lưỡi dài
    Khăn sạch vô trùng
    rây lọc đường kính 20cm (Có thể thay bằng cái rổ sắt ô nhỏ)
    1 hộp đựng
    lò vi sóng

Cách làm
    - Làm sữa ấm tới nhiệt độ 31 độ
    - Hòa tan số axit citric vào trong 1/2 cốc nước lạnh, sau đó đổ vào sữa và khuấy đều
    - Hòa tan 1/2 viên Rennet vào 1/4 cốc nước lạnh, đổ vào hỗn hợp sữa và khuấy đều (luôn đảm bảo sữa ở nhiệt độ 31 độ). Để yên nồi sữa trong vòng 1-2 tiếng ở nhiệt độ phòng cho tới khi sữa đông lại.
    - dùng dao cắt sữa thành từng khối chiều dài tầm 1.3cm
    - Làm ấm phần hỗn hợp sữa đông và nước sữa trên lửa nhỏ, khuấy nhẹ nhàng để làm nóng đều và giữ cho sữa đông tách ra tới khi nhiệt độ đạt 42 độ. Giữ ở mức 42 độ trong vòng 35 phút. Khuấy mỗi 5 phút để giữ cho sữa đông tách ra khỏi nước.
    - Tắt bếp, nhấc nồi ra. Trên 1 hộp to, đặt miếng vải khô hoặc khăn sạch lên rồi đổ nồi sữa lên khăn để tách nước. Nhớ giữ phần nước đã tách ra này để làm ricotta nhé.Chờ khoảng 15 phút cho phần sữa đông này tách hết nước.
    Bỏ phần sữa đông ra và trộn thêm với 1 muỗng cà phê muối
    Đặt 1 cốc hỗn hợp sữa đông và muối vào 2 cốc đong
    Quay trong lò vi sóng( mức cao nhất) trong vòng 45 giây
    Bỏ phần hỗn hợp này ra bát và tiếp tục nhào bằng tay để phân phối đều nhiệt. Quay nóng 1 lần nữa trong 20 giây. Bỏ ra rồi liên tục kéo, gấp (kĩ thuật stretch và fold) để làm mịn và đàn hồi phomai. Làm thành 1 quả bóng mềm
    Thả vào cốc nước muối lạnh (1/3 cốc muối trộn với 1 lít nước). sau đó vớt ra và cho vào hộp để trong tủ lạnh 1 ngày là có món Mozzarella cực cực tươi ngon. Dùng được phomai này trong vòng 1 tuần hoặc lâu hơn đấy ạ
    Hình bạn ấy đây ạ: Rennet chuyên dùng làm phomai và làm kem, dessert đây ạ:

Đây là thành phẩm sau khi làm xong đây ạ:
    Các bước đây ạ:

Giá 15k/viên nhé các mẹ

Nắng lên rồi, các mẹ làm kem nhé.
    1. NGuyên liệu mix đầy đủ để làm kem của Junket, hàng made in USA.
    Thành phẩm ra sẽ ngon như thế này ạ:
    Kem ra thành phẩm cực ngon, thơm lừng, ngon hơn kem ngoài hàng luôn ạ. Đảm bảo cả gia đình sẽ chết mê món kem của các mẹ làm luôn mà làm cực kì đơn giản, không tốn nhiều thời gian công sức của các mẹ, sản phẩm lại đảm bảo an toàn cho các con.
    Cách làm như sau ạ:
    - Nguyên liệu:
    1 gói Rennet ice cream mix Junket
    1 cốc kem whipping cream (heavy cream)
    1 cốc sữa lạnh

Cách làm đơn giản nhất: Các mẹ trộn đều gói Junket ice cream mix với sữa lạnh tới khi hỗn hợp mềm mịn. Trong 1 bowl các mẹ đánh bông đứng kem whipping, sau đó trộn 2 hỗn hợp lại với nhau cho hỗn hợp mềm mịn bằng phới. Nếu các mẹ thích có thể thêm một ít dâu tây xắt nhỏ, 1 ít nho khô cho kem ngon hơn rồi cho vào tủ lạnh ngăn đá, chiều về là các con có kem ngon mịn ăn rồi. Đặc biệt kem này không hề dăm đá nhé các mẹ. cực ngon luôn ạ. Giá 90k/gói 113gr nhé các mẹ

