Pinklotus.vu

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi minhbom, 13/7/2012.

1. minhbom

minhbom Thành viên nổi tiếng

Ðề: Mỹ phẩm handmade “Pink Lotus 80” đặc trị môi thâm sau 1 tháng!

Chia sẻ cách chăm sóc da tự nhiên

Sửa lần cuối: 7/10/2014
  2. greentea_icecream

greentea_icecream Bắt đầu tích cực

chị ơi, môi em không bị thâm nhưng nhạt màu, dùng có ok không ạ?

3. minhbom

E ơi, môi không thâm, nhưng hơi nhạt như thế càng nhanh hồng e ạ với đk làm đúng theo hướng dẫn của chị nhé, bôi cả ngày cả đêm nhé, tẩy da chết thưa hơn 1 chút cũng đc, khoảng 2 hôm dùng 1 lần cũng đc, cảm ơn e đã quan tâm nhé, "Pink Lotus 80" của chị còn làm môi mềm, tự e sẽ cảm nhận được, thực ra sản phẩm của chị cũng không quá cao siêu đâu, bởi vì hàng ngày có thể chúng ta chỉ nghĩ dưỡng da dưỡng tóc, vì da mặt ta đánh phấn, tóc ta làm xoăn, ép đủ các model, còn môi ta hơi xao lãng, mà ta cũng không hình dung rằng một ngày ta dần dần tích lên nó ít chì, ít hóa chất, 1 chút một mà không dưỡng cho nó! Sản phẩm của chị đã nghiên cứu các chất nào tốt cho da môi chứ không phải da mặt, và chị tự hào vì sản phẩm của chị không chỉ là "handmade" mà là "NATURAL"nguyên vật liệu tự nhiên hoàn toàn thì mới mang lại hiệu quả hồng môi được, hàng khác cũng "handmade"nhưng không "natural" e ạ! Chị tâm huyết quá nên share hơi nhiều!

4. chuotvameo

chuotvameo Thành viên chính thức

bạn up số tk lên nhé, mình ck cho bạn tiền hàng + ship =? đây

5. jessiQ

jessiQ Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi, e mua thì là 1in 10 khác đầu tiên + thẻ sv là đc giảm 20% nhỉ. Vậy để e order 1 bộ nào.
    Mẹ nó ok thì pm e nhé

6. minhbom

Hihi dạ 1 trong 2 thôi ạ, thế thì e cũng căng lắm, chẳng lãi lờ gì, thôi mẹ nó bớt của e 10% thôi nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều!

7. minhbom

Bạn ơi mình up stk lên trang đầu rồi nhé, bạn cho mình xin đc, chiều nay m ra gửi hàng cho các mẹ HCM, ra bưu điện mới bít tiền ship hàng bao nhiêu! Mà thôi bao nhiu thì bao, riêng mẹ rất nhiệt tình mình freeship, mẹ nó gửi đc cho m nhé!

8. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

mình thích các sản phẩm tự nhiên , môi mình hay khô về mùa đông lắm , oánh mua dưỡng môi , ngoài sp này ra nhà bạn còn sp gì ko ?

9. minhbom

Môi khô dùng sp của mình rất tốt đặc biệt là hộp dưỡng đêm dưỡng môi khô rất hiệu quả, bạn dùng vài hôm sẽ thấy khác ngay, đặc biệt thời tiết mấy hôm nay rât nắng nóng bật điều hòa nhiều môi rất khô!
    Mình vừa cập nhật sp mới ở trang 1 rồi nhé. Mình còn sp trắng da toàn thân thành phần chủ yếu từ cám gạo, bột ngọc trai, các vị thuốc bắc, mật ong.....trong 1 túi sẵn mua về mỗi lần sd 1 gói pha sẵn luôn.... Mình đang hoàn thiện sản phẩm này, sắp cập nhật, (hiện tại mỗi tuần mình dùng 1 lần) bạn có thể tham khảo hình ảnh của m trên facebook, da dẻ cũng ổn lắm....cảm ơn bạn đã quan tâm!

