DERMALOGICA giá tốt nhất, tư vấn và giải đáp mọi vấn đề liên quan đến sản phẩm

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi muahangusa, 10/8/2009.

1. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Mois Aveeno dùng được em ạ. Thơm và mịn lắm :):):)

muahangusa thích bài này.
  2. muahangusa

muahangusa Specialize in Dermalogica

Vâng, thanks chị, dùng tốt ủng hộ em lần sau nhen :D

3. Bé Na

Bé Na Thành viên tập sự

Bạn Duy ơi mình đã định order cái Renewal booster của bạn, nhung đọc các bài tư vấn của bạn lại phân vân. Muốn nhờ bạn tư vấn trước khi mua. Mình có nhiều mụn nhỏ dưới da ở trán (bôi thuốc trị mụn nhiều rồi nhưng ko cải thiện đc), hai bên má sần và lỗ chân lông to, nhiều mụn đầu đen, nhiều vết thâm do nặn mụn. Da mình hơi dầu ở vùng chữ T thôi, không nhờn lắm đâu. Hiện mình đang dùng mấy thứ trong bộ kit trị mụn mediBac (trừ concealing spot treatment) và nước hoa hồng multi active toner. Theo bạn mình có nên dùng thêm Renewal booster để cải thiện vết thâm ko? Hay là nên dùng sp dưỡng da nào khác cho ngày và đêm?
    Mình có đọc 1 bài của bạn thấy nói cái Clearing Mattifier chỉ thoa 10' rồi rửa mặt chứ không để cả ngày, phải vậy không bạn? Vì trước giờ mình toàn dùng nước hoa hồng xong bôi cái đó lên rồi cứ để nguyên đó.
    À, mình ở SG, 31 tuổi nha.
    tks bạn

Sửa lần cuối: 16/9/2009
  4. muahangusa

Chào chị,
    Clearing Mattifier thì chị có thể để nguyên đó cũng được, trường hợp nếu bị kích ứng, da rát lên thì ko nên để lâu.
    Mụn nhỏ ở trán chị là mụn cám hay mụn thế nào nhỉ ? Với mụn đầu đen có sẵn thì chị cần đi TMV để lấy đi hết.
    Nước hoa hồng sẽ giúp se lỗ chân lông, chị cứ tiếp tục sử dụng bình thường.
    Skin renewal booster là dạng kem tăng cường dùng cho da lão hóa sớm và khô, tác dụng làm mềm da, tẩy tế bào da chế, tái tạo tế bào da mới, cải thiện bề mặt da, cần sử dụng kèm với kem dưỡng da phù hợp để đạt hiệu quả cao nhất.

Hiện tại, tốt nhất chị nên điều trị tình trạng mụn trước. Sử dụng bộ trị mụn như hiện tại, kết hợp tẩy da chết để tránh tình trạng các lớp bã nhờn ko thoát ra được tiếp tục gây nên mụn. Tẩy da còn giúp sản phẩm trị mụn phát huy tác dụng tốt nhất và bớt thâm. Để tẩy da thì chị dùng Skin prep scrub, nếu da chị nhạy cảm thì dùng Gentle cream exfoliant. Sử dụng tuần 2 lần. Với mụn đầu đen có sẵn thì chị cần đi TMV để lấy ra hết. Thêm vào đó là uống nhiều nước, ăn đồ mát, tránh nhiều dầu mỡ, đồ ngọt và ngủ sớm, đủ giấc

Hiện tại Duy nghĩ chưa cần sử dụng Skin renewal booster, chị dùng như Duy nói ở trên 1 thời gian xem kết quả thế nào. Khi có hiệu quả và bớt thì mới dùng dưỡng da kết hợp.

Thanks chị

Sửa lần cuối: 17/9/2009
  5. Mẹ Moon

Mẹ Moon Thành viên chính thức

Mình muốn oder Dermlogica dầu gội chữa rụng tóc đó. Bạn cho mình xin giá nhé. Thks!

6. muahangusa

Chào chị, dầu gội Shine Therapy Shampoo phải ko ạ, Duy đã gửi giá, chị check dùm Duy nhé. Thanks chị ;)

7. Bé Na

Bé Na Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn.
    Mụn của mình nằm sâu dưới da, hình như người ta gọi là mụn răm, bsỹ da liễu thì gọi là kén, bảo chỉ có đốt bằng lazer, nhưng mình sợ đốt để lại sẹo rồi lại lên tiếp nên ko dám. Mình cũng đã thử bôi erylik nhưng ko ăn thua.
    Bạn cho mình hỏi da mình ko nhạy cảm thì nên dùng tẩy da chết Skin prep scrub hay Daily microfoliant hiệu quả hơn?