THƯA CÁC MẸ, SAU MỘT THỜI GIAN NGHIÊN CỨU RẤT KĨ LƯỠNG, EM ĐÃ QUYẾT ĐỊNH NHẬP LOẠI GIA VỊ NÀY VỀ ĐỂ PHỤC VỤ CÁC MẸ CŨNG NHƯ CÁC NHÀ HÀNG (ĐẶC BIỆT LÀ CÁC NHÀ HÀNG NẤU MÓN TÂY). GIA VỊ EM NÓI ĐẾN CHÍNH LÀ GIA VỊ VEGETA, LOẠI GIA VỊ NỔI TIẾNG TRÊN TOÀN THẾ GIỚI VÀ ĐÃ XUẤT HIỆN TẠI 40 QUỐC GIA TRÊN TOÀN CẦU. VÀ ĐỂ GIÚP CÁC MẸ HIỂU HƠN VỀ LOẠI GIA VỊ NÀY CŨNG NHƯ CÁCH SỬ DỤNG, EM XIN ĐƯỢC PHÉP GỬI CÁC MẸ CÁC THÔNG TIN VỀ VEGETA NHƯ SAU:

Vegeta là một loại gia vị tuyệt vời được làm từ một hỗn hợp đặc biệt gồm các loại rau tốt nhất, các loại thảo mộc, gia vị và các thành phần tự nhiên.
    Được nghiên cứu và tạo ra cách đây hơn 50 năm từ truyền thống ẩm thực địa trung hải nổi tiếng của Croatia, Vegeta một thời gian dài đã là bí mật của các vị đầu bếp tài ba để thực hiện bất kì một loại thức ăn nào với hương vị tuyệt hảo. Chỉ cần thêm vegeta vào món gà yêu thích của bạn, món thịt, hải sản, món hầm, mì ống, salad, cơm ý hoặc soup và trải nghiệm sự kì diệu của hương vị. Vegeta rất dễ sử dụng, chỉ cần rắc trực tiếp lên thịt gia cầm hoặc hải sản và ướp trước khi rang, nướng, luộc hoặc thêm vào món soup, nước sốt, món hầm, món rau, thịt hầm hay rau trộn ngay trước khi hoàn thành món ăn. Vegeta không hề làm mất đi hương vị thật của món ăn, mà trái lại nó càng làm tăng sự tươi ngon đậm đà vừa phải cho tất cả các món ăn của bạn. Các đầu bếp và các bà nội trợ của hơn 40 quốc gia đã nhận ra rằng với Vegeta, mỗi bữa ăn sẽ có vị ngon hơn rất nhiều!
    Bạn có biết rằng Vegeta lần đầu tiên được đưa ra thị trường với tên thương hiệu là “Vegeta 40”? Tên này sau đó đã được thay đổi thành Vegeta, và thật là sự trùng hợp ngẫu nhiên khi tới thời điểm hiện tại, Vegeta đã có mặt tại 40 quốc gia trên toàn thế giới. Với rất nhiều giải thưởng quốc tế, thương hiệu Vegeta đã giữ vị trí hàng đầu trong số các thương hiệu mạnh nhất trong khu vực và được coi là thương hiệu số 1 ở châu Âu trong lĩnh vực gia vị thực phẩm toàn cầu. Và bạn có biết rằng Vegeta cũng chính là tên một nhân vật hoạt hình hành động nổi tiếng của Nhật Bản?
    Lời khuyên từ đầu bếp của Vegeta
    Vegeta đã trở thành lựa chọn số 1 cho nhiều thế hệ các bà nội trợ và đầu bếp, và chúng tôi khuyến nghị bạn cũng nên thử một lần và tìm hiểu vì sao? Vegeta kết hợp cực t ốt với các bữa ăn mặn, biến chúng thành các món ăn không thể nào quên với hương vị không thể cưỡng lại được. Khi lựa chọn một gia vị để tăng hương vị của bạn, hãy xem xét không chỉ sở thích cá nhân của riêng bạn mà còn cả đặc điểm của loại lương thực cũng như món ăn mà bạn đang chuẩn bị.
    Cách làm: Rắc trực tiếp Vegeta lên thịt trước khi nấu ăn hoặc thêm 1 muỗng café vegeta vào 5 phút cuối cùng trước khi tắt bếp để tăng hương vị cho món canh, xào, cơm, thịt hầm và các loại rau.