10. meola85

meola85 Thành viên rất tích cực

Môi e thâm bẩm sinh thì dùng cái này có cải thiện đc nhiều ko chị? e cug thuộc loại lười bôi lắm.

11. minhbom

Môi thâm bẩm sinh vẫn có thể hồng lên nhưng nếu lười thì không thể e ạ, bẩm sinh là ntn, có nhiều kiểu lắm, ví dụ như nếu bạn có vấn đề về tim mạch, sắc mặt hơi tái đi, môi hơi thâm thì vẫn ok nhé, chịu khó bôi môi sẽ hồng nhưng lúc nào mệt thức khuya nhiều môi vẫn bị tái đi chứ, mình mà bị ốm hay thức khúy mấy đêm liên tục vẫn bị tái đi chứ, nghỉ ngơi môi lại hồng lại thôi! Chăm chỉ 1 tháng thôi xem kết quả ra sao e nhé!

12. BlackMun

BlackMun Thành viên tích cực

Ôi e lại ở sg c ah :d. Vậy e mua vẫn dc giảm 10% đúng k c? Cpn ra sg bn huh c để e ck cho c

13. chuotvameo

chuotvameo Thành viên chính thức

đang hồi hộp chờ nhận hàng của mẹ nó đây, mong sắp tới có đôi môi đẹp hihi

14. IUNNA

IUNNA Bắt đầu nổi tiếng

sao e thấy môi màu cứ như màu mận thế c ??? hay do ánh sáng khi chụp ảnh ạ , đang quan tâm sp quá :D

15. minhbom

Các mẹ thân mến!

Sau chín tháng mười ngày mang thai và sinh con, cơ thể người phụ nữ trải qua rất nhiều thay đổi. Vì vậy việc chăm sóc sau sinh đóng một vai trò quan trọng nhằm giúp cho cơ thể người phụ nữ nhanh chóng trở về trạng thái bình thường. sức khỏe các bà các mẹ ngày xưa bảo sao rất khỏe bởi vì ngày xưa các cụ hoàn toàn dùng những phương pháp dân gian cổ truyền không độc hại, chất bảo quản parapen- là 1 trong những chất gây ung thư....
    Hiện nay trong hoàn cảnh kinh tế khó khăn, nhà nhà thắt chặt chi tiêu, để sử dụng 1 khóa chăm sóc sau sinh tương đối tốn kém và mất thời gian(nhưng cũng rất hiệu quả nhé). mình xin chia sẻ kinh nghiệm sau khi sinh 2 bé của mình. từ những kinh nghiệm của bản thân, của mẹ đẻ, mẹ chồng người Quảng Bình sinh sống tại Huế (mẹ chồng mình đã bầy cho những bài thuốc dân gian bà có tuổi rồi nên không tự tay làm được) cộng thêm kinh nghiệm tớ đã sử dụng gói dịch vụ chăm sóc sau sinh..... từ đó mình quyết định phục vụ các mẹ tất cả các sản phẩm chăm sóc sau khi mình sinh 2 bé mà mình đã áp dụng rất có hiệu quả.
    Tiêu chí sản phẩm: nguyên liệu sản phẩm hoàn toàn từ thiên nhiên theo phương pháp giân gian cổ truyền nhưng cũng được rất nhiều tài liệu khoa học hiện đại chứng minh, tự tay mình làm tất cả, rất an toàn đảm bảo vệ sinh, không phẩm màu, không hóa chất..
    .

Các mẹ lh: Lan Anh: 0936636605 – 0963818880[/B]
    Em sinh năm 1980 các mẹ dễ xưng hô.

