Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32
    Nơi Cư Ngụ
    Tp. Huế
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải làm sao?

Các mẹ có chiêu gì giúp em trị chứng khóc nhè của con trai với ạ, với lại nó đòi em quá đến nỗi em ko làm gì được, đi rest room cũng phải "bê" cụ theo, em phải làm gì đây ạ? Em xài hết chiêu rồi mà ko hiệu quả, huhu. Than mấy mẹ

Didi Shop Huế chuyên bán:
    * Tranh thêu chữ thập chất lượng (Giảm giá 30% các mặt hàng có sẵn)
    * Áo quần thời trang hàng độc cho mẹ và bé

Click:

Cám ơn
    517
    Được cám ơn 814 lần trong 406 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Re: Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải làm sa

Đơn giản là kệ bé thôi. Nếu đủ can đảm thì cho bé khóc chán thì thôi. Mẹ nó có dám áp dụng k?

3. Người dưới đây đã cám ơn thuyvu31785 về bài viết hữu ích:

mimam (07-14-2012)

Click:

Cám ơn
    95
    Được cám ơn 1,388 lần trong 1,104 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Re: Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải là

Trích Nguyên văn bởi thuyvu31785 View Post
    Đơn giản là kệ bé thôi. Nếu đủ can đảm thì cho bé khóc chán thì thôi. Mẹ nó có dám áp dụng k?
    e áp dụng này, cho khóc chán nhưng con e qiáu lắm, nó khóc thấy ko ai bênh thì nó lấy tay móc họng ra nôn ọe là bà ngoại lại chạy vào.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    309
    Được cám ơn 352 lần trong 237 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải làm sa

Thật cho nó khóc chán thì thôi, ban đầu sót ruột chứ, sau cháu sẽ quen dần, bác cứ thế này sau này cháu đi nhà trẻ và đi học thì sao nhi ^^

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    27
    Được cám ơn 919 lần trong 778 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải làm sa

để cho con khóc chan mình chịu thôi thương lắm

Click:

Cám ơn
    517
    Được cám ơn 814 lần trong 406 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Re: Ðề: Bé trai hơn 2 tuổi hay khóc nhè (chưa đánh đã khóc bù lu), đòi mẹ quá trời phải là

Trích Nguyên văn bởi sinaekr View Post
    để cho con khóc chan mình chịu thôi thương lắm
    Nếu thê thì bạn bị bat nat thoi. Giờtre con ghe ghom lắm. Con tơ có lần nó ăn vạ đòi đi. To ke bo di cho khac. Khi quay lai no van van keu. Nhung tay thi nghich do choi. Mat liec ngang liec doc. Khi nao no nhin thay to. Nó lại gào lên. Ma to rut kinh nghiem tu to ra. Hoi trc minh cang dc do thi càng già mom. Cứ khoc 2-3 tieng moi thoi. He. . He. He

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chưa đánh mà đã khóc, trẻ con mà, đành phải dỗ bé thôi, cho kẹo, hoặc hứa những điều bé thích, bảo bé mà khóc nhè thì không xinh đâu (xấu lắm không da dáng con trai của mẹ, không ngoan...), thình thoảng phải nạt cho sợ
    dỗ mà không nín thì kệ thôi, bảo bà trông rồi đi làm việc của mình, chứ mình dỗ nó hoài, nó quen lại càng khóc

9. Người dưới đây đã cám ơn minhkenshin về bài viết hữu ích:

mimam (07-14-2012)

Click:

Cám ơn
    5,458
    Được cám ơn 1,587 lần trong 1,276 bài
    Điểm đánh giá
    3 (80%)

Trích Nguyên văn bởi minhkenshin View Post
    Chưa đánh mà đã khóc, trẻ con mà, đành phải dỗ bé thôi, cho kẹo, hoặc hứa những điều bé thích, bảo bé mà khóc nhè thì không xinh đâu (xấu lắm không da dáng con trai của mẹ, không ngoan...), thình thoảng phải nạt cho sợ
    dỗ mà không nín thì kệ thôi, bảo bà trông rồi đi làm việc của mình, chứ mình dỗ nó hoài, nó quen lại càng khóc
    mẹ này vẫn nhẹ nhàng tóa....hic....nó càng hư hơn đóa bạn...........

Click:

Cám ơn
    2,896
    Được cám ơn 1,185 lần trong 1,039 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Con em cũng vậy, chắc đây là bệnh tâm lý lứa tuổi nhỉ . mẹ nào có chiêu gì hay chia sẻ cho em học hỏi với ạ

Nơi Cư Ngụ
    KTT cty 208 cuối ngách 7 ngõ 142 Phú Viên - Gia Lâm - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    633
    Được cám ơn 179 lần trong 117 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Con em nè, ko có mẹ ngoan cực. Có mẹ là láo lếu,vung tay dọa đánh mng kể cả cô giáo. Hở ra là gào mồm lên ăn vạ, khóc ê a sốt hết cả ruột. E lúc đầu dỗ, sau lờ tít,muốn khóc bao lâu thì khóc, vừa khóc ê a vừa hát theo đồ rê mí, buồn cười lắm í

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