HIỆN BÊN EM CÓ 2 LOẠI:

VEGETA 75GR: 50K/TÚI

VEGETA 200GR:115K/GÓI

Vậy là mẹ cháu đã tham gia bán hàng tại diễn đàn cũng được hơn 4 năm rồi ạ, và lần đầu tiên trong hơn 4 năm mẹ cháu tham gia hội chợ do diễn đàn tổ chức. Rất mong các mẹ ủng hộ mẹ cháu ạ.
    Hẳn các mẹ cũng biết, mẹ cháu hiện đang kinh doanh trên diễn đàn những mặt hàng sau:
    - Đồ chơi Mỹ (Đánh hàng theo container)
    - Đồ gia vị Thái Lan
    - Đồ gia dụng Mỹ
    Và để chào đón ngày giáng sinh an lành, mẹ cháu xin phép các mẹ được tổ chức chương trình để chào đón giáng sinh, rất mong các mẹ ủng hộ ạ. Chương trình của mẹ cháu như sau:
    Trong khoảng thời gian quy định, với mỗi đơn hàng mua lẻ, bất kể các mẹ tới shop mua hay ship hàng, các mẹ sẽ được nhận một túi quà nhỏ xinh xinh thay lời tri ân của mẹ cháu tới sự ủng hộ rất nhiệt tình của các mẹ. Trong mỗi gói nhỏ xinh sẽ kèm một mã số các mẹ nhận được. Mẹ cháu sẽ xây dựng chương trình tích điểm từ hôm nay tới hết ngày 23/12 với mã số của từng mẹ: Tới hết ngày 23/12, mẹ cháu sẽ tổng kết tất cả các mã số của các mẹ, và trao thưởng dựa trên mã số có tổng thu lớn nhất. Chương trình sẽ trao thưởng các phần quà tương ứng với mức doanh số thu theo mã số. Shop sẽ trao thưởng vào sáng ngày 24/12 các mẹ nhé.
    Và mẹ cháu xin được công bố các phần thưởng như sau ạ:
    - 01 Giải đặc biệt: 1 bộ 3 chảo chống dính Tramontina made in USA cực tốt với giá lẻ 100$/bộ
    - 01 Giải nhất: 1 máy xay sinh tố hàng bán tại nội địa Mỹ, các mẹ có thể phân biệt rõ nhất là nguồn điện sử dụng là điện 120V, giá bán lẻ là 1.000.000đ/bộ
    - 01 Giải nhì: 1 máy nổ ngô hàng bán nội địa Mỹ, giá bán lẻ 800.000đ/bộ
    - 01 Giải ba: 1 máy xay thịt nhỏ xinh nhưng đảm bảo các mẹ sẽ rất hài lòng, giá bán lẻ là 600.000đ/bộ
    - 10 Giải khuyến khích: mỗi giải gồm 1 set các loại gia vị nướng gồm: gia vị BBQ, gia vị xá xíu, gia vị gà rán, gia vị cơm rang, bột bánh chuối, tempura 100g: Giá tổng 190k/set.
    Dưới đây mẹ cháu xin được gửi tới các mẹ các sản phẩm gia vị của nhà mẹ cháu:

1. CUrrry vàng kèm cốt dừa ạ. Giá 43k/gói ạ. Đây là gói curry loại cay nhẹ nhất, chỉ hơi tê tê đầu lưỡi và hợp với các gia đình muốn ăn Curry nhưng sợ cay ạ. Các mẹ chỉ cần thêm thịt, khoai tây và hành tây là đã có món curry vàng thơm ngon đãi cả nhà rồi.

2. . Curry xanh kèm cốt dừa: giá 43k/gói. Đây là loại curry cay vừa ạ.

3. Curry đỏ kèm cốt dừa: Giá 43k/gói. Đây là loại curry cay nhất, đậm mùi ớt thơm lừng của Thái mà mẹ nào ăn được cay và khoái món tomyum thì không thể bỏ qua được.

4. Bột bánh chuối kiểu Thái: Các mẹ về chỉ việc mua thêm chuối tây, rồi đổ gói gia vị bột bánh chuối này ra, trộn đều và rán là ngon cực kì ạ. Giá 35.500/gói. Khi rán ra bánh chuối của mình sẽ khác hẳn loại sẵn có ở VN vì gói này đã được gia giảm đầy đủ gia vị, đã kèm cốt dừa, dừa nạo xay nhỏ, vừng, bột khoai lang, bột mì... nên mùi vị rất thơm lại cực giòn ngon chắc chắn sẽ làm hài lòng các mẹ khó tính nhất. Mùa này lại đang là mùa chuối rán, các mẹ nhanh tay mua về cho các bé nhé

5. Set làm xúc xích Bắc Thái Lan cực ngon cực đảm bảo, chắc chắn các con và cả các bố các mẹ sẽ thích mê đây ạ: Giá 45.900/gói gồm gia vị và cả lòng non nữa ạ. Với set này các mẹ chỉ cần thịt xay, tiêu thêm vào cho thơm hơn và trộn ướp cùng gia vị xúc xích, tầm 1 tiếng sau các mẹ bỏ ra nhồi lòng và luộc lên là cực ngon ạ.
    Sau khi làm xong thì bạn ấy trông thế này đây ạ:

6. Tomyum paste with cream coconut: Lobo mới có sản phẩm mới đây các mẹ ạ. Gia vị tomyum đã kèm nước cốt dừa chuẩn của Thái. Các mẹ giờ không còn phải lo món canh thái hay lẩu thái không đúng vị nữa nhé. Lá chanh thái nhà em đã có, giờ lại về thêm sản phẩm tomyum kèm nước cốt dừa, cho các mẹ thích độ ngậy và đậm đà thơm lừng của nước cốt dừa kèm vị cay chua nồng nàn của tomyum nhé. Giá 1 gói là 43.000d

7. Tempura lobo loại 100g/gói: loại này chất lượng ngang loại 150g/gói nhé. Giá em này là: 27.900/gói. Các mẹ đã từng ăn nhà hàng Nhật hẳn không thể quên món tempura làm nên thương hiệu trên toàn thế giới. Với lớp vỏ ròn rụm, nhân bên trong chín mềm, các mẹ có thể chế biến rất nhiều loại tempura để hút cơm, thịt và rau ạ. Các mẹ có thể làm tempura rau củ, tempura bí đỏ (mẹ cháu thích món này lắm lắm), tôm tempura, thịt, mực,... đều có thể làm tempura được hết ạ.

8. Bột Panko: Cái này dùng thích nhất là cùng với bột tempura ạ. Panko là bột chiên xù, từng viên bột to hơn loại Krusto, dành cho các mẹ thích dùng loại bột chiên xù bột to nhé. Gói này to các mẹ ạ, dùng được nhiều lần lắm. 200g cơ mà. Hột nó to thế này ạ:
    Giá là:38.900/gói. HÀNG MUA BUÔN TÍNH THEO THÙNG: ĐÓNG GÓI 12 GÓI/THÙNG

9. Bột Krusto: Cái này dùng thích nhất với bột tempura nhé các mẹ nhé. Bộ đôi hoàn hảo đây ạ. Loại bột này bột nhỏ hơn mịn hơn bột PanKo nhé các mẹ nhé. Cùng với bột tempura, đây sẽ là nguyên liệu không thể thiếu để các mẹ chế biến món phomai que ngon tuyệt. Gói này cũng to ạ, dùng dc nhiều lần hơn loại của VN và đương nhiên là ngon hơn nhiều rồi hihi. Giá em này là 40.900. HÀNG MUA BUÔN TÍNH THEO THÙNG: ĐÓNG GÓI 12 GÓI/THÙNG

11. Gia vị tẩm thịt nướng, sườn nướng hoặc xá xíu đều ngon thôi rồi nhé các mẹ. Một gói tẩm được trên 10kg thịt. Ngon thì khỏi bàn, mình xin đảm bảo luôn ạ. Giá em này là 33.500/gói 100g nhé. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI

12. Gia vị này dùng làm thịt nướng xiên que hoặc thịt bọc mía đều ngon nhé các mẹ. Giá em này là 30.900 100g. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI

13. Tomyum Knorr: Tomyum của THái thì chắc mẹ nào cũng biết rồi. làm canh hoặc lẩu thì ngon hết sẩy, y như lẩu thái luôn ý. Tớ bán từng hộp con này nhé. Một hộp là 10.000đ thôi, 1 hộp con con to hơn que diêm có 2 viên bên trong, dùng được 2 lần nấu canh chua lẩu thái nếu gia đình các mẹ tầm 4-6 người nhé. Tiết kiệm mà lại ngon rẻ nhỉ các mẹ nhỉ. Hình em nó đây

14. Có món này rất nhiều người hỏi mẹ cháu, mẹ cháu xin thông báo luôn, nhà mẹ cháu có món men làm nem chua nhé các mẹ. Giờ thì các mẹ tha hồ làm nem chua tại nhà, đảm bảo chuẩn không cần chỉnh nhé. Giá em nó là 33.500 nhé. Hàng chuẩn của Thái nhé các mẹ. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN
    Mẹ cháu xin phép up hình sau vì hiện Lobo đã đổi mẫu từ đầu năm nhưng vẫn chưa cập nhật trên mạng

15. Gia vị cho thịt gà nhá: Gia vị này để sử dụng cho gà nướng, gà bbq hoặc gà chiên đều ngon thôi rồi nhé. 1 gói to gồm 2 gói nhỏ ở trong nhé các mẹ. Giá em này là 33.500. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN
    Các sử dụng: Hòa tan thành phần của một gói tin với 1/4 chén nước, sau đó ngâm và chà xát trên 1kg gà. Ướp 1 giờ trước khi nướng hoặc rán.
    Thành phần: đường, bột nước tương, muối, gia vị, dầu đậu tương, silicon dioxide như là một chất chống đóng cứng. Không có màu nhân tạo, không có msg, không có chất bảo quản. Sản phẩm của Thái Lan.