Các mẹ ở xa e có thể ship qua bưu điện và chuyển khoản.
    Các mẹ ở Hà Nội có thể qua
    Địa chỉ 1: nhà số 1 ngõ 41 Thái Hà (nhà cổng xanh có 2 cây dừa, phía mặt đường là công ty máy tính Mai Hoàng)
    Địa chỉ 2: phòng 408 nơ 10 bán đảo Linh Đàm, Hoàng Mai.
    Các mẹ ở xa có thể chuyển vào tài khoản:

Tên người nhận: Vũ Lan Anh
    1.Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Thăng Long-Hà Nội, PGD: Tây sơn.
    Stk: 1301206008851

2. Ngân hàng Thương mại Ngoại thương Việt Nam-chi nhánh Thành Công.
    Stk: 0451001997137
    Mẹ nào không đến lấy hàng được em có thể nhờ xe ôm mang đến, em sẽ mặc cả giá tốt nhất tùy địa chỉ, hiện tại em chưa có shipper.

1. Sản phẩm xông mắt bằng lá trầu không:

Trầu không (betel pepper) là loại cây dây leo, được trồng rộng rãi trong nhân dân. Đây là một loài cây thuốc vì nó có đầy đủ các tính chất dược học. Theo Đông y, trầu không vị cay nồng, mùi thơm hắc, tính ấm, có tác dụng trừ phong, tiêu viêm, sát trùng, kháng khuẩn.

Thành phần quan trọng của lá trầu không là đường và tinh dầu. Hàm lượng tinh dầu từ 0,7 - 2,6%, trong đó chủ yếu là anethol, eugenol, carvacrol, chavibetol, chavicol, alylcatechol, chavibetol, cineol, estragol, piperbetol, methylpiperbetol, piperol...
    Theo phân tích dinh dưỡng, cứ 100 gr lá trầu không thì có đến 85.4% độ ẩm, 3.1% protein, 0.8% chất béo, 2.3% muối khoáng, 2.3% chất xơ và 6.1% carbohydrate. Hàm lượng khoáng chất và vitamin chủ yếu là canxi, caroten, thiamin, riboflavin, niacin và vitamin C. Riêng giá trị calo lên tới 44.

Nhiều nghiên cứu gần đây cho thấy lá trầu không còn chứa cả chất tanin, đường, điataza và tinh dầu. Tinh dầu của nó có màu vàng nhạt, hương thơm nồng, khi nếm có vị nóng và cay.

Ngoài ra, trầu không còn chứa một dạng phenol có tên là chavicol có đặc tính khử trùng rất tốt. Chính vì vậy trầu không rất hữu ích với sức khỏe con người.
    Lá trầu không có tác dụng giảm đau và làm mát. Hãy lấy lá trầu giã dập rồi xoa vào thái dương hay đỉnh đầu.
    Trầu không có hoạt tính ức chế các chủng vi khuẩn, các chủng nấm, các nguyên sinh động vật...nên có tác dụng tốt trong việc ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn từ bên ngoài vào bộ phận nhạy cảm nhất của phụ nữ.

lá trầu không hữu cơ, hoàn toàn mọc tự nhiên ở đất sạch, nhà tớ có trang trại nhỏ trên Hòa Lạc, vườn trồng rất nhiều trầu không, sẽ up ảnh vườn nhà tớ!

niêu đất, các mẹ bỏ mấy viên tham hoa đã được nhóm ở bếp ga, rùi cho lá trầu vào

Lá trầu cháy tiết ra tinh dầu giúp các mẹ giảm đau đầu, giảm mỏi mắt và đặc biệt không bị chảy nước mắt sau sinh và khi về già.

