các mẹ cho mình ít kinh nghiệm sinh đẻ tại bệnh viện quân đội 103 Hà Đông với ạ .

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi chuotnhat_lonin, 9/7/2012.

Tags:
  1. chuotnhat_lonin

chuotnhat_lonin Bắt đầu tích cực

em mang thai lần đầu còn lơ ngơ lắm, chỉ còn 3 tuần nữa là em sinh rồi, em có đăng kí sinh tại bệnh viện 103 Hà Đông , mẹ nào sinh ở đây rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, cần chuẩn bị những gì?, đưa bác sĩ như thế nào ạ?...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotnhat_lonin
    Đang tải...

2. hang.khonggiansong.vn

hang.khonggiansong.vn Thành viên tích cực

Ðề: các mẹ cho mình ít kinh nghiệm sinh đẻ tại bệnh viện quân đội 103 Hà Đông với ạ .

:) mổ đẻ ở đấy sạch sẽ mà các bác sỹ cũng nhiệt tình c ạ nhưng riêng các khoản phong bì thì chán đời :( Trước khi vào phòng mổ người nhà đưa phong bì. E có ông a làm ở trong đấy nhưng làm khoa mắt, nhưng khoản phong bì này thì không được ưu tiên đâu ạ :) . Trước khi vào phòng mổ người nhà đưa phong bì bác sỹ, thường thì các bác sỹ bảo tùy tâm nhưng đưa ít quá cũng không nhận. Nếu c đẻ mổ mà đưa 1 triệu cho cả bên gây mê và bên mổ người ta không chụi đâu ạ. Đợt đấy e đưa bên gây mê 500 nghìn, bên mổ 1 triệu mà còn phải nói khéo mãi người ta mới nhận. Bà chị e đẻ 6 năm trước, chồng làm tại viện 103 nhưng đưa 3 triệu, choáng :)) . Ở đấy còn có cả tắm cho em bé, nếu c đưa tiền thẳng người ta cũng không nhận đâu, c để 50 nghìn kẹp trong cái tã nhé. Nhưng nói chung ở đấy các bác sĩ nhiệt tình c ạ. Tiêm, Thay băng k phải đưa tiền. Chúc a mẹ tròn con vuông :x

chuotnhat_lonin thích bài này.
  3. bichthao8811

bichthao8811 Đủ quyền lập Họ

Ðề: các mẹ cho mình ít kinh nghiệm sinh đẻ tại bệnh viện quân đội 103 Hà Đông với ạ .

Tớ thì ko có thiện cảm với viện này, tớ vừa có người bị tai nạn lao động đưa vào đây, đến khi vào phòng mổ bác sỹ nói thẳng thừng là đưa phong bì bao nhiêu, đưa ít thì ko được đâu nhá, nên vào đây thì các mẹ cứ chuẩn bị tiền đi, mà tớ chưa kịp mang tiền đến, bác sỹ mắng bệnh nhân xơi xơi, bảo ko có tiền thì ko mổ nhá, kiểu này nhà nghèo mà chưa kịp xoay tiền để đóng viện phí thì chắc chết luôn, đã thế còn tiền phong bì nữa chứ, vụ nhà tớ vừa mới tuần trước xong, tớ bảo từ lần sau cạch cái viện này ra, ko bao giờ đến nữa

4. hang.khonggiansong.vn

:) e thấy mấy chị ở khoa sản chỉ cần có tiền đóng tiền nhập viện trước thôi chứ tiền mổ ấy thì mổ xong mới đóng mà. Tiền viện phí cũng chỉ cần tầm 2tr là được vì chỉ là tiền giường và tiền ăn (em ở 5 hôm hết có hơn 800 nghìn). Tiền phẫu thuật có chị không có tiền đến hôm ra viện mới đóng. Nói chung là tùy từng bệnh c ạ. Cấp cứu thì tiền phong bì dày hơn, mổ đẻ thì ít hơn, cảm ơn càng sớm càng tốt chứ không thì lúc y tá đi tiêm người ta nhắc đấy ạ :) . Ở Hà Đông thì viện này sạch và còn tiết kiệm hơn viện Hà Đông đấy ạ.

Sửa lần cuối: 16/7/2012
  5. me_thocoi

me_thocoi Mỹ phẩm xách tay

vụ này mình ko rõ lám nhưng có bà chị sinh mổ trong này thì bảo mổ xong đau lắm, lần sau sinh ra phụ sản cho nó đỡ đau

6. hang.khonggiansong.vn

Mổ thì ai chẳng đau :( Em thấy hầu hết bác sĩ ở đấy nhiệt tình, với bệnh nhân nào cũng thế ấy, cũng có một số người rất khó chụi.