16. Sốt cay cho hải sản nhé các mẹ: Giờ thì các mẹ tha hồ mà trổ tài cho bố cháu lác mắt nhé. rồi lại tấm tắc khen ngon. Sốt này sẽ được rưới lên cá chiên giòn, đúng kiểu THái Lan nhé. Gói này giá 33.500. Món sốt này là món sốt chua cay ngọt ạ, cực hợp nếu các mẹ muốn làm món cua rang me, bề bề hay hải sản rang me, y hàng luôn ạ (. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN

17. Sốt tomyum lobo: Cái này là loại của lobo trong khi loại trên của knorr nhé các mẹ. Đều là sốt tomyum cả đấy ạ. Tomyum lobo thích hợp cho các gia đình hơn vì độ chua nhiều hơn còn tomyum knorr thì độ cay nhiều hơn nhé các mẹ. Một gói này đủ cho 2 người ăn nhé các mẹ. Giá em này là 26.000đ. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 240 GÓI CHO MUA BUÔN

19. Pepper & Galic Mix lobo: Cái này tẩm thịt cũng ngon thôi rồi các mẹ nhé. Dùng cho thịt lợn hay thịt bò đều được. Các mẹ trộn với thịt ngấm trong 30 phút trước khi rán nhé. Thơm và ngon lắm đấy ạ. Thêm chút mật ong nữa thì hết cả nồi cơm. Gói này cho một phần lớn thịt đấy. Các mẹ chia ra nếu nhà chỉ có 4 người nhé. 26.000. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 240 GÓI CHO MUA BUÔN

20. Sốt tiêu đen: Cái này là sốt tiêu đen để các mẹ xào nhé, dùng để xào lòng mề, xào cá, làm món bò sốt tiêu đen ... đều ngon nhé các mẹ. Có hướng dẫn sử dụng đằng sau nhé. Tớ up luôn các mẹ xem cho chuẩn nha. Em này giá là 26.000 nhé. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN

21. Gia vị tẩm BBQ của lobo. Cái này làm thì đúng chất BBQ luôn ạ, các mẹ không phải lo tìm cách sao cho giống vị BBQ nhưng lại phải vừa ăn nữa nhé. Cách làm BBQ ngon hơn cả Alfreshco như thế này ạ: Các mẹ mua sườn ngon, để cả dải, ướp đều gia vị lên và để gia vị ngấm ngon nhất là từ đêm trước khi ăn. Hôm sau khi các mẹ muốn ăn thì đổ hết cả nước ướp, kèm thịt đã ướp đủ vào giấy bạc, bọc kín lại và cho vào lò nướng, khi ra thịt nướng cực mềm, thơm ngậy,tự thịt sẽ chảy ra một phần nước thịt ướp cực thơm ngon. Với phần nước thịt này, các mẹ đổ ra nồi, thêm chút xíu bột năng và nguấy lại tí xíu là có món nước chấm độc quyền không ai có. Giá em này là 33.900. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 240 GÓI CHO MUA BUÔN

22. Cơm gà kiểu THái: Chỉ cần thêm phần gia vị này sau khi bạn vo gạo và cho nước, nguấy đều gia vị này lên rồi cắm nồi cơm. Sau khi cơm chín, bạn sẽ ngửi được mùi thơm nức mũi khiến ai cũng phải chảy nước miếng, màu vàng đẹp trải đều từng hạt cơm bóng loáng, vị ngọt đặc trưng của gạo được đẩy lên nhiều lần do mùi thơm đặc trưng và màu vàng đẹp mắt. Món này ăn với gà rán hoặc thịt lợn rán đều ngon nức lòng, đảm bảo đánh gục cả những người khó tính nhất về ẩm thực ạ. Giá em này là 33.900, dùng được cho 3 lần nấu cơm ạ. QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN

thành phẩm đây ạ

23. Gia vị bò kho: Gia vị này là một trong các gia vị hot của shop mình, với số lượng bán buôn lần nào cũng rất nhiều do số lượng đặt hàng của các nhà hàng Nhật nhiều lắm. Với gia vị này, các mẹ có thể có món bò nướng kiểu Nhật cực ngon lại đảm bảo ạ. Giá bạn ấy là 26.000/gói