2. Sản phẩm bột gừng trắng gâm r*** 3 tháng 10 ngày hạ thổ.

công dụng: làm trắng hồng da, hết mụn cóc mụn nhỏ, hết những mảng da đen ở bụng và mông (thay đổi sắc tố da do thay đổi nội tiết khi mang bầu), đặc biệt tránh cho các mẹ sau này ít bị cảm lạnh, bản thân mình đã trải qua, đứa đầu chỉ làm vui vẻ thôi rất hay bị cảm, sinh đứa thứ 2 xong hết sản dịch là mình dùng đều đặn 3 tháng thấy rất hiệu quả, da trắng, mịn họa hoằn lắm mới cảm cúm.
    cách để tạo ra 1 chai r*** nghệ trắng tây Bắc của mình cũng khác biệt cầu kỳ va công phu lắm, nghệ trắng Tây Bắc củ già, to , đánh sạch phơi khô (không dính nước lã), băm nhỏ ngâm trong r*** Kim Sơn hoặc r*** Lò Đúc, cùng với bột nghệ trắng tán nhỏ.......
    cách dùng: mỗi lần dùng các mẹ lắc đều đổ ra 1 cốc thủy tinh, có thể để cách thủy trong bát nước nóng cho ấm lên, dùng chổi hoặc tay vỗ đều lên cơ thể, sao cho bột nghệ dính đều lên, lúc sau khô, bột nghêj tự rụng, để qua đêm càng tốt, hoặc sau 6 tiếng mới tắm, cứ như thế 1-3 tháng các mẹ sẽ bất ngờ với làn da mịn màng trắng treo của bạn

máy chuyên sấy hoa quả thảo dược của mình! đảm bảo vệ sinh lắm

phơi sương phơi nắng để âm dương hòa hợp... Ngày là dương, đêm là âm. Nóng là dương, lạnh là âm, ở đây sản phẩm của mình còn mang tính triết lý phương đông.