8. muahangusa

Theo như chị nói thì nó là dạng mụn chết và bị chai, ko gây đau, ko nổi lên rõ, chỉ hơi sần sần, làm da ráp và có thể có màu đỏ. Có bôi gì lên cũng ko tác dụng. Chỉ có cách điều trị bằng kỹ thuật thì mới hiệu quả.
    Tẩy da chết chị dùng loại nào cũng được, tuy vậy da nhờn và mụn thì dùng Skin prep scrub sẽ phù hợp hơn. Dùng Daily Microfoliant có hợp chất làm sáng có thể gây kích ứng với da có mụn

9. muahangusa

update hàng mới, 25 này hàng về sẽ có nhiều hàng có sẵn, các mẹ có thể lấy ngay nhé ;)

10. Thuyqnam

Thuyqnam Thành viên mới

cho mình hỏi có hàng đặc trị cho tàn nhang ko.

11. muahangusa

có chị ạ, chị dùng bộ Chroma White sẽ cải thiện được tình trạng này ;)

12. Thuyqnam

Thuyqnam Thành viên mới

Nếu mình ko lấy sữa rửa mặt (đang dùng SRM menard) thì giá cả thế nào.

13. muahangusa

Chị ơi,

Đây là SP dạng bộ kit nên ko xé ra bán lẻ được chị ạ. Nếu chị ko dùng SRM thì có 1 cách là mua lẻ các sp còn lại trong bộ này (fullsize hay sample). Mua hàng fullsize giá sẽ cao hơn mua bộ kit do tất cả đều là fullsize, bộ kit thì vừa fullsize vừa travel size và cả sample nữa nên giá rẻ hơn, nhưng chị dùng sẽ hết nhanh hơn hàng fullsize

Thanks chị ;)

14. rauxanh19

rauxanh19 Thành viên tập sự

mình k biết chính xác loại da của mình thì làm sao hả bạn??? Có cách nào k hay phải đi soi da rồi mới mua đc

15. muahangusa

nói là soi da chứ thực ra khi bạn đến các spa của Dermalogica thì họ sẽ cho bạn làm 1 test trắc nghiệm, và dựa vào kinh nghiệm của mình mà họ sẽ biết da bạn thuộc dạng nào. Cái này ko mất tiền đâu, có điều là có thể họ sẽ mời bạn mua sp đấy ;)

Nếu bạn ngại hoặc ko đi đến spa được thì trả lời giúp mình tình trạng da (mụn ít, nhiều, đầu đen , mụn cám... nhờn, khô...) của bạn ở các khu vực này nhé
    - Trán
    - Mũi
    - Má trái, má phải
    - Cằm

Mình sẽ căn cứ vào trả lời của bạn để tư vấn cho bạn ;)

16. Thuyqnam

Thuyqnam Thành viên mới

Hàng mới đặc biệt: ChromaWhite TRx Starter Pack - Bộ sản phẩm trị nám và làm trắng sáng da, gồm 1 SRM tri-active cleanse, 1 kem dưỡng ngày pure light spf30, 1 tinh chất dạng serum C-12 concentrate và 1 ống tinh chất bột Extreme C (0.5g) - giá cực tốt 126 K / bộ.
    Đây là hàng thử phải ko bạn, mình dùng tạm ổn thì bạn tư vấn cho mình bộ fullsize nhé.

17. muahangusa

vâng, đây là bộ sample. chị dùng thử xem có hợp ko nhé ;)

18. Thuyqnam

Thuyqnam Thành viên mới

Duy ơi, tính tổng tiền dùm chị với:
    1) ChromaWhite TRx Starter Pack - Bộ sản phẩm trị nám và làm trắng sáng da, gồm 1 SRM tri-active cleanse, 1 kem dưỡng ngày pure light spf30, 1 tinh chất dạng serum C-12 concentrate và 1 ống tinh chất bột Extreme C (0.5g) - giá cực tốt 126 K / bộ
    2) 1 gói sample dưỡng môi Renewal Lip Complex
    3) Skin Hydrating Masque - mặt nạ làm ẩm thích hợp cho tất cả mọi loại da, dùng được cho cả vùng mắt
    4) Multivitamin power Recovery Masque - Mặt nạ đa sinh tố chống nhăn, phục hồi tái tạo da rất hiệu quả, dùng cho da lão hóa
    5) Daily Microfoliant - Kem tẩy da chết loại nhẹ, làm da trắng sáng, trị vết thâm đặc biệt hiệu quả

19. muahangusa

chị Thủy ơi, mấy cái này chị lấy sample hết hay chỉ cái 1 và 2 là sample thôi ạ ?

20. Thuyqnam

Thuyqnam Thành viên mới

Ừ, chị lấy sample hết. Nếu dùng ổn thì chị lấy luôn bộ fullsize