24. Bột custard làm món sangkaya nổi tiếng của Thái Lan: Rất nhanh gọn chỉ cần 1 phút là bạn đã có thể xong phần sốt trên của món sangkaya (phần quan trọng nhất). Chỉ còn việc nấu cơm ngọt để rưới sốt này lên nữa là măm măm thôi. Bột này các mẹ còn có thể tận dụng làm bánh sukem, làm chè, hoặc bánh gato đều ngon lắm nhé. Giá em nó là 35.000 cho gói 120g. Mẹ cháu có 2 vị cho các mẹ lựa chọn: Vị Vani và vị lá dứa nhé, hình đây ạ:QUI CHUẨN ĐÓNG GÓI 1 THÙNG 120 GÓI CHO MUA BUÔN
    Vị lá dứa:[​IMG]

Vị vani:[​IMG]

25. Gia vị làm thịt bò sốt vang nhé: Món này trước giờ các mẹ mới chỉ biết đến Gulash của một mẹ trên diễn đàn bán đồ Đức, hoặc không thì các mẹ tự nêm nếm gia vị. Nhưng Lobo đã biêt tới nhu cầu dùng món sốt vang tại Thái cũng như tại châu Âu rất cao, vì vậy họ cũng đã chế biến ra món gia vị làm bò sốt vang. Và theo như LoBo thì họ gọi đây là: Goulash. Gia vị chuẩn không cần chỉnh bởi chất lượng, mùi vị thơm lừng đặc biệt ngon theo đúng khẩu vị của châu Á, rất hợp với Việt Nam nhé. Có gia vị này các mẹ có thể tự tin làm thịt bò sốt vang mà không phải lo tới giá cả quá cao nữa rồi. Giá gói này là 40.800đ.

26. Gia vị Miến hải sản chiên (Potted seafood seasoning paste): Các mẹ đã ăn thử món này chưa ạ? Thơm ngon cực kì luôn ạ. Giá 26.000đ/gói. Cách làm món này như sau ạ:
    Nguyên liệu: 1 gói gia vị miến hải sản chiên
    Miến: 100g
    Thịt ba chỉ xông khói: 100g
    Tôm: 300g
    Cần tây: 2-3 nhánh
    Cách làm:
    Đây là một món đặc sản tại các nhà hàng sang trọng của Trung Quốc. Món ăn hảo hạng với các loại thảo mộc và gia vị tinh tế của Trung Quốc.
    - Rửa tôm thật kĩ và làm thật sạch
    - Ngâm miến cho thật mềm. cắt ngắn sợi miến và ướp với gói gia vị
    - Đặt 10-15 miếng thịt xông khói vào đáy nồi (có thể thay bằng dầu thực vật)
    - Đặt cần tây, miến và tôm vào nồi
    Đậy nắp, om lửa nhỏ từ 15 – 20 phút. Ăn nóng
    Lưu ý: Không hấp tôm quá lâu vì tôm sẽ bị chín quá
    Bạn có thể thay tôm bằng bất kì loại hải sản nào bạn muốn, hoặc cũng có thể làm với hỗn hợp nhiều loại hải sản như tôm, cua, sò cùng lúc
    Có thể thay thế nồi đất bằng nồi gốm hoặc nồi thép không gỉ hay nồi chống dính.

27. Gia vị cho món mới nữa của mẹ cháu, là món Curry cua kiểu Thái cực đặc biệt ạ. Món này các mẹ thêm chút ngò (rau mùi), hành tây, ớt xanh ớt đỏ, hành lá và trứng thì món ăn đủ vị và chuẩn theo món ăn Thái rồi ạ. Đảm bảo các bố và các con sẽ mê tít không thể cưỡng lại bữa cơm gia đình luôn. Giá bạn này là 26.000/gói 50g ạ. (Giá buôn theo thùng 240 gói). Các mẹ chờ mẹ cháu Up công thức làm món curry cua cực ngon này nhé.
    Cách làm món curry cua kiểu Thái như sau:
    Nước: 60ml
    Trứng: 1 quả
    Hành lá, rễ rau mùi, hành tây, tỏi, mỗi thứ một ít ạ
    Trước tiên các mẹ hấp cua, rùi lấy nước đó (60ml) đặt lên bếp, đập 1 quả trứng vào và đánh đều với số nước trong nồi, để riêng
    Trong chảo, cho dầu vào xào thơm tỏi, sau khi tỏi thơm cho hành tây vào đảo cho thơm rồi cho gói gia vị vào, đảo đều, sau đó đặt cua vào chảo, đổ phần nước trứng thêm vào rồi trưng đến khi nước sền sệt, trong lúc trưng rưới đều nước lên mình cua. Sau khi nước sốt sền sệt thì thêm hành lá và rễ rau mùi cho thơm rồi tắt bếp cho ra đĩa, đảm bảo món ăn trông đã cực kì bắt mắt, chưa nói đến chấm thịt cua với nước sốt này nữa. Các mẹ làm nhà hàng không thể không để tâm tới món này ạ.