4. Sản phẩm trà lá vằng chuẩn của vùng đất Quảng Bình nắng gió.

có tên khoa học là Jasminum suptriplinerve Blume, thuộc họ Nhài (Oleaceae. Chè Vằng là thuốc bổ đắng dùng rất tốt cho phụ nữ đẻ, chè vằng có thể trị nhiễm khuẩn sau khi sinh, viêm hạch bạch huyết, viêm tử cung, viêm tuyến sữa, bế kinh, khí hư, thấp khớp, nhức xương.
    Cây thuốc được đức mẹ ban tặng
    Trong sách Linh Địa La Vang (1970, trang 35-36) viết: “Theo những lời truyền miệng của các tiền nhân, thì cách đây gần 200 năm, một biến cố hãi hùng do cuộc cấm đạo hoặc do chiến tranh gây nên đã khiến một nhóm người Công Giáo ở gần đồn Dinh Cát (nay tỉnh Quảng Trị) đã chạy vào cánh rừng có nhiều cây Vằng lánh nạn. Trong cơn đói khát và bệnh tật bỗng nhiên họ thấy một bà đẹp đẽ mặc áo choàng hiện ra gần một cây Đa đại thụ, mà họ nhận biết ngay là Đức Mẹ Maria. Đức Mẹ ngỏ lời an ủi họ và dạy bẻ lá quanh đó nấu uống sẽ được lành bệnh. Lạ thay, một khi nghe theo thì bệnh nhân đều bình phục, và già trẻ không còn thấy mệt mỏi”. Từ chữ Lá Vằng đọc trại đi thành La Vang và trở thành Thánh địa. Hiện trong lễ hội rước kiệu tại La Vang, lá chè Vằng vẫn được hái lá phơi khô bán cho sản phụ uống như một vị thuốc bồi dưỡng sức khoẻ, gia tăng máu huyết, làm co rút tử cung của sản phụ nhanh mà không đau bụng, làm sản phụ nhiều sữa, gương mặt tươi tắn hồng hào.
    Tác dụng: Nghiên cứu dược lý chứng minh lá chè Vằng có chứa alcaloid, nhựa, flavonoid, có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, làm tăng nhanh tái tạo tổ chức, làm mau lành vết thương và không độc. Bộ phận dùng làm thuốc là cành, lá tươi hoặc khô. Tác dụng đặc biệt của chè vằng đối với phụ nữ sau sinh cũng được kiểm nghiệm. Là thuốc bổ đắng dùng rất tốt cho phụ nữ đẻ, chè Vằng cũng có thể trị nhiễm khuẩn sau đẻ, viêm hạch bạch huyết, viêm tử cung, viêm tuyến sữa, bế kinh, khí hư, thấp khớp, nhức xương.
    Kinh nghiệm dân gian Việt Nam thường dùng lá chè Vằng đun lấy nước uống hay pha như pha trà để chữa sưng vú, mụn nhọt; còn dùng chữa rắn rết hay côn trùng cắn; rễ cây vằng mài với dấm thanh để làm hết mủ những ung nhọt đã nung mủ. Liều uống hàng ngày khoảng 20-30g lá khô sắc uống, nếu dùng ngoài không kể liều lượng.
    Bệnh viện Thái Bình dùng lá chè Vằng giã nát đắp vào nơi áp xe vú hoặc giã lá với cồn 50 độ rồi đắp vào nơi áp xe ngày 3 lần, đêm 2 lần. Thời gian điều trị thường là 1 ngày đến 1 tuần tùy theo bệnh nặng hay nhẹ và được bắt đầu chữa bằng lá chè vằng sớm hay muộn, trung bình 1,5 đến 2 ngày. Ngoài tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, chè Vằng được sử dụng dưới dạng đồ uống có tác dụng giải nhiệt, giải khát, bổ gan, lợi mật, kích thích tiêu hoá, tăng cường tuần hoàn máu, giảm béo, lợi sữa rõ rệt. Nước chè Vằng uống ban đầu có vị hơi đắng, sau thấm ngọt, tính mát và lành. Điều đặc biệt là dùng được cho cả nam giới. Dùng chè Vằng đều đặn thấy bụng nhỏ, mỡ máu hạ, người ấm, huyết áp ổn định và ăn ngủ rất tốt.
    Đặc biệt, Trường Đại học Dược Hà nội cũng có nhiều đề tài nghiên cứu về chè Vằng như đề tài: Tác dụng chống nhiễm khuẩn của cây Chè Vằng mọc ở Quảng Nam – Đà Nẵng. Nghiên cứu này được áp dụng điều trị ở 254 sản phụ và cho nhiều kết quả đáng chú ý. Ví dụ như không dùng thuốc kháng sinh mà chỉ dùng chè Vằng trong trường hợp đẻ thường, giảm 50% thuốc kháng sinh trong trường hợp đẻ khó…Các sản phụ khi dùng chè Vằng rất lợi sữa, người chóng khỏe, các cơ bụng, cơ tử cung co lên nhanh chóng, ăn ngon miệng. Các GS.TS trường Dược cũng đã bào chế thử cao chè Vằng, thuốc từ chè Vằng cho kết quả rất tốt.

mẹ chồng mình sinh ra và lớn lên ở Quảng Bình, bà ca ngợi lá vằng lắm, phụ nữ nào sinh xong cũng uống trà vằng, đường tiêu ruột tốt lắm, người ta đi biển cũng mang trà vằng đi ăn cá sống cũng không đau bụng, bản thân mình thấm nhuần điều này, 2 tháng cả nhà đi liên hoan mình đã măm cá hồi sống rùi, món tủ của mình, kiêng 1 tháng thôi, thèm không chịu đc, trộm vía bụng dạ chẳng sao, mình ăn cá hồi cá thu ..... mình có thử mua cao trà vằng và mua lá trà vằng ở ngoài nhưng thực sự không đâu có lá vằng đặc trưng như ở Quảng Bình, vùng đất nắng gió khí hậu khắc nghiệt ấy mới có lá vằng chất lượng cao cho hiệu quả tốt.