7. chuotnhat_lonin

chị ơi nếu như sinh thường thì mình đưa tiền trước cho bác sĩ hay đưa sau ạ ?còn sinh mổ thì làm hai phong bì cho bên gây mê và bên mổ hay chung nhau ạ? nghe chị kể mà em thấy choáng vụ đưa tiền quá , hu hu

8. chuotnhat_lonin

chị ơi nếu như sinh thường thì mình đưa tiền trước cho bác sĩ hay đưa sau ạ ?còn sinh mổ thì làm hai phong bì cho bên gây mê và bên mổ hay chung nhau ạ? nghe chị kể mà em thấy choáng vụ đưa tiền quá , hu hu

9. hang.khonggiansong.vn

:) đưa tiền càng sớm càng tốt như t ban đầu không biết đi bao nhiêu đến hôm sau y tá vào thay băng cho nhắc: tối qua các bác sĩ nhiệt tình lắm nhé nhưng chưa có cảm ơn gì đâu :D . Cho riêng 2 phong bì 1 bên gây mê và bên mổ riêng nhưng tùy từng tình trạng sức khỏe của mình nữa mà đưa tiền c ạ. Nếu bt thì mình đưa ít, nguy hiểm thì mình đưa nhiều chút cho các bác sĩ phẩn khởi :). Phần mổ là quan trọng nhất thôi chứ khi vào hồi sức rồi thì nhiều y tá với học viên của Học Viện Quân Y nên chế độ chăm sóc như nhau ấy mà.
    Chúc c vượt cạn thuận lợi :*

10. foxabee

foxabee Thành viên chính thức

up up cho các mẹ thêm thông tin sinh nở ở viện 103. E tới cuối tháng 10 mới sinh. Cũng chọn viện này. Chúc các c.e sinh trước mẹ tròn con vuông. : :)))):)(u)

11. Me_moka

Me_moka

minh vừa mới sinh bé được 3 tháng nay thôi minh sinh bé đầu nên cung không có nhiều kinh nghiệm lắm nhưng cũng có 1 số điều muốn chia sẻ với mấy mẹ ạ.em mới sinh đứa đầu nên không biết sinh ở viện khác như thế nào nhưng nghe mấy mẹ nói kinh khủng lắm tháng đầu em cũng đi khám ở viện C sợ đến già luôn:Sick:.cuối cùng em đẻ ở viện 103 em thấy mình đã không chọn nhầm viện không có gì để phần làn
    bác sĩ cực kỳ nhiệt tình nhẹ nhàng nhé
    tiền viện phí cũng cực rẻ luôn
    bệnh viện cũng cực sạch sẽ
    1 điều quan trọng la bác sĩ làm hết cách để mình được đẻ thường.hôm em ở trong viện có 1 ca vợ đẻ khó đau bụng từ chiều đến sáng hôm sau vẫn chưa đẻ chồng sốt ruột bảo mổ bác sĩ không cho mổ bảo ca này đẻ thường được không phải mổ mà 10 người chỉ có 1 2 người phải rạch tầng sinh môn thôi
    mình đẻ song bác sĩ còn vệ sinh cho mình nưa cơ các viện khác không có đâu nhé nói
    đẻ song hôm sau bác sĩ đến còn hỏi han tình hình sức khoẻ ân cần lắm
    em thấy không chê vào đâu được.
    Ah còn 1 điều nữa ah các mẹ sinh song không phải kiêng ăn gì cả các mẹ ah các cụ bảo không được ăn cá sợ con đi ỉa nhưng em vẫn ăn tằng tằng thế mà có sao đâu các mẹ chỉ cần kiieng cá mè thôi vì nó nhiều chất đạm wa.

12. nhanhlanung

nhanhlanung nhánh lan rừng

Mình cũng đang tính sinh ở đây nè, nhưng đấy là trường hợp sinh đủ ngày đủ tháng.Còn đang xem chừng vì nhiều khi cảm giác bất an sợ sinh non :D

13. xuân tím 1990

xuân tím 1990 Thành viên mới

Phong bì dày là khoảng bao nhiêu vậy chị

14. meocon-chovang

meocon-chovang Thành viên chính thức

Khoa sản 103 đan đạp đi xây mới lại nên giờ chuyển sang nhờ viện Bỏng. Có mẹ nào gần đây có kinh nghiệm sinh ở đây cho mình ít thông tin với. Mình đăng lăn tăn giữa 103 và bưu điện

15. tuluyp

tuluyp Thành viên tích cực

Chúc mừng c mẹ tròn con vuông nhé, e cũng mới đi đăng ký hôm qua, cũng chưa biết lúc đẻ sẽ tnao đây, cho e hỏi phòng bì cho bsi tnao chị? đưa trc hay sau và bao nhiêu, c đẻ có bảo hiểm hay ko ạ?