28. Gia vị sốt chua ngọt: Với gói gia vị này các mẹ có thể làm món nộm hay món thịt gà, thịt lợn chua ngọt cực ngon tốn cơm ạ. Giá 33.500/gói. Gia vị sốt chua ngọt này các mẹ chờ công thức mẹ cháu up nhé. :)

29. Curry Massaman – Một trong 50 món ăn ngon nhất thế giới ạ: Gia vị cho món này của mẹ cháu đã bao gồm luôn cả cốt dừa bên trong, giá 43.000/gói.
    Curry massaman của Thái Lan là “vua của các món ăn”. Đây là món ăn xuất phát từ cộng đồng người Hồi Giáo ở phía Nam Thái Lan, gồm bò hoặc gà vịt với một số gia vị trong đó curry là gia vị chính. Nó có vị cay, béo ngậy của dừa, ngọt và thơm ngon.

Các mẹ quan tâm có thể pm cho mình hoặc liên lạc qua Y.m: trang9112004
    ĐT: 0936456283 / 0904525861 nhé.
    Mình không có người đưa nên sẽ sử dụng xe ôm, phí ship các mẹ chịu nhé vì đồ này mình lời lãi chẳng được bao nhiêu, lại không có người ship riêng. Mình sẽ cố gắng tìm người ship hàng rẻ nhất có thể để bớt chi phí cho các mẹ. Các mẹ có thể tới xem hàng vô tư tại số 7 ngõ 99 đưởng Nguyễn Sơn Long Biên. Các mẹ dùng thấy ngon vào mình xin comment nhé. Cảm ơn các mẹ đã đọc tin

Xem thêm các chủ đề tạo bởi concuame
    Sửa lần cuối: 17/7/2014
  2. Doang_wa

Doang_wa Thành viên rất tích cực

Ðề: Thực phẩm Thái Lan giúp bữa ăn ngon hơn, giá cả rẻ nhất lamchame, toàn hàng độc

Mở hàng ưu tiên cho tớ 1 gói ướp vịt, 1 gói ướp thịt xá xíu, free ship nhé, 094702468o nhà tớ ở Minh Khai chân cầu Vĩnh Tuy.

ducsonbanmai thích bài này.
  3. concuame

Ðề: Thực phẩm Thái Lan giúp bữa ăn ngon hơn, giá cả rẻ nhất lamchame, toàn hàng độc

Hehe, mẹ nó mở hàng tớ sẽ freeship để lấy may nhé. Thứ 6 này tớ sẽ giao hàng cho mẹ nó nhé. Đảm bảo dùng một lần mẹ nó laị cứ gọi tớ suốt thôi hihi

4. concuame

Free ship cho mẹ nó cho vui chứ cái này tớ chẳng được lời lãi là bao, vì bán rẻ mà, chứ trên này các mẹ bán giá cao lắm, chắc vì chi phí chuyển về VN của các mẹ ấy cao quá. Mình thì có người xách về nên rẻ hơn, lại ở ngay THái Lan nêdowdwx, nên về bán cho các mẹ lấy vui và thêm bạn. Tớ sẽ tìm công ty chuyển phát nào chuyển nhanh mà giá rẻ nhất có thể để đỡ tiền ship cho các mẹ nhé. :)

5. Doang_wa

Uh tớ cũng thấy mẹ đó bán 140k/gói thế là tớ phải xem lại KL có giống nhau không thì thấy như nhau, chắc bạn ý xách từ Đức về nên giá nó khác hihi, tớ thì cứ đâu ngon bổ rẻ thì mua thôi, thanks bạn

6. CHÍP BÔNG

CHÍP BÔNG Guest

Em đánh dấu, khi nào đi làm về sớm sẽ qua nhà mẹ nó mua về dùng thử. Ngày nào em cũng đi đi về về qua Nguyễn Văn Cừ mà :)

7. me.be

me.be Bắt đầu tích cực

bác ơi, bác có cả men làm nem chua không. Em rất mong món đó mà chưa tìm đâu ra trên đất này

8. Me Minh "nem"

Me Minh "nem" Thành viên chính thức

Mẹ nó t6 tiện đường frs cho mẹ ở Minh khai thì cho e luôn 2 gói gia vị tẩm thịt nướng đến ngõ 185 Minh khai nhé hihi, e sẽ pm đt & đc. tks ạ

9. concuame

@ Mẹ.Bé: Hihi, men làm nem chua thì tớ chưa tìm được, để tớ tìm được tớ báo mẹ nó nhé.
    @ Mẹ Minh "Nem": Tớ sẽ ship cho mẹ nó nhé :). Thank các mẹ đã ủng hộ

10. concuame

vừa có thêm sản phẩm Tomyum cho các mẹ nấu lẩu thái hay các món canh chua vị thái lan phục vụ gia đình nhé

11. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

cho mình 2 gói ướp thịt xá xíu nhé.ship hộ mình đến 23 Phan chu trinh giờ HC.