5. Sản phẩm túi thảo dược:
    muối, gừng, ngải cứu...quấn bụng, giúp ấm bụng, giảm nước, giảm mỡ, săn chắc da bụng...

túi may riêng kích thước chuẩn, chất vải đũi lỗ vải to phù hợp để nước hỗn hợp thấm vào bụng, nhiều mẹ tự may không để ý đến chất vải, nước khó ngấm vào người...

6. Sản phẩm bột đắp mặt (sẽ mô tả kỹ)

7. ngoài ra phục vụ các mẹ đai quấn nóng loại mình hay dùng, ngon bổ rẻ, để khỏi mất công các mẹ đi mua thôi

8. Sản phẩm dầu dừa 100% nguyên chất chống dạn da cho các mẹ bầu bí và sau sinh

Sửa lần cuối: 6/1/2013
  16. minhbom

Bạn à, môi mình ngày xưa tệ lắm thâm xì, mình học kiến trúc thức đêm nữa, sk cũng không khỏe lắm, mẹ mình đưa đi xăm môi, xót con gái mà, mình xăm đc 3 năm, 2005 đến 2008 thì phai hết, môi lại thâm như thường, mà kể cho nghe nhé, hồi đó môi còn dầy lắm vì xăm xong nó hơi dầy lên bạn ạ. Sau khi phai hết mình cũng suy nghĩ xem có đi xăm lại không, lăn tăn nhiều lắm và không đi, mình mua nhiều loại đặc trị, có tuýp của Hàn bôi 6 tháng thì sẽ hồng giá 900k, mình bôi nhưng môi bị khô đi, hôm nào bôi thì đỏ không bôi vẫn thâm, cảm giác hơi như thuốc nhuộm ý, và mình đẻ xong 2 đứa con, môi vẫn thâm, Mình quyết tâm tìm tòi sách vở, thực tế, kinh nghiệm và nghĩ ra nhiều thứ lắm và mình quyết định dùng sản phẩm mà mình tự chế ngày 10/5/2012 sau 1 tháng mình hơi bất ngờ vì những nếp nào thâm đã mờ, nếp nào thâm ít đã đỏ đỏ hồng hồng rồi, đó là cả 1 sự kiên trì, có chuyển biến nhiều lắm bạn ạ. Mình nói với chồng: may quá! May mà e không đi xăm không thì ân hận lắm! Môi m là môi xăm hơi chị chai mà vẫn còn chuyển biến huống gì môi bạn nào chưa bao giờ xăm thì nhanh lắm!

17. minhbom

À m còn vui lắm là sau một thời gian dùng môi m thấy độ dầy trở về cũ, có thể cả nhà chưa tin, dùng y như mình dùng đi!

18. meola85

meola85 Thành viên rất tích cực

Từ trc tới h môi lúc nào cug thâm mặc dù sk bt. e cug dag tinh đi phun môi nhg sợ ko lên màu. Thế e mua có đc giảm 10% ko chị?

19. banhduc266

banhduc266 Thành viên tích cực

quan tâm sản phẩm của mẹ nó quá.vậy là mẹ nó có 2 sp là trị môi thâm và dầu dừa phải k?m k thấy giá dầu dừa.mẹ nó pm giá dầu dừa cho m nha.thanks mẹ nó!

20. minhbom

Share với e ít kinh nghiệm nhé: nếu môi e quá thâm, xăm phun vẫn lên màu, nhưng màu không đúng với tone màu mình chọn đâu, nó thường bị đậm hơn không thật màu, công nghệ phun xăm bây j cũng đc lắm, nếu vẫn thích, e dùng xong bộ sp của c đi, để nó bớt sắc tố thâm, bớt da tối màu đi thì chị nghĩ sẽ lên màu như e muốn hơn, rồi chị lại share bí quyết ăn uống khi xăm môi cho, thức mấy đêm nay rồi giờ chị đi ngủ đây! À, giảm cho e 10% đấy, hết ds 10 ng rùi nhưng vẫn ok, c thoải mái lắm!hihi