12. concuame

Mẹ nó ơi thứ 6 tớ chuyển hàng cho mẹ nó nhé. Cảm ơn mẹ nó ủng hộ nhé

13. ruachuot

ruachuot Thành viên rất tích cực

2. Gia vị tẩm thịt nướng, sườn nướng hoặc xá xíu đều ngon thôi rồi nhé các mẹ. Một gói tẩm được trên 10kg thịt. Ngon thì khỏi bàn, mình xin đảm bảo luôn ạ. Giá em này là 55.000/gói 100g nhé ===>> Tớ lấy 1 gói
    5. Tomyum: Hehe, các mẹ trước nhiều mẹ thấy hỏi về gia vị này, giờ tớ tìm được nên báo các mẹ mẹ nào thích thì bảo tớ nhá, hàng này cũng có sẵn luôn y như mấy hàng kia, tối thứ 5 hàng về, thứ 6 tớ sẽ ship hàng nhé. Tomyum của THái thì chắc mẹ nào cũng biết rồi. làm canh hoặc lẩu thì ngon hết sẩy, y như lẩu thái luôn ý. Tớ bán từng hộp con này nhé. Một hộp là 10.000đ thôi, 1 hộp con con to hơn que diêm mà có tới 6 viên bên trong, dùng được 3 lần nấu canh chua lẩu thái nếu gia đình các mẹ tầm 6-8 người nhé. Tiết kiệm mà lại ngon rẻ nhỉ các mẹ nhỉ====>>tớ lấy 3 gói
    Khi nào có thì PM báo tớ tớ gửi địa chỉ nhé.CHúc đắt hàng

14. concuame

ok ruachuot nhé. Tối thứ 5 hàng về, thứ 6 tớ sẽ bắt đầu ship hàng nhé. Thứ 6 tớ cũng sẽ up thêm một số đồ mới nữa, rất mong các mẹ ủng hộ

15. concuame

Các mẹ ơi thứ 5 tới sẽ có cả bột gia vị để các mẹ làm món gà kfc,đảm bỏa ngon tuyệt cú mèo,ngon hơnn kfc ngoài hàng,chất lượng đảm bảo 100% luôn, hơn hẳn bột chiên giòn ajiquick nhé các mẹ

16. HIEUGAY

HIEUGAY Thành viên mới

Hay quá chờ thứ sáu có thêm hàng rùi od lun thể.

17. Doang_wa

Tớ lâys những cái này, bạn nhớ tính giảm giá cho tớ nhé hihi, chúc bạn đắt hàng, tớ PM địa chỉ.

Sửa lần cuối: 12/7/2012
  18. Me Hai An

Me Hai An Contributor !

2. Gia vị tẩm thịt nướng, sườn nướng hoặc xá xíu đều ngon thôi rồi nhé các mẹ. Một gói tẩm được trên 10kg thịt. Ngon thì khỏi bàn, mình xin đảm bảo luôn ạ. Giá em này là 55.000/gói 100g nhé

---> Cho mình 1 gói này.

5. Tomyum: Hehe, các mẹ trước nhiều mẹ thấy hỏi về gia vị này, giờ tớ tìm được nên báo các mẹ mẹ nào thích thì bảo tớ nhá, hàng này cũng có sẵn luôn y như mấy hàng kia, tối thứ 5 hàng về, thứ 6 tớ sẽ ship hàng nhé. Tomyum của THái thì chắc mẹ nào cũng biết rồi. làm canh hoặc lẩu thì ngon hết sẩy, y như lẩu thái luôn ý. Tớ bán từng hộp con này nhé. Một hộp là 10.000đ thôi, 1 hộp con con to hơn que diêm mà có tới 6 viên bên trong, dùng được 3 lần nấu canh chua lẩu thái nếu gia đình các mẹ tầm 6-8 người nhé. Tiết kiệm mà lại ngon rẻ nhỉ các mẹ nhỉ.

---> Tớ lấy 4 hộp con này nữa

Có bột tẩm chiên KFC thì tớ lấy thêm nữa và ship một thể cho tớ đến 583 Hoàng Hoa Thám nhé ! Tks

19. Đông Đào

Đông Đào Thành viên tích cực

Oánh dấu , khi nào tiện đi qua thì ghé chứ xa nhà mình quá

20. Đông Đào

Đông Đào Thành viên tích cực

Khi nào ship cho mẹ hải an này thì pm mình cái nhé